ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    522
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,571

ใจไม่ดีเลยครับเวลามีคนมาบอกว่าจะ ออกจาก JKG เนี่ยผมใจเสียมากเลย..

ใจไม่ดีเลยครับเวลามีคนมาบอกว่าจะ ออกจาก JKG เนี่ยผมใจเสียมากเลย..

ผมรู้สึกเหมือนจะร้องให้เลย(เป็นความรู้สึกจริงๆ) ..ไม่ได้พูดพร่ำเพรื่อครับ..

ผมมีความผูกพันกัน กับบอร์ดนี้มากกก อยากให้ทุกคนสามัคคีกันไว้..

ไม่ใช่เหนใครเด่นกว่าดังกว่า ก็แขวะกันเอง ..พูดจริงๆผมรักบอร์ดนี้ครับอยากให้อยู่กับเราไปนานๆ

รัก JKG เว้ยเฮ้ย ไม่อยากให้ใครออกไปแล้วครับขอบคุณที่อ่านครับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 23 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    626
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,759
    = ='' ขนาดนั้นกันเลยทีเดียวเชียว

ว่าแต่มันเกิดอะไรขึ้น ?

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,507
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    คิดเหมือนกันเลยท่าน คนรู้จักผมบอกงู้งี้ๆๆๆๆ แต่ผมไม่ออกเพราะผมรักบอร์ดนี้ ผมไม่ออกหรอก

ใครจะออกก็แล้วแต่เค้าเถอะครับ สิทธิของเค้า แต่คนที่ยังอยู่ผมก็อยากให้สามัคคีกันไว้ครับ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

[Ideas are bullet proof]_
    [In the world there is No War and Corruption]
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 974
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RES_PAUL อ่านกระทู้
    = ='' ขนาดนั้นกันเลยทีเดียวเชียว

ว่าแต่มันเกิดอะไรขึ้น ?
    http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=59086

เหมือนว่าจะมากจากกระทู้นี่นะ ? = ="

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ใครจะมา ใครจะไป มันสำคัญด้วยเหรอครับ??

เราพูดคุยกับใครก็ไม่รู้ ชื่อก็ไม่รู้จัก หน้าก็ไม่เคยเห็น มันไม่มีใครจดจำใครได้หรอกครับ

ถ้าอยากออก ออกไปได้เลยครับ ไม่ต้องตั้งกระทู้ก็ได้ ผมเข้าใจนะว่าบางคนรู้สึกไม่พอใจกับสังคมที่นี่

แต่จะให้มันได้อย่างใจเราทุกอย่างคงไม่ได้ครับ คนมันมากหน้าหลายตา หลายความคิด คนรักเราก็มี คนเกลียดเราก็มี

จะให้ทุกคนยอมรับเรา มันเป็นเรื่องที่เป็นไปไม่ได้

เว็ปนี้ส่วนใหญ่ผมจะเข้ามาโหลดเกมส์ครับ ถ้ามีเวลาเหลือจริงๆก็มาพูดคุยกันตามเว็ปบอร์ดทั่วไป
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Brown Outstanding
    ม.ราม ,คณะมนุษย์ศาตร์ ,เอกภาษาญี่ปุ่น
    กล่าวขอบคุณ
    6,054
    ได้รับคำขอบคุณ: 466
    เดี๋ยวนี้ไม่รู้เป็นอะไร ? เราชอบเข้ามาเว็บ Jokergameth ตลอด... เข้ามาแล้วก็ งง งง ว่า เข้ามาทำไม ?

แต่เพราะอะไรไม่รู้ เวลาเปิดอินเตอร์เน็ต ทีไร เข้าอยู่ 3 เว็บ พร้อมกันตลอด คือ Google Jokergameth Facebook แบบนี้ตลอด hahaha+

ปล. เพราะความเคยชินมั้ง ?
    Fansub

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Liverpool JKG
    กล่าวขอบคุณ
    3,544
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,545
    ต่างคนก็ต่างความคิดกันครับ แต่ที่ผมเสียดายและเสียใจคือ คนดีๆหลายคนที่ออกไป ไม่อยากให้ต้องทำขนาดนั้น

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,238
    เรื่องของเขานี่นา เราก็ห้ามเขาไม่ได้ ^^

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
    ใครจะมา ใครจะไป มันสำคัญด้วยเหรอครับ??

เราพูดคุยกับใครก็ไม่รู้ ชื่อก็ไม่รู้จัก หน้าก็ไม่เคยเห็น มันไม่มีใครจดจำใครได้หรอกครับ

ถ้าอยากออก ออกไปได้เลยครับ ไม่ต้องตั้งกระทู้ก็ได้ ผมเข้าใจนะว่าบางคนรู้สึกไม่พอใจกับสังคมที่นี่

แต่จะให้มันได้อย่างใจเราทุกอย่างคงไม่ได้ครับ คนมันมากหน้าหลายตา หลายความคิด คนรักเราก็มี คนเกลียดเราก็มี

จะให้ทุกคนยอมรับเรา มันเป็นเรื่องที่เป็นไปไม่ได้

เว็ปนี้ส่วนใหญ่ผมจะเข้ามาโหลดเกมส์ครับ ถ้ามีเวลาเหลือจริงๆก็มาพูดคุยกันตามเว็ปบอร์ดทั่วไป
    ผมเห็นด้วยนะ ผมคิดว่ามันเกินความจำเป็นเหมือนกันครับ ใครจะไป ใครจะมา มันสำคัญด้วยหรอ???

ถ้าจะไป ก็ไปเลย ถ้ามาตั้งกระทู้ เขาจะหาว่า เรียกร้องความสนใจปล่าวๆ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I Love with "Dubstep"
    กล่าวขอบคุณ
    2,237
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,035
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyonman อ่านกระทู้
    ผมเห็นด้วยนะ ผมคิดว่ามันเกินความจำเป็นเหมือนกันครับ ใครจะไป ใครจะมา มันสำคัญด้วยหรอ???

ถ้าจะไป ก็ไปเลย ถ้ามาตั้งกระทู้ เขาจะหาว่า เรียกร้องความสนใจปล่าวๆ
    Jokergameth ก็เหมือนบ้านใหญ่ๆหลังนึงนะครับ

มีการแบ่งปันสิ่งต่างๆ คำถามต่างๆ ก็ช่วยเหลือกัน

แต่เมื่อคนๆนึงออกจากบ้านไป ก็เหมือนอะไรมันขาดไป

เค้ามาบอกสาเหตุว่าทำไมถึงออกจากบ้าน (อะไรแบบนี้) ก็เหมือนสิทธิ์ของเขา

ถ้าคุณไม่สนใจก็ไม่เป็นไร ก็อย่าไปยุ่งก็ไปวิจาญเค้าไม่ได้หรอก

Credit : Elizabeth (ผมแต่งให้ Jokergameth โดยเฉพาะครับ)
    .:: คิดไปไหนกัน ::.

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    1
    คือว่า ที่ USER ออกไปจาก JKG เพราะมีปัญหาเล็กๆน้อยๆกับ ทีมงานหรือ เพื่อนผูงในการทำ ความบันเถิง ยกตัวอย่าง USER dentezeedza เขามีปัญหากับทีมงาน Piss Of Studio ซึ้งเป็นทีมงา่นที่ผมได้ร่วมงานอยู่ ผมก็ต้องแสดงความเสียใจด้วย....

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

' THANK YOU. '
    กล่าวขอบคุณ
    728
    ได้รับคำขอบคุณ: 393
    ขนาดนั้น เชียว - -"

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

อย่าตามน้ำในทางที่ผิด
    (เฉพาะผู้ได้รับอนุญาต)
    กล่าวขอบคุณ
    1,985
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    นั้นนะสิ ตั้งกระทู้ทำไม หายไปเฉยๆก็ได้ไม่ต้องมาบอกหรอก
    ลูกผู้ชาย ฆ่าได้ฝังให้ด้วย

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

The Iconoclast
    กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 240
    อย่าไปยึดติดสังคมออนไลน์

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เรปล่างเป็นเกย์
    ดวงจันทร์ เเต่โดนNASAปกปิด
    กล่าวขอบคุณ
    3,264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,636
    ผมว่ามันไม่ใช่เรื่องเลยนะ
    ใครอยากไปก็ให้เขาเดินไปตามทางของเขาเหอะ
    เราควรสนใจในสิ่งที่ทำอยู่เเละเป็นอยู่ในโลกของความจริงมากกว่า
    จะไปเเคร์อะไรกับคนที่เราไม่รู้เเม้เเต่ชื่อครับ

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

What's up Studio
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,327
    1
    เเถวนี้ เเม้งเถื่อน บอกตรงๆนะ ไม่เเน่จริงอยู่ไม่ได้

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Elizabeth อ่านกระทู้
    Jokergameth ก็เหมือนบ้านใหญ่ๆหลังนึงนะครับ

มีการแบ่งปันสิ่งต่างๆ คำถามต่างๆ ก็ช่วยเหลือกัน

แต่เมื่อคนๆนึงออกจากบ้านไป ก็เหมือนอะไรมันขาดไป

เค้ามาบอกสาเหตุว่าทำไมถึงออกจากบ้าน (อะไรแบบนี้) ก็เหมือนสิทธิ์ของเขา

ถ้าคุณไม่สนใจก็ไม่เป็นไร ก็อย่าไปยุ่งก็ไปวิจาญเค้าไม่ได้หรอก

Credit : Elizabeth (ผมแต่งให้ Jokergameth โดยเฉพาะครับ)
    ใช้แล้วครับถ้าหากคนในญาติของคุณเกิดอกหักขึ้นมาหรือธุรกิจล้มแล้วอยากตายมากคุณจะไม่ห้ามพวกเค้าเลยหรอ ?
    นี้หรอน้ำใจ JKG

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

BLINK ONCE MIDZY UAENA ♥
    กล่าวขอบคุณ
    958
    ได้รับคำขอบคุณ: 667
    ผมชอบมากครับ บอร์ดนี้ แต่ก่อนผมชอบที่จะเข้ามาโพสบ่อยๆ หลังๆนี้่ผมแถบจะไม่ได้โพสเลยแต่ก็เข้ามาดูตลอด

เพราะทุกครั้งที่้เปิดคอม 3 อันแรกที่จะเข้าคือ Jokergameth Facebook Youtube ผมรักบอร์ดนี้ครับบ !!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย LookPhet : 13th January 2012 เมื่อ 19:47

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Above the sky...
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ชีวิตคนเราไม่ใช่บ้านตุ๊กตานะครับจะได้ถูกใจไปได้ซะทุกอย่างแต่ละคนต่างความคิดเราเห็นว่าถูกอีกคนอาจว่าผิดก็ได้ ทุกๆอย่างไม่ได้เป็นไปอย่างใจคิดก็จริงแต่เราก็ต้องปรับตัวให้อยู่กับมันไปครับไม่งั้นรู้สึกตัวอีกทีคุณอาจไม่เหลือจุดยืนในโลกใบนี้อีกแล้วก็ได้
    ถ้อยคำดีๆ(มั้ง)จากใจผม
    วันคืนที่มีเธอ ดั่งคืนวันที่ไร้ตัง วันคืนที่จากกัน ก็ยังไร้ตังอยู่ดี...

38. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ニャル子さん (」・ω・)」うー!(/・ω・)/に
    Tachibana kanade Home
    กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,130
    ลาออก ก็ไปไหนหลอก คับ ก็ ยัง ยุ เนี่ย แหละ แต่ อาจ จะ ไม่ได้ เข้ามาแวะ แค่นั้นแหละ ผมก็เหมือนกันๆ นานเข้าทีช่วงนี้เพราะ อยู่ในช่วง ติว ครับ อยาก เข้า เตรียมอุดม ช่วงนี้เลยต้องขยัน

40. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

18+ มาละเจ้า
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,032
    แวะเข้ามาอ่าน...

42. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    จขกท. ครับ
    เหน สะกดผิด
    Hard Core Sex

44. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    86
    ได้รับคำขอบคุณ: 287

เวลาช่างยาวนาน.......
    กล่าวขอบคุณ
    324
    ได้รับคำขอบคุณ: 284
    เขาอยากออก ก็ออกไปสิ คุณจขกท. ไปเดือดร้อนอะไรกับเขาด้วยล่ะ หา?

มาตั้งกระทู้ ทำไมก็ไม่รู้ ไร้สาระจริงๆ

47. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    431
    ได้รับคำขอบคุณ: 236
    เหมือนจะเว่อไปนะ

ไม่ได้ว่าอะไรนะ แต่ว่าจะร้องไห้เลยหรอแค่ social อีกทีนึงเนี้ย

49. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: