ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

자신에 대한 믿음
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,173

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 560
    กลัวระเบิด ชองเราลากได้เท่านี้เหอๆของผมลากจาก2.70 ได้มาเท่านี้ก็พอล่ะครับดูคลิปแล้ว เศร้าแทนควันขึ้นกันเลยทีเดียวคอมไม่เทพจิง ลากไม่ไหวแน่โปรแกรมนี้

อยากOC แรงๆไกลๆ แนะนํา ไนโตรเจนเหลว ผ่านแน่นอน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Crowszerro 3 : 13th January 2012 เมื่อ 14:25

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ paripari อ่านกระทู้
    มันคงจะไม่ซัพพอร์ทกับ CPU ของท่านนะครับเพระาโปรแกรมตัวนี้จะทำออกมาสำหรับ CPU GEN2 นะครับ
    (แต่อาจจะมีบางตัวที่ใช้ได้ก็ได้ใครจะไปรู้)ลองโหลด Easytune6 มาใช้ดูครับ
    Easytune6 มันของ บอรด์ gigabyte ไม่ใช่หรอ คือ บอดร์ ผม ECS น่ะครับ มีโปรแกรม clock ใน WIn ของ Ecs ปะครับ

ชอบกวนTeen.เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,310
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Crowszerro 3 อ่านกระทู้
    กลัวระเบิด ชองเราลากได้เท่านี้เหอๆของผมลากจาก2.70 ได้มาเท่านี้ก็พอล่ะครับดูคลิปแล้ว เศร้าแทนควันขึ้นกันเลยทีเดียวคอมไม่เทพจิง ลากไม่ไหวแน่โปรแกรมนี้

อยากOC แรงๆไกลๆ แนะนํา ไนโตรเจนเหลว ผ่านแน่นอน
    สแดงว่าไม่เคยได้ยิน แต๊บร้อน แต๊บเย็น สินะ อิอิ

Facebook.com/nthmaverick
    BKK' / MDH / AKU / LA'
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 346
    มันอาจจะดีแหะ แต่ผมชอบอะไรที่ Classic จาก Bios มากกว่า
    Intel : Core i7 2600k 4.8Ghz. / Nvidia : Gtx 480 Limited Ref Edition.

자신에 대한 믿음
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,173
    ชอบ OC ใน BIOS มากกว่า ไม่ค่อยถูกกับโปรแกรมพวกนี้ กด Apply ทีไร ค้างทุกทีไม่รู้มันเป็นไรกับผม -.- ของ Asrock มีติดมาให้ ลองใช้ไปทีเลิกเลย สงสัยฝีมือคงยังไม่ถึงขั้น T^T

* Stability Test ต้องดูในช่องล่างด้วยว่าไม่ขึ้น Error
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ScaryReaDy : 13th January 2012 เมื่อ 16:24

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,262
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,610
    ใช้กับ 2500k ได้ไหม ><
    - XENON -

Shake well before drinkin
    กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    O.c. ไป 3.7 และ ยังไม่เคยเห็น ค้าง จอฟ้า บูทเข้าวินโดวส์ไม่ผ่าน หรือ เทสไม่ผ่ายเลย อยากเห็น!!!
    INTEL core I3 540@3.88 CM V6GT M/B Asus P7P55D RAM 4GB Kingston HIS HD 6850 Raidmax rx-730

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    บางกะปิ - ลำสาลี
    กล่าวขอบคุณ
    173
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,008
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ deklnw2012 อ่านกระทู้
    O.c. ไป 3.7 และ ยังไม่เคยเห็น ค้าง จอฟ้า บูทเข้าวินโดวส์ไม่ผ่าน หรือ เทสไม่ผ่ายเลย อยากเห็น!!!
    ลากไป 4.0 สิ ไม่ฟ้า ก็ แต็บ!! อิอิ
    AMD X6 1605T 4GHz # 880GMH-U3S3 #Team Xtreem 8G/2133# Gigabyte GTX 570

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    AMD FX 6100 HIS HD6950 2GB Hyper-x4GB
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ paripari อ่านกระทู้
    ได้ครับ
    ลุงแอดมายังอ่ะครับ Kailovefilmcarzy@hotmail.com ช่วยหน่อยนะครับ !!
    AMD FX-6100 HIS 6950 2GB DDR5 Hyper-x 4GB

กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    ของผมคิดผิดเลย ไม่น่าลองOCเลย ทำให้จอเป็นสีฟ้าเลย 555+

แต่พึ่งแก้เสร็จเมื้อกี้นี่เอง

BiWzero
    เชียงใหม่ -:IT Hardware:-
    กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,149
    ลากไปให้ถึงฝัน!!

- [ The Gang No.99 ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,889
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,804
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Crowszerro 3 อ่านกระทู้

อย่ากลัวไปครับ ถ้าเราศึกษาการ OC และการตั้งค่าต่างๆให้ดี ไม่มีแต๊บครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kai87654321 อ่านกระทู้
    ลุงแอดมายังอ่ะครับ Kailovefilmcarzy@hotmail.com ช่วยหน่อยนะครับ !!
    ส่งไปแล้ว (ขอโทษทีครับ ลืมไปเลย )

กล่าวขอบคุณ
    1,889
    ดันไปๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ยังมีคนสงสัยอยู่

กล่าวขอบคุณ
    12
    ดันไปๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ยังมีคนสงสัยอยู่
    ผมมือไหม่อ่ะครับลุง ช่วยแนะนําหน่อยครับขั้นตอนแรกควรทํายังไงก่อนOC มีหัวข้ออธิบายไว้มั้ยครับสําหรับมือไหม่ๆๆๆๆๆๆเลยอ่ะครับผม จะได้หัดเรียนรุ้ครับ เพราะผมเคยลองแล้วขึ้นจอฟ้า เหมือนกับแรมมันทํางานไม่ทันCPU อ่ะครับขึ้นจอฟ้า memory ไรนี่ล่ะมันโหลดครบถึง 100% แล้วเครื่องก็รี สตาส

กล่าวขอบคุณ
    1,889
    ผมมือไหม่อ่ะครับลุง ช่วยแนะนําหน่อยครับขั้นตอนแรกควรทํายังไงก่อนOC
    มีหัวข้ออธิบายไว้มั้ยครับสําหรับมือไหม่ๆๆๆๆๆๆเลยอ่ะครับผม จะได้หัดเรียนรุ้ครับ เพราะผมเคยลองแล้วขึ้นจอฟ้า
    เหมือนกับแรมมันทํางานไม่ทันCPU อ่ะครับขึ้นจอฟ้า memory ไรนี่ล่ะมันโหลดครบถึง 100% แล้วเครื่องก็รี สตาส
    คือต้องถามก่อนว่าจะ OC ไปเพื่ออะไร(ไม่ต้องตอบผม ตอบตัวเองก็พอ)ถ้าเพื่อความรู้หล่ะก็ควรจะศึกษารายละเอียดปลีกย่อย
    ในเรื่องค่าต่างๆให้ดีเพื่อความรู้ที่เราจะได้จริงๆ แต่ถ้า OC เพื่อตามชาวบ้านเข้าไปหรือเพื่อโชว์ว่ากรูก็เก๋านะเว้ย อย่าเลยครับ
    ไม่รู้จะแนะนำยังไงดี เอาเป็นว่าใช้ Auto Clock อย่างที่พี่บอกไปก็ได้ ให้ติ๊กถูกตรงช่อง Voltage Boost ด้วยเพื่อที่โปรแกรม
    มันจะได้เพิ่มค่าไฟเลี้ยงให้กับ CPU ในอัตราที่พอเหมาะ เมื่อถึงค่าที่ต้องการให้กดที่ Apply เลยก็ได้ แล้วเข้าไปดูค่าต่างๆที่โปรแกรม
    มัน OC ให้เราแล้วก็จดเอาไว้ ค่อยๆทำไปเรื่อยๆนะอย่ารีบร้อน
    ปล.ตรง Clock Step ค่อยๆเพิ่มทีละ 1 MHz. ก็พออย่ารีบร้อนเดี๋ยวมีเฮ เอาไว้เรารู้ว่าคอมเราไปได้ถึงไหนค่อยจัดเต็ม

(ทำไมรูปไม่ชัดว่ะ -*-)

กล่าวขอบคุณ
    12
    คือต้องถามก่อนว่าจะ OC ไปเพื่ออะไร(ไม่ต้องตอบผม ตอบตัวเองก็พอ)ถ้าเพื่อความรู้หล่ะก็ควรจะศึกษารายละเอียดปลีกย่อย
    ในเรื่องค่าต่างๆให้ดีเพื่อความรู้ที่เราจะได้จริงๆ แต่ถ้า OC เพื่อตามชาวบ้านเข้าไปหรือเพื่อโชว์ว่ากรูก็เก๋านะเว้ย อย่าเลยครับ
    ไม่รู้จะแนะนำยังไงดี เอาเป็นว่าใช้ Auto Clock อย่างที่พี่บอกไปก็ได้ ให้ติ๊กถูกตรงช่อง Voltage Boost ด้วยเพื่อที่โปรแกรม
    มันจะได้เพิ่มค่าไฟเลี้ยงให้กับ CPU ในอัตราที่พอเหมาะ เมื่อถึงค่าที่ต้องการให้กดที่ Apply เลยก็ได้ แล้วเข้าไปดูค่าต่างๆที่โปรแกรม
    มัน OC ให้เราแล้วก็จดเอาไว้ ค่อยๆทำไปเรื่อยๆนะอย่ารีบร้อน
    ปล.ตรง Clock Step ค่อยๆเพิ่มทีละ 1 MHz. ก็พออย่ารีบร้อนเดี๋ยวมีเฮ เอาไว้เรารู้ว่าคอมเราไปได้ถึงไหนค่อยจัดเต็ม

(ทำไมรูปไม่ชัดว่ะ -*-)
    พี่ครับพอผมกดapply แล้วกดstart เครื่องค้างอ่ะครับเกิดจากอะไรต้องรี เครื่องอย่างเดียว ผมเพิ่งปรับขั้น 1 เองน่ะครับ CPU ผมเปิดหัวเอาน่ะมันมีปัญหาหรอครับทําตามที่พี่บอกแล้วผมแค่เอาแค่ 1 เอง มันค้างเฉยงง!!!!!!!!!! ปรับไฟและน่ะครับ ค้างตอนกดStart นี่และ รี เครื่องอย่างใดเหอๆช่วยหน่อยสิครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Crowszerro 3 : 22nd January 2012 เมื่อ 22:06

กล่าวขอบคุณ
    1,889
    ขุดๆๆๆๆๆๆๆๆ มันขึ้นมาแต๊บ 555+

พี่ครับพอผมกดapply แล้วกดstart เครื่องค้างอ่ะครับเกิดจากอะไรต้องรี เครื่องอย่างเดียว ผมเพิ่งปรับขั้น 1 เองน่ะครับ
    CPU ผมเปิดหัวเอาน่ะมันมีปัญหาหรอครับทําตามที่พี่บอกแล้วผมแค่เอาแค่ 1 เอง มันค้างเฉยงง!!!!!!!!!! ปรับไฟและน่ะครับ
    ค้างตอนกดStart นี่และ รี เครื่องอย่างใดเหอๆช่วยหน่อยสิครับ
    (ตอนนี้น่าจะแก้ปัญหาได้แล้วนะ)คือที่พี่แนะนำไปว่าให้ไป OC. ที่ Auto Clock ก็เพื่อเราจะได้รู้ว่า
    เครื่องเรามันรับการ OC. ได้ที่ระดับไหนไงครับจะได้ไม่มีปัญหา สมมุติว่า CPU เรามัน 3.4G. ถ้าเรา
    ใช้ Auto Clock ไปได้ที่ 3.6G. เราก็รูแล้วว่า CPU เราไหวแน่ที่ 3.6G. ทีนี้เราก็สามารถไปปรับตรง
    Quick Setup ได้เลยโดยเลื่อนไปที่ระดับที่ 2 เราก็จะได้ความเร็ว 3.6G. มาเชยชมแบบไม่เสียเวลา
    แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นต้องศึกษาเรื่องนี้ให้ดีอย่างที่ผมบอกไว้ด้วยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,889
    ใครแต๊บยกมือขึ้นเด้ออออ 555+

กล่าวขอบคุณ
    12
    ขุดๆๆๆๆๆๆๆๆ มันขึ้นมาแต๊บ 555+

(ตอนนี้น่าจะแก้ปัญหาได้แล้วนะ)คือที่พี่แนะนำไปว่าให้ไป OC. ที่ Auto Clock ก็เพื่อเราจะได้รู้ว่า
    เครื่องเรามันรับการ OC. ได้ที่ระดับไหนไงครับจะได้ไม่มีปัญหา สมมุติว่า CPU เรามัน 3.4G. ถ้าเรา
    ใช้ Auto Clock ไปได้ที่ 3.6G. เราก็รูแล้วว่า CPU เราไหวแน่ที่ 3.6G. ทีนี้เราก็สามารถไปปรับตรง
    Quick Setup ได้เลยโดยเลื่อนไปที่ระดับที่ 2 เราก็จะได้ความเร็ว 3.6G. มาเชยชมแบบไม่เสียเวลา
    แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นต้องศึกษาเรื่องนี้ให้ดีอย่างที่ผมบอกไว้ด้วยนะครับ
    ขอขอโทษทีครับผมไปกดapply แล้วกดok start เลยค้างครับใจร้อนไปหน่อยเหอๆตอนนี้เริ่มOKล่ะครับพอรุ้ค่าล่ะลองOC ก่อนเหอๆใจร้อนอิอิ ลืมกดstart ครับถึงว่าค้าง พอดีรูป ลุงมันสับกันอ่ะครับตรง auto clock อ่ะรูปสอง เลยมึนๆกดผิดเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Crowszerro 3 : 29th January 2012 เมื่อ 22:30

กล่าวขอบคุณ
    169
    ได้รับคำขอบคุณ: 278
    Auto Clock นี่ ถ้ากด start แล้วต้องกด stop หรือ apply setting หรอครับ หรือไม่ต้องกด

แล้วถ้าไม่กด ปล่อยทิ้งไว้ จะเป็นไง

กล่าวขอบคุณ
    1,889
    ขอขอโทษทีครับผมไปกดapply แล้วกดok start เลยค้างครับใจร้อนไปหน่อยเหอๆ
    ตอนนี้เริ่มOKล่ะครับพอรุ้ค่าล่ะลองOC ก่อนเหอๆใจร้อนอิอิ ลืมกดstart ครับถึงว่าค้าง
    พอดีรูป ลุงมันสับกันอ่ะครับตรง auto clock อ่ะรูปสอง เลยมึนๆกดผิดเลย
    เหรอ!!! 555+

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Miss อ่านกระทู้
    Auto Clock นี่ ถ้ากด start แล้วต้องกด stop หรือ apply setting หรอครับ หรือไม่ต้องกด

แล้วถ้าไม่กด ปล่อยทิ้งไว้ จะเป็นไง
    ถ้าเราใช้ AC. โดยการปล่อยมันทิ้งไว้เรื่อยๆแบบนั้นมันก็จะค่อยๆ OC. ให้เราไปเรื่อยๆตามค่าที่เราตั้งไว้ตรง Clock Step
    ถ้าเกิดได้ค่าที่ต้องการแล้วจะกดปุ่ม Apply หรือ Apply Seting เลยก็ได้ แต่หลังจากนั้นให้เราจำหรือจดค่าเหล่านั้น
    ไว้ด้วยก็จะดีมากๆเลยครับ เพื่อจะได้ใช้ในการ OC ในครั้งต่อไปโดยที่เราจะได้ไม่ต้องมาเริ่ม1ใหม่(จะได้รู้ด้วยว่าค่าต่างๆ
    มันคืออะไร แบบไหน สัมพันธ์กันยังไง)
    ปล.โหมด Auto Clock ผมว่ามันดีนะเพราะมันจะค่อยๆ OC. ให้เราไปที่ละนิดๆทำให้เราสังเกตุการเปลี่ยนแปลงของ
    ค่าคอร์ซีพียู ค่าไฟเลี้ยงหรือค่าบัสของแรมได้ และก็เราจะได้รู้ด้วยว่าคอมเรามันจะสามารถไปได้ถึงขนาดไหน โดยให้สังเกตุที่
    ความร้อน CPU เป็นหลักเลย ถ้ามันเกินสัก 70-75'C. ก็พอได้แล้ว CPU ผมมันลากได้ถึง 6.3G.เลย ตามค่าออโต้ที่มัน
    บอกไว้ แต่แค่ 4.0G. นี่ก็ร้อนตับแลบ+แรงแล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,667
    Blog Entries
    1
    วันนี้ลองลากดู 3.0 ไปได้ยัน 3.2 เลยพี่ขอบคุณมากเลยไม่กล้าลากต่อ

ปล.ไม่มี OC แรม กับ การ์ดจอหรอครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hero23093060 : 30th January 2012 เมื่อ 10:16

Smoking™
    กล่าวขอบคุณ
    420
    ได้รับคำขอบคุณ: 390
    มันต่างจาก OC ใน BIOS ป่าวครับ

ปกติผมไปตั้งค่าใน BIOS ไม่เคยใช้โปรเเกรม เพราะของผมมันเป็น Intel อิอิ
    Please wait .......

กล่าวขอบคุณ
    1,889
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hero23093060 อ่านกระทู้
    วันนี้ลองลากดู 3.0 ไปได้ยัน 3.2 เลยพี่ขอบคุณมากเลยไม่กล้าลากต่อ

ปล.ไม่มี OC แรม กับ การ์ดจอหรอครับ
    การ์ดจอกับแรมก็ลากได้นี่ครับ มันจะอยู่ที่หมวด Performance Control ดูที่ Clock Voltage และ Memory
    หรือสำหรับการ์ดจอจะโหลดโปรแกรม GPU Tweak มาใช้ก็ได้นะครับ
    ปล.จะใช้ก็ระวังด้วยเด้อการ์ดจอไหม้มาหลายคนแล้ว เพราะมันใช้ง่ายเกินไป เดี๋ยวจะหาว่าไม่เตือน

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ casanova01 อ่านกระทู้
    มันต่างจาก OC ใน BIOS ป่าวครับ

ปกติผมไปตั้งค่าใน BIOS ไม่เคยใช้โปรเเกรม เพราะของผมมันเป็น Intel อิอิ
    มันไม่ต่างกันหรอกครับเพียงแต่ว่าตัวนี้มันจะเหมือนกับเป็นโปรแกรมที่ช่วยในการ OC. สำหรับคนที่คัน
    อยากจะ OC. บ้างก็เท่านั้น(แต่มันก็นำไปใช้ได้จริงและถ้าเจ๊งก็เจ๊งจริง 55+)
    ไม่รู้จะใส่ค่าอะไร ยังไง
    แบบไหน โปรแกรมมันจัดการให้หมด เมื่อ OC. ได้แล้ว เราก็จะเอาค่าต่างๆนี่แหละไปใส่ใน Bios หรือ
    จะตั้งให้มันรันค่า OC. ที่ได้เป็นค่าเริ่มต้นเมื่อเปิดเครื่องเลยก็ได้ครับ

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: