ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ขอเกม monster hunter PS2 English หน่อยน้า

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 307
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ViruSTeaM อ่านกระทู้
    ผมไปโหลดเกม tales of destiny director's cut เจอปัญหาคือ
    เสียงจะมาแค่แปปเดียว เสียงที่ว่าคือเสียงเพลงในเกมอะครับ มีวิธีแก้มั้ย
    เสียงเพงเกมมาและหายไป และเสียงเอ็ฟเฟ็กตอนเล่นเกมหละ มีหรือป่าว
    ติดตามผลงานได้ที่[PSX ON PC] By [Z]ลันลา และ [PCSX2 ON PC] By [Z]ลันลา หรือที่บล็อก บอกเหล่าเก้าสิบกับ[Z]ลันลา

กล่าวขอบคุณ
    0
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ crusesider อ่านกระทู้
    ขอเกม monster hunter PS2 English หน่อยน้า
    ไม่รู้ว่า ต้องการภาคไหนครับ
    Monster Hunter
    Monster Hunter 2 dos
    Monster Hunter g
    ช่วยบอกหน่อยนะ
    หรือถ้าไม่มาบอกก็ไม่เป็นไร
    เดียวจัดหนักให้ สามภาครวด แต่ไม่รู้ว่า เล่นได้หรือป่าว
    ต้องโหลดเกมมาลองดูก่อน ถ้าได้ จัดหนัก ยกสามภาค ปล่อยแน่ ชัว!!...
    ติดตามผลงานได้ที่[PSX ON PC] By [Z]ลันลา และ [PCSX2 ON PC] By [Z]ลันลา หรือที่บล็อก บอกเหล่าเก้าสิบกับ[Z]ลันลา

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ warakorn4 อ่านกระทู้
    เสียงเพงเกมมาและหายไป และเสียงเอ็ฟเฟ็กตอนเล่นเกมหละ มีหรือป่าว
    เสียงอื่นๆมีครับเล่นได้ปกติ ที่เจอปัญหาอยู่คือเสียงเพลงในเกม เช่นเวลาเข้าเมือง ตามหลักมันก็จะมีเพลงประจำเมืองเล่นตลอดเวลา
    แต่ของผมเสียงมันจะออกแปปเดียวประมาณ5วิ แล้วก็เงียบไปเลย แต่เสียงพูดของตัวละครในเกมยังมีปกติ คือพูดง่ายๆเวลาไหนที่ต้องมีเพลงออก จะเจอปัญหาแบบนี้ตลอดเวลา - - <<ปัญหานี้เจอตั้งแต่ตอนเข้าเปิดแผ่นครั้งแรกเลยครับ
    ตอนแรกผมpcsx2 ตัว0.9.7 เจอปัญหาที่ว่า ตอนนี้เลยลอง0.9.8 อาการเหมือนเดิม แต่ภาพชัดขึ้นเยอะเลย

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 4

กระตุก

ช่วยหน่อยครับ คือผมซื้อแผ่น Tekken5 มา แล้วใช้ PCSX2 เวอร์ชั่น 0.9.6 ,0.9.7 เล่น แล้วไม่ลื่นเลย FPS 20-30 ไม่ทราบว่าเป็นที่อะไรครับ คือตอนแรกใช้แผ่นเก่าที่มีอยู่เล่น ก็นึกว่าเป็นที่แผ่นลาย ซื้อแผ่นใหม่มาก็เหมือนเดิม ช่วยทีครับ

Spec
    Amd athlon(tm) II x3 425 processer
    Ram 3200MB
    การ์ดจอ Geforce GT220

กล่าวขอบคุณ
    0
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PePe' อ่านกระทู้
    ช่วยหน่อยครับ คือผมซื้อแผ่น Tekken5 มา แล้วใช้ PCSX2 เวอร์ชั่น 0.9.6 ,0.9.7 เล่น แล้วไม่ลื่นเลย FPS 20-30 ไม่ทราบว่าเป็นที่อะไรครับ คือตอนแรกใช้แผ่นเก่าที่มีอยู่เล่น ก็นึกว่าเป็นที่แผ่นลาย ซื้อแผ่นใหม่มาก็เหมือนเดิม ช่วยทีครับ

Spec
    Amd athlon(tm) II x3 425 processer
    Ram 3200MB
    การ์ดจอ Geforce GT220
    ต้องขอถามก่อนนะครับ เวลาใช้โปรแกรม PCSX2 เปิดเกมเล่น เปิดในขนาดที่ใส่แผ่นใช่หรือป่าว

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ warakorn4 อ่านกระทู้
    ต้องขอถามก่อนนะครับ เวลาใช้โปรแกรม PCSX2 เปิดเกมเล่น เปิดในขนาดที่ใส่แผ่นใช่หรือป่าว
    ไม่ครับ คือแปลงไฟล์ลงเครื่องแล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PePe' อ่านกระทู้
    ไม่ครับ คือแปลงไฟล์ลงเครื่องแล้วครับ
    ไฟล์ที่ว่า เป็นไฟล์ .iso หรือป่าว
    ถ้างั้นก็ต้องลองไปดูวิธีตั้งค่าโปรแกรมที่ผมให้อ่านที่กระทู้แรกดูนะครับ
    ถ้าไม่ได้ก็ลองใช้วิธีแก้ภาพไม่มามาแต่เสียงดู ว่า มันหายหรือไม่
    เหตุผลที่ให้ไปดูวิธีตั้งค่าโปรแกรม
    เพราะผมใช้การตั้งค่าที่คิดว่า มันจะใช้ได้กับคนที่สเปกคอมต่ำ
    เครื่องคอมของผมที่เอาภาพมาให้ดูก็ใช้ว่าสเปกคอมจะสูงตอนที่ัมันจะโชว์ตรา Play Station 2 ที่เป็นตัวอักษรสีขาวๆ ผมก็มีอาการกระตุกเล็กน้อยเหมือนกัน
    แต่พอหลังจากนั้น ก็เต็มที่ครับ แต่มีอยู่เกม คือ Devil May Cry ตอนฉากต่อสู้ ภาพก็กระตุกเช่นกัน แต่พอหลังจากนั้นก็ปกติ
    และ
    เหตุผลที่ให่ดูวิธีแก้ภาพไม่มามาแต่เสียง
    เพราะอันนี้ไม่รู้เหมือนกันนะครับ ว่า วิธีนี้จะใช้แก้ปัญหาการกระตุกได้หรือป่าว
    ลองทำดูนะครับ
    ได้ไม่ได้ยังไงก็บอกนะครับ ไว้ผมจะหาวิธีดูให้อีกที

กล่าวขอบคุณ
    1
    ไฟล์ที่ว่า เป็นไฟล์ .iso หรือป่าว
    ถ้างั้นก็ต้องลองไปดูวิธีตั้งค่าโปรแกรมที่ผมให้อ่านที่กระทู้แรกดูนะครับ
    ถ้าไม่ได้ก็ลองใช้วิธีแก้ภาพไม่มามาแต่เสียงดู ว่า มันหายหรือไม่
    เหตุผลที่ให้ไปดูวิธีตั้งค่าโปรแกรม
    เพราะผมใช้การตั้งค่าที่คิดว่า มันจะใช้ได้กับคนที่สเปกคอมต่ำ
    เครื่องคอมของผมที่เอาภาพมาให้ดูก็ใช้ว่าสเปกคอมจะสูงตอนที่ัมันจะโชว์ตรา Play Station 2 ที่เป็นตัวอักษรสีขาวๆ ผมก็มีอาการกระตุกเล็กน้อยเหมือนกัน
    แต่พอหลังจากนั้น ก็เต็มที่ครับ แต่มีอยู่เกม คือ Devil May Cry ตอนฉากต่อสู้ ภาพก็กระตุกเช่นกัน แต่พอหลังจากนั้นก็ปกติ
    และ
    เหตุผลที่ให่ดูวิธีแก้ภาพไม่มามาแต่เสียง
    เพราะอันนี้ไม่รู้เหมือนกันนะครับ ว่า วิธีนี้จะใช้แก้ปัญหาการกระตุกได้หรือป่าว
    ลองทำดูนะครับ
    ได้ไม่ได้ยังไงก็บอกนะครับ ไว้ผมจะหาวิธีดูให้อีกที
    อ่อ ผมแปลงเป็น .nrg ใช้ Nero อ่ะ มันต่างกันไหมอ่ะ เด่วผมจะลงทำดูตามที่คุณบอกนะครับ ได้ผลยังไงเด่วมาบอก แปปนึง

กล่าวขอบคุณ
    0
    2
    อ่อ ผมแปลงเป็น .nrg ใช้ Nero อ่ะ มันต่างกันไหมอ่ะ เด่วผมจะลงทำดูตามที่คุณบอกนะครับ ได้ผลยังไงเด่วมาบอก แปปนึง
    ถ้าแปลเป็น .nrg อันนี้ไม่ขอแนะนำนะ
    เหตุผล เพราะโปรแกรมมักจะอ่านไฟล์ .iso
    ลองแปลเป็น .iso ดู ผมว่า น่าจะไม่มีปัญหา
    เพราะเกมที่ผมจะปล่อยเป็นไฟล์ .iso ทั้งหมด และทุกเกมก็ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ที่ไปลอง ติ๊ก ช่อง native ผมก็เหมือนเดิมนะครับ เด่้วจะลองแปลงเป็น ISO ดูครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    2
    ไว้ผมจะมาตอบปัญหาพรุ่งนี้นะครับ ขอตัวพักผ่อนก่อนแล้ว
    ผมลงวิธีตั้งค่าปลัํกอินให้แล้วนะครับ
    เพื่อจะแก้ไข้ปัญหาเรื่องของภาพได้บาง
    วิธีตั้งค่าปลัํกอินโปรแกรม PCSX2
    คลิกอ่านได้เลย

กล่าวขอบคุณ
    1
    ไว้ผมจะมาตอบปัญหาพรุ่งนี้นะครับ ขอตัวพักผ่อนก่อนแล้ว
    ผมลงวิธีตั้งค่าปลัํกอินให้แล้วนะครับ
    เพื่อจะแก้ไข้ปัญหาเรื่องของภาพได้บาง
    วิธีตั้งค่าปลัํกอินโปรแกรม PCSX2
    คลิกอ่านได้เลย
    ลองแล้วนะครับ เหมือนเดิมครับ ของผมได้แค่
    MMX.. SSE.. SSE2.. SSE3
    ไว้เจอกันพรุ่งนี้ครับ ราตรีสวัสดิ์ครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    2
    ลองแล้วนะครับ เหมือนเดิมครับ ของผมได้แค่
    ไว้เจอกันพรุ่งนี้ครับ ราตรีสวัสดิ์ครับ
    ช่วยลงภาพตอนเช็กมาหน่อยนะครับ ว่า มันให้เราใช้ปลั๊กอินอะไรได้
    เพื่อบางคนดูไม่เป็น เดียวผมจะช่วยดูให้นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    954
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    ติดตามผลงานมาตั้งแต่ PSX On PC แล้วครับ ชอบมาก ๆ เลย

กล่าวขอบคุณ
    15
    ไม่รู้ว่า ต้องการภาคไหนครับ
    Monster Hunter
    Monster Hunter 2 dos
    Monster Hunter g
    ช่วยบอกหน่อยนะ
    หรือถ้าไม่มาบอกก็ไม่เป็นไร
    เดียวจัดหนักให้ สามภาครวด แต่ไม่รู้ว่า เล่นได้หรือป่าว
    ต้องโหลดเกมมาลองดูก่อน ถ้าได้ จัดหนัก ยกสามภาค ปล่อยแน่ ชัว!!...

คืออยากได้ ภาคแรก แต่ถ้าปล่อย สามภาคได้จะ กรุณามากครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bossun อ่านกระทู้
    ติดตามผลงานมาตั้งแต่ PSX On PC แล้วครับ ชอบมาก ๆ เลย
    ขอบคุณมากที่ติดตาม และชอบในผลงาน

กล่าวขอบคุณ
    15
    พี่ครับ final fantasy x-2 โหลดตรงไหนอะ หาไม่เจออะ

กล่าวขอบคุณ
    0
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ crusesider อ่านกระทู้
    พี่ครับ final fantasy x-2 โหลดตรงไหนอะ หาไม่เจออะ
    ยังไม่ปล่อยให้โหลดครับ
    รออัพไฟล์ครบทุกเกมก่อน ปล่อยให้โหลดรวดเดียวครับ
    เกมไฟนอล ตอนนี้อัพเสร็จแล้ว เหลืออีกสองเกมที่ยังไมได้อัพ ต้องรอหน่อยนะครับ
    ปล่อยทีเดียว จะได้หนุกยกขบวน

กล่าวขอบคุณ
    15
    ยังไม่ปล่อยให้โหลดครับ
    รออัพไฟล์ครบทุกเกมก่อน ปล่อยให้โหลดรวดเดียวครับ
    เกมไฟนอล ตอนนี้อัพเสร็จแล้ว เหลืออีกสองเกมที่ยังไมได้อัพ ต้องรอหน่อยนะครับ
    ปล่อยทีเดียว จะได้หนุกยกขบวน

แฮะๆ ขอโทษครับ งั้นสู้ๆนะครับผม

กล่าวขอบคุณ
    0
    2
    แฮะๆ ขอโทษครับ งั้นสู้ๆนะครับผม
    ไม่ต้องขอโทษหลอกครับ
    ไว้ปล่อยจริง จะทำลิ้งให้โหลดแน่นอน

กล่าวขอบคุณ
    1
    ขอโทษนะครับ คือ มัน Upload ลงไม่ได้ เน็ตมันช้ามาก
    เอาเป็นแบบนี้ดีกว่า น่าจะดูแทนกันได้อยู่เนอะ

PCSX2 0.9.7.r2540 (modded) - compiled on Jan 29 2010
    Savestate version: 0x8b410003

x86-32 Init:
    CPU vendor name = AuthenticAMD
    FamilyID = 2
    x86Family = AMD Athlon(tm) II X3 425 Processor
    CPU speed = 2.709 ghz
    Cores = 3 physical [3 logical]
    x86PType = Standard OEM
    x86Flags = 178bfbff 00802009
    x86EFlags = efd3fbff

x86 Features Detected:
    MMX2 .. 3DNOW .. 3DNOW2.. SSE4a

SetLanguage is not implemented yet, using English.
    SetLanguage is not implemented yet, using English.
    Initializing PS2 virtual machine...
    Allocating memory for recompilers...
    Loading plugins...
    Binding GS : C:\Documents and Settings\P\My Documents\Downloads\Compressed\Pcsx2\plugins\GSdx-SSE2.dll
    Windows 5.1.2600 (Service Pack 3 3.0)
    NVIDIA GeForce GT 220 (6.14.11.9045)
    Binding PAD : C:\Documents and Settings\P\My Documents\Downloads\Compressed\Pcsx2\plugins\LilyPad.dll
    Binding SPU2 : C:\Documents and Settings\P\My Documents\Downloads\Compressed\Pcsx2\plugins\SPU2-X.dll
    Binding CDVD : C:\Documents and Settings\P\My Documents\Downloads\Compressed\Pcsx2\plugins\cdvdGigaherz.dll
    Binding USB : C:\Documents and Settings\P\My Documents\Downloads\Compressed\Pcsx2\plugins\USBnull.dll
    Binding FW : C:\Documents and Settings\P\My Documents\Downloads\Compressed\Pcsx2\plugins\FWnull.dll
    Binding DEV9 : C:\Documents and Settings\P\My Documents\Downloads\Compressed\Pcsx2\plugins\DEV9null.dll
    Plugins loaded successfully.

กล่าวขอบคุณ
    0
    2
    ขอโทษนะครับ คือ มัน Upload ลงไม่ได้ เน็ตมันช้ามาก
    เอาเป็นแบบนี้ดีกว่า น่าจะดูแทนกันได้อยู่เนอะ

PCSX2 0.9.7.r2540 (modded) - compiled on Jan 29 2010
    Savestate version: 0x8b410003

x86-32 Init:
    CPU vendor name = AuthenticAMD
    FamilyID = 2
    x86Family = AMD Athlon(tm) II X3 425 Processor
    CPU speed = 2.709 ghz
    Cores = 3 physical [3 logical]
    x86PType = Standard OEM
    x86Flags = 178bfbff 00802009
    x86EFlags = efd3fbff

x86 Features Detected:
    MMX2 .. 3DNOW .. 3DNOW2.. SSE4a

Initializing PS2 virtual machine...
    Allocating memory for recompilers...
    Loading plugins...
    Binding GS : C:\Documents and Settings\P\My Documents\Downloads\Compressed\Pcsx2\plugins\GSdx-SSE2.dll
    Windows 5.1.2600 (Service Pack 3 3.0)
    NVIDIA GeForce GT 220 (6.14.11.9045)
    Binding PAD : C:\Documents and Settings\P\My Documents\Downloads\Compressed\Pcsx2\plugins\LilyPad.dll
    Binding SPU2 : C:\Documents and Settings\P\My Documents\Downloads\Compressed\Pcsx2\plugins\SPU2-X.dll
    Binding CDVD : C:\Documents and Settings\P\My Documents\Downloads\Compressed\Pcsx2\plugins\cdvdGigaherz.dll
    Binding USB : C:\Documents and Settings\P\My Documents\Downloads\Compressed\Pcsx2\plugins\USBnull.dll
    Binding FW : C:\Documents and Settings\P\My Documents\Downloads\Compressed\Pcsx2\plugins\FWnull.dll
    Binding DEV9 : C:\Documents and Settings\P\My Documents\Downloads\Compressed\Pcsx2\plugins\DEV9null.dll
    Plugins loaded successfully.
    สามารถใช้ปลั๊กอะไรก็ได้ แต่ต้องต่ำกว่า SSE4a นะครับ
    เช่น SSE2 , SSE41 , SSSE3 เป็นต้น

กล่าวขอบคุณ
    1
    สามารถใช้ปลั๊กอะไรก็ได้ แต่ต้องต่ำกว่า SSE4a นะครับ
    เช่น SSE2 , SSE41 , SSSE3 เป็นต้น
    ใช้อันไหนไม่ได้ ตอนกด Apply มันก็ขึ้นบอกอยู่นะครับ ว่าไม่ Support แต่ตอนนี้ FPS ก็ยังไม่เกิน 35 อยู่ดีนะ เวลาเล่นอ่ะ - -

กล่าวขอบคุณ
    0
    2
    ใช้อันไหนไม่ได้ ตอนกด Apply มันก็ขึ้นบอกอยู่นะครับ ว่าไม่ Support แต่ตอนนี้ FPS ก็ยังไม่เกิน 35 อยู่ดีนะ เวลาเล่นอ่ะ - -
    เอาเป็นว่า ถ้าเล่นแล้ว ไม่กระตูก ไม่มีปัญหาอะไร ก็ไม่ต้องปรับครับ