ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ราชันชุดขาว~!!
    กล่าวขอบคุณ
    4,122
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,498

ขอเทคนิคการเล่นฟุตซอลหน่อยครับ

พอดีวันนี้เห็นเค้าเล่นเลยลงไปเล่นด้วย ปากฏว่า (- -) แห้วครับ ทำไรไม่เป็นเลย รับก็รับไม่ค่อยดี

เลยอยากจะถามเทคนิคพวกพี่ๆ น้อง เพื่อนๆ ทุกคนว่า พอมีเทคนิคอะไรไหมครับ จะลองไปทำดู ^^

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    ขยันไล่บอล หมั่นซ้อม เห็นเป็นส่ง อย่าเล่นเห็นแก่ตัวมาก มีโอกาสก็ยิง และที่สำคัญ ถ้าเติมเกมรุกเขาสวนมาให้รีบลง ฟุตซอล 5 คน ถ้าคุณคือกองหลังตัวสุดท้าย โอกาสเสียสูงเหมือนกัน แค่นั้น จบหลักสูตร สำหรับผม

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,238
    หัดจับบอลกับฝ่าเท้า + อ่านทางบอลให้ออกเวลาโดนบุกเร็วครับ ฟุตซอลจะเสียประตูกันบ่อยเวลาโดนบุกเร็ว

ส่วนตัว ผมเล่นนายประตู กะ กองหลัง ครับ เวลาผมแย่งผมจะเข้าบอลโดนใช้ตัวผมสไลด์เ้ข้าไปดักระหว่างบอลกับผู้เล่นเลย ต้องฝึกบ่อยๆ มันจะดักได้ดี แต่ระวังโดนดึงบอลเข้าด้านหลัง ฮ่าๆๆ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    Petchabun Tottenham Road
    กล่าวขอบคุณ
    525
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,105
    รวดเร็ว มีไหวพริบ และไม่เห็นแก่ตัว แค่นั้นก็เก่งแล้วล่ะครับ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    617
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    ก็ต้องมีความเร็ว มีไหวพริบ การใช่หัวคิดว่าจะเลือกเล่นยังไง ลูกกลมๆ พลิกไปไหนก็ได้ สบาย อย่างผมฝึกก็ส่งต่อบอล เลี้ยงส่ง ยิงผมไม่ค่อยยิงเลย ยิงไม่ค่อยเข้าเท่าไหร่ ฮ่าฮ่า
    พัชรศรี ปิ่นประยูร

♥ MUSIC
    กล่าวขอบคุณ
    2,944
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    วิ่งประกอบตัว อย่าเข้าพวด ใจเย็น ส่งคืนกลับหลังบ้างเมื่อขึ้นเกมไม่ได้ มั่นใจในผู้รักษาประตู จ่ายแม่น ความคิดสร้างสรรค์ดี ต้องมี Teamwork สูง เติมเกมตลอดเวลา วิ่งหาช่อง ใส่เทคนิคเล็กน้อย ไม่เลี้ยงเดี่ยว จบ ...

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

TeamKakKak@JKG
    กล่าวขอบคุณ
    427
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,240
    Blog Entries
    1
    ถ้าเป็นคนไม่คล่องตัวอย่างผมให้ไปเล่นฟุตบอลสนามใหญ่เหอะ แต่ถ้าอยากเล่นฟตซอลจริงๆ แล้วตัวใหญ่ ให้เล่นกองหลัง ฟุตซอล ถ้าไม่คล่องตัวจริงๆ เล่นยากนะ เพราะพื้นที่มีจำกัด จะมาจ่ายอย่างเดียวก็ไม่ได้ ฉนั้น เราต้องเป็นคนที่มีความคล่องตัว

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ราชันชุดขาว~!!
    กล่าวขอบคุณ
    4,122
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,498
    ขอบคุณครับ แต่ปัญหาสำคัญอีกข้อคือ ผมตื่นคนครับ แบบว่า ตอนอยุกับเพื่อนอย่างงี้เล่นกันไม่กี่คน ผมเลี้ยงหลบมันได้นะครับ

เลี้ยงดีด้วย แต่แบบว่า อยุ่กับคนเยอะๆเนี่ย ทำไรไม่ถูกเลยครับ ตาผมจะต้องมองบอลอย่างเดียวเลย กลัววืด เด๋วจะกลายเป็นไอ้งั่งอีก - -

ทำให้ไม่มองเพื่อน หรือส่งไม่ดีนั่นเอง T_T

♥ MUSIC
    กล่าวขอบคุณ
    2,944
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wanjaiteeruk อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับ แต่ปัญหาสำคัญอีกข้อคือ ผมตื่นคนครับ แบบว่า ตอนอยุกับเพื่อนอย่างงี้เล่นกันไม่กี่คน ผมเลี้ยงหลบมันได้นะครับ

เลี้ยงดีด้วย แต่แบบว่า อยุ่กับคนเยอะๆเนี่ย ทำไรไม่ถูกเลยครับ ตาผมจะต้องมองบอลอย่างเดียวเลย กลัววืด เด๋วจะกลายเป็นไอ้งั่งอีก - -

ทำให้ไม่มองเพื่อน หรือส่งไม่ดีนั่นเอง T_T
    เป็นปัญหาที่ใหญ่มาก ... ไม่ว่าจะเก่งแค่ไหน แต่ขาดจุดจุดนี้ไป ทำให้เสียรูปเกมได้ เพราะการตื่นสนามจะทำให้เราไม่มีสมาธิจดจอกับเกม คุณต้องฝึกด้านจิตใจ ต้องนิ่งมากกว่านี้ โดยส่วนตัวผมเอง ไม่ค่อยนิ่งเท่าไรแค่พอตัว ไปนั่งสมาธิกับฝึกเล่นกับคนแปลกหน้าบ่อยๆ แล้วก็จะชินเองหละครับ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Mesut Ozil
    กล่าวขอบคุณ
    970
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,137
    Blog Entries
    1
    พอดีเลยครับผมกำลังจะลง ลีคพอดีเลย เป็นโกลครับ ต้องตื่นตัวตลอดเวลาสำคัญมากครับครึ่งสนามมีโอกาศผมก็ยิงแล้ว

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    532
    ได้รับคำขอบคุณ: 798
    เเนวมางการเล่นเบื้องต้นนะครับนะครับ กองหน้า ฝึกเดาะบอลก่อนนะครับ เดาะซ้ายขวานะครับ ยังไม่คล่องก็ ข้างที่ถนัดก่อนข้างเดียว 5 ครั้ง การฝึกนี้จะทําให้เราเตะไม่วืดนะครับ
    กองกลาง ไม่ยากครับ ฝึกเลี้ยงลูก ครับ อาจจะเอาของมาวางเรียงกันเเล้วเวนช่องเอาใว้นะครับ เเล้วก็เลี้ยงหลบวนไปวนมา ถ้าคล่องเเล้วก็เพิ่มจํานวนจนคิดว่าตัวเองนั้นชํานาญพอนะครับ
    กองหลัง ฝึกไล่บอล สกัดบอลนะครับ ต้องมีเพิ่นมาช่วยนะครับ โดยให้เพื่อนเลี้ยง มาหาเราเเล้วเราก็เเย่งบอลนะครับ อาจจะสไลด์บอลนะครับถ้าจะสไลด์ต้องไปฝึกในสนามหญ้านะครับ เพื่อความปลอดภัย
    SPEC = CPU Core i5 4670 3.40 Ghz /// Ram 8 Gb /// VGA Giggabyte GTX 770 OC
    edition /// PW : Corsair 650 W

กล่าวขอบคุณ
    134
    ได้รับคำขอบคุณ: 82
    ใช้แค่สัญชาตญาณแค่นั้นก็พอแล้วครับสำหรับฟุตซอลแล้วก็คุณตองมีพละกำลังที่แข็งพอตัวถึงจะเก่งครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ฝากเนื้อฝากตัว

กล่าวขอบคุณ
    532
    ได้รับคำขอบคุณ: 798
    นี้เลยครับ เข้ากระทู้นี้เลย
    http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=60806
    อาจจะช่วยได้ไม่มาก เเต่ก็เป็นเเนวทางสําหรับมือใหม่สู่ชั้นเซียนนะครับ อิอิ
    SPEC = CPU Core i5 4670 3.40 Ghz /// Ram 8 Gb /// VGA Giggabyte GTX 770 OC
    edition /// PW : Corsair 650 W