ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    708
    ได้รับคำขอบคุณ: 517
    Blog Entries
    1
    เพราะ Ezio มันหลายภาคเกินแน่ๆเลย - - ใครคิดว่าอย่างนี้บ้าง...
    ถ้าทำ DLC เป็นเนื้อเรื่องใหญ่ต่อมันจะมีคนสนมากขึ้นเยอะ อย่างภาค 2 หรือไม่ก็เหมือนกับแบบ DAO Awakening DLC มาเป็นเรื่อง O_o
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Archios : 12th January 2012 เมื่อ 20:03

กล่าวขอบคุณ
    307
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,832
    1
    กำลังงงว่าผู้สร้างลาออกแล้วทำไมไม่มีเนื่อเรื่องต่อ จะบ้าเหรอเกมมันทำเนื่อเรื่องค้างอยุ่ก็ต้องมีต่ออยู่แล้วสิ แล้วเจ้าของลิขสิทไม่ไช่ของUBIsofeเหรอ หรือเป็นของคนทำเหมือนCODที่ATVtionแกเฉดหัวIWครึ่งทีม

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    สงใส่ Ezio คงจะจบตำนาน แล้ว ล่ะ

ปล.แต่เราไม่ยอม แน่ๆๆๆๆๆ....
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    Nothing is true, Everything is permitted.

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    469
    ได้รับคำขอบคุณ: 644
    ต่อให้มีผู้พัฒนาทีมใหม่ดีหรือเก่งกว่าแค่ไหน

ก็ไม่สามารถ ทำออกมาได้ดีเท่ากับ

"ผู้ให้กำเนิด"

กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    ไม่เป็นไรหรอก อย่าง Call of Duty : Modern Warfare 3 ทีมสร้างเดิมก็ออก แต่ กลับ ยอดขายดีกว่าทุกภาคเลย ยังไงเขาก็หาทีมสร้างใหม่ได้ คนเก่งไม่ได้มีคนเดียวครับ

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    464
    ได้รับคำขอบคุณ: 129
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Winchesters อ่านกระทู้
    ไม่เป็นไรหรอก อย่าง Call of Duty : Modern Warfare 3 ทีมสร้างเดิมก็ออก แต่ กลับ ยอดขายดีกว่าทุกภาคเลย ยังไงเขาก็หาทีมสร้างใหม่ได้ คนเก่งไม่ได้มีคนเดียวครับ
    จริงครับผมเห็นด้วย

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 3
    ตามข่าวรู้สึกจะเคยทำแค่ภาคนี้รึเปล่า?

ถ้าเป็นงั้นคงไม่เสียหายมาก เพราะคนที่นำทำภาคแรกก็ไม่ได้ทำตั้งแต่ภาค 2 ละ (ที่เป็นผู้หญิงน่ะ)

ภาคนี้เนื้อเรื่องดีอยู่นะแต่ผมว่าภาค 2 กับ Brotherhoods สนุกกว่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oNUtSUo : 12th January 2012 เมื่อ 20:23

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,538
    2
    เรื่องของ Ezio จบไปแล้วครับ ใครค้างคาอะไรอยู่ขอให้ไปดู Assassin's Creed Embers ครับ Ezio ตายตอนอายุ 65 แล้วนะ

ถ้าเป็นเรื่องต่อ ก็คงจะต่อจาก จวิน จากเมืืองจีนแผ่นดินใหญ่ ครับ

ไม่ก็ลุง เดสม่อนของเราที่ ปู่ทวด Jupiter บอกให้ เดสม่อนไปยัง....ที่ตอนจบ

และอีกอย่างนึง

Assassin's Creed Revelation Abstergo Video

จะบอกถึงเรื่องของเดสม่อนครับว่าโดนจับมายังไง และ พวกองค์กร เทมพลา ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CrYzTeX : 12th January 2012 เมื่อ 20:41
    Trying not to feel the same

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.- COOL_OR_HOT-.
    กล่าวขอบคุณ
    2,678
    ได้รับคำขอบคุณ: 547
    ภาคนี้ภาคจบไม่ใช่หรอ???

กล่าวขอบคุณ
    708
    ได้รับคำขอบคุณ: 517
    1
    ภาค 3 เห็นมีข่าวว่าภาคต่อไปคือ ภาค 3 คือภาคจบ ภาคนี้คงจะได้เล่นเป็น Desmond ซะทีล่ะมั้ง
    จบเรื่องของ Desmond

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Emo อ่านกระทู้
    สงใส่ Ezio คงจะจบตำนาน แล้ว ล่ะ

ปล.แต่เราไม่ยอม แน่ๆๆๆๆๆ....
    Ezio Auditore Da Firenze

ชาตะ 1459
    มรณะ 1524
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Archios : 12th January 2012 เมื่อ 20:58

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,667
    1
    EZIOจบไปละสำหรับภาคนี้เล่นนี้จบไปหาภาคEMBERดูสิ เขียนถูกไหมไม่รู้ดูกาาร์ตูนภาคEMBERแล้วจะรู้ว่ามันจบจริงๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 814
    มันจะเป็นของ THQ ไปได้ยังไงล่ะค้าบบบบ ลิขสิทธิ์มันของ Ubisoft ใครจะไปอะไรยังไง ถ้า Ubisoft จะให้มันมีภาคใหม่ยังไงมันก็มีครับ
    ถ้ายังเป็นของ Ubisoft แต่ผู้พัฒนาไม่ได้อยู่แล้วมันก็แค่นั้นแระ

กล่าวขอบคุณ
    199
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    เกมไม่ได้ใช้คนคนเดียวทำ จบ ป่ะ? เกมมันไม่เน่าลงหลอกเขาวางโครงเรื่องก่อนออกไปอยุ่แล้ว อีกอย่างผมว่าภาค ACR ไม่สนุก - -
    เสรีภาพ เป็นสิ่งที่สิ่งมีชีวิตทุกอย่างพึงมี
    ไม่ยึดติดกับสิ่งใด พอใจในสิ่งที่เรามี พอดีกับสิ่งที่เราได้

Less is more
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Darknesskin อ่านกระทู้
    สงสัยภาคใหม่จะเป็นของค่าย THQ ซะแล้ว
    แหล่มเลยงานนี้.....

กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    หมดกัน ASS กุ TT

Shinzengumi Minor Boss
    Shinzengumi Office
    กล่าวขอบคุณ
    6,667
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,119
    ปีหน้าถ้าไม่หาเวลาลงดีๆนะ บอกได้คำเดียวว่าจบ เพราะมีซีรีย์ที่คนรอดูเยอะพอควรเลย เช่น Prototype 2 , DMC , แล้วอะไรอีกก็ไม่รู้
    ไหนจะเจอกระแส PS vita ประทะ 3DS อีก คนก็เริ่มเทใจไปทาง potable หมด เพราะคุณภาพเกมส์ก็ไม่แพ้ pc
    ถ้าเอาให้ดี เปลี่ยนลุคไปเลยก็ได้แบบแหวกเนื้อเรื่องไปเลยจะดีกว่า โดยออกโฆษณาให้ดีแบบภาค 2 ละก็ มีโอกาศกลับมาเหยียบอยู่นในสังเวียนเกมส์ในตำนานได้อย่างแน่นนอน

Kill Me Baby
    กล่าวขอบคุณ
    11,069
    ได้รับคำขอบคุณ: 940
    อุส่าห์ซื้อคีย์แท้ ไม่ซื้อแล้วฟะ = =
    ชีวิตผมรายล้อมไปด้วยกำลังใจและคำคมรอบกาย แต่สิ่งเหล่านั้น ไม่เคยผลักดันให้ผม "ต่อสู้" ได้เลย

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Darknesskin อ่านกระทู้
    ถ้ายังเป็นของ Ubisoft แต่ผู้พัฒนาไม่ได้อยู่แล้วมันก็แค่นั้นแระ
    เค้าไม่ได้ออกไปอยู่ THQ นี่ครับ จริงๆลองให้โอกาศคนใหม่ทำบ้างก็ไม่เลวนะครับ ดูอย่างภาคแรกสิครับ ผมว่าเป็นภาคที่น่าเบื่อแล้วชวนหลับมากๆ พอเปลี่ยนคนทำตอนภาค 2 เป็นไงครับกลายเป็นเกมส์เทพขึ้นหิ้งเลย

กล่าวขอบคุณ
    500
    ได้รับคำขอบคุณ: 272
    อะไร?! ไม่นะ!!! จะออกก็ออกแต่ต้องมีภาคต่อที่มันส์กว่า brotherhood น้า

อ่านแล้วรู้สึกเซ็ง + ไม่อยากเล่นเกมส์แล้ว (มันรู้สึกเหมือนไม่มีเกมส์ให้เล่นแล้ว - -')

ขอให้มีภาคต่อเถ๊อะ สาธุ แล้วเดี๋ยวซื้อแท้อีก ToT

เนื้อเรื่องมันค้างๆอยู่เลย อยู่ดีๆ desmond ตื่นมาแล้วก็วืบ เวี๊ยว ว๊าบ ผ๊าง วิ๊งๆๆๆๆ ฟรึบ....

คงจะดีที่มีคนมาพัฒนาต่อ เพราะภาค revelations ผมคอร์เกมส์นี้ยังว่าเน่ากว่าภาคผ่านๆมา

1. ชุดไม่สวยเลย
    2. เนื้อเรื่องงั้นๆ ไม่เหมือนภาคที่ผ่านๆมา
    3. เสียงเพลงไม่สอดคล้องกับเรื่อง + เสียงเพลงไม่มันส์
    4. อย่างภาคก่อนๆต้องมีบุกฐาน แล้วเข้าไปทำภารกิจเนียน สังหารด้วยความแนบเนียนด้วย hidden blade อันเฉียบคม ทะลวงผมถึงหนังหัว ภาคนี้ไม่มีเลย(น้อยมาก) มีแต่ว่ามันไม่สมกับเป็นมือสังหาร เหมือนพวกนักสู้มากกว่า ปกติต้องแอบเข้ามาเงียบๆ แล้วก็ปริชีพศัตรูอย่างแนบเนียน

5. เกมส์ง่ายเกินไป ง่ายจริงๆ ง่ายสุดๆ เล่นเนื้อเรื่องรอบนึงแบบไม่ desynchronized ได้เลย ง่ายถึง full sync
    6. เกมส์ไร้ความหลากหลาย ถึงจะเป็นส่วนน้อยที่แสดงความสนุกของเกมส์ แต่ไม่หลากหลายก็จะทำให้ขาดความสนุกไปราว 25% อย่างภาค brotherhood บอกเลย หลากหลายข้าวโพดงอก!!! มีอะไรบ้าง? ไม่ใช่วิ่งฆ่า ลอบสังหารอย่างเดียว อันนี้มีทั้ง บิน,ยิงปืนใหญ่,ยิงแมชชีนกัน,รถถัง,เรือรบ,ม้า แต่ rev. มีแค่ยิงปืนไฟ อย่างเดียว

พัฒนาใหม่เลยน่าจะดีซะกว่า (แต่จะได้พัฒนาหรือเปล่า เพราะไดเรกออกไปแล้ว)

ส๊าธุ....

[-AThi2uN-ZalA-]
    ZGMF-X19A Infinite Justice Gundam
    กล่าวขอบคุณ
    1,129
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,077
    Call of Duty : Modern Warfare 3 คนละทีมสร้างและคนละคนเขียนบทยังไปรอดแถมยังโคตรรุ่งเลยครับ เพราะงั้นเรามาเชื่อมั่นว่าทีมงานที่จะมาทำภาคต่อขอให้พวกเขาพัฒนาเกมซีรี่ย์นี้ให้รุ่งไม่แพ้ทีมเก่ากันเถอะครับ!

.:: V-i2-ValhallA_7 Hardwares & Softwares IT News ::.

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    ยอดขายภาคนี้ได้ไปเกือบ 6 ล้านชุดแล้วนะรวม 360+PS3

ผมเองเล่นจบแล้ว ส่วนตัวคิดว่ามันคือ AC ที่ดีที่สุดตั้งแต่มีซีรี่ส์นี้มา ทั้งกราฟฟิก เนื้อเรื่องบทสรุปของตำนาน Desmind-Altair-Ezio ทั้ง 3 ตัวละครจะสรุปในภาคนี้ทั้งหมด แล้วเปิดเผยเรื่องราวของเหตุและผลทุกอย่างที่เกิดขึ้น Apple of Eden คืออะไร ใครเป็นคนสร้าง และสร้างมาทำไม ภาคนี้จะเฉลยเรื่องราวทั้งหมดให้กระจ่าง

ผมว่าที่ Alexandre Amancio ออกไปจาก Ubisoft เหตุผลเพราะโดนซื้อตัวมากกว่า เพราะ Ubi คือค่ายที่มีนักพัฒนาเกมหัวกระทิอยู่มากมายที่สุด และค่ายนี้จะได้ Dev Kit สำหรับเครื่องเกมรุ่นใหม่เป็นเจ้าแรกๆเลยก็ว่าได้

AC ขายได้ประมาฯ 7-8 ล้านมาทุกภาค ส่วนภาคนี้ขายมาแค่ 2 เดือนแต่ได้ไปประมาณ 5.7 ล้านชุดแล้ว ผมไม่เห็นความล้มเหลวตรงไหนเลย

Ubisoft สูญเสียครั้งใหญ่แล้วงานนี้

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 560
    อ่าว!!!!!!แล้วใครจะทําภาคต่อไปไห้ตูเล่นกันล่ะนี่อุส่าวางโปรเจคไว้แล้วนี่ฮ่วย!!!!!ขอไห้มีคนรับต่อไวๆเด้อ

— The Twilight Saga —
    # Bangkok,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    823
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,591
    แย่.....แต่ผมไม่หมดความตั้งใจที่จะรอภาคใหม่ของเกม Assassin's Creed

32. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    ภาคต่อของ AC น่ะมีแน่นอนครับ Ubisoft คนเก่งๆเยอะมาก ทั้งเจด เรม่อนซึ่งตอนนี้ทำโปรเจคของ Splinter Cell อยู่ แต่คนระดับหัวกระทิก็ยังอีกเพียบ

ส่วน AC ภาคล่าสุดเป็นบทสรุปของทุกภาคที่ผ่านมาก็จริง แต่ก็จะมีภาคต่อแน่นอนครับ อย่าลืมว่าตอนนี้มันยังมีแค่ 2 ภาค(ภาค 2 แบ่งออกเป็น 3 ตอน)

ส่วนภาค 3 น่าจะเป็นเรื่องราวใหม่เลย