ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ linker19191 อ่านกระทู้
    ไม่เห็นจะทุเรศเลยครับ (ทุเรศมันแรงไปนะครับ) เกมส์ไทยงบน้อยก็น่าจะรู้ๆอยู่ ผมว่าต้มยำกุ้งอ่ะดีนะ สนุกด้วย แต่ที่เจ๊งมันเปนเพราะตลาดเกมส์เมืองไทยตะหากล่ะครับ
    ผมว่ามันก็คล้ายๆกับหนังไทยนั้นแหละ เน้อะ

งบน้อย

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ piekie อ่านกระทู้
    เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ ตลาดเกมส์บ้านเราไม่แข็งแรงพอ
    ทุเรศมันแรงไป เกมส์เค้าก็ทำได้ดีในฉบับของไทยนะ
    เพราะเรายังไม่มีคนที่จะทำเกมส์เป็นอาชีพจริงๆเหมือนประเทศอื่นเค้า
    เพราะว่าเราไม่มีพื้นฐานทางด้านนี้พอ
    จริงที่ตลาดเกมบ้านเราไม่แข็งแรง เพราะเราไม่มีการส่งเสริม อีกทั้งมุมมองของธุรกิจเกมในบ้านเรายังเป็นมุมมองที่เป็น "สีเทา" อยู่
    ซึ่งดูเหมือนว่าในหลายๆองค์ประกอบแล้ว เกม นั้น ไม่ใช่สินค้าประเภทที่จะบูมได้ดีในประเทศไทย เพราะวิสัยทัศน์ที่คร่ำครึเป็นไดโนเสาร์เต่าล้านปี
    แต่ถ้าบอกว่าคนไทยไม่มีบุคลากรดีๆ อันนี้ผมไม่เห็นด้วย มีโปรแกรมเมอร์คนไทยไปได้ดิบได้ดีอยู่ในค่ายเกมต่างประเทศมากมาย
    แม้แต่ในซี่รี่ย์ที่เรารู้จักดีอย่าง CoD:MW หนึ่งในทีมงานนั้นก็เป็นคนไทย ซึ่งเกมนี้คงไม่ต้องพูดว่ามันเป็นเกมที่รู้จักกันทั่วโลก
    ผมกล้าพูดได้ว่าสิ่งที่ทำให้โปรแกรมเมอร์ระดับหัวกะทิเหล่านี้หันหลังให้กับตลาดในประเทศ เพราะว่าค่าแรงต่ำและได้ไม่คุ้มเสีย
    บิท-แผ่นผี นี่หละคือส่วนหนึ่ง ผลิตเกมออกมา ทุกคนรู้จัก ทุกบ้านมีเล่น แต่โปรแกรมเมอร์กินแกลบ หมายความว่า?
    ผลิตสินค้าออกมาล็อตหนึ่งขายได้จริงแค่ 10% นอกนั้นขาดทุน บริษัทจะมีปัญญาหาเงินเป็นแสนๆมาจ้างโปรแกรมเมอร์ระดับแนวหน้าไหม?
    แน่นอนว่าไม่มีปัญญา อันนี้ผมก็ไม่รู้จะพูดกันยังไงนะ คนเป็นโปรแกรมเมอร์ก็คนทำงาน ไม่ใช่เทพ จะได้อิ่มทิพย์ งานที่ไหนทำกำไรได้มากกว่าเขาก็ไป
    สุดท้ายมันก็ไม่พ้น "ทำตัวเอง" นั่นแหละ แล้วก็มาดิสเครดิตกันเองว่าเกมไทยไม่ดียังงั้นยังงี้
    แน่นอนเรื่องนั้นผมไม่เถียง เพราะอะไร เพราะคนเก่งๆเขาไปอยู่ที่อื่นกันหมดแล้ว ที่เหลือก็มีแต่คนที่ทนอยู่กัน บริษัทก็มีกำลังจ้างได้แค่นั้น
    หรือคุณว่าไม่จริง?

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

WING41 Airforce Base
    กล่าวขอบคุณ
    612
    ได้รับคำขอบคุณ: 742
    รอดูว่าจะทำได้ดีแค่ไหน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    อย่าเผานะ .. เลื่อนวันออกจำหน่ายไปเรื่อยๆเหมือนพวกเกมอื่นๆก็ได้ อินเทรน จะได้ทำออกมาดีๆ

กล่าวขอบคุณ
    708
    ได้รับคำขอบคุณ: 517
    Blog Entries
    1
    คงไม่พ้น Unreal Engine แน่ๆ....

กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,440
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ultratan อ่านกระทู้
    เดี๋ยวก็ออกมาเหมือนเกมต้มยำกุ้ง ทุเรศ เจ๊งไม่เป็นท่า เกมออกมาเมื่อไรขอจัดบิทก่อนละกันนะ ถ้าเวิร์คจริงค่อยไปสอยแผ่นแท้
    เท่าที่เห็นคนพูดแบบนี้ ไม่เคยซื้อแผ่นแท้ซักคน

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,078
    ผมว่าเกมคนไทยก็ดีนะครับ แต่งบน้อยและเค้าเร่งงานครับทำให้ออกมาไม่ได้ดังใจผู้เล่น คนที่พูดว่าห่วย ทุเรศ คุณไม่เคยสัมผัสด้านนี้จริงๆน่ะสิครับถึงพูดแบบนั้น
    งานแต่ละชิ้นกว่าจะออกมา กว่าจะเขียน Algorithm ให้ตัวเกม มันไม่ใช่ของง่ายครับ
    คนไทยเก่งๆหลายคนหันหลังให้กับวงการพวกนี้เพราะค่าแรงน้อย แรงงานคนเดียวทำงานหลายด้านและได้งานที่ไม่ถนัด พวกผู้จำหน่ายอยากได้งานมากกว่าเงินที่ลงทุนไป
    ผมเป็น Animator อยู่ ผมยังอยากหันหลังให้กับงาน animation ของไทยเลยครับ

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    ต้องอาศัยงบแหละครับ จะให้เท่าเกมดังๆ อย่าง AC COD หรือ พวก BF3 คงไม่ไหว ทุนก็น้อย ตลาดไม่แข็งแรง

ปล.ต้มยำกุ้ง ผมซื้อแผ่นแท้ด้วยนะ อิอิ ที่ 7 - 11 699 บาท

กล่าวขอบคุณ
    708
    ได้รับคำขอบคุณ: 517
    Blog Entries
    1
    เอ่อ...มัน 299 ไม่ใช่เหรอครับ...

เรปล่างเป็นเกย์
    ดวงจันทร์ เเต่โดนNASAปกปิด
    กล่าวขอบคุณ
    3,264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,636
    ขอภาพเเบบ minecraftได้ปะ

My name by way is Dante!
    กล่าวขอบคุณ
    167
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,368
    เกมมันจะเป็นแบบตะลุยแบบสองมิติด้านข้างครับ(นึกถึงพวกคอนทร้า)

อ่านจากคนที่ได้ไปเทสมานะครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    เป็น Gamer ที่ดี อย่าดูถูกเกม ครับ เกมทุกเกม ล้วนใช้ ความคิด ความทุ่มเท เท่ากันหมด วิจารณ์ได้ แต่ดูถูกเกม ผมว่ามันเกินไป

กล่าวขอบคุณ
    259
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ linker19191 อ่านกระทู้
    ไม่เห็นจะทุเรศเลยครับ (ทุเรศมันแรงไปนะครับ) เกมส์ไทยงบน้อยก็น่าจะรู้ๆอยู่ ผมว่าต้มยำกุ้งอ่ะดีนะ สนุกด้วย แต่ที่เจ๊งมันเปนเพราะตลาดเกมส์เมืองไทยตะหากล่ะครับ

เห็นด้วยกับคุณ linker19191 ครับเพราะตลาดเกมส์บ้านเราส่วนมากลองรับแต่เกม online ดูอย่างงาน TGS 2012 ซิ ไม่ค่อยมีมีบูทเกม offline เลย~

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    อยากเล่นเป็น จา พนม

กล่าวขอบคุณ
    786
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,502
    คนไทยไม่แพ้ชาติใดในโลก

กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MC_cat อ่านกระทู้
    ผมยังเก็บ เกมต้มยำกุ้ง ไว้อยู่เลย สนุกดี ตะลุยด่าน ความสวยมันก็ตามเสปคสมัยนั้น ไม่เห็นจะ ทุเรศ เลย
    ต่อย 3ที แตะ1 อาโช๊ะ ม้าดีดกระโหลก
    สมัยผมเล่น ผมยังเ่ล่นกระตุกเลย 555+ หลุดบ่อยมาก ไม่มีการ์ดจอ = =
    ผมก็ใช้แต่ ม้าดีดกระโหลกนะ กดติดอยู่ท่าเดียว TT^TT
    Intel i7 920 @3.20 GHZ. Rampage III Extreme RAM 6 GB AMD HD6950 2GB PSN:Linker1991

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    สมัยผมเล่น ผมยังเ่ล่นกระตุกเลย 555+ หลุดบ่อยมาก ไม่มีการ์ดจอ = =
    ผมก็ใช้แต่ ม้าดีดกระโหลกนะ กดติดอยู่ท่าเดียว TT^TT
    กดแตะ 3 รอบ จะเป็นท่า แตะกรงจักรครับ กดแตะ 3 รอบ แล้วก็กด หลัง ไปด้วย จะเป็นท่า กว้างเหลียวหลัง 555+ ตอนนั่นจำได้เกมนี้ ซื้อมาแพง เล่นซะคุ้มเล่น จบไปหลายรอบมาก ยังภาพในเกมได้ในหัวเลย

จำได้ว่า ด่านแรก จะมีให้ไปเอาไม้มาต่อเป็นสะพาน

กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 180
    ช้างตูอยู่ไหน!!!!!

~.This is my world.~
    ละอ่อนเจียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1,916
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    โอ้ อย่างให้ภาพทัดเทียมกับเกมสมัยนี้จัง สู้ๆเน่อทีมงาน
    " I play it because I love it. "

กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,199
    จะเหมือนกับ "Tom Yum Goong The Game" หรือเปล่าน้า ยังไม่เคยเล่นเลย...

กล่าวขอบคุณ
    104
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    เอาใจช่วยคนไทยเก่งๆ

BLACKROSE
    IN THIS WORLD...
    กล่าวขอบคุณ
    1,161
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,085
    เพื่อเกมไทย ผมทำได้ทุกอย่างงบไม่มี ก็เก็บไว้ไม่ถึงเดือนก็ได้และ ไม่เห็นจะยาก

Provincial.Electricity.Au
    กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 163
    น่าสนุกครับ

กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 264
    ผมว่าการตลาดของไทยไม่ได้แย่หรอกครับ
    เพียงแต่ผู้ผลิตเกมส์อ่ะ ไม่สามารถตอบโจทย์กลุ่มเป้าหมายได้ตามที่ต้องการก็เท่านั้นเอง
    ก็ดูจากตัวเกมส์ "ต้มยำกุ้ง" สิครับ ต่อยที ยังก่ะ อะไร ก็ไม่รู้ เอฟเฟอร์ ก็ จางๆ .....เพราะ อะไรล่ะ ?
    เพราะ เวลาทำเกมส์ ก็มีล่ะอย่างแรก "ความเป็นไทย" ไทจ๋า ล่ะสิไม่ว่า
    คนเค้าต้องการรึป่าว? ก็เหมือนกับเกมส์ออนไลน์เกมส์ "ไท" ในอดีตชาตินานมาแล้ว ก็เจ๊ง เพราะตายกับคำว่า"ไทยๆ,วัฒนธรรมไทย" นี่แหละครับ
    ไม่ใช่ว่าผมไม่รักเมืองแต่อย่างใด แต่เพียงอยากให้ทำอะไรออกมาให้คนเห็นแล้วไม่ส่ายหน้าก่อนที่จะบริโภค
    เหมือน 12 หางที่ทำออกมา HeroMaster อีก ก็ถือว่าทำออกมาได้ ดีมากๆ เลยแหละ ครับ
    ความเห็นส่วนตัว

กล่าวขอบคุณ
    184
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    กลัวเละอย่างเดียวแหละครับ --;