ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ clubzaxxx อ่านกระทู้
    เสริมอีก นิด ตอนนี้ Galaxy Nexus เข้าไทยเเล้วนะครับ มาพร้อม เเอนดรอย์ 4.0 Icecream sannd-wich ที่สามารถใช้ ใบหน้าของเจ้าของปลดล็อคเครื่อง ได้ (ซื่ง A____ ไม่มี)
    เสปค เเรงกว่า SII ขึ้นอีก ถ้าอยากได้ Android ตัวใหม่ เเถมโหลดเเอพฟรีไม่ยุ่งยาก ผมเเนะนำ Galaxy Nexusครับ

ผมว่า Android ใช้ง่ายไม่ยุ่งยากถ้าคุณไม่ใช่ super user อย่าไปใช้เลย iOs

พูด(เสริม)อีกหน่อยครับ iphone4sตอนนี้ก็มีทั้ง3ค่ายเอามาขายในไทย มาพร้อมios5 กำลังอัพเป็น5.1เร็วๆนี้ และยังสามารถใช้งานสิริได้ ซึ่งแน่นอนฉลาดกว่า (A___d)

ผมว่า Ios ใช้งานไม่ยากนะ อย่าไปใช้เลย Andriod

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    ถ้าเอามาเล่นเกมเล่นเน็ตผมว่า4sดีกว่านะเพราะs2แบตหมดเร็วมากผมใช้อยู่ต้องชาร์ตแบตวันละ3ครั้งและมีแบตไว้สำรองอีกก้อนนึง

กล่าวขอบคุณ
    441
    ได้รับคำขอบคุณ: 267
    4S ครับผมใช้อยู่ เยี่ยม!

กล่าวขอบคุณ
    177
    ได้รับคำขอบคุณ: 229
    อยากได้ความเสถียร เรียบง่าย มีปัญหาเป็นกันทั้งโลก Apple
    อยากได้Hardware แรงๆ โมรอมมันส์ ฮ่า เศร้า เสี่ยวลุ้นว่าเครื่องจะมีปัญหาไหม Android

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    ผมว่าท่านรอซักนิด จะได้ซื้อ galaxys III หรือ อาจจะเป็นโทรศัพท์ฝั่ง HTC ซึ่งเป็น quade core รับรองว่าแรงแน่นอน
    แต่ถ้ามีงบพออยากโก้ อยากเท่ห์ ก็จัด iphone 4s dual core คิดความคุ้มค่าให้ดีแล้วกันครับ

เสริมเรื่อง OS นะครับ ผมว่าใช้ OS ไหนก็ได้อะครับ พอใช้เป็นก็ใช้ถนัดหมดแหละ ไม่มีไรยาก

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ส่วนตัวผมชอบ Sony นะ ไม่ลอง พิจารณา Xperia S สักตัวไหมครับ ราคาไม่สูงมากนัก
    เวปหลักโซนี่ในไทยบอกว่าราคาอยู่ที่ 18000บ. อ่าครับ สเป็กพอดูเลย
    แนะนำ S2

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    4S ราคาเอาไปวัดกับ galaxy note ดีกว่าคับ

ตอนนี้ผมใช้ galaxy note อยู่คับ ใช้งานได้ดีมากคับ แต่เกมยังไม่ซับพอร์ต ถ้าจะเล่นเกมแนะนำ S2 คับ

ผมย้ายจาก I4 มาใช้ S2 เพราะไปลองเล่นดูแล้วติดใจคับ จอใหญ่กว่าเร็วกว่า เกม โปรแกรมมีเหมือนกันคับ แค่ว่าจะมีช้ากว่าไอโฟนคับ จะช้ากว่าประมาณ 1-2 เดือนได้คับ

ลองพิจารณาดูคับ ถ้าไม่ติดยี่ห้อ ไม่ติดหรูนะคับ

กล่าวขอบคุณ
    846
    ได้รับคำขอบคุณ: 207
    หุ่นไม่มี Infinity Blade อ่ะเลยไม่น่าเ่ล่น

กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    5 5 ถึงยังไง 4s ก็ มีเกม Guitarhero infinitybalnd app ก็พวก ตีกลอง drum mystery และ เกมและแอปดีๆ เยอะแยะที่ androidไม่มี เพราะผู้พัฒนา app ส่วนใหญ่จะให้ความสำคัญกับ IOS มากกว่า เพราะ ขนาดหน้าจอ iphone จะมีขนาดที่เท่ากัน แต่ android มีหลายขนาดเลย 5 55 เยอะแยะ วุ่นวายย จึงทำให้ผู้พัฒนา app ไม่สนใจจจ

* jailbreak ก็ไม่อยากอย่างที่คิดหรอกครับ แค่ เอาไอโฟน ลง app ที่ชื่อ cydia แค่ นี้ก็ จบ จะโหลดเกมฟรีๆดีๆ เจ๋ง ได้หมดเลยยยยยย

IOS อ่ะ ดีอยู่แล้วไม่ต้องไปกังกล ไม่ต้องไปปรับนู้นปรับนี้ ลง rom นู้น rom นี้หรอก เพราะ มันแรงและเสถียรอยู่แล้ววว
    ANDROID อ่ะดีจริง แต่ดีไม่พอ ต้องค่อยไป overclock บ้าง เปลี่ยน rom บ้าง ปรับนู้นปรับนี้ เปลี่ยนนู้น เปลี่ยนนั้น ให้ วุ่นวาย

และอีกอย่าง S2 แบตหมดไวเกิน เล่นเกม ที น่ะ นาที ร่ะ 1 -2 เปอ เลยยยย 5 555 แล้วจะแรงไปทำไม แรงแล้วไม่ได้เล่นแบตหมด ต้องค่อยชาต ตลอด ภาพก็ไม่ค่อยชัดยังจะจอใหญ่อีก

ขอยื่น ยัน ว่าา IOS เสถียร กว่า ANDROID มาก ผมเคยใช้ทั้ง 2 ตัวแล้ว !!! ยิ่ง 4s ใช้ A5 น่ะ มีระบบตัดสียงรบกวนตอนคุยด้วย ไปเที่ยวผับ แฟนโทรมา แฟนยังไม่รุ้เลย ถามเปิดเพลงไร เปิดดังๆ หน่อย เค้าอยากฟังด้วย 555555555555555 (อันนี้แซว เล่น น่ะ 555) ไงไงไง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย shanagunnew : 20th February 2012 เมื่อ 22:45

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gamnonae อ่านกระทู้
    S2 แรงกว่า 4 ธรรมดา
    4S แรงกว่า S2
    S3 แรงกว่า 4S แน่นอน
    แต่ตามที่กล่าวมา Iphone ดีกว่าครับ เล่นลื่นกว่า แอพเกมส์ภาพสวย ไม่เชื่อคุณลองเล่นเกมส์ Cut the rope หรือ Angry Bird ดู จะรู้ว่า เวลาลากนิ้วไปตัดเชือก ของ ซัมซุงจะเป็นเส้นตรงทื่อๆ แต่ ไอโฟนจะเป็นเส้นตัดพริ้วๆ ส่วนตัวเชียร์ไอโฟน เพราะของที่เลียนแบบ คงสู้ของจริงไม่ได้ เพิ่งซื้อไอโฟน 4s มาเมื่อเดือนที่แล้ว เคยลังเลแบบคุณนี่แหละ แต่พอรีวิวเปรียบเทียบกันแล้วที่ ช็อปจึงรู้ว่า ไอโฟนดีกว่า

ปล.อีกอย่าง ถ้าเล่นเว็ป ขยายหน้าจอ ซัมซุงตัวอักษรจะแตก แต่ของไอโฟนไม่แตก ครับ
    คุณบอกพลาดละครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    ผมเคยอ่านเจอจากไหนไม่รุ้ เค้าบอกว่าandoid ยังไงก็เสถียรไม่เท่า OS เพราะการวางระบบตั้งแต่แรกเริ่มดีไม่เท่า ซักอย่างเนี่ยแหละ

.:: Dream Theater ::.
    Somewhere On The Earth
    กล่าวขอบคุณ
    837
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,333
    ผมอยากใช้ Iphone 4s เหมือนกัน แต่เสียดายที่มือถือยี่ห้อนี้ออกมาทีราคาสุดมหาโหดเกินที่ผมจะซื้อไหว

เลยได้ใช้แค่ Android ราคาไม่ถึงหมื่นแต่มันก็ดีนะ ทำอะไรหลายๆอย่างได้เหมือน iphone ได้แทบทั้งหมด

เกมก็มีให้เลือกเยอะ แม้จะไม่เท่า Iphone แต่เชื่อเหอะเล่นไม่หมดหรอก ถ้าเราอยากได้อะไรซักอย่างหนึ่ง

ผมว่าเราถามใจตัวเองเอาดีกว่าว่าอยากได้แบบไหน

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Netzakub อ่านกระทู้
    ผมเคยอ่านเจอจากไหนไม่รุ้ เค้าบอกว่าandoid ยังไงก็เสถียรไม่เท่า OS เพราะการวางระบบตั้งแต่แรกเริ่มดีไม่เท่า ซักอย่างเนี่ยแหละ
    ใช่ครับ ยังไง android ก็ไม่ลื่นเท่า iOS สาเหตุก็แบบที่คุณบอกนั่นแหละครับ
    ...

I Like "POP" Music
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 316
    Iphone 4S ตอนนี้แรงเป็นรองแค่ Ipad2 นะครับ

ส่วนตัวเชียร์ ios ดีกว่าเยอะมากกกกก เพราะระบบ touch screen ของ Apple นี่จดสิทธิบัตรเลยนะครับไม่สามารถลอกเลียนแบบได้

ถ้าไม่เชื่อลองไปยืมของเพื่อนๆคุณเล่นดูก่อนประกอบการตัดสินใจได้ คุ้มค่า+ราคา

อีกอย่างพวก Case หรือ Gadget ต่างๆนี่มีให้เลือกหลากหลายมากทั้งของจริงของปลอม

เพื่อนผมใช้ SII จะหาซื้อ Case สวยๆใส่ยังยากเลยครับ

Edit : แถมอีกเรื่องนึงแต่ก่อนเพื่อนผมนี่สาวกหุ่นเขียวกันทุกคน พอได้แตะ 4S ของผม ตอนนี้สาวกหายไปหมดเหลือแค่คนเดียว 55+
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย killertop : 27th February 2012 เมื่อ 17:36

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 237
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gamnonae อ่านกระทู้
    S2 แรงกว่า 4 ธรรมดา
    4S แรงกว่า S2
    S3 แรงกว่า 4S แน่นอน
    แต่ตามที่กล่าวมา Iphone ดีกว่าครับ เล่นลื่นกว่า แอพเกมส์ภาพสวย ไม่เชื่อคุณลองเล่นเกมส์ Cut the rope หรือ Angry Bird ดู จะรู้ว่า เวลาลากนิ้วไปตัดเชือก ของ ซัมซุงจะเป็นเส้นตรงทื่อๆ แต่ ไอโฟนจะเป็นเส้นตัดพริ้วๆ ส่วนตัวเชียร์ไอโฟน เพราะของที่เลียนแบบ คงสู้ของจริงไม่ได้ เพิ่งซื้อไอโฟน 4s มาเมื่อเดือนที่แล้ว เคยลังเลแบบคุณนี่แหละ แต่พอรีวิวเปรียบเทียบกันแล้วที่ ช็อปจึงรู้ว่า ไอโฟนดีกว่า

ปล.อีกอย่าง ถ้าเล่นเว็ป ขยายหน้าจอ ซัมซุงตัวอักษรจะแตก แต่ของไอโฟนไม่แตก ครับ
    4S ไม่ได้ถือว่าแรงกว่า S2 นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    5,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 399
    บอกตามตรงแล้วชอบความละเอียดของ 4s ชอบเสปค s2 ชอบความลื่นของ 4s ชอบเกมส์ของ 4s

และสุดท้ายชอบกล้องของ arc (อันนี้จากใจจริงๆไปถ่ายคลิปมาแล้ว เทียบกับ 4s แล้ว 4s ถ่ายออกมามืดเลยล่ะครับ arc ถ่ายรูปดีกว่ามากๆแต่เสปคสู้ไม่ได้เลย)
    DIRT 3 ตำนานความเก๋าของรถซิ่งถนนลาดยาง

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 198
    เน้นเล่นเกม ก็ psvita เลยสวยสุดครับ มีใคร ค้านไหม

Flying on Winds Love..
    In hearth all every body
    กล่าวขอบคุณ
    1,079
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,974
    Blog Entries
    1
    ผมเชียร์ SII น่ะ ไม่ต้อง มา ลงผ่าน itune อยู่ ผมละลำบาก กับมันเลย เพื่อนผม กว่าจะลง เพลงได้ โห้ยยย
    ADMIN @ ZEEDZAB.COM

เด็ก Hip
    กล่าวขอบคุณ
    428
    ได้รับคำขอบคุณ: 353
    ผมใช้ galaxy y

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 259
    4s แม่มเลย

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ios ไปโลด เชียร์ 4S จ้า

กล่าวขอบคุณ
    2,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    ไปที่ไหนก็เจอครับที่ถามว่า IPhone4s กับ SamSung Galaxy SII หรือ IOS กับ Android อันไหนดีกว่า : เถียงกันตลอดครับ เถียงจนดราม่าไม่จบไม่สิ้น สรุปง่ายๆครับ เอาตามที่ใจชอบครับไม่ต้องแรงที่สุดก็ได้ครับเพราะทั้ง 2 เครื่องนี้ก็แรงแล้ว แค่นี้ก็สนุกแล้วครับ (ถ้าอยากได้แรงมาก ๆ รอ IPhone 99999 กับ Galaxy SIIIIIIIIIIII ออกเถอะครับ )

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ผมเพิ่งไปซื้อ 4S มาปรากฏว่า แรงมากครับ ความเร็วอะไรเงี้ย นับว่าเป็นที่พอใจมาก ซื้อมารวมๆ 23500 ครับ รวมทุกอย่า ซิลิโคลน ไรพวกเนี้ย
    ผมไม่บังคับให้ซื้ออะไรนะครับ แต่ที่แนะนำคือ 4S เพราะถือแล้วมีระดับกว่า S2 แน่นอน !! (คิดว่านะ)

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ลองไปสัมผัสดูนะครับ 4S กับ SII จะเห็นความแตกต่างอย่างชัดเจน ว่าความลื่นมันเป็นยังไง
    และก็แล้วแต่ความชอบส่วนตัวของ จขกท. ด้วยว่าตั้งการแนวไหน ?
    แต่ขอแนะนำ ถ้าอยากได้แอนดรอยให้รอซื้อ Sony Ericsson Xperia S ดีกว่าครับ สเป็คดีและสูงกว่า SII หรือ Note เยอะมาก

ปล. ผมซื้อ 4S มาครับ และตอนนี้ก็ยังไม่เบื่อเลย ยิ่งพออัพ iOS 5.1 ถูกใจผมอีก เซฟแบตและเครื่องโอเคกว่าเดิมเยอะเลยครับ

ปล2. อย่าไปเชื่อพวกคลิปยูทูปมากมายครับ ไปลองจับและสัมผัสเองดีกว่า จะตอบความต้องการของท่านได้ โชคดีครับ

Be A Good Gamer
    กล่าวขอบคุณ
    1,571
    ได้รับคำขอบคุณ: 669
    อย่ามาดราม่ากันเลย เพราะ เค้าคงซื้อไปแล้วล่ะ แต่เค้าคงไม่มาเฉลยให้แตกคอกันหรอก

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ georgeInw อ่านกระทู้
    4s จอ ชัด กว่า ครับ เห็น s2 ของ
    เพ่ือน แล้ว สี มัน แปลกๆ
    S2 จอมันสีสดเกิน(สดตอแหล)