ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,438

[PC] THE WITCHER 2 : ASSASSINS OF KINGS - SKIDROW [FULL][14GB][MF]

ชื่อเกมส์
    THE WITCHER 2 : ASSASSINS OF KINGS SKIDROW
    เวอร์ชั่นเต็ม 100 %

ผมใส่ Password แค่ตอนโหลดใน Mediafire
    ตอนรวมไฟล์ ไม่มี ไม่ต้องใส่ ไม่มีแน่นอนครับ

จำนวนคะแนนจากการโหวดในเว็บ IGN ได้ถึง 9 เต็ม 10

ข้อมูลเกมส์

Publisher: Atari

Developer: CD Projekt RED STUDIO

Release Date: May 17, 2011

Genre: Role Playing Game (RPG)

ข้อมูลจาก Manager.com

อ้หมาป่าขาวกลับมาอีกครั้งใน The Witcher 2 Assassins of Kings สุดยอดเกมแบบโรลเพลย์อิงที่จะมาบอกเล่าเรื่องราวของสุดยอด "The Witcher" Geralt of Rivia นักล่าสัตว์ประหลาด
    ผู้โด่งดังกับเบื้องหลังแผนการอันแยบยลซึ่งมีผลกับอำนาจ และความเป็นความตายของเหล่ากษัตริย์ผู้ปกครองดินแดน

ในตอนจบของภาคที่แล้ว Geralt of Rivia ได้จัดการมือสังหารและปกป้องกษัตริย์ Foltest ผู้ปกครองดินแดน Temeria ได้สำเร็จทำให้รู้ว่ามือสังหารคนนั้นคือหนึ่งใน "The Witcher"
    นักรบที่สร้างมาเพื่อปราบสัตว์ประหลาดเช่นเดียวกับเขา ถึงแม้ว่าเขาไม่ต้องการจะอยู่รับใช้กษัตริย์ Foltest แต่ด้วยเหตุการณ์ที่ต่อเนื่องจากภาคแรกทำให้เขาต้องมาร่วมรบกับกองทัพของกษัตริย์
    Foltest แบบเลี่ยงไม่ได้

ระหว่างการรบกษัตริย์ Foltest ถูกปลงพระชนม์จากมือสังหารคนใหม่ต่อหน้าต่อตาของ Geralt ทำให้เขาถูกเข้าใจผิดว่าเป็นมือสังหารคนนั้นและถูกจองจำ หลังจากการพูดคุยแลกเปลี่ยนกับ
    Vernon Roche หัวหน้าหน่วยรบพิเศษของกษัตริย์ Foltest ทำให้ทราบว่ามีแผนการลึกลับอยู่เบื้องหลัง ด้วยความช่วยเหลือของ Vernon ทำให้เขาหลบหนีออกจากที่คุมขังได้และออกตามล่าพวก
    นักฆ่าเพื่อพิสูจน์ความบริสุทธิ์ของเขา

เกมการเล่นในเกมนี้ก็ยังคงรูปแบบของเกมโรลเพลย์อิงฝั่งตะวันตกโดย ทั่วไปคือเน้นการทำภารกิจมากกว่าจะออกไปต่อสู้เพื่อเก็บค่าประสบการณ์ เราต้องพูดคุยหาข้อมูลข่าวสารและรับภารกิจ
    มาทำให้สำเร็จเพื่อให้ได้ผลตอบแทน เป็นค่าประสบการณ์และเงินหรือไอเท็มเพื่อนำไปใช้เพิ่มความสามารถของตัวละคร เมื่อได้รับการยกระดับค่าประสบการณ์ก็จะมีแต้มให้เราเลือกเพิ่มความสามารถ
    ซึ่งมีให้เลือกอย่างหลากหลายแต่เราก็ต้องเลือกให้เหมาะสมกับแนวการเล่นของ เราโดยสามารถเลือกได้ทั้งแนวการใช้เวทมนตร์ การต่อสู้พื้นฐาน การใช้ดาบและการผสมยาสมุนไพร อ่านต่อ...

ขอบคุณภาพจาก IGN

ขอบคุณวิดิโอจาก Youtube

ความต้องการระบบ ขั้นต่ำ

* CPU: Intel Core 2 Duo 2.2 GHz or similar AMD
    * RAM: 1 GB (XP) / 2 GB (Vista/7)
    * HDD: 8 GB free disk space
    * Graphics: 512 MB Graphics Memory
    * Sound Card: DirectX 9 Compatible
    * DirectX: Version 9.0c

ความต้องการระบบที่แนะนำ

* CPU: Intel Core 2 Duo 2.6 GHz or similar AMD
    * RAM: 2 GB
    * HDD: 8GB (for game and 8 GB bonus content) free disk space
    * Graphics: 512 MB Graphics Memory
    * Sound Card: DirectX 9 Compatible
    * DirectX: Version 9.0c

คุณโหลดไฟล์ให้ครบ
    -รวมไฟล์จะได้ โฟลเด้อเกมส์ ในโฟลเด้อเกมส์ จะมี DVD1 และ DVD 2
    -เ้ข้าไปโฟลเด้อ DVD1 รวมไฟล์อีักที จะไฟล์ของแผ่น DVD1
    -เ้ข้าไปโฟลเด้อ DVD2 รวมไฟล์อีักที จะไฟล์ของแผ่น DVD2
    -ติดตั้งเกมส์จาก DVD1 ก่อน ทำตามขั้นตอนการติดตั้งทั่วไป
    -เปิดไฟล์ Patcher_EFIGS.exe จากไฟลเด้อ SKIDROW ในแผ่น DVD2 ก๊อปปี้ ไฟล์ทั่งหมด ไปที่โฟลเด้อเกมส์
    -เล่นเกมส์ได้

อ่านสักนิดก่อนโหลด
    คุณควรเช็คพื้นที่ว่างผายในฮาร์ดดิสของคุณ ว่ามีพื้นที่ว่างเพียงพอหรือไม่
    ขนาดของไฟลล์เกมที่โหลดไปคือ 14 GB + รวมไฟล์ 14 GB + ตอนรวมไฟล์ DVD1 DVD2 ขึ้นตอนนี้คุณอาจจะลบไฟล์ดั่งเดิมไปหลังจากคุณได้รวมไฟล์ DVD1 หรือ DVD2 ไปแล้ว
    สรุป พื้นที่น้อยทีสุดที่ควรมีคือ 30 GB

ผมได้ใส่ Recovery record ไว้ถึง 10 %
    หากโหลดไปไฟล์ไดๆเสีย ให้ทำการเปิดไฟล์นั่นๆ แล้วกด ALT+R แล้วทำการซ่อมไฟล์จะได้ไฟล์ใหม่ให้เอาไฟล์นั่นไปแทนที่ไฟล์เดิม

ดาวน์โหลด
    ไฟล์ทั่งหมดถูกจัดเก็บที่ Mediafire ทั่งหมด 84 ไฟล์ ตกไฟล์ละ 190.73 MB ไฟล์สุดท้าย 118.8 MB

PART01 | PART02 | PART03 | PART04 | PART05 | PART06 | PART07 | PART08 | PART09 | PART10 |
    PART11 | PART12 | PART13 | PART14 | PART15 | PART16 | PART17 | PART18 | PART19 | PART20 |
    PART21 | PART22 | PART23 | PART24 | PART25 | PART26 | PART27 | PART28 | PART29 | PART30 |
    PART31 | PART32 | PART33 | PART34 | PART35 | PART36 | PART37 | PART38 | PART39 | PART40 |
    PART41 | PART42 | PART43 | PART44 | PART45 | PART46 | PART47 | PART48 | PART49 | PART50 |
    PART51 | PART52 | PART53 | PART54 | PART55 | PART56 | PART57 | PART58 | PART59 | PART60 |
    PART61 | PART62 | PART63 | PART64 | PART65 | PART66 | PART67 | PART68 | PART69 | PART70 |
    PART71 | PART72 | PART73 | PART74 | PART75 | PART76 | PART77 | PART78 | PART79 | PART80 |
    PART81 | PART82 | PART83 | PART84

Password สำหรับดาวน์โหลดนั่นไปก๊อปปี้เอาที่หน้า Center ผม คลิ๊ก

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Chanthaburi - Mim
    กล่าวขอบคุณ
    452
    ได้รับคำขอบคุณ: 523
    ทำไมไฟล์มันเยอะขนาดนี้ยังไงก็ขอบคุณจ่ะ
    นัก UPLOAD มือใหม่

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    กำลังโหลด สู้โว้ย อยากเล่น ฮ่าๆ ^^

ตั้ง 84 พาร์ท ต้องเล่นให้จบ โย่ว

กล่าวขอบคุณ
    55
    นี้นาย มันขึ้น critical error อ่ะ ตอนเรากด patch

failed applying patch change c:/...

มันว่างี้อ่า ล้มเหลวในการเปลี่ยนแพช = =" เ็ฮ้อ 84 พาร์ท นะ ช่วยเราหน่อยนะ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PipeRed7 อ่านกระทู้
    นี้นาย มันขึ้น critical error อ่ะ ตอนเรากด patch

failed applying patch change c:/...

มันว่างี้อ่า ล้มเหลวในการเปลี่ยนแพช = =" เ็ฮ้อ 84 พาร์ท นะ ช่วยเราหน่อยนะ
    อะ เดียวดูให้

PM ดีกว่านะ สะดวก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย fcckmung : 24th July 2011 เมื่อ 07:14

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    เล่นแล้วมันมากขอบคุณครับ

- I am Robinkik -
    ..:: - \ NEWS / - ::.. ..:: - l * " หมวดนี้หล่ะ รักที่สุดเลย เมี๊ยว!! " * l - ::..
    กล่าวขอบคุณ
    355
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,728
    อืม 84 Part โหลดกันให้ตายไปข้างนึง โหลดเเบบเรียงคิว ก็นะ เเต่นี้เยอะเกิน น่าจะไปฝากไฟล์ไว้ในว็ปที่มันฝากได้สูงๆ อย่าง Jumbo , PKฝากได้ไฟล์ล่ะ 1 GB
    เเต่ก็ขอบคุณครับ ไม่โหลดหรอก มาเป็นกำลังใจให้
    i5-6400 2.7GHz / Gigabyte H170 -HD3 DDR3 -CF / ASUS STRIX GTX970 DC2OC 4GB / 8 GB ( 4x2 ) Kingston Hyper -X Fury

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ robinkik อ่านกระทู้
    อืม 84 Part โหลดกันให้ตายไปข้างนึง โหลดเเบบเรียงคิว ก็นะ เเต่นี้เยอะเกิน น่าจะไปฝากไฟล์ไว้ในว็ปที่มันฝากได้สูงๆ อย่าง Jumbo , PKฝากได้ไฟล์ล่ะ 1 GB
    เเต่ก็ขอบคุณครับ ไม่โหลดหรอก มาเป็นกำลังใจให้
    คือไฟล์ถ้าไม่มีคนโหลดมันจะถูกลบไงครับ ถ้าผมอัพที่ Mediafire มันจะเก็บได้ตลอด คุณต้องมองที่มุมคนอัพโหลดด้วย กว่าจะอัพได้แต่ละไฟล์มันยากนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    55
    ฝาก MF อะดีแล้วคับ โหลดง่ายสบายใจ 84 พาร์ท ไม่ใหญ่เกินไป 200mb ในมุมคน ดาวน์โหลด ก็ดีตรงที่ เวลาน้อยต้องปิดคอมบ่อย ก็โหลด รอบละ 5 - 10 พาร์ท แต่ผม รวดเดียว 84 ^^

ถ้าไฟล์ใหญ่กว่าจะเสร็จ บางทีต้องปิดคอม แล้ว ไอเจ้า MF บางทีกะมีปัญหา กะโปรแกรมช่วยโหลด ต้องเริ่มโหลดใหม่ก็มี 200 mb พอดีที่สุดละคับ

- I am Robinkik -
    ..:: - \ NEWS / - ::.. ..:: - l * " หมวดนี้หล่ะ รักที่สุดเลย เมี๊ยว!! " * l - ::..
    กล่าวขอบคุณ
    355
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,728
    ผมก็เป็นคนอัพเกมส์คนนึงที่อัพเกมส์มาพอสมควร เเล้วก็เลยคิดว่า ุ้าเราอัพไฟล์ใหญ่ๆ สักนิดนึง มันจะเป็นทางเลือกที่ดีสำหรับคนเน็ตเเรงเพราะ Part น้อย เเต่ ของ JumboFiles นั้น ถ้ามีคนโหลดภึงจำนวนที่กำหนดจะได้พรีเมี่ยมมา เเต่ ก็นะครับ ไฟล์อยู่ได้เเค่หลังจากการโหลดครั้งสุดท้าย 90 วัน เเต่ผมทำให้อยู่ได้อีก คือ มากดโหลดเองเเละที่บอกว่า มองมุมคนอัพเนี้ย ผมอัพ Part นึง 4ชั่วโมงนะครับ 1GB = 4 ชั่วโมง / 200MB = 30นาที
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย robinkik : 24th July 2011 เมื่อ 18:33
    i5-6400 2.7GHz / Gigabyte H170 -HD3 DDR3 -CF / ASUS STRIX GTX970 DC2OC 4GB / 8 GB ( 4x2 ) Kingston Hyper -X Fury

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    PART25 มันมีปัญหาหรือปล่าวครับ ไฟล์ที่โหลดไปมันไม่ใช่ไฟล์เเบบบีบอัดอะคับมันเป็น zvbhbl37f423gg1_5.htm อ่ะคับ

ดูให้ผมด้วยนะคับผมโหลดจะเสดเเล้วเหลืออันเดืียวอะคับ ช่วยหน่อยนะคับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ไม่ได้โหลด แต่มาให้กะลังใจ แล้วก็เชียร์ให้คนอื่นโหลด อิอิ เกมน่าสนใจมากคับ น่าเล่นดี

PS:ไฟล์เยอะมากกนับถือในความพยายามอัพเลย

กล่าวขอบคุณ
    55
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ seiruy อ่านกระทู้
    ไม่ได้โหลด แต่มาให้กะลังใจ แล้วก็เชียร์ให้คนอื่นโหลด อิอิ เกมน่าสนใจมากคับ น่าเล่นดี

PS:ไฟล์เยอะมากกนับถือในความพยายามอัพเลย
    เราไงพยายาม แต่ยังเล่นไม่เล่นติดปัญหา คริติคอล เออเรอร์ เซงเป็ด ฮิฮิ เกมมันน่าเล่นดีนะ

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    หย่าตกใจแผ่นแท้ยังdvd 4แผ่น

กล่าวขอบคุณ
    414
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    ลงเกมไม่ต่ำกว่า 1 ชั่วโมงครึ่ง .... ไม่สิ มากกว่านั้น - -

บ่าย 2 ยัน ทุ่มครึ่งก็ยังไม่เสร็จ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย eqpush : 29th July 2011 เมื่อ 19:39

กล่าวขอบคุณ
    896
    ได้รับคำขอบคุณ: 128
    สเปคไม่ถึง แต่มาขอบคุณนะครับ
    I Love Mugi >,<

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    พาสที่1 ขึ้นมาให้ใส่พาสอะครับเเก้ไข้ไฟร์ที่1ทีครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ขอโทษทีครับโหลดได้เเล้วครับ ลืมอ่านด้านล่างครับ อิอิ
    ต้องโหลดช่วง6โมง เช้าๆ อะครับ ลองดูโหลดไวมาก

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ช่วยที่ครับผมลง patch พอเปิดเล่นมันขึ้น Launcher.exe-unable to locae component

ทำงัยครับช่วยทีครับโหลดมาตั้งนาน 84 PART (ตอบกลับหรือ mail บอกก้อได้ครับ yutpro2009@windowslive.com)

กล่าวขอบคุณ
    2,950
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,219
    84 พาทเปนลมก่อนเดี๋ยวค่อยโหลด

กล่าวขอบคุณ
    0
    ผมว่าคุ้มนะเกมดีดีอย่างงี้ พาทเย้อะโหลดเย้อะก็ไม่เสียหาย
    เพราะเกมสนุกจริงๆ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0

thank: :-) :-) :-)

<<<<<ขอบคุนหล้ายหลาย เด้อ>>>>

กล่าวขอบคุณ
    0
    ขอบ คุณครับ .....กำลังโหลด อยู่.... ได้ 40 อันละ คนโหลดยังเหนื่อย เลย พยายาม อัพมาก ...เป็นกำลังใจให้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ช่วยทีครับผมโหลดทั้งหมด 84 พาท แล้วครับ
    แต่ขั้นตอนการลงค่อนข้างยากอ่ะครับ
    แถม Patcher_EFIGS.exe ยังเปิดไม่ได้ด้วยครับ
    พอผมเปิดขึ้นมา มันก้อขึ้นมาว่า Installed game version is invalid or incomplate
    ช่วยหน่อยนะครับอยากเล่นมาก

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ผมลงได้แล้วครับ ...patch ให้ต่อเน็ตก่อนน่ะครับ ช่าวโลกถึงจาทำได้....ผมเล่นได้แล้วทีแรกก้อนึกว่าpatch ธรรมดา
    พอทำแล้วมันไม่ผ่านก้อเรยต่อเน็ตถึงผ่าน....(เล่นอยากดีแฮะ)

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: