ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,538
    Blog Entries
    2
    ส่วนมากมีแต่ฉาก ทรมาน~
    Trying not to feel the same

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

LIFE IS A GAME
    กล่าวขอบคุณ
    4,723
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,798
    หลายเรื่องครับที่แนวแบบนี้ เป็นการบอกว่า H Anime ไม่ได้สื่อหื่นอย่างเดียวสื่อถึงสังคมจริงๆด้วย

มีอยู่เรื่องนึง พระเอกรักนางเอกมาก นางเอกก็รักแต่ต่างคนต่างไม่มีเวลาให้ ทำให้นางเอกโดนเพื่อนและเด็กข้างบ้านมา...กับนางเอก

เป็นการสะท้อนสังคมได้ดีมีแง่คิดในการดำรงชีวิตครับ เพื่อกันไม่ให้คนที่คุณรักต้องเจอแบบนี้ในชีวิตจริง แต่ก็นะโคตรแค้นอ่ะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย AUSTIN : 9th January 2012 เมื่อ 19:40

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,901
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,259
    "NO COMMENT"
    ไม่ได้เสพกราฟฟิคโดยกำเนิด ไม่ต้องเปิด "High" หมดก็เล่นได้
    เห็นรอยหยักแล้วไม่ดิ้นสิ้นใจตาย คนเรามีความสุขได้แค่พอเพียง

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    จากที่อ่านมา ได้เห็นหลายออกมา แชร์ ความคิดเห็น แต่บางที มันอาจจะสะท้อนความเป็นจริงของสังคมก็อาจเป็นได้ ตอนนี้ก็เป็น ปกติ แล้วครับ แต่อยากกลับดู - -''

โลกเรานี้ก็มีคนหลายแบบเนอะ ปะปนกันไปในสังคม เจอคนดี ก็ดีไป อะนะ

Piss Off : Studio
    กล่าวขอบคุณ
    746
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,063
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyonman อ่านกระทู้
    จากที่อ่านมา ได้เห็นหลายออกมา แชร์ ความคิดเห็น แต่บางที มันอาจจะสะท้อนความเป็นจริงของสังคมก็อาจเป็นได้ ตอนนี้ก็เป็น ปกติ แล้วครับ แต่อยากกลับดู - -''

โลกเรานี้ก็มีคนหลายแบบเนอะ ปะปนกันไปในสังคม เจอคนดี ก็ดีไป อะนะ

ผมเตือนแล้วนะอยากดูมากเดะจะติดเห็นม่ะ 555
    ครั้งแรกที่ผมดูเพื่อนผมมันเปิดเว็ปอะนะผมก็พึ่งรู้ว่ามีการ์ตูนแบบนี้ด้วยโห*****เจ๋งพอดูไปสักพักติดเป็นเดือนเลย 555

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    Night Shift Nurses ชัวร์..ตอนแรกอย่างสะเทือนใจ

หลังๆหรอ....เยสสสสส

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Detroit Metal City
    กล่าวขอบคุณ
    120
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,668
    ผมชอบแนว " สัตว์ประหลาด " ฮ่าๆ
    COLD PLAY

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

บอกดีไหมน่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,097
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,194
    ชอบดู ภารโรง ผ้าเหลือง ฮ่า ๆ ๆ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 420
    เรื่องปกติครับ ผมว่าในใจคนเรามันมีสื่งที่ซ่อนเร้นอยู่

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

คมเขี้ยวแห่งชีวิต !!!
    กล่าวขอบคุณ
    610
    ได้รับคำขอบคุณ: 443
    สั้น สั้น 2 คำ

" swim suit "

ปล. ที่มันเป็นโดฯมาก่อน แล้วเอามาทำเมะ เราว่าไม่หนุกอ่ะ =3=

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    249
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,259
    ไม่เห็นแปลกเลย จิตตกกว่านี้ยังมีเยอะ(แบบไม่ H นะ)

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    เกลียดแนว ปลาหมึก ถ้าชอบนี้เยอะ 555+

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    439
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,081
    ดูหนังเลยดีกว่แบบนี้

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ haruhi002z อ่านกระทู้
    ดูหนังเลยดีกว่แบบนี้
    ผมชอบดูแบบ Anime ทากกว่าครับ มันเวอร์ดี หนังมัน เฟคๆ คลิบหลุด ไวรัส ก็ตรึม

Who?
    กล่าวขอบคุณ
    1,802
    ได้รับคำขอบคุณ: 13,676
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyonman อ่านกระทู้
    ผมดูแล้ว สะเทือนใจ ถึงกับจิตตกแลย เลยอยากมาแชร์ครับ เล่าเลยละกัน คือ ผมก็นึกอะไรไม่รู้เล่นคอมอยู่ดีๆ มันก็อยากดูขึ้นมา เล่นไปเปิด เว็บๆ หนึ่ง ผมก็หาไปเรื่อยๆ ไปเจออยู่ เรื่อง ชื่อไรไม่รู้ รูปนางเอกมันสวยดี

เนื้อหาก็ประมาณว่า(จากที่ดูคร่าวๆนะ เพราะ ไม่ค่อยสนใจเนื้อเรื่องเท่าไหร่ มั่วแต่ดู......เออนั้นแหละ) เรื่องก็ประมาณว่า พระเอก(ผู้โชคร้าย) ขาหัก(ละมั่ง) เข้าโรงพยาบาล แฟน พระเอกก็มาเยี่ยม แล้วไปเจอ พยาบาลชั่วๆคนหนึ่ง กับ นักเลงหน้าตาซาดิส แล้ว 2 คนนั่นรู้ว่า นางเอกเนี่ยมีแฟนซึ่งขาหักอยู่(เอาประมาณนี้พอนะ ตัดบทเลยไปตอนท้ายๆ) พระเอกตื่นขึ้นมา แล้วรู้ว่าตัวเองโดนจับมัดปิดปากไว้กับเตียงของโรงพยาบาล พร้อมกับ แฟนของพระเอกที่ กำลังจะโดน ไอ้นักเลงชั่วๆนั่น ขมขืน แล้วก็ตามบท คือ โดนข่มขืน นั่นแหละ จุดที่ผมสะเทือนใจก็คือ พระเอกโดนมัด ปิดปาก ทำอะไรไม่ได้ ได้ดูแฟนตัวเองตัวเองโดนไอ้บ้านั่นข่มขืน(ท่าไหนอะไรยังไง ไม่บอกเฟ้ย!!!) พอแตก นางเอกก็ล้มลง พระเอกก็ทำหน้าเจ็บปวด(สุด อ๊ากๆๆๆๆ) แล้วก็จบ

พอดูเสร็จผมแล้ว มานั่งคิด ถ้าเกิดว่า เราเป็นพระเอก แล้ว แฟนเรา โดนแบบนั่น สภาพเราจะเป็นยังไงกันนะ พอคิดงี้ปุบ!! กุมขมับ!!! เครียดเลย สะเทือนใจ จิตตก เดินไปเดินมา ผมคิดว่า ตูอาการหนักไปไหมเนี่ย
    ถ้าเกิดเหตุการณ์นั่นเกิดขึ้นจริงๆ ตัวผมเองคงจะรับไม่ได้แน่ๆ ก็รู้อยู่หรอกนะว่ามันเป็นแค่ Anime H แนวนี้ธรรมดาๆ แต่เรื่องมันกดดันจิตใจผมยังไงก็ไม่รู้แหะ(ผมยังไม่เคยเจอเหตุการณ์นี้นะ แล้วไม่อยากให้เกิดด้วย) ผมสงสารพระเอกแบบสุดๆ จากที่ผมดูเอามันส์ ดัน ดราม่า ซะงั่น อิงกับเนื้อเรื่อง(คนละแบบ ไม่ใช้แบบที่มันควรจะเป็น)

สุดท้ายนี้ เนื่อเรื่องที่ เล่่ามานี้ ไม่เล่าไม่หมดนะครับ ผมจำไม่ค่อยได้แต่หลักๆ ตอนจบจำได้ดีเลย

ปล.เว็บอะไร เรื่องอะไร ผมบอกไม่ได้ครับ ผิดกฎ แต่ PM ก็ไม่รู้นะ(แต่ไม่แนะนำ ยกเว้น อย่างจะดูจริงๆ) ถ้าไม่คิดอะไรมาก มันก็แค่ H Anime ธรรมดาทั่วไปนี้แหละครับ แต่ผมดูแล้ว มันเจ็บปวดยังไงก็ไม่รู้ เหอ!!!

กระทู้ไม่ได้มีประสงค์ เรื่อง 18+ หื่นๆ อะไรแต่อย่างใด ตอนพิมนี้ เครียดนะเนี่ย - -''
    เหมือนเคยดูนะเรื่องนี้ จำเว็บได้(ไม่ขอบอกละกันว่าเว็บอะไร) จำลักษณะเรื่องได้ แต่จำชื่อเรื่องไม่ได้ ผมดูก็ไม่คิดไรมากนะเพราะมันก็เป็นปกติของHเมะครับ มีหลายๆแนวปนกันไป โลลิ,ซาดิสท์,โอบาค่อน ฯลฯ ก็ว่ากันไป แต่ส่วนมากผมจะดูOni ChiChiซะมากกว่า(ผมมันขาโลฯ)

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

บอกดีไหมน่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,097
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,194
    คุณ Kyonman ผมส่ง รับเพื่อน PSN ไปอ่ะครับ ช่วงนี้ไม่ค่อยได้เล่นหรอครับ

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    469
    ได้รับคำขอบคุณ: 644
    พวกนายน่าจะจัดมิตติ้ง JKG H Anime กันไปเลยเนอะ เหอๆ รวมพล ขาหื่น

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 402
    ชอบ ! ของ ! จริง!
    กระบี่อยู่ที่ใจ.........แม้ไม้ไผ่ก็ไร้เทียมทาน

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

~ImMorTaL~นะจ๊ะ
    กล่าวขอบคุณ
    233
    ได้รับคำขอบคุณ: 158
    เหมืนอผมเคยดูเลยครับแต่ผมไม่ชอบเล๊ยยเรื่องพวกนี้ ดูแล้วตัวมันเบาๆโล่งๆชอบกล
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mookll : 9th January 2012 เมื่อ 20:22

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 238
    ว่าแต่ตอนนั้นหื่นจะคนจะการ์ตูนก็เอาหมละผม -.-

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

มีSkypeใช้กับเขาสักที - -
    ห้องเช่าเล็กๆสีเขียวไม่ใหญ่ = =
    กล่าวขอบคุณ
    966
    ได้รับคำขอบคุณ: 570
    6

Arrow

Dojin แบ่งได้หลายประเภทแต่จะขอเอามาแค่เท่าที่พอรู้จักล่ะกัน

1.Dojin (Non-H) เป็นเรื่องที่แต่งขึ้นโดยอาจจะเอาตัวละครจากหลายๆเรื่องมายำรวมกัน แต่อาจจะมีฉากเชอร์วิสบ้าง (เห็นกกน.ซะส่วนใหญ่ประมาณ13-15ปีถึงจะเหมาะสม)

2.Dojin (Non-H,Original) เป็นเรื่องที่แต่งขึ้นโดยความคิดของนักเขียนเองและไม่ได้เอาไอเดียหรือเนื้อเรื่องของคนอื่นมาทำโดยชนิดนี้นักเขียนสามารถเขียนเรื่องได้ขึ้นเองและ
    ส่วนใหญ่บางเรื่องจะสะท้อนถึงปัญหาสังคม(อย่างที่คุยกันไปแล้ว)

3.Dojin (H,18) ในที่นี้หมายถึงอาจจะเป็นเรื่องโดยนำการ์ตูนแต่ล่ะเรื่องนั้นมาดัดแปลงให้เป็นเนื้อเรื่องแบบนั้น.....(ทราบๆกันอยู่)

4.Dojin (H,20) เหมือนกับข้อหลายที่ผ่านมาแต่ที่เขียนไว้20คืออาจจะมีบางภาพที่สเทือนอารมณ์หรือมีการใช้ความรุนแรงอย่างโจ่งแจ้ง (โดยส่วนใหญ่มักจะพบตามเกมในร้านทั่วไปยิ่งย่านอากิบะไม่ต้องพูดถึง มีแทบทุกร้านแต่ใครจะชื้อต้องไปบอกเจ้าของร้านก่อนนะเขาจะได้เปิดให้เราเข้าไปในโชนที่มี ที่เขาให้แบบนี้ก็เพราะว่าเพื่อป้องกันเยาว์ชนไม่ให้หมกมุ่นกับเรื่องนี้มากเกินไป)

ป.ล.พวก Dojin ของผู้ใหญ่นี้จะสามารถสังเกตุได้จากปกโดยมีสัญลักษณ์สีเหลืองและเขียนว่า "Adult Only" (บางเล่มอาจจะเป็นสีอื่น) และตามด้วยอายุว่า18หรือ20

ชึ่งโดยทั่วไปมักจะเจอ18เยอะกว่า20เพราะมันน่าจะขายถูกกว่ามั้งนะ = =

(Rep. นี้ก็พอๆรู้แต่ปัญหาคือทางบ้านBlockเว็บพวกนี้จึงไม่รู้ว่ามันเป็นยังไง) - -*

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zerohero001 อ่านกระทู้
    ขอ เว็บ ที่ พี่ !!!!!!!
    ผม ก็ เคย ติด H เนี้ย แต่ ผม ปิ้ง คน จริง ๆ ขึ้น มา ก็ เลิก ขึ้น หื่น ๆ ไป เลย
    ( แต่ เลิก จะ ผิด หวัง กับ ผู้ หญิง ๆ สะ แล้ว )
    Google เลยครับมีเยอะแต่ปัญหาคือถ้าไม่รู้แหล่งจริงๆก็จะอัพเดตช้านะแต่ของต่างประเทศจะอัตเดตประมาณ2-3วัน

ผมไม่สามารถนำLinkมาลงได้เดี๋ยวได้ตั๋วไปเที่ยวฮาวายแล้วจะซวยครับ - -
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย godji001 : 9th January 2012 เมื่อ 21:06

39. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    T.I.C Department Inc.
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ดราม่า คิดมาก เยอะ 55555

41. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

คอมเมนต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ( '/w')/( '/w')/\(' w ')/\('w\' )\('w\' )
    กล่าวขอบคุณ
    380
    ได้รับคำขอบคุณ: 721
    คงเมาส์กันแบบไม่จบง่ายๆ

43. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

✦ CIRI ✦
    กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 769
    555+ นายเป็นครั้งแรกเลยเหรอ ฮ่า ฮ๋าา

ผมชอบดูน่ะ หลายเรื่องเลยด้วย ดูทุกวัน ๆ เพราะมันช่วยคลายเคลียดได้ดี 555
    .:: I5-3570 P8Z77-V LX G.Skill Sniper 8 Gb Gigabyte GTX960 XFX Pro 650w ::.

45. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    ขอ เว็บ ที่ พี่ !!!!!!!
    ผม ก็ เคย ติด H เนี้ย แต่ ผม ปิ้ง คน จริง ๆ ขึ้น มา ก็ เลิก ขึ้น หื่น ๆ ไป เลย
    ( แต่ เลิก จะ ผิด หวัง กับ ผู้ หญิง ๆ สะ แล้ว )
    ผมไม่ใช้โลลิค่อนนะ !

47. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: