ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

★Super Uploader 5 Years★
    กล่าวขอบคุณ
    2,941
    ได้รับคำขอบคุณ: 45,744
    Blog Entries
    15

Arrow [PC] PRINCE OF PERSIA : WARRIOR WITHIN [FULL/ENG][MF/SUF] 1.96GB

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ natchapon666 อ่านกระทู้
    ยืนยันครับ[IMG][/IMG][IMG][/IMG][IMG][/IMG][IMG][/IMG]

PRINCE OF PERSIA : WARRIOR WITHIN

Infomation

ภาคนี้เป็นภาคต่อจากภาค The Sand of Time ซึ่งภาคนี้จะเป็นการเล่นสลับกันระหว่าง present (ปัจจุบัน) กับ Past(อดีต) เพื่อความสะดวกจึงขอแบ่งตอนๆโดยอ้างอิงจากจุดวาร์ปเป ็นหลักนะคับ เนื้อเรื่องน่าติดตามคับ ต้องคอยหนีตัว Dahaka อยู่บ่อยครั้ง การจบที่ดี(เนื้อเรื่องหลัก) ควรจะได้ดาบน้ำ (สะสม life upgrade ครบ 9ตำแหน่ง จึงจะได้) เพื่อไปจัดการ Dahaka ซึ่งในบทสรุปนี้ผมจะบอกที่ซ่อน life upgrade ทั้ง 9 ที่ และแนะวิธีการจบทั้ง 2 แบบ ซึ่งก็คือ ถ้าจบแบบ good (ดี) จะปราบ Dahaka ได้ (ซึ่งเป็นเนื้อเรื่องหลักของภาคนี้เลย) แต่ถ้าจบแบบ bad (แย่) นั้น Dahaka ก็ยังอยู่ ผมจะบอกวิธีในการจบทั้ง 2 แบบ ในช่วงท้ายๆของบทสรุป และสำหรับ Artwork ซึ่งเป็น bonus นั้น ตรงไหนที่เจอ ผมจะบอกให้ละกันคับ เพราะผมคิดว่าถ้าเล่นโดยไม่ได้ใช้บทสรุปจากในหนังสือ มันจะตื่นเต้นและสนุกกว่า สำหรับบทสรุปนี้ ผมจัดทำขึ้นนั้นค่อนข้างจะละเอียด เพื่อที่ผู้เล่นคนใดไปต่อไม่ได้นั้น จะได้เล่นจนจบได้ แนะนำว่าพยายามเล่นด้วยตัวเองก่อนก็ได้คับ แล้วถ้าไปต่อไม่ได้จิงๆ ก็ค่อยดูบทสรุปก็ได้นะคับ ซึ่งบทสนาก็ลองแปลเอง บางช่วงอาจหายๆเกินๆ เพราะดูไม่ทัน ซึ่งผมเองนั้นก็เล่นเกมส์เฉพาะช่วงว่างๆคับ ส่วนสาเหตุที่ทำนั้นก็เพราะทำด้วยใจคับ ก็รู้นะคับว่าเสียเวลา แต่ก็อยากช่วยให้เล่นจนจบได้ และก็อยากแนะนำผู้เล่นทุกคนว่าเกมส์ทุกเกมส์น่ะเล่นไ ด้ เพราะเกมส์เนี่ยมันมีข้อดี คือ ทำให้เพลิดเพลิน แต่อย่าหมกมุ่นกับมันนะคับ เพราะชีวิตมีอาไรอีกเยอะที่จะให้ทำ แบ่งเวลาให้เป็นนะคับ เช่นออกกำลังกาย ฟังเพลง --> ให้เวลากับครอบครัวเยอะๆนะคับ เป็นสิ่งสำคัญมาก แล้วชีวิตคุณจะให้ happy คับ
    สุดท้ายนี้ ก็ถ้าพิมอาไรขาดๆหายๆก็ขออภัยด้วยจิงๆนะคับ เพราะไม่มีเวลามาตรวจทานว่าตรงไหนขาดหรือหายตรงไหน ถ้าผิดพลาดประการใดก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ หรือสงสัยอาไรก็ตอบในกระทู้นี้ไปเลยละกันนะคับ

ScreenShot
    By Gamespot

Video
    By Youtube
    (คลิปวีดีโอดูก่อนตัดสินใจโหลด)

ช่วยๆกันกด THANK เพื่อเป็นกำลังใจในการอัพเกมต่อไปนะครับ
    ไฟล์ไหนเสียสามารถซ่อมได้ โดยกด ALT+R นะครับ

MediaFire

200MB/PART

Part01 Part02 Part03 Part04 Part05 Part06 Part07 Part08 Part09 Part10 Part11

- โหลดแทนกันได้ -

SaveUFile
    200MB/PART

Part01 Part02 Part03 Part04 Part05 Part06 Part07 Part08 Part09 Part10 Part11

วิธีติดตั้งเกม
    • โหลดไฟล์ครบ 11 พาทแตกไฟล์เกม
    • Mount iso ติดตั้งเกมตามขั้นตอน
    • ก๊อปไฟล์ในโฟลเดอร์ crack reload ไปวางทับตัวเกม
    • เข้าเล่นที่ไฟล์ POP2.exe

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย natchapon665 : 25th January 2012 เมื่อ 17:59

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 16 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    464
    ได้รับคำขอบคุณ: 129
    ตอนนี้เล่น ps2 มันดีครับ แบบ pc ยังไม่เคย

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 267
    คือผมโหลดมาติดตั้งเกมส์แล้วนะครับ แต่หาตัวแครกไม่เจอ อ่ะ [IMG][/IMG]

WhitePony
    กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 871
    แต่ก่อนเล่นบ้าเลยเกมส์นี้ เจอ Dahaka ใจสั่นวาปๆ เลย หนีป่าราบ เป็นอะไรที่ระทึกมากแต่ก่อน

กล่าวขอบคุณ
    2,941
    15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Herocare อ่านกระทู้
    คือผมโหลดมาติดตั้งเกมส์แล้วนะครับ แต่หาตัวแครกไม่เจอ อ่ะ [IMG][/IMG]
    Mount Image ก่อนน่ะครับ

http://www.jokergameth.com/board/entry.php?b=63

หรือ

http://www.jokergameth.com/board/entry.php?b=1157

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 267
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ natchapon665 อ่านกระทู้
    ผม เม้าอินเมจแล้วครับที่ให้ดูภาพคือ โฟเดอร์ตัวแครก ไม่มี?

กล่าวขอบคุณ
    2,941
    15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Herocare อ่านกระทู้
    ผม เม้าอินเมจแล้วครับที่ให้ดูภาพคือ โฟเดอร์ตัวแครก ไม่มี?
    crack อยู่ในไฟล์ Mount image - -*

CHICAGO BULL HEART
    กล่าวขอบคุณ
    1,399
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,379
    1
    ว้าว นายnatchapon665 อีกแล้ว ว่าไง จำเราได้ป่าว ที่ชอบโหลดเกมของนายอะ นี่เกมนี่ ไม่อยากโหลดหรอก เพราะคอมเกมเพียบอยู่และ แต่นาย เราต้องสนับสนุน อิอิ จะช่วยโหลดนะ แต่ขอทำงานก่อนนะ เดี๋ยวว่างๆมาโหลด เราเป็นกำลังใจให้นะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kunnaja4480 : 13th January 2012 เมื่อ 10:20

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    ขอบคุณครับ ผม

กล่าวขอบคุณ
    3,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,889
    ดันๆครับ เกมภาพสวยดี เดี๋ยวมาโหลด
    ปล.สุกสันวันเด็กครับ 55555555555555

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ยืนยันครับ[IMG][/IMG][IMG][/IMG][IMG][/IMG][IMG][/IMG]
    Mass Effect 3 "บทสรุป" Click..!!

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

RISE
    อยู่ในใจพวกเธอหลายคนไปแล้ว
    กล่าวขอบคุณ
    940
    ได้รับคำขอบคุณ: 298
    เล่นได้100% ครับ

ผมโหลดภาคTHE TWO THRONES มาด้วยแต่ยังไม่ลงน่ะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    มันบอกว่าต้องเล่นตอนมีแผ่น ทั้งๆที่ใส่แคร๊กลงไปแล้วอ่าครับ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Tags for this Thread