อยากทราบความรู้สึกของคนที่เล่รแผ่นแท้หน่อยค่ะ ว่ารู้สึกยังไง
ตอนนี้เราเองก็เล่นแผ่นแท้ มีแค่3เกมเอง แต่จะเล่นเฉพาะเกมที่ชอบ(ตั้งใจจะเล่นแต่แรก)
คือเรามีแผ่นมือ1 1เกม อีก2เกมเป็นมือสอง แต่ก็ช่วยประหยัดได้ดี

เห็นว่าคนเล่นแท้ ออนไลน์ไม่มีปัญหา ส่วนตัวยังทำไม่เป็นเลย อยากเล่น RE5ออนไลน์มากๆค่ะ

รู้สึกดีนะ ที่เล่นแผ่นแท้ เพราะเคยมีเครื่อง PSP3000 ที่มันทำเล่นผ่านเม็ม คือมีแผ่นแท้1แผ่น(เกม Miku2)
แต่พอเล่นเกมผ่านเม็มที่พบคือ อาการสะดุด สำหรับเราก็เบื่อนะ
แต่ตอนนี้ PSPเราหายไปแล้วเหลือแต่แผ่นเอาไว้ดูเป็นของต่างหน้า กะว่าจะซื้อมือ2มาเล่น แต่ก็เปลืองตังค์ เพราะยังเรียนอยู่ม.ปลายเอง แถมเงินที่ซื้อก็เป็นเงินเก็บเอง

เอาเป็นว่า สนับสนุนแท้แล้วมันมีข้อดีเยอะแยะแล้วกันนะคะ (ความรู้สึกส่วนตัว)