ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Steelseries ™
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 318

Iphone 4S กับ SamSung Galaxy SII ครับ

คือตอนแรก ผมกะจะซื้อ 4s อยู่เลยครับ แบบว่า พรุ่งนี้ซื้ออ่ะ แต่พอมาดูหลายๆคลิปแล้ว มันดู S2 ดีกว่า เล่นเกมส์ลื่นกว่า Cpu แรงกว่า แล้วก็ S2 ทำงาน 60% ก็เท่ากับ 4S 100 % แล้ว รอผู้มาตอบครับ
    Only miss the sun when it starts to snow.

Ryu&BaiFern
    กล่าวขอบคุณ
    897
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,998
    Blog Entries
    1
    แล้วแต่จะตัดสินใจครับ ไม่อยากพูดอะไรมากเดี๋ยวมีดราม่า (ส่วนตัวผมแนะนำ iPhone 4s ครับ)
    i3 3.10 GHz - RAM 4 GB - P8H77-M LE - HD7770

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 98
    คุณต้องรุ้ก่อนว่า คุณเป็นคนสไตล์ไหนคับ

อยากได้ OS อะไร เอาไว้เล่นอะไรบ้าง

กล่าวขอบคุณ
    342
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GuJokE อ่านกระทู้
    คุณต้องรุ้ก่อนว่า คุณเป็นคนสไตล์ไหนคับ

อยากได้ OS อะไร เอาไว้เล่นอะไรบ้าง
    ส่วนใหญ่ เอาไว้เล่นเกมส์ ลื่นๆครับ เข้าเว็บเร็วๆ แต่ที่ติดใจ SII คือหน้าจอใหญ่กว่า ช่วยตัดสินใจทีครับ
    Only miss the sun when it starts to snow.

- Jedi Knight -
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 716
    ใจคุณมันก็เทให้SII เกินครึ้งแล้วครับ จัดSII ไปเลย ผมเล่นS4ของเพื่อนบ้างแล้ว จะมีแค่แอฟที่ใช้งานจริงๆไม่เยอะเท่าไหร่ ส่วนใหญ่ก็ถ่ายรูปอัดเสียง ^^
    ---------------------- THE POWER ----------------------

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ผมว่า 4s เล่นเกมแรงกว่านะ

กล่าวขอบคุณ
    556
    ได้รับคำขอบคุณ: 182
    S2 แรงกว่า 4 ธรรมดา
    4S แรงกว่า S2
    S3 แรงกว่า 4S แน่นอน
    แต่ตามที่กล่าวมา Iphone ดีกว่าครับ เล่นลื่นกว่า แอพเกมส์ภาพสวย ไม่เชื่อคุณลองเล่นเกมส์ Cut the rope หรือ Angry Bird ดู จะรู้ว่า เวลาลากนิ้วไปตัดเชือก ของ ซัมซุงจะเป็นเส้นตรงทื่อๆ แต่ ไอโฟนจะเป็นเส้นตัดพริ้วๆ ส่วนตัวเชียร์ไอโฟน เพราะของที่เลียนแบบ คงสู้ของจริงไม่ได้ เพิ่งซื้อไอโฟน 4s มาเมื่อเดือนที่แล้ว เคยลังเลแบบคุณนี่แหละ แต่พอรีวิวเปรียบเทียบกันแล้วที่ ช็อปจึงรู้ว่า ไอโฟนดีกว่า

ปล.อีกอย่าง ถ้าเล่นเว็ป ขยายหน้าจอ ซัมซุงตัวอักษรจะแตก แต่ของไอโฟนไม่แตก ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gamnonae : 12th January 2012 เมื่อ 17:02

กล่าวขอบคุณ
    439
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,081
    Nokia 3310 ไปเลยงั้น ตัดปัญหาไม่แพงด้วย (ล้อเล่น)

แชร์ 4S

กล่าวขอบคุณ
    240
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    เชียร์ Iphone 4S ^ ^

ผมก็จอง Iphone 4S อยู่ แต่คงอีกนานกว่าจะได้ -*- เดินจนขาลากก็ยังหาเครื่องไม่ได้สุดท้ายก็ต้องจอง ^ ^

กล่าวขอบคุณ
    5,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 399
    xperia s ดีกว่าที่ว่ามาครับ แต่ราคานี่ยังไม่รู้ และวางขายเมื่อไหร่ก็ไม่รู้

ปล.เชียร์ sony สุดใจครับ 5555 ชอบ 4s เหมือนกันแต่ราคาสู้ไม่ไหว
    DIRT 3 ตำนานความเก๋าของรถซิ่งถนนลาดยาง

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    What's up Studio
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,327
    1
    OS ตอนลงเกม 300-500.- บาทได้เกม+เเอพ เต็มความจุ....

ถ้าจะอัพเดพ ก็ เสียเงินอีก 300-500

AD เเอพโหลด เป็น APk เอา ฟรี.............

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ĦΣΛVИ MΣTΛLZOИΣ
    กล่าวขอบคุณ
    575
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,660
    ใช้ sony ดีที่สุดไม่ต้องห่วงเรื่องอะไร เพราะตอนนี้ sony ซื้อ ericsson 100% แล้วละถ้าจำไม่ผิด แต่ให้เลือก 4 S ค่อนข้างดีกว่าเยอะ

กล่าวขอบคุณ
    206
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ clubzaxxx อ่านกระทู้
    OS ตอนลงเกม 300-500.- บาทได้เกม+เเอพ เต็มความจุ....

ถ้าจะอัพเดพ ก็ เสียเงินอีก 300-500

AD เเอพโหลด เป็น APk เอา ฟรี.............

ทำเองก็ได้ครับ จะเอากี่เกมส์ จะอัพเดตกี่ครั้ง แค่ศึกษาเอา ไม่เห็นจะยาก คนที่เล่นเป็นเขาจะรู้ว่าควรเลือกแบบไหน มันไม่จำเป็นต้องดีที่สุดแต่ต้องเหมาะกับตัวเขาเองที่สุด

กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ผมก็เชียร์ Iphone 4s ครับ เพราะผมก็ใช้อยู่ เเต่กินเเบตไปหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ clubzaxxx อ่านกระทู้

iphone ก็ jailbreak ไงครับ

ก็ใช้ได้ฟรีเหมือนกัน

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SoCk-MaN_031 อ่านกระทู้
    ผมก็เชียร์ Iphone 4s ครับ เพราะผมก็ใช้อยู่ เเต่กินเเบตไปหน่อย
    ผมก็ใช้อยู่ครับ ผมรอออก5.1แก้ปัญหาแบตหมดไว

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 155
    แล้วแต่จะโปรดแล้วหล่ะครับ สำหรับสองตัวนีั้

เป็นผมๆ เลือก SII น่ะ อย่างน้อยก็เล่นเกมได้แน่นอน

IOS ต้องมานั่ง jail อีก ถ้าไม่ทำเองก็เสียเพิ่มนิดนึง

แล้วก็ปัญหาก็คือแบต IOS รอ 5.1 AD ตามยถากรรม = = (นอกจากแบต SII จะแพงแล้ว หาซื้อยากอีก)

ปัญหาจะหมดไปเมื่อเรามี Battery Charger Portable บลาๆๆๆๆ (แล้วแต่ยี่ห้อไหนจะถูกใจ)

เชื่อครับ ตามแต่คุณชอบ!!

ขอย้ำน่ะครับ ตามแต่คุณชอบ!!

ถ้าคุณไม่ชอบก็ ไม่ต้องไปซื้อมัน

ปล. ตั้งแต่ขอย้ำนีัติดจาก VRZO อิอิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Lamuria : 13th January 2012 เมื่อ 22:49
    —.-***-.Sungha Jung FanC.-***-.—

กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 205
    ผมแนะนำ Galaxy SII ไปเลย เพราะสามารถหาโหลดแอพได้โดยไม่ต้องเสียเงินจากตลาดมืดโดยไม่จำเป็นต้องแฮ็คเครื่อง อยากได้แอพนี้เหรอ แต่มันเสียตังซื้อนี่ ตลาดมืดเป็นอีกทางเลือกที่หาโหลดแอพเสียตังมาใช้กันได้ฟรีๆ ไม่เหมือน 4S ต้องเจลเบรคถึงลงแอพจากข้างนอก นอกเหนือจาก app store ( ส่วนตัวเชียร์ Anddroid เต็มที่ )

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 205
    เสริมอีกนิด เผื่อยังเลือกยาก จะบอกให้ว่าถ้าคุณซื้อ 4S แล้วมาเจลเบรค พูดได้ทำเดียวว่าหมดประกัน แถมเสี่ยงว่าเครื่องของคุณอาจกลายที่เป็นที่ทับกระดาษแสนสวย ส่วนฝั่ง SII ที่ใช้ระบบ Anddroid ระบบนี้สามารถหาโหลดแอพจากข้างนอกได้นอกเหนือจาก Anddriod Market นั้นเป็นเรื่องที่ดีมาก จึงทำให้ตลาดมืดมีความน่าสนใจ แต่หากถามว่า เอะ! แล้วจะหาแอพจากตลาดมืดไม่ต้อง Root เครื่องให้เป็น Super User หรอ แบบนี้มันก็เสี่ยงที่เครื่องจะ Brick ซิ คำตอบคือไม่จำเป็น เพราะถ้าหากใช้ทั่วไปแล้วไม่จำเป็นต้อง Root เพราะความสามารถก็น่าจะเพียงพอก็ความต้องการ หากคุณเลือกที่จะเล่น Anddroid ผมแนะนำ แอพ Blackmart alpha เป็นแอพตลาดมืดที่รวบรวมแอพทีเสียเงินและแบบไม่เสียเงิน ข้อดีคือฟรีทุกแอพ (ผมใช้อยู่กล้ารับประกันเลยว่า เยี่ยม) ก็อยู่ที่ท่านแล้วว่าจะเลือกอย่างไหน ถ้าพูดถึงความคุ้มค่า ผมคิดว่ารวมๆ แล้ว SII คุ้มกว่ามาก ^^

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boomttc อ่านกระทู้
    เสริมอีกนิด เผื่อยังเลือกยาก จะบอกให้ว่าถ้าคุณซื้อ 4S แล้วมาเจลเบรค พูดได้ทำเดียวว่าหมดประกัน แถมเสี่ยงว่าเครื่องของคุณอาจกลายที่เป็นที่ทับกระดาษแสนสวย ส่วนฝั่ง SII ที่ใช้ระบบ Anddroid ระบบนี้สามารถหาโหลดแอพจากข้างนอกได้นอกเหนือจาก Anddriod Market นั้นเป็นเรื่องที่ดีมาก จึงทำให้ตลาดมืดมีความน่าสนใจ แต่หากถามว่า เอะ! แล้วจะหาแอพจากตลาดมืดไม่ต้อง Root เครื่องให้เป็น Super User หรอ แบบนี้มันก็เสี่ยงที่เครื่องจะ Brick ซิ คำตอบคือไม่จำเป็น เพราะถ้าหากใช้ทั่วไปแล้วไม่จำเป็นต้อง Root เพราะความสามารถก็น่าจะเพียงพอก็ความต้องการ หากคุณเลือกที่จะเล่น Anddroid ผมแนะนำ แอพ Blackmart alpha เป็นแอพตลาดมืดที่รวบรวมแอพทีเสียเงินและแบบไม่เสียเงิน ข้อดีคือฟรีทุกแอพ (ผมใช้อยู่กล้ารับประกันเลยว่า เยี่ยม) ก็อยู่ที่ท่านแล้วว่าจะเลือกอย่างไหน ถ้าพูดถึงความคุ้มค่า ผมคิดว่ารวมๆ แล้ว SII คุ้มกว่ามาก ^^
    เออ......ท่าน 4s รีสโต ประกันก็กลับมาแล้วนะ ไม่ใช้ปัณหา แล้วถ้าไม่ใช้เครื่องล็อกยังไง ก็ไม่กลายเป็นที่ทับกระดาษแน่นอน เจลเบรกไม่ยากครับ แทบไม่มีอันตรายเลย เจลมาเป็น สิบๆรอบ ยังไม่เคยกลายเป็นที่ทับกระดาษซักรอบเลย ผมว่ามันดีกันคนละแบบมากกว่าครับ[/B]

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

What's up Studio
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,327
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boomttc อ่านกระทู้
    เสริมอีก นิด ตอนนี้ Galaxy Nexus เข้าไทยเเล้วนะครับ มาพร้อม เเอนดรอย์ 4.0 Icecream sannd-wich ที่สามารถใช้ ใบหน้าของเจ้าของปลดล็อคเครื่อง ได้ (ซื่ง A____ ไม่มี)
    เสปค เเรงกว่า SII ขึ้นอีก ถ้าอยากได้ Android ตัวใหม่ เเถมโหลดเเอพฟรีไม่ยุ่งยาก ผมเเนะนำ Galaxy Nexusครับ

ผมว่า Android ใช้ง่ายไม่ยุ่งยากถ้าคุณไม่ใช่ super user อย่าไปใช้เลย iOs
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย clubzaxxx : 14th January 2012 เมื่อ 16:02

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ผมว่า iOs ใช้ง่ายไม่ยุ่งยากถ้าคุณไม่ใช่ super user อย่าไปใช้เลย Android

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เสริมอีก นิด ตอนนี้ Galaxy Nexus เข้าไทยเเล้วนะครับ มาพร้อม เเอนดรอย์ 4.0 Icecream sannd-wich ที่สามารถใช้ ใบหน้าของเจ้าของปลดล็อคเครื่อง ได้ (ซื่ง A____ ไม่มี)
    เสปค เเรงกว่า SII ขึ้นอีก ถ้าอยากได้ Android ตัวใหม่ เเถมโหลดเเอพฟรีไม่ยุ่งยาก ผมเเนะนำ Galaxy Nexusครับ

ผมว่า Android ใช้ง่ายไม่ยุ่งยากถ้าคุณไม่ใช่ super user อย่าไปใช้เลย iOs
    ถ้าเทียบเฉพาะสเปก SII แรงกว่า Galaxy Nexus นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    342
    การ Root กับ super user คืออะไรครับ มันเหมือน jailbreak หรือเปล่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    4s จอ ชัด กว่า ครับ เห็น s2 ของ
    เพ่ือน แล้ว สี มัน แปลกๆ