ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 420
    error 0x0000003b อ้่ะครับ มันคืออะไร

- [ The Gang No.99 ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,889
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,804
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ steroids อ่านกระทู้
    error 0x0000003b อ้่ะครับ มันคืออะไร
    ไอ้นั่นมันโค๊ดจอฟ้ามหากาฬไม่ใช่เหรอ แสดงว่า OC. แล้วซีพียูคงจะไม่เสถียรนะผมว่า
    ล้างค่า Bios แล้วบูธใหม่ครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    T.I.C Department Inc.
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ได้เวลาเปลี่ยนเครื่องใหม่พอดี อุ๊ย!

Smoking™
    กล่าวขอบคุณ
    420
    ได้รับคำขอบคุณ: 390
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ paripari อ่านกระทู้
    การ์ดจอกับแรมก็ลากได้นี่ครับ มันจะอยู่ที่หมวด Performance Control ดูที่ Clock Voltage และ Memory
    หรือสำหรับการ์ดจอจะโหลดโปรแกรม GPU Tweak มาใช้ก็ได้นะครับ
    ปล.จะใช้ก็ระวังด้วยเด้อการ์ดจอไหม้มาหลายคนแล้ว เพราะมันใช้ง่ายเกินไป เดี๋ยวจะหาว่าไม่เตือน

มันไม่ต่างกันหรอกครับเพียงแต่ว่าตัวนี้มันจะเหมือนกับเป็นโปรแกรมที่ช่วยในการ OC. สำหรับคนที่คัน
    อยากจะ OC. บ้างก็เท่านั้น(แต่มันก็นำไปใช้ได้จริงและถ้าเจ๊งก็เจ๊งจริง 55+)
    ไม่รู้จะใส่ค่าอะไร ยังไง
    แบบไหน โปรแกรมมันจัดการให้หมด เมื่อ OC. ได้แล้ว เราก็จะเอาค่าต่างๆนี่แหละไปใส่ใน Bios หรือ
    จะตั้งให้มันรันค่า OC. ที่ได้เป็นค่าเริ่มต้นเมื่อเปิดเครื่องเลยก็ได้ครับ

อ่อครับ พูดง่ายก้คือ มันช่วยให้เราสะดวกต่อการ OC
    Please wait .......

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 560
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ paripari อ่านกระทู้
    เหรอ!!! 555+

ถ้าเราใช้ AC. โดยการปล่อยมันทิ้งไว้เรื่อยๆแบบนั้นมันก็จะค่อยๆ OC. ให้เราไปเรื่อยๆตามค่าที่เราตั้งไว้ตรง Clock Step
    ถ้าเกิดได้ค่าที่ต้องการแล้วจะกดปุ่ม Apply หรือ Apply Seting เลยก็ได้ แต่หลังจากนั้นให้เราจำหรือจดค่าเหล่านั้น
    ไว้ด้วยก็จะดีมากๆเลยครับ เพื่อจะได้ใช้ในการ OC ในครั้งต่อไปโดยที่เราจะได้ไม่ต้องมาเริ่ม1ใหม่(จะได้รู้ด้วยว่าค่าต่างๆ
    มันคืออะไร แบบไหน สัมพันธ์กันยังไง)
    ปล.โหมด Auto Clock ผมว่ามันดีนะเพราะมันจะค่อยๆ OC. ให้เราไปที่ละนิดๆทำให้เราสังเกตุการเปลี่ยนแปลงของ
    ค่าคอร์ซีพียู ค่าไฟเลี้ยงหรือค่าบัสของแรมได้ และก็เราจะได้รู้ด้วยว่าคอมเรามันจะสามารถไปได้ถึงขนาดไหน โดยให้สังเกตุที่
    ความร้อน CPU เป็นหลักเลย ถ้ามันเกินสัก 70-75'C. ก็พอได้แล้ว CPU ผมมันลากได้ถึง 6.3G.เลย ตามค่าออโต้ที่มัน
    บอกไว้ แต่แค่ 4.0G. นี่ก็ร้อนตับแลบ+แรงแล้วครับ

เออ!!!!!!ลุงครับตอนกดstart auto clock ผมก็รอมันไล่ๆไปทีล่ะนิดเรื่อยๆได้ประมาน10นาทีแล้วอยุ่ดีๆเครื่องมันรีสตาส เลยอ่ะครับ มีนๆงงเหมือนกันเหอๆ เป็นเพราะไรครับติ้กถูกตรงเพิ่มไฟแล้วครับผม เพิ่ม clock step ไปที่ 2 เองครับ งงมากเลยเกิดจากไรครับความร้อนไม่น่าใช่น่ะครับ จากตอนแรก2.7 กว่าๆพอมันไต่มาถึง2.8 กว่าเครื่องรีสตาสเลยครับไม่ก็ค้างไปเลย เกิดจากอะไรหรอครับลุง พอมีทางแก้มั้ย CPU ผมเป็น X3 450 อ่ะครับแต่ผมเปิดหัวเอาน่ะ

แล้วเราสามารถดูค่าต่างๆจากตรงไหนบ้างครับ เช่น ความร้อนCPU น่ะครับผม อ่ะเข้าหัวข้อไหนครับผม

[IMG][/IMG]

คอมรี สตาส ตอนได้ค่าเท่านี้อ่ะครับลุงจาก2.7 น่ะตอนนี้ผมเซฟค่าไว้ที่2868.75 อ่ะครับ ทําไมเครื่องมันรีหรอครับลุง แล้วเราสามารถเซฟค่าเดิมไว้แล้วมาOC จากจุดเดิมได้ใช่มั้ยครับประเด็นของผมคือมันOC ไป2.8 กว่าๆอยุ่ดีๆเครื่องรี เกี่ยวกะอะไรหรอครับจะมีผลกระทบต่อคอมมั้ย กลัวน่ะนี่ มีคนบอกของผมลากถึง 3.5 อ่าครับลุงว่ามันต้องไปถึงมั้ยอ่ะครับลองลากต่อจากของเดิมดีมั้ย

[IMG][/IMG]
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Crowszerro 3 : 30th January 2012 เมื่อ 20:25

กล่าวขอบคุณ
    1,473
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,333
    เลื่อนไม่ได้ง่ะ -*-

กด start ไม่ได้ง่ะ -*-

กล่าวขอบคุณ
    12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kkung อ่านกระทู้

cpu ไม่ซัพพอทหรือป่าวครับ หรือบอดร์ไม่รองรับการ OC หรือป่าว

กล่าวขอบคุณ
    1,473
    ^
    ^
    อาจจะนะฮะ เพราะคอมเก่าแล้ว (เลยกล้าเอามาเผา หาเรื่องถอยเครื่องใหม่ อิอิ)

กล่าวขอบคุณ
    1,889
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Crowszerro 3 อ่านกระทู้
    เออ!!!!!!ลุงครับตอนกดstart auto clock ผมก็รอมันไล่ๆไปทีล่ะนิดเรื่อยๆได้ประมาน10นาทีแล้วอยุ่ดีๆเครื่องมันรีสตาส เลยอ่ะครับ มีนๆงงเหมือนกันเหอๆ เป็นเพราะไรครับติ้กถูกตรงเพิ่มไฟแล้วครับผม เพิ่ม clock step ไปที่ 2 เองครับ งงมากเลยเกิดจากไรครับความร้อนไม่น่าใช่น่ะครับ จากตอนแรก2.7 กว่าๆพอมันไต่มาถึง2.8 กว่าเครื่องรีสตาสเลยครับไม่ก็ค้างไปเลย เกิดจากอะไรหรอครับลุง พอมีทางแก้มั้ย CPU ผมเป็น X3 450 อ่ะครับแต่ผมเปิดหัวเอาน่ะ

แล้วเราสามารถดูค่าต่างๆจากตรงไหนบ้างครับ เช่น ความร้อนCPU น่ะครับผม อ่ะเข้าหัวข้อไหนครับผม

คอมรี สตาส ตอนได้ค่าเท่านี้อ่ะครับลุงจาก2.7 น่ะตอนนี้ผมเซฟค่าไว้ที่2868.75 อ่ะครับ ทําไมเครื่องมันรีหรอครับลุง แล้วเราสามารถเซฟค่าเดิมไว้แล้วมาOC จากจุดเดิมได้ใช่มั้ยครับประเด็นของผมคือมันOC ไป2.8 กว่าๆอยุ่ดีๆเครื่องรี เกี่ยวกะอะไรหรอครับจะมีผลกระทบต่อคอมมั้ย กลัวน่ะนี่ มีคนบอกของผมลากถึง 3.5 อ่าครับลุงว่ามันต้องไปถึงมั้ยอ่ะครับลองลากต่อจากของเดิมดีมั้ย
    สาเหตุมันอาจจะเกิดจากแรมก็ได้(ตันแล้ว) รึว่าไฟเลี้ยง CPU ไม่พอก็ได้ รึว่าค่าตัวคูณต่ำไปก็ได้(แต่ผมว่าทั้งหมดนั่นแหละ อิอิ)
    ส่วนที่คนโน่นคนนี้บอกว่า CPU ลากได้เท่านั้นเท่านี้ก็ฟังๆไว้ก็ดีครับ แต่ก็ไม่ต้องไปคิดอะไรมาก คิดแค่ว่าเอาที่ละขั้นทีละขั้นจะดีกว่า
    จาก 2.6 ไป 2.7 จาก 2.7 ไป 2.8 อย่างนี้ดีกว่าครับ

ส่วนถ้า OC. แล้วจอดับถ้าจะกลับมาลากต่อจากเดิมทำได้มั๊ย ทำได้นะครับแต่ต้องไปติ๊กถูกตรง Apply my last settings
    when system boots ใน หัวข้อ Settings ด้วย เมื่อรีคอมขึ้นมาคอมมันจะใช้ค่าที่เรา OC. ในครั้งสุดท้ายเป็นค่าเริ่มต้น

เอางี้แล้วกันผมจะอธิบายถึงตัวคูณ , ค่าบัสแรมและก็ไฟเลี้ยง เอาแบบเข้าใจง่ายๆละกัน(อ่านให้ดีและคิดก่อนทำทุกครั้งนะครับ)
    คำเตือน : ถ้าของพวก****พังขึ้นมาก็อย่ามาโทษกรูเด้อ

ดูภาพประกอบไปด้วยนะครับ

แบบฮาร์ดคอร์กันไปเลยเพราะว่านี่คือการปรับค่า OC. ใน Bios นะพี่น้อง(Bios เทียมแต่ใช้ได้จริง+พังจริงๆ 55+)

ที่ Clock/Voltage ค่า CPU Core ของผมคือ 3422 หรือความเร็ว CPU ที่ 3.40G. นั่นเอง(ดูรูปประกอบนะครับ)
    ถ้าผมต้องการจะ OC. CPU ผมไปที่ 4400 หรือ 4.40G. ตามรูป อันดับแรกเลยผมจะต้องเพิ่มจำนวนตัวคูณของผมไปที่ 20x ก่อนเพราะว่าตัวคูณเก่าผมแค่ x17
    ยังไงๆก็ตายก่อนถึง 4.0G. แน่ๆ

- CPU Core Multiplierคือค่าวัดอัตราส่วนความเร็ว Clock ภายในของ CPU เทียบกับความเร็วรอบนาฬิกาทั่วไป ถ้าพูดสั้นๆคือ
    ค่า CPU Multiplier ยิ่งมากยิ่งดีแต่เราต้องดูด้วยว่า CPU เรามันจะไหวรึเปล่า

เมื่อผมเพิ่มตัวคูณไปที่ x20 แล้ว ค่า CPU Core ผมมันก็จะวิ่งพรวดจาก 3422 ไปที่ 4000 เลย(เร็วมั๊ย อิอิ)
    แต่ผมมันเป็นคนโลบ แค่นี้ยังไม่พอหรอก แต่ว่าจะไปปรับตัวคูณอีกก็เดี๋ยว CPU มันจะตายเอาซะผมจึงต้องมาเพิ่ม
    เอากับ Memory Frequency หรือบัสแรมนั่นเอง
    โดยผมจะค่อยๆเพิ่มค่ามันขึ้นไปเรื่อยๆจนกว่า
    ค่า CPU Core ของผมมันจะไปแตะที่ 4400 หรือ 4.40G. ตามที่ผมต้องการนั่นเอง แล้วเราจะรู้ได้ไงว่า
    แรมเรามันจะลากได้แค่ไหน โปรแกแกรม AOD มันจะดีอย่างหนึ่งคือถ้าเวลาที่เราปรับค่านั้นๆไปเรื่อยๆ
    ถ้าไม่ไหวสีของพื้นหลังตรงค่าที่เราปรับมันจะค่อยๆเปลี่ยนไปจนเป็นสีแดงนั่นแสดงว่ามันไม่ไหวแล้วก็ให้
    ค่อยๆลดค่านั้นลงมาจนอยู่ในเกณฑ์ที่ Hardware ของเราจะรับได้ เมื่อจัดการกำหนดค่าที่เราต้องการได้แล้ว
    สิ่งต่อมาที่สำคัญมากๆก็คือไฟเลี้ยงในระบบจาก PSU (ตรงนี้ PSU ใครกากไม่กากรู้กัน ระเบิดใส่หน้าได้ง่ายๆ)
    เราเพิ่มกำลังให้ CPU และ Memory แต่ไม่เพิ่มกำลังไฟให้มันแล้วมันจะเอาแรงที่ไหนไปทำงานเหมือนกับ
    เรามีเฟอร์รารี่แต่ไม่มีเงินเติมน้ำมันนั่นแหละ แต่ทีนี้การที่จะเพิ่มกำลังไฟนั้นมันจะต้องศึกษาให้ดีนะครับ เกิดว่า
    ปรับกำลังไฟสุ่มสี่สุ่มห้า CPU ไหม้คาเคสมาเยอะแล้วนะครับ ค่าไฟเดิมของผมคือ 1.360V. ผมก็จะเพิ่มไป
    อีกสักประมาณ 0.100V. เป็น 1.444V.ทำไมผมถึงรู้ว่าผมจะต้องเพิ่มเข้าไปเท่าไหร่แล้วไม่ทำให้ CPU ไหม้
    คำตอบคือ"ผมเก่งไง 555+"มันต้องสังเกตุและทดลองบ่อยๆนะครับเราถึงจะรู้ว่าค่าไฟเท่าไหร่ที่ CPU. รับได้
    ส่วนกำลังไฟของ Memory ผมก็จะเพิ่มไปอีกสักประมาณ 0.100V. ก็จะเป็น 1.5 > 1.6V. เมื่อผมกดปุ่ม
    Apply ระบบของผมทุกๆชิ้นส่วนมันก็จะเริ่มทำงานและพา CPU และ Memory ของผมไปสู่จุดหมายที่ต้องการ
    นั้นคือ CPU ที่ 4.4G. จากเดิม 3.4G. และ Memory ที่บัส 1800 จากเดิมบัส 1600 หรือว่าจะเอาค่าพวกนี้
    ไปใส่ใน Bios ก็ได้ เมื่อรีคอมขึ้นมา CPU และ Memory ผมมันก็จะได้เท่านี้เหมือนกัน แต่การที่จะทำแบบนีได้
    เราจะต้องศึกษาให้ดีๆนะครับ ไม่ใช่ว่าเห็นผมและใครๆทำได้ก็อยากจะทำบ้าง ถ้าพังมาเสียเงินอย่างเดียวเลยนะครับ
    ก่อนจากกันก็จะบอกว่า"ถ้าพวก****ทำพังก็อย่ามาโทษกรูเด้อ"

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kkung อ่านกระทู้

CPU ต้องเป็นของ AMD นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,473
    ^
    ^
    ^

Amd สิครับ -*-

x2 240

Ga ma 770 us3 r2.0

= ="

กล่าวขอบคุณ
    1,889
    ^
    ^
    ^

Amd สิครับ -*-

x2 240

Ga ma 770 us3 r2.0

= ="
    อืม...ผมก็ไม่รู้ว่าโปรแกรมตัวนี้มันรองรับ CPU ตั้งแต่รุ่นไหนขึ้นไปนะ อันนี้ผมไม่ทราบจริงๆ รอท่านอื่นครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,889
    แต๊บๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

IT Hardware
    [ L O P B U R I ]
    กล่าวขอบคุณ
    1,542
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,175
    เเต๊บเฉย -0-
    I5 4670K XSPC COOLING MAXIMUS VI EXTREME corsair vengeance 8G MSI GTX 780 (Ref) PSU Tt 1500w Cooler Master Cosmos SE

กล่าวขอบคุณ
    12
    ผมควรปรับยังไงไปต่อได้มั้ยครับลุง!!!!!!!เอาค่าตรงclock มาไห้ดูครับหวังว่าลุงคงช่วยได้เน้อผมจะได้ลงรูปมาไห้ครับหลังจากลากจาก2.7ไป2.8 แล้วเครื่องรี ผมควรทําอย่างไรต่อครับ จ้างลุงมาOC ไห้ดีมั้ยนี่ คิดกี่บาท PSU ผมก็ RiadMax 730 W อ่ะครับจะรอดมั้ยเนี่ยคอมตุ!!!!!!!!! ลุงอย่าทําคอมผมพังน่ะ ตัวคูนมันดันและอ่าครับลุงช่วยดูหน่อยว่าจะทํายังไงต่อ แถมมันขึ้นแดง3ช่องแล้วอ่า นี่แค่ลาก2.7-2.8 เองอ่าครับลุง

[IMG][/IMG]
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Crowszerro 3 : 31st January 2012 เมื่อ 12:42

กล่าวขอบคุณ
    1,889
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Crowszerro 3 อ่านกระทู้
    ผมควรปรับยังไงไปต่อได้มั้ยครับลุง!!!!!!!เอาค่าตรงclock มาไห้ดูครับหวังว่าลุงคงช่วยได้เน้อผมจะได้ลงรูปมาไห้ครับหลังจากลากจาก2.7ไป2.8 แล้วเครื่องรี ผมควรทําอย่างไรต่อครับ จ้างลุงมาOC ไห้ดีมั้ยนี่ คิดกี่บาท PSU ผมก็ RiadMax 730 W อ่ะครับจะรอดมั้ยเนี่ยคอมตุ!!!!!!!!! ลุงอย่าทําคอมผมพังน่ะ ตัวคูนมันดันและอ่าครับลุงช่วยดูหน่อยว่าจะทํายังไงต่อ แถมมันขึ้นแดง3ช่องแล้วอ่า นี่แค่ลาก2.7-2.8 เองอ่าครับลุง

[IMG][/IMG]
    กรรมแล้ว!!! ลดไฟแรมลงมาเหลือสัก 1.6V.ก่อนเลยเดี๋ยวแรมก็ไหม้หรอก mGPU กับ SidePort อย่าเพิ่งไปยุ่งกับมัน
    (สังเกตุว่าอย่าให้มันขึ้นแดงครับเอาแค่ส้มๆก็พอ ถ้าสีแดงคืออุปกรณ์เรารับไม่ได้นะครับ) ก่อนกด Apply จดค่าต่างๆเอาไว้ด้วย
    ปล.สงสัย CPU มันจะตันแล้วมั้ง

กล่าวขอบคุณ
    12
    กรรมแล้ว!!! ลดไฟแรมลงมาเหลือสัก 1.6V.ก่อนเลยเดี๋ยวแรมก็ไหม้หรอก mGPU กับ SidePort อย่าเพิ่งไปยุ่งกับมัน
    (สังเกตุว่าอย่าให้มันขึ้นแดงครับเอาแค่ส้มๆก็พอ ถ้าสีแดงคืออุปกรณ์เรารับไม่ได้นะครับ) ก่อนกด Apply จดค่าต่างๆเอาไว้ด้วย
    ปล.สงสัย CPU มันจะตันแล้วมั้ง
    ลดตรงไหนครับลุงไอสีแดง 3 ช่องของผมมันตํ่าสุดแล้วอ่าครับทามไงดี ตอนOC กับไม่OC 3ช่องนั้นมันก็สีแดงอยุ่แล้วอ่ะครับลุง เกิดจากอะไรหรอในbios ไม่ได้ไปยุ่งไรเลยน่ะครับแค่ไปเปิดหัวเป็น X4 เฉยๆ สรุปOC ไม่ได้ใช่มั้ยเนี่ย เพราะมันแดงอยุ่แล้วอ่ะ ครับเล่นเกมหรืออื่นๆก็ปกติดีนี่ครับ มันตันหรอ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Crowszerro 3 : 31st January 2012 เมื่อ 14:45

ชอบกวนTeen.เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,310
    Blog Entries
    1
    แวะมาดู โอม่ายเป็น

กล่าวขอบคุณ
    12
    [IMG][/IMG]

ส่วนนี่ค่าBus แรมของผมครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,889
    ลดตรงไหนครับลุงไอสีแดง 3 ช่องของผมมันตํ่าสุดแล้วอ่าครับทามไงดี ตอนOC กับไม่OC 3ช่องนั้นมันก็สีแดงอยุ่แล้วอ่ะครับลุง เกิดจากอะไรหรอในbios ไม่ได้ไปยุ่งไรเลยน่ะครับแค่ไปเปิดหัวเป็น X4 เฉยๆ สรุปOC ไม่ได้ใช่มั้ยเนี่ย เพราะมันแดงอยุ่แล้วอ่ะ ครับเล่นเกมหรืออื่นๆก็ปกติดีนี่ครับ มันตันหรอ
    เอางี้ลองปิดฟังก์ชั่นเปิดหัวก่อน แล้วมาลองใหม่นะ ส่วนไอ้ค่าที่มันแดงๆนั่นก็พอปิดหัวเเล้วลองมาปรับดู
    ปล.แต่มันก็ไม่น่าจะเกี่ยวจะเปิดหัวรึไม่มันก็ OC. ได้นะผมว่า ลองถ่าน CPU-Z มาดูหน่อย เอาหน้า
    cpu , mainboard , mem , speed นะ

กล่าวขอบคุณ
    12
    เอางี้ลองปิดฟังก์ชั่นเปิดหัวก่อน แล้วมาลองใหม่นะ ส่วนไอ้ค่าที่มันแดงๆนั่นก็พอปิดหัวเเล้วลองมาปรับดู
    ปล.แต่มันก็ไม่น่าจะเกี่ยวจะเปิดหัวรึไม่มันก็ OC. ได้นะผมว่า ลองถ่าน CPU-Z มาดูหน่อย เอาหน้า
    cpu , mainboard , mem , speed นะ
    นี่ครับลุง อันนี้ยังไม่ปิดหัวน่ะครับถ่ายมาไห้ดูก่อน

[IMG][/IMG]

[IMG][/IMG]

[IMG][/IMG]

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Crowszerro 3 : 31st January 2012 เมื่อ 15:48

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 683
    ผมผ่านมาเลยเอาไปลองไม่รู้ว่าได้ไหมกะจะลากจาก 2.66 ไป 3.0ก็พอและ 555+
    MyCenter >>http://www.facebook.com/pages/MyCent...24463284339623<< กด Like ให้ด้วยนะครับ ถามเรื่องคอมพิวเตอร์ได้นะครับ ทุกอย่าง

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    169
    ได้รับคำขอบคุณ: 278

เทสๆ athlon ii x4 640 ลากไป 3.6 [คะแนนน้อยจัง]

กล่าวขอบคุณ
    1,889
    นี่ครับลุง อันนี้ยังไม่ปิดหัวน่ะครับถ่ายมาไห้ดูก่อน
    ดูจาก cpu-z สงสัยมันจะตันแล้วอ่ะ ถ้าจะเพิ่มได้ก็คงอีกแค่นิดหน่อย ความแรงก็คงไม่ต่างกันมาก สรุปคือตันแล้วกัน
    ปล.cpu 2.8G. ก็โอแล้ว ถ้าเปิดฟังก์ชั่นอันล็อคคอร์ก็น่าจะใช้งานได้แหล่มแล้ว

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pcore2000 อ่านกระทู้
    ผมผ่านมาเลยเอาไปลองไม่รู้ว่าได้ไหมกะจะลากจาก 2.66 ไป 3.0ก็พอและ 555+
    ดูจากสเป็คได้แน่

กล่าวขอบคุณ
    12
    ดูจาก cpu-z สงสัยมันจะตันแล้วอ่ะ ถ้าจะเพิ่มได้ก็คงอีกแค่นิดหน่อย ความแรงก็คงไม่ต่างกันมาก สรุปคือตันแล้วกัน
    ปล.cpu 2.8G. ก็โอแล้ว ถ้าเปิดฟังก์ชั่นอันล็อคคอร์ก็น่าจะใช้งานได้แหล่มแล้ว
    ลุงครับแล้วลากไป3.0 กว่าๆได้มั้ยครับ3.24 Ghz ไปต่อได้มั้ยเตมที่เท่าไหนครับผมจะลากไปไห้สุดกําลังตัน ลากไปต่อได้อีกนิดถึงมั้ยครับ3.0 อ่ะ ประมานไหนครับผมจะได้ลากแล้วใช่ค่าเลย

กล่าวขอบคุณ
    1,889
    ลุงครับแล้วลากไป3.0 กว่าๆได้มั้ยครับ3.24 Ghz ไปต่อได้มั้ยเตมที่เท่าไหนครับผมจะลากไปไห้สุดกําลังตัน ลากไปต่อได้อีกนิดถึงมั้ยครับ3.0 อ่ะ ประมานไหนครับผมจะได้ลากแล้วใช่ค่าเลย
    คือพี่ก็คงบอกไม่ได้ว่าจะลากไปได้ถึงไหนนะ ต้องลองดูเองเพราะพี่ไม่อยากจะบอกว่าที่ความเร็วเท่านั้นเท่านี้ได้แน่
    เพราะถ้าเกิดทำไปอุปกรณ์ต่างๆมันเกิดพังขึ้นมาก็จะกลายเป็นว่ามันพังเพราะพี่แนะนำถูกมั๊ย
    ของแบบนี้ต้องลองเอง
    แล้วจะรู้ว่าความตื่นเต้นตอนลุ้นนี่แหละมันบีบหัวใจเหลือเกิน(โคตรชอบอ่ะ^^)