ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

.::[Isaac™]::.
    ^%$#@!=Nakhonphanom=!@#$%^
    กล่าวขอบคุณ
    687
    ได้รับคำขอบคุณ: 133

ช่วยด้วยครับ ผมลง windows ผิดไดร์ ยังพอแถม หลงลบ ไดร์ D หายไป ครับ

ผมลงwindows ใหม่แล้วลงผิดไดร์ คือในคอมผมมี windows 2 อันครับผม format ไดร์ที่ลง windows ที่ไม่ใช้ แล้ว บูท คอมลง windows ใหม่ แล้ว ผมหลง ลบ partition ไดร์ D ผมอยากทราบว่า จะสร้าง ไดร์ d ขึ้นมาได้อีกหรือป่าวครับ
    ในคอมผมตอนนี้มีแค่ 2 ไดร์ คือ ไดร์ C และ ไดร์ E ครับ ช่วยผมด้วยนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dead space 2 : 22nd July 2011 เมื่อ 13:50

กล่าวขอบคุณ
    687
    ช่วยผมหน่ยครับ ขอร้อง T_T

- [ The Gang No.99 ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,889
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,804
    เอาวิธีลบวินโดว์ก่อน - เข้าไปที่ Control Panel > System > Advanced > Startup And Recovery >
    ที่ช่อง System Start เลือกลบตัวที่เราไม่ต้องการออก / ส่วนข้อมูลของวินโดว์เก่าใน Document ก็ลบออกด้วย

ส่วนวิธีสร้างไดรฟ์ใหม่ก็ใช้โปรแกรม Magic Partition สร้างใหม่ได้เลย

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    687
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ paripari อ่านกระทู้
    เอาวิธีลบวินโดว์ก่อน - เข้าไปที่ Control Panel > System > Advanced > Startup And Recovery >
    ที่ช่อง System Start เลือกลบตัวที่เราไม่ต้องการออก / ส่วนข้อมูลของวินโดว์เก่าใน Document ก็ลบออกด้วย

ส่วนวิธีสร้างไดรฟ์ใหม่ก็ใช้โปรแกรม Magic Partition สร้างใหม่ได้เลย
    ลบยังไงแลือกแล้วกด ok ก็ไม่มีอะไรเกินเลยครับ

ขอบคุณครับ แต่ผมหลงลบ windows ที่ไม่ใช้แล้ว foemat ไดร์ ที่ไม่ใช้ windows แล้วครับ

ส่วน โปรแกรม Magic Partition ผมใช้ไมาเป็นอะครับ ช่วยด้วยได้ไหมครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dead space 2 : 22nd July 2011 เมื่อ 14:13

กล่าวขอบคุณ
    687
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ paripari อ่านกระทู้
    เวรกรรมงั้นรอแป๊บ สร้างวิธีทำก่อน
    ครับขอบคุณที่ช่วยเหลือนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    687
    แล้วก็เวลาเปิดคอมอะครับ มันให้เลือกด้วยอะครับ มันให้เลือก ว่าจะ windows อะไร ถ้าไม่เข้าใจก็

ตอนเปิดคอมปุ๊ป หน้าจอดำ มีคำว่า windows xp pro บราๆๆๆ และ windows xp pro บราๆๆๆๆ มันให้กด enter เพื่อเลือกเปิด อะครับพอมีวิธีแก้ไขไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    687

คอมผมเหลือไดร์แค่นี้อะครับ

ปล. ไดร์ local E เป็น system reserved มีขนาด 100 mp ครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    Blog Entries
    1
    มาทำในนี้มันไม่เสถียรหรอก ใช้งานไปเดี๋ยวก็มีปัญหาตามมา ลงวินโดว์ใหม่ลบและสร้างparttitionใหม่ดีกว่า สมบูรณ์แน่นอน

กล่าวขอบคุณ
    1,889
    เอาใหม่ตั้งแต่ต้นเลยนะครับ

ขอโทษครับบอกไม่หมด ให้กดที่ตัว Edit ด้วยครับ มันก็จะแสดงหน้าต่างว่าตอนนี้เราใช้ OS. ตัวไหนอยู่
    ถ้าไม่ต้องการ OS. ตัวไหนก็กดลบบรรทัดของ OS. นั้นๆ ทิ้งไปเลยครับ
    เลือกลบ OS. ตัวที่เราไม่ต้องการออก / ส่วนข้อมูลของวินโดว์เก่าใน Document ก็ลบออกด้วย

วิธีใช้งาน Partition Magic

1.เปิดโปรแกรมขึ้นมาก็จะเจอหน้าต่างที่แสดง HDD ในเครื่องเราว่ามีไดรฟ์ไหนบ้าง

2.เลือกที่ Create new a partition แล้วกด Next ไปเรื่อยๆจนเจอกับหน้าต่างที่ใช้กำหนดพี้นที่ของ Pt. ใหม่

3.ทำการกำหนดขนาดพื้นที่ของ Pt. ใหม่ที่เราต้องการ จากนั้นกด Next ไป

4.เมื่อกำหนดขนาดของ Pt. / ชื่อไดรฟ์ / รุปแบบต่างๆแล้ว ถ้าต้องการสร้างให้กดที่ Finish
    แต่ถ้าต้องการแก้ไขค่าต่างๆใหม่มห้กดที่ Back ได้เลย

แค่นี้เราก็จะได้ Partition ใหม่มาไว้ชื่นชมแล้วนะครับ ส่วนรายละเอียดต่างๆของโปรแกรมมันก็มีเยอะนะ
    ถ้าอยากรู้ว่ามีอะไรบ้างก็ลองๆศึกษาดูครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,889
    เอาใหม่ตั้งแต่ต้นเลยนะครับ

ที่ช่อง System Start

(ขอโทษครับบอกไม่หมด) ให้กดที่ตัว Edit ด้วยครับ มันก็จะแสดงหน้าต่างว่าตอนนี้เราใช้ OS. ตัวไหนอยู่
    ถ้าไม่ต้องการ OS. ตัวไหนก็กดลบบรรทัดของ OS. นั้นๆ ทิ้งไปเลยครับ
    เลือกลบ OS. ตัวที่เราไม่ต้องการออก / ส่วนข้อมูลของวินโดว์เก่าใน Document ก็ลบออกด้วย

วิธีใช้งาน Partition Magic

1.เปิดโปรแกรมขึ้นมาก็จะเจอหน้าต่างที่แสดง HDD ในเครื่องเราว่ามีไดรฟ์ไหนบ้าง

2.เลือกที่ Create new a partition แล้วกด Next ไปเรื่อยๆจนเจอกับหน้าต่างที่ใช้กำหนดพี้นที่ของ Pt. ใหม่

3.ทำการกำหนดขนาดพื้นที่ของ Pt. ใหม่ที่เราต้องการ จากนั้นกด Next ไป

4.เมื่อกำหนดขนาดของ Pt. / ชื่อไดรฟ์ / รุปแบบต่างๆแล้ว ถ้าต้องการสร้างให้กดที่ Finish
    แต่ถ้าต้องการแก้ไขค่าต่างๆใหม่มห้กดที่ Back ได้เลย

แค่นี้เราก็จะได้ Partition ใหม่มาไว้ชื่นชมแล้วนะครับ ส่วนรายละเอียดต่างๆของโปรแกรมมันก็มีเยอะนะ
    ถ้าอยากรู้ว่ามีอะไรบ้างก็ลองๆศึกษาดูครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ USED_JKG อ่านกระทู้
    มาทำในนี้มันไม่เสถียรหรอก ใช้งานไปเดี๋ยวก็มีปัญหาตามมา
    ลงวินโดว์ใหม่ลบและสร้างparttitionใหม่ดีกว่า สมบูรณ์แน่นอน
    การลงวินโดว์ใหม่มันก็ดี แต่ จขกท. ต้องการแค่สร้าง Pt. ใหม่และก็ลบวินโดว์เก่าออกก็เท่านั้น
    ไม่ต้องถึงกับต้องลง OS. ใหม่หรอกครับ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: