ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    329
    ได้รับคำขอบคุณ: 175

[MediaFire] MAGICKA VIETNAM [2012/ENG/REPACK] + Update +Online

Updade 1.4.6.0

Part 1 Part 2 Part 3

System: Windows XP/Vista/7 (32 - or 64-bit)
    Processor: Pentium Core 2 Duo 2.0 GHz or equivalent
    Memory: 1 GB
    Video card: GeForce 7800 or equivalent video card
    Sound Card: DirectX9-compatible

ScreenShot

รูปต่อจากนี้จะเล่นคนเดียวครับ เพราะช่วงที่ทำไม่มีคนเล่นด้วย
    แล้วจะอัพเดทให้ครับถ้าเล่นมากกว่า1คน

MediaFire
    .::Part 1 : Part 2 : Part 3 : Part 4 ::.

CARBONZMAGICKA

.::Step ::.

อย่าลืม : ต้องสมัคร Account ของ Steam ใหม่ด้วยนะครับ
    และก็เป็นไปได้ให้ ลบ และ ลง ใหม่ตามขั้นตอนจะชัวมากกว่าครับ

1.Download Steam และติดตั้งครับ ติดตั้งเสร็จมันจะขึ้นให้อัพเดท กดปิดเลยครับ

2.Download Smart Steam และแตกไฟล์จะได้ไฟล์ Steam ให้นำไปทับของเดิมเลยครับ

3.ให้ลงเกมส์ Magicka ไว้ที่ "X:\...\Steam\steamapps\common\magicka" (คือลงไว้ในสตรีมในโพลเดอร์ Magicka )

4.Download Updade #29 (1.4.6.0) Part 1 Part 2 Part 3 จะได้ไฟล์ชื่อ Steamapp ให้เอาไปทับของเก่าที่เราลง steam ไว้

5. Download Tungle และติดตั้งสมัครด้วยครับ

6.จากนั้นเปิด Smart steam และลงชื่อเข้าใช้ พร้อมกับ Tungle (เปิดSmart steam ไม่ใช้ Steam เฉย ๆ)

7.เปิดเกมส์ Magicka ตามปกติ เปิดมามันจะขึ้นอะไรก็ตามให้กด เล่นเกมส์ อย่างเดียวครับ หรือจัดเรียงไฟล์สักหน่อย นอกจากนี้ห้ามกดอย่างอื่นครับ

8. เข้าเกมส์มากด Online ถ้าจะ Join ให้เอา Ip ที่หน้า Tungle ครับ โดยกดที่ Ip-Address และใส่ ip ลงไป ถ้าจะเป็น Host ก็สร้งและปิด VAC ด้วยครับ

9.Have fun

วิธีเข้า Tungle ครับ

เปิดมาให้เลือกแถบซ้ายมือว่า Action แล้วเลื่อนไปหาเกมส์ Magicka เลย หรือ

ข้างบนแถบซ้ายจะมีให้ ค้นหา ก็พิมพ์ชื่อเกมส์ลงไปเลยครับจากนั้นคลิกเข้าเซิฟมาจะเอา ip ของ Host

ให้หาชื่อ Host ที่แถบขวาแล้วคลิกขวาเลือก copy ip to clipboard เท่านี้ก็ได้ ip Host แล้ว

CarBoNz
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย -C[-a-R-_BoNz]- : 18th January 2012 เมื่อ 23:28

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 23 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    329
    มาช่วยกันเล่นหน่อยครับ เนื่อเรื่องของภาคต่อมันยากมากจริง ๆ

กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 206
    ไม่อชบเกมแนวนี้ครับ แต่มาเจิมและบวกให้ครับ+1
    HOW TO KILL A ZOMBIE

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    ชอบมากครับเกมนี้แต่ ภาคเก่าผมยังไม่มีปัญญาเล่นจบเลยครับ มันยากจริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    329
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dunyaluck อ่านกระทู้
    ชอบมากครับเกมนี้แต่ ภาคเก่าผมยังไม่มีปัญญาเล่นจบเลยครับ มันยากจริงๆ
    ถ้าเป็นภาคแรก ผมเล่นจบแล้ว แต่มันมีภาค Update ยากมาก ๆ แค่ Cha 3 ผม กับพี่เล่นกัน 2 วันแล้ว บอส โหดเกิน ยากจริง ๆ ครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    รบกวนทีครับ Updade 1.4.6.0 โหลดไม่ได้เลยครับ

ในใจของใครบางคน -///-
    กล่าวขอบคุณ
    1,350
    ได้รับคำขอบคุณ: 559
    ไม่มีภาคแรกหรอครับ -*-

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ผมหาตัวอัฟเดทได้ละ แต่พอเข้าเกมส์แล้วมันเด้งไปที่สตีมแล้วก็ไม่เกิดไรขึ้นเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    229
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    Smart Steam กับ ตัว updade มันโหลดไม่ได้อะครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    เหมือนๆที่โหลดกันไม่ได้นี่ เว็บโฮสมันโดน FBI ปิดเว็บอะครับ ผมลองเข้าไปโฮสหลักมันดูละ - -*

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    มีวิะีเล่นแบบ ไม่ออนไลท์ มั้ย อะครับ

กล่าวขอบคุณ
    329
    มีครับ ต้องการ Pm มาครับ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    เล่น ออนไลน์ได้จริงหรอครับ ผมสนนะ เห็นพี่ Lawbreaker เล่นแล้ว ชอบมาก

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    โอ้เล่นออนไลน์แบบนี้มันสะใจแน่ครับเพราะว่าผมมีตัวเกมอยู่แล้วเดียวโหลดแพทเอาอย่างเดียว ขอบคุณมากนะ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    อัพ ตัว อัพเดต ใหม่ได้มั้ยอ่ะครับ ผมโหลดไม่ได้

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ตัวอัพเดทโหลดไม่ได้นะครับ ช่วยอัำพให้ใหม่หน่อนะครั ขอบคุณมาก

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    ลิงค์ตาย อ่าครับ