ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 3 จากทั้งหมด 57 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 123451353 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    - [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,262
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,610
    ปักหมุดซะ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BoatHaHa อ่านกระทู้
    ^
    HON = Heroes Of Newerth เกมเฟร้ยยยเจ้าโอ ไม่ใช่ ฮอล 2 เม็ดบาท

เดี่ยวนี้ 3 เม็ด 2 ==' 555
    - XENON -

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- [ The Gang No.99 ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,889
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,804
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ arthur_cg อ่านกระทู้
    ราคาที่เว็บ Jedi ยังไม่อัพเดดเลย ตอนแรกก็นึกว่า3490 แต่พอไปซื้อจริงที่Jedi ราคาก็เหลือ 3190
    ไม่เป็นไรหรอกเดี๋ยวผมตามเข้าไปแก้ก็ได้ไม่มีปัญหา (เอ...รึว่าจะไม่แก้ดีหว่าเผื่อราคามันขึ้น)

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BoatHaHa อ่านกระทู้
    HDD 1 TB ล่าสุดราคาเท่าไหร่อะ จะจัดสเปคให้เพื่อน มันเอาไว้เล่น HON 555
    ถ้าเอาเกรดแบบคนธรรมดาก็ 1.0TB SEAGATE SATA-III (ST31000524AS) - 3390
    แต่ถ้าเอาแบบไม่ธรรมดาก็ 1.0TB WESTERN SATA-III (WD10EALX) BLUE - 4190
    อันนี้แถมเอาฮาดูราคาตัวนี้กับของ WD นะ 1.5TB SEAGATE SATA-III (ST1500DL003) - 3990

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ siam2537 อ่านกระทู้
    PHENOM II X4 965 BE AM3 ยังมีของไหมครับ? แล้วจะหาซื้อได้ที่ไหนครับ? ขอบคุณครับ
    มือ1ก็น่าจะไม่มีแล้วรึถึงจะมีเค้าก็คงจะไปเล่นตัวที่ราคาถูกกว่าแต่ได้แรงกว่าอ่ะ ผมก็เพิ่งขายไป4พัน+EMS เมื่อวันก่อนนี่เอง
    ตอนนี้เหลืออีก1ตัว แต่กำลังคิดอยู่ว่าจะขายดีมั๊ย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Plusz อ่านกระทู้
    ปักหมุดซะ
    ชิชะปากดี เก็บปากไปโม๊กให้อาตี๋โน่น (เมียเป้) 55555+

เลิกเล่นถาวร !! :D
    กล่าวขอบคุณ
    1,037
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,030
    ดันให้ครับ ฮึ้บบบบบ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ leopan555 อ่านกระทู้
    ดันให้ครับ ฮึ้บบบบบ
    มาช่วย อึ้บบบบ ด้วยคน ฮ่าๆๆ ^^!

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

BiWzero
    เชียงใหม่ -:IT Hardware:-
    กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,149
    ดันๆบ้านใหม่ที่สดใสกว่าเดิม (ดูไปดูมาก็เมือนอันเดิมอะนะ -.-!!) ชั่งเหะ! ดัน.............ดีกว่า

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

IT Hardware
    [ L O P B U R I ]
    กล่าวขอบคุณ
    1,542
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,175
    ดันช่วงดึกก
    I5 4670K XSPC COOLING MAXIMUS VI EXTREME corsair vengeance 8G MSI GTX 780 (Ref) PSU Tt 1500w Cooler Master Cosmos SE

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,262
    เกย์แม่มลามปาม ==' เดี่ยวลามให้หมด 55
    - XENON -

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    Blog Entries
    4
    กระทู้สวยมากครับ เยี่ยมๆ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,889
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakuno อ่านกระทู้
    ดันๆบ้านใหม่ที่สดใสกว่าเดิม (ดูไปดูมาก็เมือนอันเดิมอะนะ -.-!!) ชั่งเหะ! ดัน.............ดีกว่า
    นีสสสนุงอ่ะ อิอิ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Plusz อ่านกระทู้
    เกย์แม่มลามปาม ==' เดี่ยวลามให้หมด 55
    พูดให้ดีเป้ พูดดีด้วยทำเป็นลาม..........................ที่ถูกมันต้องพูดว่า"เลีย"ซี๊ดดดดดด

.:: Dream Theater ::.
    Somewhere On The Earth
    กล่าวขอบคุณ
    837
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,333
    ^
    เดี๋ยวก็จัดให้เป็นกระทู้ติดเรทอีก 1 เลยนิลุง - -*
    ...

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,262
    ลุงหื่นอะ ==' 55555555
    - XENON -

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    มีประโยชน์มากครับ ขอบคุณครับ

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,889
    เง้ยยยย ตื่นมาแบบสลึมเหลือเกินวันนี้ (แต่อากาศดีเป็นบ้าเลย) งึมงำๆๆๆๆๆ อืมมมวันนี้จะมีเรื่องไรที่เป็นความรู้ใหม่ๆบ้างเนี่ย
    แล้วก็ขอบคุณทุกๆท่านที่เข้ามาใช้บริการ+ให้กำลังใจกันนะครับ กระทู้นี่ก็ภาค2แล้วเด้อ(พูดถึงภาคแรกน้ำตาจะไหล อิอิ )

^
    เดี๋ยวก็จัดให้เป็นกระทู้ติดเรทอีก 1 เลยนิลุง - -*
    เพลาๆบ้างเหอะ เมื่อวานจะมีใครสังเกตุบ้างมั๊ยว่ามีใครคนนึงหายไปอ่ะ 55555+คิดแล้วฮาค๊อดๆเลย
    โดนแบนเพราะรูปอวาตาร์(รูป ญ. เลียนมที่มีดอกไม้ปิดหัวไว้) คิดออกกันรึยัง โดนแบนเลยนะจ๊ะ สิบอกหั่ยเด้อ

ลุงหื่นอะ ==' 55555555
    ไม่ได่หื่นแค่อยาก 24 ชม.ก็เท่านั้น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย paripari : 21st January 2012 เมื่อ 08:46

กล่าวขอบคุณ
    1,889
    หลังจากแฟลช 560TI เป็น 560Ti TOP เมื่อคืน ปรากฏว่ามีหลายๆท่านสนใจอยากจะทำบ้าง
    ก็ลองติดต่อเข้ามาดูละกันนะครับ เด๋ยวจะช่วยๆดูให้ว่ามันจะทำได้มั๊ญ(ผมว่าได้ทุกรุ่นนะ)
    รึจะไปที่ AMD Club ก็ได้เด้อ

เลิกเล่นถาวร !! :D
    กล่าวขอบคุณ
    1,037
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,030
    ท่าน C4C4C4 ใช่ป่าวลุง เขาโดนแบนเหรอครับ เห็นอวตาน แล้ว ....

กล่าวขอบคุณ
    1,697
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,389
    ขยันจังเลยนะครับ ลุง
    รับจัดสเปค, ให้คำแนะนำ หรือ ปัญหาเกี่ยวกับ pc line : ballysosmile

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.:: Dream Theater ::.
    Somewhere On The Earth
    กล่าวขอบคุณ
    837
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,333
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ paripari อ่านกระทู้
    เพลาๆบ้างเหอะ เมื่อวานจะมีใครสังเกตุบ้างมั๊ยว่ามีใครคนนึงหายไปอ่ะ 55555+คิดแล้วฮาค๊อดๆเลย
    โดนแบนเพราะรูปอวาตาร์(รูป ญ. เลียนมที่มีดอกไม้ปิดหัวไว้) คิดออกกันรึยัง โดนแบนเลยนะจ๊ะ สิบอกหั่ยเด้อ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ leopan555 อ่านกระทู้
    ท่าน C4C4C4 ใช่ป่าวลุง เขาโดนแบนเหรอครับ เห็นอวตาน แล้ว ....
    ลองไปดูโปรไฟล์เขาเห็นขึ้นว่า ผู้ที่ถูกสังคมรังเกียจ แต่รู้สึกยังไม่โดนแบนมั้ง - - * (แต่ก็เหมือนโดนล่ะนะ)
    ...

กล่าวขอบคุณ
    1,262
    ท่านโจ้โดนในสั่งเรียบร้อย ==
    - XENON -

ส่องอย่างเดียว ^^
    กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,132
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ paripari อ่านกระทู้
    ไม่เป็นไรหรอกเดี๋ยวผมตามเข้าไปแก้ก็ได้ไม่มีปัญหา (เอ...รึว่าจะไม่แก้ดีหว่าเผื่อราคามันขึ้น)
    เอาราคาตามเว็บก็ได้นะลุง เผื่อเป็นค่าเดินทาง อิอิ

พูดให้ดีเป้ พูดดีด้วยทำเป็นลาม..........................ที่ถูกมันต้องพูดว่า"เลีย"ซี๊ดดดดดด
    เลียอย่างเดียวไม่หนุก ต้องกัดด้วย 55555(จะโดนใบแดงไหม๊เนี่ย --")

ท่านโจ้โดนในสั่งเรียบร้อย ==
    โจ้ใหนอ่ะ??

กล่าวขอบคุณ
    1,889
    ตอนนี้วิธี Flh การ์ดจอก็เสร็จเรียบร้อยแล้ว ความคิดผมก็คือถ้าการ์ดจอตัวไหนที่ OC. ได้
    มันก็ Flh ได้ทั้งหมดแน่นอน ส่วนถ้าทำแล้วจอมืดก็ไม่ต้องตกใจเพราะก็จะ Flh ค่าเดิมเข้าไปก็โอเคแล้ว
    อ้อ!!!วิธีของผมนี่เฉพาะการ์ดจอของ Nvidia เท่านั้นนะ ส่วน AMD ต้องไปหา หนห. นะครับ

ย้ำ*ถ้าทำแล้วพังก็อย่ามาโทษกรูเด้อ* อิอิ

แม่นแล้วน้อง

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kooh อ่านกระทู้
    ขยันจังเลยนะครับ ลุง
    ปกป้องโลกเป็นหน้าที่ของเรา ฮึๆๆๆๆๆๆๆๆๆ(เกี่ยวไรเนี่ย)

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ arthur_cg อ่านกระทู้
    โจ้ใหนอ่ะ??
    โจ้ซีโฟร์ไง (C4C4C4) คุยกันใน Origin อย่างฮาเลย 555+ พวกมีบ่นด้วยนะว่า
    "มาแบนกรูทามมายยยย" 5555+ ผมก็เลยบอกว่าตั้งชื่อใหม่เอายาวๆเท่ๆไปเลย
    ไม่รู้ตอนนี้สมัครใหม่รึยัง

กล่าวขอบคุณ
    130
    ไอ้เราก็นึกว่าโจ้นี้ 5555

กล่าวขอบคุณ
    130
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ idreambabo อ่านกระทู้
    คืออยากรู้ว่าโน๊ตบุ๊คอัพการ์ดจอได้มั๊ยครับ ?

แล้วถ้าอัพเนี๊ยราคาอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ ?

โน๊ตบุ๊คผมรุ่น Iris SS CM17300

ช่วยหน่อยนะครับ พอดีผมเนี่ยไม่ค่อยมีความรู้ด้านนี้สักเท่าไหร่

ขอบคุณมากครับ
    อยากจะบอกว่า NB กับ PC มันต่างกันนะครับ แบบว่าถ้าจะอัพNB มันก็ได้แค่ RAM กับ HDD แต่จริงๆแล้วมันก็สามารถอัพได้นะการ์ดจออ่ะ แต่ดูจากเครื่องแล้วต้องลองแกะดูว่ามันมีSlot PCI-Eป่าว ถ้ามีก็ต้องลุ้นอีกว่า มันจะเข้ากันได้รึปล่าวนะเพราะChipของNB มันก็เลือกอีกแหละแล้วก็เรื่องของภาคจ่ายไฟอีก แต่ถ้าไม่มีSlot PCI-E ก็ต้องทำใจครับ
    แต่ผมคิดว่า NBตัวนี้ไม่มี Slot PCI-E แน่นอนครับ

แต่ถ้าอยากจะอัพจริงๆนะ ผมแนะนำให้ทำตามกระทู้นี้ http://www.overclockzone.com/forums/...B8%B3%E0%B9%86

ไม่รู้ว่ามีใครเคยลองยัง นี้ถ้าNBผมยังอยู่นะจะเอามาลองบ้าง 5555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย arthur_cg : 22nd January 2012 เมื่อ 00:22

RAMAIX BangNa Phathumtani
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,062
    ตอนนี้วิธี Flh การ์ดจอก็เสร็จเรียบร้อยแล้ว ความคิดผมก็คือถ้าการ์ดจอตัวไหนที่ OC. ได้
    มันก็ Flh ได้ทั้งหมดแน่นอน ส่วนถ้าทำแล้วจอมืดก็ไม่ต้องตกใจเพราะก็จะ Flh ค่าเดิมเข้าไปก็โอเคแล้ว
    อ้อ!!!วิธีของผมนี่เฉพาะการ์ดจอของ Nvidia เท่านั้นนะ ส่วน AMD ต้องไปหา หนห. นะครับ

ย้ำ*ถ้าทำแล้วพังก็อย่ามาโทษกรูเด้อ* อิอิ

แม่นแล้วน้อง

ปกป้องโลกเป็นหน้าที่ของเรา ฮึๆๆๆๆๆๆๆๆๆ(เกี่ยวไรเนี่ย)

โจ้ซีโฟร์ไง (C4C4C4) คุยกันใน Origin อย่างฮาเลย 555+ พวกมีบ่นด้วยนะว่า
    "มาแบนกรูทามมายยยย" 5555+ ผมก็เลยบอกว่าตั้งชื่อใหม่เอายาวๆเท่ๆไปเลย
    ไม่รู้ตอนนี้สมัครใหม่รึยัง
    วิธีของพี่คืออะไรเอ่ย อยากรู้จัง เอามาแปะโชว์หน่อย

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    ของบางอย่างราคาเก่า เดี๋ยวนี้ถูกลงไปเยอะ

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,889
    สวัสดีกันตอนสายๆด้วยนะครับพี่น้อง วันนี้อากาศสดชื่นมาก(ออกไปในทางร้อนอ่ะ) แล้วก็
    ซินเจียอยู่อี่ ซินนี้ฮวดใช้ กันด้วยนะครับผม ขอให้เฮงๆๆๆๆตลอดปีนะครับ
    มีเรื่องจะมาถามหน่อยใครเป็นเหมือนผมบ้างเนี่ย ลองเปิด HWM วัดความร้อนดูดันเป็นแบบนี้เฉยเลย
    อุณหภูมิ CPU ในส่วนขององศาเซลเซียสไม่โชว์ซะงั้นมันดันไปขึ้นแต่ในส่วนขององศาฟาเรนไฮม์แต่ก็ยังโออยู่
    เพราะถ้าตีเป็นองศาCก็ยังแค่23-25เอง ก็เลยไปโหลดตัวใหม่มาเพราะคิดว่าตัวเก่ามันไม่อัพเดท แต่ที่ไหนได้...

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Guszo อ่านกระทู้
    วิธีของพี่คืออะไรเอ่ย อยากรู้จัง เอามาแปะโชว์หน่อย
    ก็ตามที่อธิบายไปนั่นแหละ OC.การ์ดจอก่อน จากนั้นเซฟค่าที่ได้ใน GPU-Z จากนั้นเอาค่าที่ได้ไปอัพโหลดขึ้นเว็บ
    แล้วโหลดมาเพื่อเปลี่ยนนานสกุลจาก .Bin เป็น .Rom เพื่อใช้ในการ Flh การ์ดจอ จากนั้นยัดไฟล์ที่เราเปลี่ยนนามแล้ว
    ใส่แฟลชไดรฟ์ที่ลงโปรแกรมแฟลชไบอออสแล้วก็บูธการ์ดจอใหม่ จบ
    ปล.1ตรงที่เปลี่ยนไฟล์จาก .Bin ให้เป็น .Rom ใครรู้วิธีแปลงโดยไม่ต้องอัพโหลดก็บอกหน่อยเด้อ
    ปล.2ต้องเซฟค่าเก่าของการ์ดจอไว้ด้วย ในกรณีถ้าบูธการ์ดจอแล้วไม่ติด จะได้กลับไปใช้ค่าเก่าได้
    ปล.3วิธีนี้ใช้ได้เฉพาะการ์ดจอของ Nvidia เท่านั้นเพราะของ AMD ผมยังไม่ได้หาตัวแฟลช