ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,762

รวมเกม PC แนว Multiplayer Co-op (ช่วยกันผ่านด่าน) Update ทุกวัน!!

ประกาศนิด :เพลงเอาไว้ฟังเล่นๆนะครับ ใครชอบเพลงอนิเมะ มาฟังกันได้

Note : จริงๆมีเยอะกว่านี้ เพราะหลายเกมหายไปหลายส่วนก็เลยต้องอัพใหม่ ที่คัดมาคือไฟล์ยังอยู่ครบครับ ทุกเกมสามารถเล่น Coop ได้

โดยการเล่นแบบ multiplayer แบ่งจากการเล่นเป็น 4 แบบ
    - Local เล่นบนเครื่องเดียวกัน
    - Lan ใช้เชื่อมต่อแบบ lan ไม่ต้องใช้ internet แต่อาจจะเล่น online ได้ด้วย
    - Online ต้องใช้ internet เพื่อเล่น เท่านั้น
    - Lan/Online แต่ต้องใช้ Steam ต้องใช้ Steam ในการเล่นไม่ว่าจะ Lan หรือ Online

สารบัญเกมของกระทู้นี้

Note : บางเกมอาจจะเกมอาจจะเล่น ได้ทั้งหมดคือ Local Lan Online หรือาจจะได้มากกว่าที่ผมบอก แต่ผมแยกตามที่ผมเคยเล่นได้ครับ

LOCAL เล่นบนเครื่องเดียวกัน

All Zombies Must Die!
    Dead Block
    Death Spank
    Jamestown Legend of the Lost Colony
    Ragnarok Battle Offline
    Shank
    Shank 2
    Team Fortress 2 Arcade
    The House of the Dead
    The House of the Dead 2
    The House of the Dead 3
    LAN/ONLINE แบบไม่ต้องใช้ STEAM

Grief Syndrome
    Terraria
    Trapped Dead
    LAN/ONLINE แบบต้องใช้ STEAM

Alien Swarm
    Bunch of Heroes
    Shoot Many Robot
    Worms Reloaded

GAME LIST
    http://nekoload.com/game-list/

LOCAL เล่นบนเครื่องเดียวกันเท่านั้น สามารถเล่นได้โดยการเซต Keyboard และจอยในการเล่น

MEDIAFIRE DOWNLOAD LINK

Jamestown Legend of the Lost Colony(PC)-nekoload.com.rar

Password : Jamestown_UPLOAD_BY_www.nekoload.com

ที่มา+รายละเอียดเพิ่มเติม : http://nekoload.com/pc-game/jamestow...ost-colony-pc/

The House of the Dead (PC)-nekoload.com.rar

Password : THOTD-By-nekoload.com

ที่มา+รายละเอียดเพิ่มเติม : http://nekoload.com/pc-game/the-house-of-the-dead-pc/

The House of the Dead 3 (PC)-nekoload.com.part1.rar
    The House of the Dead 3 (PC)-nekoload.com.part2.rar

Download Password : THOTD-By-nekoload.com
    Extract Password : www.nekoload.com

ที่มา+รายละเอียดเพิ่มเติม : http://nekoload.com/pc-game/the-house-of-the-dead-3-pc/

All Zombies Must Die! (PC)-nekoload.com.part1.rar
    All Zombies Must Die! (PC)-nekoload.com.part2.rar
    All Zombies Must Die! (PC)-nekoload.com.part3.rar

Download Password : AZMD-By-nekoload.com
    Extract Password : www.nekoload.com

ที่มา+รายละเอียดเพิ่มเติม : http://nekoload.com/pc-game/all-zombies-must-die-pc/

Team Fortress Arcade (PC)-nekoload.com.zip

Password : TFTA-By-nekoload.com

ที่มา+รายละเอียดเพิ่มเติม : http://nekoload.com/pc-game/team-fortress-2-arcade-pc/

LAN/ONLINE แบบไม่ต้องใช้ STEAM

ต้องใช้โปรแกรมพวกนี้ด้วย!
    - Dotnetframework 4.0
    - Visual Studio 2010
    - XNA 4.0
    dotNet-VCS-XNA.rar

Terraria Version 1.1.2
    Terraria-v1.1.2.zip

วิธีการเล่น

http://wiki.terrariaonline.com/Terraria_Wiki

ที่มา+รายละเอียดเพิ่มเติม : http://nekoload.com/pc-game/terraria-pc/

Trapped Dead (PC)-nekoload.com.part1.rar
    Trapped Dead (PC)-nekoload.com.part2.rar
    Trapped Dead (PC)-nekoload.com.part3.rar
    Trapped Dead (PC)-nekoload.com.part4.rar

Download Password : TDEAD-By-nekoload.com

ที่มา+รายละเอียดเพิ่มเติม : http://nekoload.com/pc-game/trapped-dead-pc/

STEAM ONLINE OR LAN MULTIPLAYER
    (ต้องใช้ STEAM ในการเล่นและ CRACK STEAM)

NOTE : การเล่นแบบ steam online มีความเสี่ยง (สำหรับแบบ lan อาจจะไม่) เพราะ crack steam ที่ใช้อาจจะใช้ไม่ได้ในช่วงเวลาที่คุณมาเล่นพอดี หรืออาจจะเล่นอยู่แล้วใช้ไม่ได้ ซึ่งผมไม่รู้ว่ามันจะดีถึงเมื่อไหร่ ถ้าทาง steam รู้เค้าก็จะบล๊อคช่องทางนั้น ซึ่งเราไม่รู้เลย เกมไหนที่เล่นแบบ online อย่างเดียวจึงมีความเสี่ยงมาก แต่คุณสามารถเล่นคนเดียวได้ ถึงแม้ว่าจะโดนบล๊อคก็ตาม

เกม multiplayer แบบใช้ steam ต้องใช้ crack steam ถึงจะออนไลน์ได้ครับ
    วิธีใช้ Crack steam ให้นำไปทับกับตัวเกมเลยครับ เฉพาะเกมที่ใช้ Steam โดยตัวเกมต้องลงแต่ crack เพียงอย่างเดียวครับ
    ปล.สำหรับคนที่เคยเล่น Dead Island จากกระทู้ก่อนๆของผมคงจะเข้าใจวิธีการดี

ข้อควรระวัง : เมื่อคุณใช้ crack steam เดียวกันกับเกมหลายเกมๆ จะส่งผลให้เซฟเกมหายได้ เพราะเกมจะเซฟลง crack steam นั้นๆ เพรราะฉะนั้นเวลาเล่นให้เล่นเป็นเกมๆครับ

Crack Steam By Gametoon.rar

Worms Reloaded(PC)-nekoload.com.part1.rar
    Worms Reloaded(PC)-nekoload.com.part2.rar
    Worms Reloaded(PC)-nekoload.com.part3.rar
    Password :WormReload_UPLOAD_BY_www.nekoload.com

ที่มา+รายละเอียดเพิ่มเติม : http://nekoload.com/pc-game/worm-reloaded-pc/

อย่าเพิ่งโหลดครับ ใครจะเล่นโหลดเล่นผ่าน steam ไปเล่นครับ
    http://store.steampowered.com/app/630/
    ปล.ไฟล์ที่ผมทำมันนานแล้วและ จำไม่ได้เหมือนกันว่าตอนนั้นทำยังไงบ้าง แต่ผมเคยทำเป็น nonsteam เล่นได้จริงๆครับ แต่มีบัคอยู่ครับ

Bunch of Heroes NKL(PC)-nekoload.com.part1.rar
    Bunch of Heroes NKL(PC)-nekoload.com.part2.rar
    Password : BunchofHeroes-NKL-Installer-www.nekoload.com
    oalinst (ใครเข้าเกมไม่ได้ให้โหลดนี่ไป)

ที่มา+รายละเอียดเพิ่มเติม : http://nekoload.com/pc-game/bunch-of-heroes-pc/

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gametoon : 2nd May 2012 เมื่อ 19:30

BF series
    กล่าวขอบคุณ
    411
    ได้รับคำขอบคุณ: 606
    เกม mario neko มันcoop ได้หรอครับ

เกม Alien swarm มันแจกฟรีใน steam อยู่แล้วไม่ใช่หรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ folktheboom อ่านกระทู้
    เกม mario neko มันcoop ได้หรอครับ

เกม Alien swarm มันแจกฟรีใน steam อยู่แล้วไม่ใช่หรอครับ
    Mario neko coop ไม่ได้ครับ พอดีก๊อบแล้วมันติดมาด้วย

ส่วน alien swarm สามารถโหลดผ่าน steam ได้ครับ แต่ว่าตัวนี้ผมทำไว้จริงๆไว้สำหรับ non-steam ครับ คือไม่ต้องใช้ steam เล่นนั่นเอง

กล่าวขอบคุณ
    5
    เอาไปรวมกับกระทู้แรก ถ้าล้นจะมาต่อที่กระทู้นี้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gametoon : 2nd May 2012 เมื่อ 15:27

กล่าวขอบคุณ
    155
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,956
    Bunch Of Hero ออนไลน์ไม่ได้ แลนก็ไม่ได้ ลองแล้วเน่อ

แต่เล่นคนเดียวได้
    มีคนเคยถามว่า. . . โลกสวยแค่ไหน. . . คำตอบมันอยู่ที่ว่า เราได้เจอกับ "ใคร" บนโลกนี้ต่างหาก. . .

กล่าวขอบคุณ
    361
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,881
    เดียวจะลองดูเด้อ Alien Swarm NO STEAM จะแลนในร้านดู
    AMD Athlon II X4 860K/ASROCK FM2A58M-HD+ R2.0/ Zotac GTX 750 Ti (2GB) / Hyper-X DDR3(1600) 8GB Kingston/ PS (80Plus) Tsunami Black Strom 550W

เชียงใหม่ All Zone
    กล่าวขอบคุณ
    1,828
    ได้รับคำขอบคุณ: 766
    ออน ไม่ได้สักเกมเลยครับ....

กล่าวขอบคุณ
    361
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,881
    Alien Swarm NO STEAM ลองแล้วเล่นไม่ได้อ่ะัคับ
    AMD Athlon II X4 860K/ASROCK FM2A58M-HD+ R2.0/ Zotac GTX 750 Ti (2GB) / Hyper-X DDR3(1600) 8GB Kingston/ PS (80Plus) Tsunami Black Strom 550W

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Notsosure อ่านกระทู้
    Bunch Of Hero ออนไลน์ไม่ได้ แลนก็ไม่ได้ ลองแล้วเน่อ

แต่เล่นคนเดียวได้
    พวกที่ multiplayer แบบใช้ steam ต้องใช้ crack steam ถึงจะออนไลน์ได้ครับ
    วิธีใช้ Crack steam ให้นำไปทับกับตัวเกมเลยครับ เฉพาะเกมที่ใช้ Steam

Crack Steam By Gametoon.rar

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ napushi อ่านกระทู้
    ออน ไม่ได้สักเกมเลยครับ....
    เกมที่ออนไม่ได้เพราะ crack steam มันเก่าไปครับ ให้เอาตัวใหม่ไปลองแทนนะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ohoza0693 อ่านกระทู้
    Alien Swarm NO STEAM ลองแล้วเล่นไม่ได้อ่ะัคับ
    ตัว non steam ที่ผมทำไว้ ผมจำไม่ได้แล้วว่าทำยังไง คงต้องเล่นแบบ online เอาครับ
    http://store.steampowered.com/app/630/

ปล.หวังว่าเดี๋ยวผมคงไม่ต้องมาล่า steamapid อีก เพราะตอน dead island แทบจะเสียวันต่อวัน หวังว่าคนที่จะเล่นแบบ steam online คงจะเข้าใจนะครับ ว่า lobby ที่เราเล่นนั้นมาจากการ hack ไปเล่นที่ server free ของเกมจำพวก demo ที่มีระบบใกล้เคียงกันและยังไม่บล๊อคเราถึงจะเล่นได้ การที่เราเล่นไม่ได้เพราะมาจากการบล๊อคของ steam ครับ

.::[Isaac™]::.
    ^%$#@!=Nakhonphanom=!@#$%^
    กล่าวขอบคุณ
    687
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    ขอบคุณมากๆๆเลยครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    หาเซิฟ Terraria 1.1.2 คับ

กล่าวขอบคุณ
    834
    ได้รับคำขอบคุณ: 108
    ขอบคุณมากๆคับบ
    เริ่มใหม่...ได้ถ้าหัวใจ "ไม่ยอมแพ้"

กล่าวขอบคุณ
    5
    ถ้าเกมไหนเล่น multiplayer ไม่เป็นถามได้นะครับ บางเกมต้องใช้จอยเล่น บางเกม lan เอา บางเกมใช้จอย xbox เล่นเท่านั้น

UPDATE
    All zombie must die
    Grief Syndome
    The House of the Dead
    Team Fortress 2 Arcade
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gametoon : 1st May 2012 เมื่อ 01:12

กล่าวขอบคุณ
    5
    เอาไปรวมกับกระทู้แรก ถ้าล้นจะมาต่อที่กระทู้นี้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gametoon : 2nd May 2012 เมื่อ 15:27

♥ in your heart
    กล่าวขอบคุณ
    608
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    worm reload นี่ co-op ผ่าน hamachi ได้ใช่มั้ยครับ
    Project : U'nder-Noob! การกลับมาหลังความล้มเหลว

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ puppypuccy'z อ่านกระทู้
    worm reload นี่ co-op ผ่าน hamachi ได้ใช่มั้ยครับ
    จริงๆออนไลน์เลยก็ได้ครับ ไม่ต้องผ่านฮามาชิยังได้ แต่ต้องเป็นคนที่มีไอดีสตรีมที่สามารถ invite เพื่อนได้ครับ

ปล.จริงๆ worm ถ้าจะพูดจริงๆ น่าจะเป็น multiplayer mode ครับสำหรับถ้าจะเล่นออนไลน์นะ
    ถ้าจะเล่นแบบช่วยกันถล่ม com แบบ co-op mode ต้องเล่นแบบเครื่องเดียวกันครับ

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    All Zombies must die นี่lanรึว่าsteamอ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ doujin อ่านกระทู้
    All Zombies must die นี่lanรึว่าsteamอ่ะครับ
    local เท่านั้นครับ สามารถเล่นได้โดยใช้จอยเล่นครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,667
    Blog Entries
    1
    Rangnarock อะครับ online ได้ด้วยหรอ

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hero23093060 อ่านกระทู้
    Rangnarock อะครับ online ได้ด้วยหรอ
    Ragnarok battle offline online ไม่ได้ครับ เล่นได้แต่แบบ local คือเล่นบนเครื่องเดียวกันเท่านั้น

ปล.จำพวกที่ online จะเป็นพวกที่ใช้ Steam ซึ่งผมคั่นไว้ให้แล้วครับ ถ้าว่างๆจะมาแยกให้เป็นหมวดๆอีกทีครับ

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 141
    All Zombies Must Die! เล่นหลายคนทำไงครับ LAN กันได้ป่าว แล้วเกมที่ใช้ crack stream ต้องใช้ stream ในการเล่นด้วยหรือป่าว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MunWa001 : 1st May 2012 เมื่อ 21:15

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MunWa001 อ่านกระทู้
    All Zombies Must Die! เล่นหลายคนทำไงครับ LAN กันได้ป่าว แล้วเกมที่ใช้ crack stream ต้องใช้ stream ในการเล่นด้วยหรือป่าว
    All Zombies Must Die! เล่นได้แต่แบบ local ครับ คือเล่นบนเครื่องเดียวกัน ต้องใช้จอยต่อเล่นด้วยกันเท่านั้น
    โดนสามารถสับเปลี่ยนตัวละครได้ที่ฐานภายในเกม แต่ไม่แน่ใจว่าต้องเล่นจนได้ตัวละครที่ 2 ก่อนหรือป่าว ถึงจะเล่น หลายคนได้ เพราะตอนผมเล่น coop ตอนนั้นมีตัวละครหลายตัวแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    5
    ตอนนี้แยกประเภทให้หมดแล้วนะครับ
    ปล.ตอนแรกแยกเป็น post ไว้แล้วเหมือนมันจะเละกว่าเดิม เลยเอาไปรวมกับกระทู้แรกก่อน ถ้ามันล้นแล้วจะเอามาต่อใหม่ครับ

กล่าวขอบคุณ
    412
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    155
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,956
    grief syndrome นี่ ออนไลน์ได้กี่คน อ่ะ
    มีคนเคยถามว่า. . . โลกสวยแค่ไหน. . . คำตอบมันอยู่ที่ว่า เราได้เจอกับ "ใคร" บนโลกนี้ต่างหาก. . .

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: