ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

~Rebirth~
    กล่าวขอบคุณ
    2,327
    ได้รับคำขอบคุณ: 321

จะขอเป็นแฟนยังไงดี

ผมได้คุยกะคุยกับผูหญิงคนหนึ่งซึ่งขณะนี้ก็คุยกันเกือบสัปดาห์แล้ว เพราะเวลาคุยๆกันผมรู้สึกว่าเธอจะชอบผมด้วย แล้วเธอก็จะอายเวลาผมถามว่า ชอบใครอ่ะ !

แต่เธอก็ระบายลงใน Facebook ทำให้ผมมั่นใจว่าเธอชอบผมแน่ จึงอยากรู้วิธีการขอเป็นแฟนจะขอยังไงดีครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kwin : 14th January 2012 เมื่อ 18:29
    I LOVE LINKIN PARK

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 187
    กะบอกไปว่า เราชอบ เธออ่ะ ขอเป็นแฟนได้ไหม !! >>> ถ้าอยากได้ใจต้องการ ครับ สู้ๆ นะ ครับ

กล่าวขอบคุณ
    2,950
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,219
    เราเลิกกันนะ
    ....
    .
    .
    .
    .
    .
    ..
    .
    .
    .
    เลิกเป็นเพื่อนกัน

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    218
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    แล้วแต่ครับ

มันมีหลายแบบ ตามสไตของเรา อาจจะแบบ ใช้มุก หรือบอกไปตรงๆ หรือมีพื้นหลังมาช่วยสร้างบรรยากาศ (เพื่อนๆช่วย)

แม้ อิจฉาจังอ่ะ อยากมีแฟนบ้างอ่ะ นั่งหล่อ เหงา ตั้งแต่เกิดมานี้ 19 ปีไม่เคยมีแฟนเลย
    CPU:Intel(R) Core(TM)2 Quad CPU Q8200 @ 2.33GHz RAM:2GB Video Card:GeForce 9600 GT Case:SilverStone Raven RV01 Monitor TV:100-Inch Projector 720P ESP300HD

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    14 กุมพา
    ชวนไปเที่ยวมั่งไรมั่ง ครับ
    ต้องทำให้เค้า่รู้สึกว่าอยู่กับเราแล้วมีความสุข
    ผู้หญิงที่ไหนก็ชอบ
    Cpu: i5 650 , RAM : 1.0 , vga : hd5670 , HDD : 500gb

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    52
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ก็บอกไปตรงๆนั้นแหละครับ แต่ไม่ลองศึกษากันดูอีกหน่อยหรอครับ เพื่อความมั่นใจ มันจะได้ชัวร์ขึ้น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tagan : 15th January 2012 เมื่อ 02:33

กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    เจ๋ง ครับ ผม กำลัง จะ ขอ เป็น แฟน พอ ดี เม้น กัน เยอะ ผม จะ
    ต้อง ใช้ คำ พูด วัน อังคาร นี้ แล้ว !!! ตื่นเต้น
    ผมไม่ใช้โลลิค่อนนะ !

~Rebirth~
    กล่าวขอบคุณ
    2,327
    เมื่อเช้าผมสารภาพรักไปแล้ว แล้วเขาก็สารภาพเหมือนกันแต่ก็ยังไม่ได้ขอเป็นแฟนอยู่ดี

"Thank You"
    กล่าวขอบคุณ
    11,566
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,104
    เห้ย มาเปนแฟนเราดิ 555 ล้อเล่น

คุณกอบอกเค้าตามตรงไงว่าคูณ รักเค้ามาก

กล่าวขอบคุณ
    315
    ได้รับคำขอบคุณ: 320
    ก็บอกไปตามความรุ้สึกสิ ถ้ามั่นใจว่าเธอชอบคุณ
    ชีวิตนั้นเป็นของเรา จงสู้เพื่อมัน !

' THANK YOU. '
    กล่าวขอบคุณ
    728
    ได้รับคำขอบคุณ: 393
    ปล่อยให้ผู้หญิงเป็นคนตัดสินใจครับ หากว่าสารภาพรักไปแล้วไม่รู้จะทำอะไร ลองพาไปทานข้าว

ไปเที่ยว หรือ ไปเดทด้วยกันอะครับ มันจะพัฒนาความสัมพันธ์ของคุณกับเธอให้ดีขึ้น เมื่อถึงวันนั้น

ที่เธอมั่นใจว่าคุณใช่ เขาก็จะบอกคนอื่นๆเองว่าคุณเป็นแฟนเขา ไม่ก็ขอคุณเป็นแฟน ^^ แต่ผมเคยผิดผลาดครั้งใหญ่ในชีวิต ก็คือว่า

คนที่ผมรักนั้นแหละ ไปบอกว่าผมเป็นแฟนเขาทั้งๆที่ผมกับเขารักกันแต่ยังไม่ได้ตัดสินใจกันตรงๆ วันนั้นเขาบอกไปทั่ว มีคนมาถามผม ผมก็ตอบเลยว่า ไม่ใช่แฟน

เธอร้องไห้ผมก็แอบมองเธอด้วยความอยากง้อ ผมก็เลยไปหาเธอเพื่อจะได้คุยกับเธอ แต่มันก็สายไปแล้ว ผมพยายามจะลืมเธอแต่ก็ยังลืมไม่ได้ เหมือนจะลืม แต่ว่ามันยังติดอยู่ในหัวอะ

และผมก็ Add facebook เขาไป คุยด้วยกัน ซักพักเขาก็เขียนสถานะ ประมาณว่า มายุ่งอะไรกับเรา เรื่องของเรามันจบแล้ว การที่คบคนใหม่แล้วยังไม่ลืมคนเก่ารู้ไหมมันเจ็บ

บอกดีดีแล้วนะ จากนั้นเพียงผมได้อ่านข้อความ ก็ไม่คิดจะเจอเธออีกเลย แต่*****ก็เห็นหน้าใน ร.ร. ทุกวันอะ และสายตาก็บอกว่ายังรักอยู่ แต่ก็นะ ที่ผมเล่าให้ฟังนี่ก็ เผื่อว่าคุณอาจผิดผลาดแบบผม

ขอให้โชคดีครับ

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Queen Cydaron
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 816
    รับแฟนสักถ้วยมั้ยจ๊ะ

Forgive Your Enemies, But Never Forget Their Names.

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    เจียงฮาย เชียงราย
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 278
    เป็นแฟนผมนะ+ดอกกุหลาบ1ดอก

กล่าวขอบคุณ
    315
    ได้รับคำขอบคุณ: 320
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manU__gig อ่านกระทู้
    เป็นแฟนผมนะ+ดอกกุหลาบ1ดอก
    1 ช่อไปเลยนาย ของแบบนี้ต้องลงทุนหน่อย 5555
    ชีวิตนั้นเป็นของเรา จงสู้เพื่อมัน !

~Rebirth~
    กล่าวขอบคุณ
    2,327
    ขอบคุณทุกท่านที่ให้คำปรึกษาครับ เมื่อวานผมได้ขอไปแล้วพูดตรงๆกับกล่องของขวัญอย่างนึง

กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 72
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cloudgigvery อ่านกระทู้
    แล้วแต่ครับ

มันมีหลายแบบ ตามสไตของเรา อาจจะแบบ ใช้มุก หรือบอกไปตรงๆ หรือมีพื้นหลังมาช่วยสร้างบรรยากาศ (เพื่อนๆช่วย)

แม้ อิจฉาจังอ่ะ อยากมีแฟนบ้างอ่ะ นั่งหล่อ เหงา ตั้งแต่เกิดมานี้ 19 ปีไม่เคยมีแฟนเลย

หัวอก เดียว กันครับ พี่่ๆๆ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    896
    ได้รับคำขอบคุณ: 119
    อยากสารภาพเหมือนกันครับ ติดตรงเราไม่ค่อยได้เจอกันเลยนี่สิ จะสารภาพทางFace book ก็ยังไงอยู่

กล่าวขอบคุณ
    177
    ได้รับคำขอบคุณ: 229
    อยากจะบอกว่า บรรยากาศ มีผลมากน่ะครับ
    เช่นอยู่ด้วยกัน 2 ต่อ 2 หรือ อยู่ในสถานที่ๆไม่มีเพื่อนของเรา หรือ ฝ่าย ญ
    เพราะจะทำให้อีกฝ่ายไม่กังวลว่าจะมีคนแซว !!
    พยายามสร้างบรรยากาศให้พาไปครับ
    สูตรนี้ใช้ได้หลายต่อหลายคนแล้ว

Uploading...
    กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 696
    ของผมเจอเขาใช้เพื่อนเป็นตัวกลางอ่ะ = =

แบบว่า เพื่อนเขามาถามว่า : จะเป็นแฟนกันตอนไหนหรอ
    ผมเลยตอบว่า : ตอนนี้เลยดีไหม

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    สูดหายใจ 3 ครั้ง แล้วหายใจออก

เสร็จแล้วเดินเข้าไปบอกเลยครับ

^^"

กล่าวขอบคุณ
    410
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    เพื่อใจไว้บ้างนะ เพราะรู้จักกันได้ไม่นานเท่าไหร่แล้วรู้จักใน facebook ด้วย

ถ้าได้เป็นแฟนกันจริงๆก็ยินดีด้วยนะครับ ขอให้โชคดี

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เอาแบบแนวๆป่ะ ***เหงาไหม งงอ่ะดี้ ลองใช้ GooGle แปลสิ

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    ถ้าไม่รังเกียจก็ลองเอาไปใช้ดูนะ
    ปกติคุยกันอยู่แล้วใช่ไหม= ที่อ่านมาแสดงว่ายังไม่เคยมีแฟนหรือไม่ก็มีมาไม่เยอะ
    การให้ดอกกุหลาบก็ดีนะแต่ถ้าเป็น ผญ.มีอายุก็จะตอบเราไวหน่อย(เพราะด้านแล้ว) ถ้าเป็นเด็กที่ไม่เคยถูกขอเป็นแฟนก็จะอายจนอาจเจอคำพูดทำให้เราเสียใจได้
    ลองเอาไปใช้ดูนะ
    1.คุยเป็นปกติเหมือนทุกๆวัน
    2.เริ่มคุยเรื่องระหว่างคุณกับเขา เช่น อ้อเราคุยกันมากี่ วัน...กี่เดือน แล้วนะ
    3.บอกความรู้สึกที่มีแบบเนียนๆ .....เราว่าเราคุยกับเธอแล้วรู้สึกดีอ่ะ..เธอละรู้สึกดีบ้างไหมที่คุยกับเรา..อะไรประมาณนี้แต่พูดเยอะๆหน่อย....
    4.ถ้าคำตอบที่ได้จากข้อสี่มีการตอบสนองที่ดีก็บอกไปเลยว่า....เธอมาเป็นแฟนกับเรานะลองคบกันดูนะ......แล้วก็ไม่ต้องพูดอะไรเงียบไว้รอฟังคำตอบ.....ถ้าไม่ตอบเราก็ยิงคำถามอีกทีไม่มีอะไรจะเสียแล้ว....
    คำเตือน
    ผู้หญิงมีหลายประเภทควรดูให้ดีๆก่อนจะพูดนะไม่งั้นเสียเพื่อนแน่ๆ(จะหาว่าไม่เตือนนะ)....ขู่ไปงั้นเป็น ผช สะอย่างไม่ลองก็ไม่รู้หรอก

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    อิจฉาจัง....
    ผมโสดมา 15 ปีแฟนไม่มีกับเค้าสักคน
    ขอให้สมหวังและรักกันอย่างมีความสุขนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Moozer : 23rd January 2012 เมื่อ 12:38

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5,107
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    ก็คุยไปตามปกติแล้วค่อยๆหยอดมุขตลกนิดๆแล้วค่อยๆชวนแบบอ้อมๆแบบว่าจะขอจีบเป็นแฟน