ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: Assignment BF3 ครับ

เกรียนมันเยอะจังว้าา
    กล่าวขอบคุณ
    127
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,363

Assignment BF3 ครับ

Creepping death นี่ไอ้ตรง spot อะไรเนี่ยอะ ทำยังไงครับ กดไรเหรอครับ ตอน กระสุนหรือเลือดน้อย แล้วมันขึ้นมาให้กด Q ไรพวกนี้อะ กดไปก็ไม่เห็นได้เลยครับ ต้องทำไงเหรอครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 503
    สปอตคือ เมื่อพบศัตรูแล้วกดตัว Q มันจะบอกตำแหน่งเป็นจุดสีแดงๆ แล้วให้เพื่อนยิงให้ตายครับ มันจะได้ Spot assit ไรเนี่ยแหละ นี่คือการสปอต หรือรายงานตำแหน่งศัตรูครับ

กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    สปอยไง = =" เล็งที่ศัตรูกด Q มันจะขึ้นสปอตให้ เป็นสามเหลี่ยมบนหัวศัตรู ถ้าเพื่อนยิงก็ได้แต้มสปอต แหมเล่น สไนแต่ไม่รู้สปอต = ="

กล่าวขอบคุณ
    127
    ยังไม่รู้เลยครับว่าสไนมันเล่นกันยังไง ผมเล่นแต่สไตรเกอร์ครับ ยิงอก หัวก็ไม่เหลือง่ายดี แต่ไกลๆไม่ยุ่ง

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ใช้ mav ครับ พอเห็นศตรูก็กด Q มันขึ้นคะเเนนก็ได้เเล้วครับ ตอนเเรกก็ไม่รู้เหมือนกัน

กล่าวขอบคุณ
    822
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,946
    ไปเล่น Team DM แล้วใช้ MAV Spot ได้เร็ว สุดครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Not~P อ่านกระทู้
    สปอยไง = =" เล็งที่ศัตรูกด Q มันจะขึ้นสปอตให้ เป็นสามเหลี่ยมบนหัวศัตรู ถ้าเพื่อนยิงก็ได้แต้มสปอต แหมเล่น สไนแต่ไม่รู้สปอต = ="
    จุก = =" ผมก็ไม่รู้เหมือนกันนะ มีกด spot ด้วย
    Intel i7 920 @3.20 GHZ. Rampage III Extreme RAM 6 GB AMD HD6950 2GB PSN:Linker1991

กล่าวขอบคุณ
    257
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,620
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aspirineth อ่านกระทู้
    ไปเล่น Team DM แล้วใช้ MAV Spot ได้เร็ว สุดครับ
    หรือเล่นด่านรถไฟใต้ดิน ใช้ mav กดรัวๆๆเลยก็ได้ครับ
    steam: gafiled1 origin: gafiled-THรับผากชือเกมใน steam ด้วยราคากันเอง

กล่าวขอบคุณ
    127
    ได้มาละ เล่น Caspian มา กดแหลกเลยครับ ตัวไหนใกล้เพื่อนนี่กดยิกเลยครับ มีการ รีโหลดด้วยเหรอ แล้วถามหน่อยครับ ด่านไรที่มันมีโดผากันอะ จุดเกิดที่โดกันเท่ห์ๆอะครับ

.: Programmer :.
    กล่าวขอบคุณ
    524
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,875
    อื้มๆๆ ใช่ๆๆ MAV สปอตให้เพื่อนง่ายกว่า ไล่แท๊คศัตรูได้ด้วย เล่นถึงกับโดนด่า Noob เลยผมอ่ะ เอา MAV ไล่ชน 555+ หนุกดี

กล่าวขอบคุณ
    257
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yasintorn123 อ่านกระทู้
    ได้มาละ เล่น Caspian มา กดแหลกเลยครับ ตัวไหนใกล้เพื่อนนี่กดยิกเลยครับ มีการ รีโหลดด้วยเหรอ แล้วถามหน่อยครับ ด่านไรที่มันมีโดผากันอะ จุดเกิดที่โดกันเท่ห์ๆอะครับ
    ด่าน Damavand Peak ครับโหมด วางระเปิดเท่านั้น
    steam: gafiled1 origin: gafiled-THรับผากชือเกมใน steam ด้วยราคากันเอง

กล่าวขอบคุณ
    127
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gafiled1 อ่านกระทู้
    ด่าน Damavand Peak ครับโหมด วางระเปิดเท่านั้น
    RUSH เหรอครับ โหมดไหนอะ

Shake well before drinkin
    กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    ว้าว มีงี้ด้วย ใช้ MAV บินไล่ชน แต่มันก็ขึ้น Spot ให้ ต้องกด Q โอ้วต้องลอง!!!!!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย deklnw2012 : 15th January 2012 เมื่อ 12:35
    INTEL core I3 540@3.88 CM V6GT M/B Asus P7P55D RAM 4GB Kingston HIS HD 6850 Raidmax rx-730

กล่าวขอบคุณ
    257
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yasintorn123 อ่านกระทู้
    ลองเซิตหาดูสิ

กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    อืม RUSH นั้นและ วาง M-Com ประมาณ เบส 2 มั่ง

กล่าวขอบคุณ
    545
    ได้รับคำขอบคุณ: 565
    วาง T-UG ครับ

ไม่ต้องกดไรทั้งสิ้น

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 111
    เวลาใช้ MAV ถ้าอยู่ใกล้ศัตรูมันจะแสดงจุดแดงใน Mini Map ให้เพื่อนเราครับ
    ถ้ากด Q Spot มันมีจุดสีแดงขึ้นบนหัวศัตรูให้เพื่อนเราเห็นในหน้าจอเลย
    การ Spot แบบปกติต้องอยู่ในกรอบ 8 เหลี่ยมเท่านั้น
    แต่ MAV Spot ทีได้ทั้งหน้าจอเลยครับ

ผมไม่รู้ว่าแค่กด Q เฉย ๆ มันก็ Spot ให้หรือเปล่า เพราะปกติ ผมจะกดค้างไว้สักพัก พอได้เป้าแล้วต้องคลิกมันถึงจะ Spot ให้ผม
    อ่อ... อีกเรื่องคือ สำหรับหัวหน้า Squad (คนที่ตั้ง Squad ทีมคนแรก) สมารถสั่งลูกทีมได้นะครับ ว่าจะไปยึดธงไหน หรือ ให้ไปช่วยป้องกันธงไหน
    แค่หันหน้าไปที่ตัวแหน่งธงไหนก็ได้แล้วกด Spot มันจะ Lock ธงนั้นแล้วบอกลูกทีมว่า Squad เราจะเน้นบุกไปที่ธงนั้นกันนะ
    มีประโยชน์สำหรับ Squad ที่ไม่ได้คุยไมค์เล่นด้วยกันครับ มันจะทำให้ Squad มีจุดมุ่งหมายเดียวกันในการเล่น
    ไม่งั้นทั้งทีมก็ต่างคนต่างเล่น ต่างเกิดกันคนละที่ 2 คนบุก A อีกคนไปป้องกัน C อีกคนเกิด B จะไปยึด D มั่วไปหมด