ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    380
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    Blog Entries
    1

ชาว jkg ใครไปเข้าค่าย รด ปี3 มาแล้วบ้าง

ชาว jkg ใครไปเข้าค่าย รด ปี3 มาแล้วบ้าง มาแบ่งปันความรู้สึกหน่อยครับ
    ปล.ผมกำลังจะไปวันที่16-21 จาก5วันกลายเป็น6วันสะงั้น

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    464
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    ไปมาแล้วครับ แต่นานล่ะ โหดสมชื่อล่ะครับ อิอิ ระวัง จ่านรก ให้ดีครับ 5555+ ขานี้ดังในนั้นละครับ เรื่องความโหด ไม่รู้ว่าตอนนี้อยู่มั้ย
    ผมรับรองว่า สนุกมากครับ ถ้านายต่อ ปี 5 รับรอง สนุกกว่านี้หลายเท่า โชคดีคับ อิอิ

ป.ล. ใครรู้จักจ่านรกบ้างป่ะ
    เสมอต้น.....เสมอปลาย......แต่อาจ......ไม่เสมอไป......!!!

Steam Trader™
    กล่าวขอบคุณ
    248
    ได้รับคำขอบคุณ: 224
    ไปเข้าค่ายปี 3 ผ่านมาจวนจะ 2 ปีแล้วครับ ฮาๆ

ใช้ชีวิตในนั้นให้คุ้มนะครับ อยู่มหาลัยไม่มีละ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ restore อ่านกระทู้
    ไปมาแล้วครับ แต่นานล่ะ โหดสมชื่อล่ะครับ อิอิ ระวัง จ่านรก ให้ดีครับ 5555+ ขานี้ดังในนั้นละครับ เรื่องความโหด ไม่รู้ว่าตอนนี้อยู่มั้ย
    ผมรับรองว่า สนุกมากครับ ถ้านายต่อ ปี 5 รับรอง สนุกกว่านี้หลายเท่า โชคดีคับ อิอิ

ป.ล. ใครรู้จักจ่านรกบ้างป่ะ
    เหมือนจะเป็น "หมวดนรก" แล้วนะครับ เค้าเคยบอกรุ่นผม ว่าปีหน้า(ปีก่อน)จะได้เลื่อน

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    2,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 954
    ไปเข้าตั้งแต่ 12-17 ธ.ค. ละครับ

ขอบอกว่ามันมากๆๆๆ 5คืน 6วัน ห้ามอาบน้ำเด็ดขาด (ครูฝึกบอก ใครอาบน้ำจะให้นอนคลุกดินแดง ดูดาวไปด้วย ทั้งชุดร.ด.เปียกๆ)

ปล.แต่มันมากๆครับ แล้วผมต่อปี 4-5 ด้วย

I Love Naked Bikes!
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 143
    โอ่ว เห็นรุ่นใหญ่เค้าพูดกันแล้วปี1อย่างเราชักอิจฉาอยากไปบ้างจัง คือผมมันพวกโรคจิต การเข้าค่ายเป็นอะไรที่ชอบมากมันได้ใช้กำลังอย่างเต็มที่ บ้าระห่ำได้ทุกเวลา55+
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ liberate01 อ่านกระทู้
    เพื่อนผมมันบอกว่าตอนแรกๆจะอยากไปกันแต่พอไปเข้าจริงๆเนี่ย.....
    ใช่ๆส่วนใหญ่อยากจะไปแต่พอเจอจริงๆเข้าแย่ครับถ้าร่างกายและจิตใจไม่พร้อมถึงกับท้อเลย แต่สำหรับผมมันไม่รู้ยังไงเข้าค่ายพวกทหารเนี่ยชอบ เคยไปลองเข้าค่ายทหาร7วันสำหรับคนอยากเปิดประสบการณ์ช่วง2-3วันแรกเบื่อมากๆหลังๆจะเริ่มชินแล้วด้านไปเองเริ่มชอบ ฮ่าๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย earthcici : 11th January 2012 เมื่อ 21:30

กรุงเทพ คลองสามวา นิมิตใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    7,279
    ได้รับคำขอบคุณ: 655
    เพื่อนผมมันบอกว่าตอนแรกๆจะอยากไปกันแต่พอไปเข้าจริงๆเนี่ย.....

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    หมอบ หมอบมันเข้าไปTT TT(เอาไอ้ที่ไปฝึกนี่แหละใช้กับBF3)

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 954
    เวลาเราไปอ่ะ วันที่ 1 กับ 2 น่ะ

เราจะคอยถามครูว่า ครูครับไปฝึกอะไรต่ออ่ะ จะถามเงี้ยทั้งวัน วันที่ 2 ก็เหมือนกัน

แต่พอเริ่มวันที่ 3 จะถามน้อยลง (มันเริ่มชิน)

วันที่ 4 5 6 จะไม่ถามอะไรครูละเพราะเราจะเริ่มคิดว่า เอาเลย จะเอากูไปโคกไปสับอะไรก็เชิญ กูไม่สนละ จะเดินก็ไม่บ่นด้วย ว่าโอ้ยย ปวดขาเว้ย เพราะมันจะง่วงจนลืมทุกอย่าง

แล้วอีกอย่าง มันจะมีวลีอยู่วลีหนึ่งคือ นิ่งเป็นหลับ ขยับ เป็นแดก เด๋วพอตอนหมอบรออ่ะ เชื่อสิ หลับ

เพราะผมไปมา ก็เป็นแบบเนี้ย ประสบการณ์ชีวิตจริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    380
    1
    ตอนไปเข้าค่ายต้องตัดผมด้วยป่าวครับ รด ปี3 ปีนี้ ถ้าไม่ตัดจะโดนไรป่าวครับ แล้วผ้าอนามัยเอาไปทำไรกันเมื่อปีที่แล้วเห็นโรงเรียนอื่นเอามากันพวก รร ดังๆ
    แล้วใครที่ได้อยู่กลุ่มbatmanบ้างที่เค้าให้ซื้อเสื้อแล้วบอกว่าไม่ได้บังคับแต่ต้องมีทุกคนใครจะซื้อก็ได้ไม่ซื้อก็ได้แต่ต้องมีทุกคน ใครเคยเจอแบบนี้บ้างคับ

Queen Cydaron
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 816
    ตื่นตัวเข้าไว้แล้วจะไม่เบื่อ ตอนที่ผมไปตอนปี3 ผมว่าสบายที่สุดล่ะถึงจะนานหน่อยแต่เวลาพักเยอะมาก
    แต่เซงอย่างเดียว****บังคับให้ซื้อผ้าพันคอ แค่ปืนก็แกะกะพอแล้ว แล้วชอบบอกว่ามันเป็นนโยบาย

Forgive Your Enemies, But Never Forget Their Names.

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผ้าอนามัยเอาใว้ใส่รองส้นเท้าจ้าเพื่อไม่ให้ปวดส้นเท้า กันอับด้วยในระดับนึง

=''=:Taylor Swift:=''=
    =.เจียงใหม่เจ้า.=
    กล่าวขอบคุณ
    1,506
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,241
    เข้าค่ายปี3สบายมากครับไม่ต้องคิดไรมากครับแค่ไม่ได้อาบน้ำเฉยๆครับฝึกไม่หนักเท่าไหร่ ของผมตอนอยู่ปี1 หนักมากถึงมากที่สุดเข้าค่าย12วันที่เชียงดาว แบบว่าไกลจากตัวเมืองมากถึงมากที่สุดได้นอนตรงอาคารชั้น2 เข้าเวรพลัดล่ะ2ชั่วโมงตอนเข้าเวรจะชอบมองดูดาวและดวงจันทร์สวยงามมากครับ ตื่นตี5 วิ่งรอบค่าย2รอบ ก็ประมาณ 5-6โล วันหนึ่งพักได้แค่2ครั้ง ฝึกและโดนแดดทั้งวันย้ำทั้งวัน คลานหมอบตรงโคลนวิ่งในน้ำ กระโดดกบ100เมตรไปกินข้าวเย็น การทำโทษคือนอนตรงที่ระบายน้ำโดนตบหัวเตะและสันปืนทุบหัว(มึน3-4วิ) สิ่งที่ประทับใจมากคือได้เห็นการยิง ปรส. 106มม. เสียงดังมากๆ

L o V e You

กล่าวขอบคุณ
    481
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    ปี3มันครับ สนุกกว่าตอนปี2เยอะ แต่เดินไกลมาก
    เวลาขึ้นเขาก็เอาน้ำไปให้เต็มกระติก(ระหว่างทางก่อนขึ้นเขาก็อย่ากินจนหมดละเดียวน้ำจะไม่พอเพราะทางขึ้นมันชันมากกินแรงขามาก) , เอาผ้าห่มไปด้วยก็ดีผืนเล็กๆกลางคืนมันหนาวมาก , วันสุดท้ายทหารเขาคงให้ขึ้นหอสูงกระโดดแนะนำให้ขึ้นจะได้มีประสบการณ์ (ถ้าร่ายการไม่เจ็บหรือน้ำหนักเกินที่เขากำหนดนะ)

ปล.ผ่านมาปีนึงและยังจำวันสุดท้ายได้เลยสนุกมาก

ปล2.รุ่นปีนี้เขาไม่ให้อาบน้ำเลยหรอสงสัยจะโหดกว่าเดิม ผมรุ่นปีที่แล้ว5วัน4คืนยังพอได้อาบ3วัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tEquila8 : 14th January 2012 เมื่อ 03:35
    Phenom II x6 1055T AsRock 880GMH/U3S3 Ram 8 GB Gigabyte GTX660 oc Zalman z11 plus XFX 650W

กล่าวขอบคุณ
    601
    ได้รับคำขอบคุณ: 122
    ปีสามสนุกดีนะ ชอบตอนตั้งรับสุดละสบายนอนรอ แล้วอีกอย่างจ่าระยำน่ะ กวนตีนมาก แต่ขอบอกวว่ามันมากจริงๆ ปีสามอ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 335
    ไปตั้งเเต่ปีที่เเล้ว เเล้วครับ จบเรียบร้อยเเล้ว
    5 วัน 4 คืน เหอๆ พูดไป สังฆังจะกินก็เพราะเข้าค่ายนี่เเหลาะ

กล่าวขอบคุณ
    356
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    ผม เข้าผลัดแรกเลยอ่ะ 5วัน 4คืน ที่เขาชนไก่นะ (อยู่ จ.กาญ ครับ)

สนุกมากๆครับ วันแรกๆโคตรเหนือย

วันหลังๆ ง่วงจนลืนเหนื่อยครับ^^

ปล.ได้อาบน้ำ 1 วันแหนะ (แอบครูฝึกอาบ 555)

กล่าวขอบคุณ
    380
    1
    ปี3เอาเสื้อไปกี่ชุดกันครับ เสื้อนอกนะไม่ใช้เสื้อใน

มังกรน้อยคอยรัก
    กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,060
    อิจฉ่าคนไป 2 ปีจริงๆเลยครับอุอุ รุ่น 50 นี่ไม่เอ้อ ปี 2 ไม่้ได้ไป (ทางรัฐไม่มีงบ เพราะโดน พวก น ก ม อ ป ด หมด)

อยากบอกว่า คนที่ไม่คนไป นะ ไม่ตายก็ คางเหลืองละครับ ( อิอิ เป็นคำอวยพร ที่พวกกลับจากการผึก ร ด มันจะ ขู่พวกมาใหม่ๆ )

เราว่า จ่า นรก ไม่เหงโหด อย่างที่บอกเลยครับ เราสบายๆ ผึกบนเขา คณูผึกพา กลุ่มที่เรา อยู่ไปแอบหลับ
    MY CENTER ^

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    กำลังจะไป วันที่ 23-27 เดือนนี้อ่ะครับบ

กลับมาต่อ O-net 28-29

ไม่ได้พักเลยย T_T
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย P.Rocker : 14th January 2012 เมื่อ 22:40

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    ตอนผมไปนะ สภาพเหมือนซอมบี้ พูดคุยกันน้อยครับ(ไม่มีแรงพูด)

แต่พอออกค่ายมา โม้กันไม่จบไม่สิ้นครับ (ประสปการณ์)