ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

โพสเพื่อความสุขของทุกคน
    เงียบๆแล้วอ่านไป...
    กล่าวขอบคุณ
    1,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,786

คุณคิดยังไงกับ The Elder Scroll V Skyrim ครับ!!!!

เรื่องราวบทใหม่ของตำนาน The Elder Scrolls พร้อมมาให้คุณยลโฉมกันอีกครั้งแล้ว จากผลงานของ Bethesda Game Studios ผู้ที่เคยสร้างให้ซีรีส์นี้กลายเป็นเกมแห่งปี 2549 และ 2551, Skyrim จะเป็นตัวปฏิวัติมาตรฐานของมหากาพย์เกมแฟนตาซีในโลกอิสระ คุณจะสามารถท่องโลกกว้างได้อย่างอิสระตามแบบที่คุณต้องการ เมื่อจักรวรรดิ์ Tamriel กำลังเผชิญกับวิกฤติ องค์ราชันแห่ง Skyrim ถูกทำให้บัลลังก์ที่ว่างเปล่าตกเป็นที่หมายปอง แต่ท่ามกลางความขัดแย้ง ยังมีบางสิ่งที่น่ากลัวยิ่งกว่ากำลังรออยู่ ปิศาจร้ายจากตำนานได้ตื่นขึ้นมาแล้ว มังกร สิ่งมีชีวิตที่ห่างหายจากตำนาน The Elder Scrolls ไปนานแสนนานได้กลับมาเยือนดินแดน Tamriel อีกครั้ง อนาคตของ Skyrim หรือแม้แต่ตัวจักรวรรดิ์เอง จะกลับสู่สมดุลได้ก็ต่อเมื่อ Dragonborn วีรบุรุษผู้เกิดมาพร้อมกับพลังของ The Voice ปรากฏตัว และเขาคือผู้เดียวที่จะสามารถต่อกรกับเหล่ามังกรได้

ก็เป็นเวลาหลายเดือนแล้วที่เกม RPG ในตำนานอย่าง The Elder Scroll V Skyrim ได้วางขายออกมาให้เล่นกัน ซึ่งทุกๆคนคงจะเริ่มเล่นกันแล้วหรือเล่นจบกันแล้ว(หรือยังไม่จบ หรือยังไงก็เถอะ) เมื่อคุณเริ่มเล่นแล้วคุณรู้สึกหรือคุณคิดยังไงกับ The Elder Scroll V Skyrim

สำหรับผมคือ ผมคิดว่ามันเป็นเกมที่เล่นได้สนุกสนานครับ ซึ่งเกมนี่เป็นเกม Openworld อย่างแท้จริงมีภูเขาต่างๆเต็มที่ ป่าทึบ ถ้ำต่างๆซึ่งบางครั้ง ถ้าคุณไม่มีม้า คุณก็ต้องเดินไป ซึ่งจุดหมายบางทีไกลมาก(โครต) และเกมนี่เป็นเกมที่เควสเยอะมากครับไปเมืองไหน ถ้าไปหาคนทั่วไปที่อยู่ในเมืองก็อาจจะมีเควสให้ทำอยู่ตลอด ทำให้เล่นได้ไม่เบื่อ(แต่นานๆก็เบื่อบ้าง) แต่เป็นเกมที่ทำออกมาได้ดีมากครับ รายละเอียดต่างๆละเอียดมาก เช่นละเอียดตอนที่กำลังจะเข้าหน้าเล่นเกมแล้วมีตัวมังกรมาให้เราเห็นจะเห็นว่า รายละเอียดผิวของมังกรนั้นละเอียดยิ้บเลยครับรอยผิวต่างๆ และเกมนี่เรายังสามารถสร้างชุดเกราะหรือดาบอะไรได้ด้วย ซึ่งของที่ตีบางครั้งเราจะต้องหาเอง เช่น กระดูกมังกร หรือต่างๆ ซึ่งจะเป็นแรงจูงใจที่ทำให้เราสามารถสร้างอาวุธชุดเกราะสิ่งนั้นได้ และสามารถผสมยาที่เราต้องการเองได้ตามความพอใจ รวมๆแล้วสำหรับผมเกมนี่ไม่มีข้อเสียเลยครับ(มีอยู่นิดเดียว ช่างมัน) และเกมนี่เราสามารถใช้พลังเวทย์ได้ด้วยซึ่งก็อาจเป็นจุดเด่น 1 ข้อของเกมนี่ที่ เราสามารถใช้พลังเวทย์ อาทิเช่น ไฟ สายฟ้า น้ำแข็ง และพลังเวทย์เพิ่มเลือดให้ตนเอง อ่อ และ(กระทู้นี่ ''และ''เยอะมาก)เกมนี่เราสามารถใช้อาวุธได้ทุกอย่าง พวกธนูมีดสั้นต่างๆ ดาบ โหล่ แต่ทางที่ดีควรเล่นสายใดสายหนึ่งนะครับ รวมๆแล้วเกมนี่สำหรับผมเป็นเกมที่ผมประทับใจมากเลยครับ(สุดๆอ่ะ) (ช่วงหลังที่อธิบายรู้สึกจะพูดถึงเกี่ยวกับเกมมากกว่าแหะ แต่ก็ช่างมันก็ผมประทับใจก็เลยปล่อยออกมาที่รู้ทุกอย่างนั้นแหละครับ ขออภัยครับ)

แล้วพวกคุณล่ะคิดยังไงกับ The Elder Scroll V Skyrim
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย HOLOGRAM : 15th January 2012 เมื่อ 08:21
    BEGONE THOTTTTTTTT

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชื่อ [M] a r [K] นะ
    กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 293
    เล่นละติด - 3 -
    Gerard

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

My name by way is Dante!
    กล่าวขอบคุณ
    167
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,368
    เกมเทพครับ แม้บัคเยอะก็เทพ

Default is Everything
    ในใจของใครบางคน
    กล่าวขอบคุณ
    550
    ได้รับคำขอบคุณ: 400
    FUS RO DAH!!!!

มันส์ครับ สนุกๆ เล่นเพลินๆ 555
    SUPERMAN

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    สำหรับผมเล่นเเล้วติด (ติดเควสไม่ผ่านสักที)

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

โพสเพื่อความสุขของทุกคน
    เงียบๆแล้วอ่านไป...
    กล่าวขอบคุณ
    1,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,786
    ขอดันหน่อยครับ อยากรู้ว่าคิดยังไงกันบ้าง
    BEGONE THOTTTTTTTT

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    กาวติดเก้าอี้เลย ไม่เล่นเกมส์อื่นด้วย

本間 芽衣子
    กล่าวขอบคุณ
    209
    ได้รับคำขอบคุณ: 349
    เล่นแล้วบ้ามาก(อยู่ดีๆยกมีขึ้นมาสองมือเหมือนจะยิงเวทย์เพื่อนมันบอกว่าผมบ้าไปแล้ว - -a)

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    โดยรวมโอเค แต่น่าเบื่อเควสเสริมลงดันอย่างเดียวไม่มีไร

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    ดีครับสนุกดี เล่นแล้วลบ เล่นแล้วลบ ตอนนี้หาตัวตนที่ต้องการเจอแล้วครับ ฮ่าฮ่า

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Kingdom of Thailand.
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    anduril อัคคีตะวันตก หลอมจากเศษดาบแห่ง Narsil...ผมใช้มันอยู่

Intel(R) Core(TM) i7-3770@3.4Ghz Cooler Master V6 GT ASUS P8P67 PRO Kington Hyper-X 12Gb DDR3 1600 HIS Radeon HD 6870 1GB DDR 5

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    ถามช้าไปมั้ยท่าน? อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mmx2029 อ่านกระทู้
    anduril อัคคีตะวันตก หลอมจากเศษดาบแห่ง Narsil...ผมใช้มันอยู่

คนละเรื่องแล้วท่าน - -*

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 742
    ก็สนุกดีนะ ส่วนตัว

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    เกมที่สนุก+อิสระเปิดกว้างสุดๆ จนไม่รู้ว่าจะไปไหนก่อนดี แต่ถ้าลองได้เล่นสักครั้งลากยาวแน่นอน

จะเครียดทำไมก็ยิ้มเข้าไว้
    กล่าวขอบคุณ
    2,041
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,865
    เป็นเกมส์ที่ทำให้เวลาผมหายไป เพราะเล่นแล้วต้องยาวเลย สำหรับผมให้คะแนนเต็มไปเลยสำหรับเกมส์นี้

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ผมเล่นเกมส์ต่างจากนอื่นมั้งโดยเฉพาะเกมส์นี้ เวลาเล่นจะเก็บเลเวลให้เต็มก่อนกว่าจะออกจากเมืองเลเวลก้อปาไป 40 กว่าๆ(ใช้ joy to key แล้วลงไปกินข้าว) เหลือแต่ เกราะหนัก เกราะเบา ไขกุญแจ และโล่ที่ไม่เต็ม ใช้เวทหายตัวฟันข้างหลังทีเดียวตาย เลยไม่ได้ลิ้มรสความสนุกของเกมเท่าไหร่ รู้สึกเหมือนอ่านหนังสือมากกว่าครับ เนื้อเรื่องทำได้น่าติดตามมากมีมิติ (ไม่ใช่เจ้าหญิงโดนลักพาตัวแล้วไปช่วย) ติดตรงที่เกมส์นี้ไม่มีรีสกิวนี่แหละเลยได้เล่นเป็นโจรอย่างเดียว (ไม่รู้ตอนนี้มีรึยัง แต่ตอนที่ผมเล่นมันต้องใส่โค้ดเพื่อเอาสกิวออก แล้วใส่โค้ดอีกทีเพื่อเอาเข้า ซึ่งขี้เกียจทำ) สรุปว่าง่ายเกินไปถ้าเลเวลเต็มแล้ว เนื้อเรื่องสนุกมาก รอ Mod xlove แบบ oblivion ออกมั้งแล้วจะขุดมาเล่นใหม่

ถ้าให้คะแนนก้อคงให้เต็มแหละ เพราะ MOD เยอะมาก มัวแต่เล่น MOD นี่แหละเลยไม่จบ

ปล.มังกรก้อนะ แหมโดนทหารยาม 4-5 คนยิงตายไม่ต้องมีก้อได้มั้ง Dragonborn

Youkoso! Hitori Bocchi
    กล่าวขอบคุณ
    16,115
    ได้รับคำขอบคุณ: 423
    โอ้วกระทู้นี้นานมาก สมัยผมเพิ่งเล่นเลย 55 บอกตรง ๆ นะ ผมเล่นเกมนี้ ระดับ Master นี้ยากโครต ๆ ว่าจะลองปรับว่าระดับโหดสุด ๆ นี่คืออะไร...แต่พอปรัีบแล้วปรับกลับไม่ได้ TT เลยทนเล่นไป ระหว่างทนเล่นนี่ก็ยากมากกกก มังกรตัวแรกนี้กว่าจะฆ่าตาย ถ้าผมไม่ได้ดอกไม้สีแดงคล้าย ๆ ดอกกุหลาบชื่อ Sigu [เป็นอาวุธ] อะไรสักอย่างที่มันจะ Summon ตัวเกราะ แดง-ดำ จาก Oblivion ออกมา คงเล่นไม่ถึงไหนจริง ๆ

ที่ผมเลิกเพราะไปอัพแพท [โหลดมาเล่น] ตอนนี้ก็ปรับให้มันง่ายลงได้ละแต่ผมก็ไม่เอาดีกว่า ไหน ๆ ก็ไหน ๆ เล่นมาล่ะ สุดท้ายแล้วมันก็มาบัคฆ่ามังกรแล้วไม่ได้ Soul ฆ่าไปประมาณ 3-4 ตัว ไม่ได้สักตัว
    [ตอนนี้ก็ต้องใช้ดอกไม้ดีแดง ๆ นั้นหละ ผมได้เกราะจาก Drav ที่มันมีโล่กัน Spell พวกไฟอะไรได้ เลยสู้กับมังกรได้] พอฆ่าไม่ได้ก็โมโหล้างเครื่องไปเลย Save อะไรไม่ได้เก็บไว้ทั้งนั้น คิดอีกทีก็เสียดาย TT

มันเป็นเกมส์เก็บเวลและความ Noob ของผมไต่ขึ้นไปถึงเวล 50 เลยน่ะ ฮ่า ๆ [ธรรมดาพวกเกมส์เก็บเวล แนวๆนี้แค่เวล 20 ก็เลิกแล้ว ไม่ขาดไม่เกินนี้ล่ะ]

ถ้าจะให้เล่นใหม่ก็คงแบบว่า มันเหนื่อยน่ะ ก็อาจจะกลับไปเล่นบ้างอะไรบ้าง แต่ก็ไม่ได้กลับสักที ผมว่าผมคงไม่อยากจะทนเล่น Master ให้ได้แบบเดิมอีกต่อไป [เหนื่อยแล้ว 55]

กล่าวขอบคุณ
    1,772
    ได้รับคำขอบคุณ: 825
    เกมส์นี้เอาใจผมไปเลย ถึงแม้จะบัคเยอะก็ตาม เล่นมากเกือบ เกือบ ปีล้ะยังไม่เบื่อเลย 100000000/10 ผมให้
    [IMG][/IMG]

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    3,089
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,048
    นี่เลยครับ ข้อมูลครบครัน
    http://sylphine.exteen.com/the-elder-scrolls-v-skyrim

นี่ผมเอาไว้ดูอาชีพ
    http://www.consoleza.com/webboard/in...p?topic=1935.0

นี่ guide แบบเป็นเล่ม มีเป็นร้อยหน้า[ภาษาอังกฤษ]
    http://thepiratebay.se/torrent/68254..._-_Prima_Guide

นี่เนื้อเรื่อง
    http://www.thaibiohazard.com/forum/v...php?t=16783500
    http://www.jokergameth.com/board/entry.php?b=881

นี่ mod ครับ
    http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=42494

เนื้อเรื่องแนะนำให้อ่านให้ผมหมดเลยครับ มันจะเพิ่มอรรถรถในการเล่นมากขึ้น
    ผมอ่านมาหมด ศึกษามาแล้วทุกซอกทุกมุม (ตอนนี้หลงๆลืมๆไปบ้างแล้วหล่ะ )
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย alexsamui2 : 18th January 2013 เมื่อ 18:35