ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    972
    ได้รับคำขอบคุณ: 578
    Blog Entries
    1

Exclamation ผ่านฉลุย Diablo 3 ฉบับเกาหลีติดเรต 18+ พร้อมตัดระบบประมูลด้วยเงินจริงทิ้ง

ผ่านฉลุย Diablo 3 ฉบับเกาหลีติดเรต 18+ พร้อมตัดระบบประมูลด้วยเงินจริงทิ้ง
    สวัสดีครับ ก็เป็นปัญหาคาราคาซังมานานจนกลายเป็นหนึ่งในหลายๆ สาเหตุที่ทำให้เกมยังออกจำหน่ายไม่ได้ซะทีสำหรับ Diablo 3 มหากาพย์ล่าจ้าวอสูรภาคล่าสุดจากค่ายพ่อมดน้ำแข็ง Blizzard Entertainment ที่ไปขัดกับมาตรการจัดระเบียบเกมในเกาหลีกับปัญหาของการประมูลไอเทมเป็นเงินจริง ซึ่งในที่สุดสถานการณ์ก็คลี่คลายไปในทางที่ดี และเกมก็ผ่านการอนุมัติจากทางรัฐบาลเกาหลีใต้แล้วครับ

ก่อนหน้านี้ก็ลือกันไปว่าเกมจะวางจำหน่ายได้ในวันที่ 1 กุมภาพันธ์โดย Best Buy ได้ปักป้ายรับ Pre Order แต่เรื่องที่เกมยังไม่ผ่านการอนุมัติในเกาหลีก็ยังเป็นหนึ่งในเหตุผลที่ค้านกับเรื่องกำหนดการวางจำหน่ายของทาง Best Buy ได้เต็มๆ แต่เมื่อเรื่องผ่านการอนุมัติแล้วก็ดูเหมือนจะไม่มีอะไรมาค้านกับกำหนดการวางจำหน่ายของ Best Buy ได้อีก (เว้นอยู่อย่างเดียวเท่านั้นคือ Blizzard บอกว่า ก็ยังไม่อยากขายอ่ะเออ 55+) ซึ่งก็ต้องรอกำหนดการที่แน่ชัดจาก Blizzard อีกครั้งว่าพร้อมจะปล่อยในวันที่ 1 กุมภาพันธ์จริงๆ หรือไม่

เราไปดูรายละเอียดของเกมเวอร์ชั่นเกาหลีที่ผ่านการอนุมัติกันครับ โดยทาง Korea Media Rating Board หรือ KMRB ซึ่งเป็นองค์กรจัดเรตติ้งสื่อของเกาหลีใต้ได้นำเรื่องนี้เข้าที่ประชุมพิจารณาเมื่อวันที่ 13 มกราคมที่ผ่านมา ก่อนจะอนุมัติให้ผ่านโดยจัดเรตเกมอยู่ในหมวด Restricted ซึ่งผู้เล่นจะต้องมีอายุ 18 ปีขึ้นไป และจะต้องตัดระบบประมูลด้วยเงินจริงออก เนื่องจากขัดกับข้อกฎหมายของเกาหลีใต้ เท่ากับว่าตัวเกมในเวอร์ชั่นเกาหลีก็จะไม่มีระบบนี้ติดมาด้วย

หลังเรื่องนี้ผ่านฉลุยแล้วทาง Blizzard Korea ก็ออกมารับลูกต่อโดยเปิดแถลงข่าวถึงการเตรียมการทดสอบเกมในช่วง Beta ของเวอร์ชั่นเกาหลีซึ่งขณะนี้กำลังเตรียมตัวกันอยู่และจะเริ่มในเร็วๆ นี้แล้ว ส่วนกำหนดการวางจำหน่ายจะเป็นเมื่อไหร่ผมจะเกาะติดสถานการณ์มารายงานให้ทราบกันต่อไป สวัสดีครับ

ข่าวจาก MMOSite
    เครดิต:http://www.online-station.net/news/game/26209

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 24 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    วู๊ววว.......!

MARVEL.COM
    กล่าวขอบคุณ
    1,123
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,510
    1
    เกาหลี จะอะไรมากมายจัง โอเวอร์ไปแล้วนะ

GirlsUndPanzer
    กล่าวขอบคุณ
    1,257
    ได้รับคำขอบคุณ: 327
    ไม่แปลกหรอก ตอน L4D เข้ามันยัง ....

{O}Ve[R][L]oR{D}
    http://infgames.blogspot.com
    กล่าวขอบคุณ
    2,271
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,681
    ได้เล่นซักที ฮ่าๆ

กล่าวขอบคุณ
    460
    ได้รับคำขอบคุณ: 77
    อยากเล่นแล้วจะขายเมื่อไรๆๆๆๆๆ

=Xian=
    กล่าวขอบคุณ
    1,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    ก็รู้ อยู่ เกาหลี อะ นะ หึหึ ๆ

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SpizerZ อ่านกระทู้
    เกาหลี จะอะไรมากมายจัง โอเวอร์ไปแล้วนะ

หนัก!!!!!!

กล่าวขอบคุณ
    530
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,170
    เพราะครึ่งหนึ่งของยอดขายเกมส์ starcraft มาจากเกาหลี ดังนั้นมันเป็นตลาดหลักของ Blizzard จึงให้ความสำคัญเป็นพิเศษ ถ้าบ้านเราหันซื้อแผ่นแท้กันบางต้องซ้ือเยอะ ปัจจุบันเราคงได้เล่น wow เซิฟไปนานแล้ว แต่ความเป็นได้ 0 %
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gatling tank : 20th January 2012 เมื่อ 20:01

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    249
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,259
    อะไรจะขนาดนั้น

=''=:Taylor Swift:=''=
    =.เจียงใหม่เจ้า.=
    กล่าวขอบคุณ
    1,506
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,241
    รอเล่นอยู่น่ะ Diablo 3

L o V e You

กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 264
    ประเทศไทย เด๋วก็มีข่าวตามออกมาครับเรื่องระบบประมูลเนี่ย

ถ้าเอา ระบบเงินจริงมาใช้ ก็เกิดปัญหาเด็กเกรียนไปขโมยเงิน คนอื่น แล้วอ้างว่า ต้องการหาเงินซื้อของในเกมสื Diablo 3

เหมือนตอน เด็กเกรียนอ้าง เกมส์ GTA ตอนไปปล้น Taxi นั้นแหละครับ

วัวหายล้อมคอก ประเทศไทยอ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    734
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    เรื่องมาก !!

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    ช่าง**** ไม่เกี่ยวไรกะผม

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    มาซักทีเถอะ จุดธูปรอนานแล้วเนียย!!

IT'S GOOD FOR YOU
    เอ่อคือรู้แล้วจะมาข่มขืนผมหรอ T^T no abe
    กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 484
    ตัดระบบใช้เงินจริงดีแล้วละ เผลอๆเล่นอยู่กระตุกกดประมูลรัวตังหายเรียบอะ