ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    462
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,084

สุดต้าน!! ส.ส.ถอด SOPA ออกจากร่างกฎหมายแล้ว !!

SOPA – หลังถูกต่อต้านอย่างรุนแรง จนเป็นวาระอันเร่าร้อนแห่งโลกออนไลน์ในสัปดาห์นี้ ส.ส. Lamar Smith สปอนเซอร์หลักผู้หนุนหลัง SOPA หรือร่างกฎหมายอันว่าด้วยการละเมิดลิขสิทธิ์แห่งอเมริกา ก็มีอันต้องพับเก็บเข้าลิ้นชัก เพื่อกลับเข้าสู่กะบวนการพิจารณาอย่างถี่ถ้วนอีกครั้ง

” จนกว่าจะได้ข้อตกลง ที่ยอมรับในวงกว้าง … ผมทราบว่า พวกคุณวิจารณ์ และเคร่งเครียดกับร่างกฎหมายที่ละเมิดลิขสิทธิ์นี้ ซึ่งคงต้องกลับไปทบทวนรายละเอียดกันใหม่ เพื่อให้ได้ข้อยุติที่ดีที่สุด สำหรับปัญหาการโจรกรรมออนไลน์ “ Lamar Smith กล่าว

” เราจำเป็นต้องกลับมาทบทวน เพื่อหาทางออกของปัญหาละเมิดลิขสิทธิ์กันอีกครั้ง แต่คงเพิกเฉยไม่ได้ ทั้งนี้ปัญหาดังกล่าว ส่งผลกระทบต่ออุตสาหกรรมส่งออกสื่ออเมริกาฯ กว่าหลายล้านดอลล์ ซึ่งสภาคองเกรสคงไม่อาจอยู่เฉย ปล่อยให้เหล่าผู้ผลิต และสร้างสรรค์ผลงานต้องต่อสู้กับการละเมิดเพียงลำพัง “

” การละเมิดทรัพย์สินทางปัญญาออนไลน์นี้ ต้องชี้แจงว่า ไม่ได้ต่างอะไรกับการขโมยของจากร้านค้า เป็นสิ่งผิดกฎหมาย คณะกรรมการยังคงร่วมมือกันหาทางออก ของการละเมิดทรัพย์สินทางปัญญากับผู้ประกอบการ สถาบันการเงิน เพื่อปกป้องทรัพย์สินทางปัญญาชนอเมริกัน เรายินดีรับฟัง และเปิดกว้างเพื่อหาทางออกร่วมกันอย่างดีที่สุด!! “

ขณะเดียวกัน ร่างกฎหมาย PIPA ที่เสนอโดยวุฒิสมาชิก Harry Reid ก็ประกาศว่าจะเลื่อนการลงมติออกไป แม้ SOPA จะถูกถอดถอนออกจากร่างกฎหมายไปแล้วดังกล่าว แต่มีนัยยะที่ชัดเจนว่า น่าจะเพื่อลดอุณหภูมิการวิพากษ์วิจารณ์ของสังคมออนไลน์ ให้สร่างซาลงไปก่อน ทำนอง ฝากไว้ก่อน แล้วค่อยเจอกันใหม่ … !!

เครดิต:mthai

-[HARDCORE GAMER]-
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    แล้วเจ้าของ Megaupload ละ

โดนดำเนินคดีต่อ หรือยกฟ้อง - -

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    เย้! ยอดเยี่ยมจีๆ
    FU_KALLCENSOR!

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    159
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    SOPA is Asshole
    R.I.P Mitch Lucker

THE HULK
    กล่าวขอบคุณ
    17,066
    ได้รับคำขอบคุณ: 484
    ข่าวดีที่สุดในวันนี้... สำหรับหลายๆคน!!

กล่าวขอบคุณ
    2,928
    ได้รับคำขอบคุณ: 146
    เอา megaupload คืนมาด้วย

กล่าวขอบคุณ
    2,950
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,219
    altair ข้ามยุคมาเพื่อตุ๋ย ตาลุงนั่น!

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    784
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    จะเป็นยังไงไม่รู้ที่แน่ๆ ในสมัยหน้า เอ็งไม่ได้เป็น สส ชัวร์ -*-

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    ชัยชนะของพลังแห่งความมืดในโลกอินเตอร์เน็ต

May the force be with you -0-

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

BLACKROSE
    IN THIS WORLD...
    กล่าวขอบคุณ
    1,161
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,085

YEAHHHHH !!!!!!!!!!!

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    กฏหมายที่ เซราะกราวขนาดหนัก!
    i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    ทำไมเราก็ยังรู้สึกเฉยๆนะ....

Thailand Only!!!

ช่างตัดต่อ VDO
    กล่าวขอบคุณ
    1,159
    ได้รับคำขอบคุณ: 918
    Bye-bye SOPA

ヾ(@⌒ー⌒@)ノGhibli-Lover( ゚д
    กล่าวขอบคุณ
    9,171
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,214
    ผมว่าถ้ามองในอีกแง่หรึ่งอาจจะยกระดับสังคมให้ถูกกฏหมายมากขึ้นได้นะ

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 126
    ลองออกกฏหมายเเบบนี้มาอีกดิ Altair จะฆ่าื***(จากรูป 5555555555ฉ

กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 818
    Hell yeah!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    SoShi & Sone Are Together Forever

มาวินมาแวะ มาวินมาแวะ ..
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 529
    Fuck yea !
    ถถถถถถ

Forever...
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,560
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nat236919 อ่านกระทู้
    แล้วเจ้าของ Megaupload ละ

โดนดำเนินคดีต่อ หรือยกฟ้อง - -
    เห็น FBI ออกประกาศหมายจับผู้ก่อตั้ง Megaupload ทั้ง 7 คนแล้วนิครับ
    ถ้าคุณยังไม่รู้จักกับคำว่า "ความล้มเหลว" ก็ไม่มีทางที่คุณจะรู้จักกับคำว่า "ความสำเร็จ"

กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 113
    เป็นไงละ มาท้าทายกับอำนาจมืดโลกไซเบอร์

Experts
    กล่าวขอบคุณ
    370
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,691
    ไปตายซะ SOPA ฮ่าๆๆ
    WE WANT TO HEAR FROM YOU

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 672
    คดี Megaupload ไม่เกี่ยวอะไรกับร่างกฎหมาย SOPA ครับ
    เห็นหลายคนยังเข้าใจผิด

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 71
    หากคิดตามหลักความจริง
    การปล่อยโหลด แชร์ไฟล์ กันใน internet คิดยังไงยังไง
    ก็ไม่มีทางเปลี่ยนให้เป็นความถูกต้องได้
    มันคือการละเมิดลิขสิทธิ์
    หลายๆคนที่เรียกร้องให้เอาเวป upload นู้น นี่ นั่น กลับมา
    หลายคนที่สาปแช่ง FBI บลาๆๆๆ
    ผมว่าพวกคุณควรทำความเข้าใจเสียใหม่
    ละอายใจกันบ้างเถอะ ขโมยของเขามาใช้ มาดู มาฟัง
    แล้วยังสนับสนุนโจรกันอีก
    ผมไม่ได้บอก ว่าผมไม่โหลด ผมเองก็โหลด
    แต่ความถูกต้องที่ดำเนินไป เราก็ควรจะให้มันเกิดขึ้น

29. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,507
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ prontera09 อ่านกระทู้
    การปล่อยโหลด แชร์ไฟล์ กันใน internet คิดยังไงยังไง
    ก็ไม่มีทางเปลี่ยนให้เป็นความถูกต้องได้
    หลายๆคนที่เรียกร้องให้เอาเวป upload นู้น นี่ นั่น กลับมา
    ผมว่าพวกคุณควรทำความเข้าใจเสียใหม่
    ละอายใจกันบ้างเถอะ ขโมยของเขามาใช้ มาดู มาฟัง
    ผมไม่ได้บอก ว่าผมไม่โหลด ผมเองก็โหลด
    แต่ความถูกต้องที่ดำเนินไป เราก็ควรจะให้มันเกิดขึ้น

ผมก็เห็นด้วยนะครับ แต่กฎหมายอันนี้แม้แค่แชร์รูปให้คนอื่นดูก็ผิดแล้วครับ (รูปที่มีลิขสิทธ์)อย่างงี้มันก็เกินไป

lolz WTF !!
    กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 329
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ prontera09 อ่านกระทู้
    กฏหมายนี้ถ้าผ่าน Google Wiki เเละเว็บที่คุณๆท่านๆเธอๆเล่นกันจะโดนเเบนเกือบหมดครับ เเค่กด Share ครั้งเดียว ก็โดนทั้งเว็บเเล้ว(Youtube ไม่เหลือเเน่นอน ถ้าผ่าน)

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เรปล่างเป็นเกย์
    ดวงจันทร์ เเต่โดนNASAปกปิด
    กล่าวขอบคุณ
    3,264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,636
    People should not be afraid of their government. Governments should be afraid of their people. - V

34. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ: