ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 849
    Blog Entries
    10

Exclamation [Fraps] [v.FuLL]โปรแกรมถ่ายวีดีโอและภาพ จากเกมส์ +บีบไฟล์เล็ก คุณภาพสูง (อัพเดทใหม่ตลอด) !?

* - บางเวลาเซิฟเวอร์ทำงานหนัก ไม่สามารถโหลดได้ - *
    * - Sometimes server the work hard can not be loaded. - *

เคยมั๊ย ที่อยากถ่ายคลิปเกมที่เราเล่นอยู่เอาไว้ดูเล่น
    เมื่อเราพิชิตบอสสุดโหดสำเร็จ ลุยดันเจี้ยนจนจบได้ Achive เท่ๆ
    หรือแม้กระทั่งอยากถ่ายเกรียนเพื่อส่งให้ทางผู้บริการแบน ทำยังไงล่ะ!?!
    โปรแกรมมากมายเยอะแยะ แต่จะเริ่มยังไง เราไปดูกันดีกว่า ...

จั่วหัวไว้ว่าจะใช้ Fraps เราก็ต้องพูดถึง Fraps ซินะ
    ก่อนอื่นไปโหลดตัวโปรแกรมมาก่อน

Scripts ดีๆ ควรมีไว้ติดเครื่อง + ข้าม adf.ly
    *Scripts are good & How to Skip adf.ly

โหลดได้ที่ด้านล่างครับ ...

>>> Download <<<

หน้าตาของโปรแกรมครับ ที่แทป General จะเป็นการตั้งค่าทั่วๆไปครับ..

แทบต่อมา
    (1) เลือกที่เก็บการตั้งค่าของโปรแกรมโดยปรกติก็ไม่ค่อยได้ใช้ปล่อยไว้อย่างเดิมก็ได้
    (2) กำหนดให้ค่าที่ตั้งไว้จำทุกครั้งที่เปิดใช้
    (3) เลือกให้แสดงผลเฟรมเรทไว้ตรงส่วนใดของหน้าจอหรือจะซ่อนก็ตามสะดวกครับ

ตั้งค่าการถ่ายภาพวิดีโอที่แทป Movies โดย
    (1) เลือกที่เก็บไฟล์วีดีโอที่เราถ่าย
    (2) กำหนดปุ่มเริ่มการทำงานของโปรแกรม [กด Disable 1ครั้งก่อนเพื่อเปลี่ยน]
    (3) เลือกเฟรมเรทในการอัดคลิปยิ่งเยอะก็ยิ่งชัดแต่ขนาดไฟล์จะยิ่งใหญ่มากเป็นเ้งาตามตัวและการเล่นเกมของเราอาจจะกระตุกจนเล่นไม่ได้เลยทีเดียว โดยทั่วๆไปแนะนำว่า 30 เฟรมเรทต่อวินาทีครับ
    (4) เลือกขนาดของภาพที่ต้องการครับ ปกติโปรแกรมจะจับภาพขนาดเต็มๆซึ่งจะทำให้ไฟล์ที่ได้ออกมามีขนาดใหญ่มาก ถ้าเครื่องแรง ๆ ก็ใส่แบบเต็มๆ ไปเลยครับ ภาพที่ได้จะคมชัดสวยงามแต่ถ้าไม่ซีเรียสเรื่องความคมชัดก็เลือกแบบ Half-Size ก็พอ
    (5) อัดเสียงจากในเกม ถ้าไม่สนใจเรื่องเสียง ตรงนี้คลิกเอาเครื่องหมายถูกออกไป การไม่บันทึกเสียง จะช่วยให้ไฟล์ที่ได้มีขนาดเล็กลงอีกเยอะครับ
    (6) เตรียมตัวถ่ายวีดีโอกันได้แล้ว อย่าปิดโปรแกรมนะครับ เปิดทิ้งไว้ หรือจะย่อจอไว้ก็ได้ครับ โดยกดปุ่ม Minimize นะครับ

เมื่อย่อจอ จะมีไอคอนแบบในรูปบนทาสบาร์นะครับ เมื่อต้องการเรียกใช้โปรแกรมก็ดับเบิ้ลคลิก ตัวโปรแกรมจะเด้งขึ้นมาทันที

เปิดเกมส์ที่ต้องการถ่ายคลิปขึ้นมาครับจะมีตัวเลขสีเหลือง ๆ (เฟรมเรท) เป็นตัวบอกว่า โปรแกรมทำงานอยู่

เริ่มถ่ายโดยการ กดปุ่ม "F12" หรือปุ่มไหนที่เซ็ทไว้ข้างต้น ตัวเลขจะเปลี่ยนเป็นสีแดงหมายความว่าการถ่ายคลิปได้เริ่มขึ้นแล้ว จากนั้นเราก็เล่นเกมส์ไปตามปกติ อยากหยุดถ่ายตอนไหนก็กดปุ่มซ้ำอีกทีเป็นอันเรียบร้อย

5 วินาที ดูขนาดไฟล์กันครับ อลังการ!!

เครียด!! 5 วินาที 50Mb 10 นาทีเท่าไหร่เนี่ยะ

ทุกปัญหามีทางออก มาหาทางย่อไฟล์โดยที่คุณภาพยังเป็นระดับ HD กัน กับ VirtualDub พระเอกของเรา

ในที่จะใช้ VirtualDub ส่วนใครอยากใช้โปรแกรมอื่นแปลงไฟล์วีดีโอก็แล้วแต่

โหลดโปรแกรม VirtualDub ได้ที่

>>> Download <<<

โหลดตัวนี้ด้วยครับ >> : http://www.mediafire.com/?xegck0h5fa1l4hk
    เป็นตัว codec ตัวอ่านไฟล์ H.264

หลังจากได้ตัวโปรแกรมแล้วก็รันโปรแกรม VirtualDub ขึ้นมากันเลย โดยดับเบิ้ลคลิกที่ VirtualDub.exe

จากนั้นเปิดไฟล์วีดีโอขนาดมหึมาที่ได้จาก Fraps เข้ามาครับ (เลือก File > Open)

ต่อไปนี้จะอ้างอิงจากอีกกระทู้หนึ่ง เนื่องจากภาพชัดกว่า ซึ่งเป็นเกมส์ Cabal

จากนั้นเปิดไฟล์วีดีโอขนาดมหึมาที่ได้จาก Fraps เข้ามาครับ (เลือก File > Open)

เลือกเมนู Video > Filters > Add เพื่อเพิ่มฟิลเตอร์เข้ามา

VirtualDub เป็นโปรแกรมฟรี ที่มีประสิทธิภาพสูงมากกก สามารถทำอะไรได้หลากอย่าง จากภาพจะเห็นว่ามีฟิลเตอร์เด็ดๆ จำนวนมากไว้ให้ใช้ได้เต็มที่ เราจะลองใช้เพียงฟิลเตอร์พื้นฐานที่ใช้ปรับความเข้ม + สว่างของภาพก่อนละกัน

จะเห็นว่าระบบปรับแต่งของโปรแกรมทำมาดีมาก เมื่อกด Show previwe จะเห็นว่ามีจอภาพพรีวิวขึ้นมาให้เราดูกันจะๆ จากนั้นก็เลื่อนสไลด์ปรับแต่งความเข้มความสว่างได้ตามใจชอบ(หมายเลข 1) โดยดูผลได้ทันทีจากจอพรีวิวเลย !! แถมเรายังสามารถเลื่อนสไลด์ดูภาพได้ด้วยอีก(หมายเลข 2) เมื่อพอใจแล้ว กดโอเคครับ

***ข้่อควรสังเกตุ***
    ฟิลเตอร์อื่นๆ ที่น่าสนใจก็คือ ตัวปรับความคมชัดของภาพ
    ตรงนี้ใครอยากลองเล่้นก็ "Add" เพิ่มเข้ามาได้ครับ
    ทำงานในระบบเดียวกันหมดครับง่ายๆ

เมื่อเราปรับแต่งและใส่ฟิลเตอร์ต่างๆจนพอใจ ก็ไปที่เมนู Video >Compression แล้วเลือกรูปแบบในการบีบไฟล์ อยากได้แบบไหนก็เลือกเอาตามสะดวกแต่ที่ผมใช้ประจำคือ H.264 (เป็นรูปแบบที่ Youtube แนะนำ) เมื่อเลือกชนิดไฟล์ได้แล้วก็กด OK ครับ

คลิกเมนู File > Save as AVI ตั้งชื่อไฟล์ แล้วก็เลือกที่เซฟ กดโอเค ก็เรียบร้อย ใช้เวลาไม่นานมากในการย่อไฟล์ขึ้นอยู่กับไฟล์ต้นฉบับ

มาเช็คขนาดไฟล์กัน ของเดิม 50Mb เมื่อเราย่อแล้วเหลือ ... 811 Kb จ๊อดดด มันเยี่ยมจริงๆ

เมื่อเรามีไฟล์คุณภาพขนาดเล็กแล้วก็ซ่าได้ครับ จะอัพขึ้น Facebook หรืออัพขึ้น Youtube ก็สบายขึ้นเยอะครับ แต่ก็อย่าใจร้อนมากนะครับเพราะยูทูปจะต้องแปลงไฟล์ที่เราอัพมาอีกที ให้กลายเป็นไฟล์แบบ .flv ซึ่งมีขนาดเล็กลงไปอีก 3-4 เท่าเลย เหตุผลก็เพื่อทำให้เปิดดูหน้าเวปได้อย่างรวดเร็ว
    เพราะฉะนั้นเวลาอัพโหลดต้องรอให้ยูทูป Processs ให้เสร็จก่อนถึงจะดูได้อย่างสมบูรณ์

ดูผลที่ได้กันเลยครับ จะเห็นว่าเมื่อเทียบกับขนาดไฟล์และคุณภาพที่สามารถดูได้ 3 ระดับถึงแบบความละเอียดสูง 720p (HD) แล้วนั้น นับว่าน่าพอใจอย่างยิ่ง

ไฟล์ไหนติดรหัสให้ใส่ : s4muraiz
    บีดอัดแบบ ระดับ-ดีที่สุด ใส่ Recover Record 10% ไฟล์เสียซ่อมได้
    ซ่อมไฟล์โดยเปิดไฟล์บีบอัดที่จะซ่อม กด Alt ค้างไว้+R

กด Like เพื่อเป็นกำลังใจให้ s4muraiz

Like

= 1 Like
    ((กด Like วันละครั้ง รักตายเรย ))

>>> Facebook S4MuRaIz <<<
    ไปช่วยกันกด Like ใน Facebook ผมกันหน่อยนะๆ ใครอยากได้อะไร อยากรู้เรื่องไหน โพสที่กระดานได้เลย จัดให้แน่นอน !!

โปรแกรม,เกมส์ ของผม
    หาเงินแบบผมเปลี่ยนลิ้งค์ให้เป็นเงินง่ายๆ
    รายละเอียด พร้อมหลักฐาน
    คลิกที่ MY CENTER ด้านล่าง

* แสดงความคิดเห็นกันสักนิดนะครับ Thank You ...
    มีปัญหา อยากสอบถามอะไร โพสตอบกระทู้ได้เลยนะครับ !?

ถูกใจ ช่วยกันโหวต อย่าลืมกด

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย s4muraiz : 16th August 2012 เมื่อ 16:05

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 29 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Bangkok , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 175
    มาเจิมครับผม
    - DEERGUARDIAN]Z. -

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Love BF3 LoL MC
    กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 136
    ขอบคุณมากครับ เป็นกำลังใจให้อัพโปรแกรมดีๆออกมาเยอะๆนะครับ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    71
    10

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aomlnw อ่านกระทู้
    ขอบคุณมากครับ เป็นกำลังใจให้อัพโปรแกรมดีๆออกมาเยอะๆนะครับ
    ขอบคุณมากครับๆ จะพยามหาโปรแกรมและเกมส์เจ๋งๆมาแจกให้เรื่อยๆ ติดตามที่ MY CENTER ที่ลายเซ็นต์ของผมครับ

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    ขอบคุณมากครับ ทำไมผมไม่มีให้เลือกแบบ H.264 อะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CHIllI-][B][- : 31st January 2012 เมื่อ 19:29

กล่าวขอบคุณ
    71
    10

Lightbulb

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CHIllI-][B][- อ่านกระทู้
    ขอบคุณมากครับ ทำไมผมไม่มีให้เลือกแบบ H.264 อะครับ
    โหลดจากลิ้งค์ของผมหรือป่าวครับ ถ้าของผมน่าจะมีนะครับ เพราะเป็นเวอร์ชั่นเดียวกัน กับที่สาธิตให้ดู

ลิ้งค์นี้ >>> : http://ilix.in/FUCYI ไปถึงหน้า Your VirtualDub download will start in 4 seconds...
    แล้วเดี๋ยวมันจะเด้งให้โหลดเอง

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ขอโทษที่ขุดนะครับ
    ผมมีคำถามคือ ทำไมหลังจากที่ไฟล์ผมผ่านVirtualDubมาแล้วอะครับ
    ไฟล์ใหม่ที่ออกมา เสียงมันไม่ตรงกับไฟล์เก่าอะครับ
    สมมุติไฟล์เก่า เสียง"แฮ่"ออกมา ณ วินาที ที่ 3
    ไฟล์ใหม่จะออกมา ณ วินาทีที่ 1 อะครับ
    จะแก้้ปัญหาตรงนี้อย่างไรครับ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    71
    10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Forgotmyname อ่านกระทู้
    ขอโทษที่ขุดนะครับ
    ผมมีคำถามคือ ทำไมหลังจากที่ไฟล์ผมผ่านVirtualDubมาแล้วอะครับ
    ไฟล์ใหม่ที่ออกมา เสียงมันไม่ตรงกับไฟล์เก่าอะครับ
    สมมุติไฟล์เก่า เสียง"แฮ่"ออกมา ณ วินาที ที่ 3
    ไฟล์ใหม่จะออกมา ณ วินาทีที่ 1 อะครับ
    จะแก้้ปัญหาตรงนี้อย่างไรครับ
    ลองแปลงแบบอื่นดูครับ (แบบนามสกุลอื่น) หรือลองใช้โปรแกรมแปลงไฟล์อย่างอื่น

GFAQS SyBer2[BB]
    กล่าวขอบคุณ
    4,061
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,269
    ตัว เดียวกับ Fap ตัวนี้ป่าว ? ฮ่าา ๆ ๆ ๆ!

Last of Us.
    กล่าวขอบคุณ
    8,017
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,729
    ขอบคุณครับๆ เดี่ยวจะลองเอาไปใช้ดู
    JETGACK

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ขอบคุณครับ
    AMD Phenom II X6 1100T 3.30 GHz : Tagan BZ 700w : HDD Black 1 TB : Ram 8.0 GB : ATI Redeon HD 6970

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Last of Us.
    กล่าวขอบคุณ
    8,017
    ว่าแต่ทำไมผมมันไม่มี ที่ บีบไฟล์ ที่ชื่อ H.264 แบบในตัวอย่างล่ะครับๆ
    แล้วตอนผมถ่ายเสร็จ ถ่ายไปประมาณ 4 นาทีกว่า
    แต่ว่าพอเข้าไปดูที่เก็บ วิดิโอ ที่ถ่ายไว้มันมี 2 คลิปที่ต่อกัน คลิปที่2 มันเป็นคลิปต่อจาก คลิปแรก
    คลิปแรก 4 นาที คลิปที่สอง 48 วินาที ทำยังไงให้มันเข้ากันเป็น 1 วิดิโออ่ะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Napon : 13th August 2012 เมื่อ 17:49
    JETGACK

กล่าวขอบคุณ
    71
    10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Napon อ่านกระทู้
    ว่าแต่ทำไมผมมันไม่มี ที่ บีบไฟล์ ที่ชื่อ H.264 แบบในตัวอย่างล่ะครับๆ
    แล้วตอนผมถ่ายเสร็จ ถ่ายไปประมาณ 4 นาทีกว่า
    แต่ว่าพอเข้าไปดูที่เก็บ วิดิโอ ที่ถ่ายไว้มันมี 2 คลิปที่ต่อกัน คลิปที่2 มันเป็นคลิปต่อจาก คลิปแรก
    คลิปแรก 4 นาที คลิปที่สอง 48 วินาที ทำยังไงให้มันเข้ากันเป็น 1 วิดิโออ่ะครับ
    เผลอกดผิดไปกด หยุด Pause ชั่วขณะหรือป่าวครับ แต่ยังไงก็พอแก้ไขได้ครับ ใช้โปรแกรมตัดต่อวีดีโออื่้นๆ หรือว่าทำบนเว็บ Youtube ก็ได้ครับ ถ้าทำบน Youtube ต้อง Login ด้วยคลิกที่ user เรา > Video manager คลิก Tab โปรแกรมตัดต่อวิดีโอ
    หรือไม่ก็อัดใหม่ครับ ตอนนี้ผมได้ตัวอัดวีดีโอใหม่แล้ว เพราะมันอัดได้ดีกว่า และไฟล์ไม่ใหญ่ แต่ตอนนี้ยังไม่ได้แจกนะครับ
    ยังไงก็ติดตามที่ MY CENTER ด้านล่างผมได้ โปรแกรมชื่อ Bandicam ครับ + crack

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Last of Us.
    กล่าวขอบคุณ
    8,017
    ได้แล้วครับ ผมโหลดตัวนี้มาลง แล้วเห็น H.264 เลยครับ
    http://www.mediafire.com/?xegck0h5fa1l4hk
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Napon : 14th August 2012 เมื่อ 00:01
    JETGACK

BRS
    กล่าวขอบคุณ
    543
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,480
    น่าลองๆๆ

I Love Movie
    กล่าวขอบคุณ
    1,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,072
    เจิมให้โปรแกรมดี ดี ครับ

กล่าวขอบคุณ
    71
    10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Napon อ่านกระทู้
    ได้แล้วครับ ผมโหลดตัวนี้มาลง แล้วเห็น H.264 เลยครับ
    http://www.mediafire.com/?xegck0h5fa1l4hk
    มันคือโปรแกรมไรหรอครับ หรือเป็นคล้ายๆ Codec

Last of Us.
    กล่าวขอบคุณ
    8,017
    ใช่ครับคล้าย codec เป็นแบบติดตั้งเองเลย
    JETGACK

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    ขอบคุณมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 73