ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

I'm not special.
    กล่าวขอบคุณ
    1,167
    ได้รับคำขอบคุณ: 169
    อยากให้ Mediafire รอดด้วย แต่ ทำไมต้องโจมตี Facebook , Youtube , Twitter ด้วยยยยย !!! T^T

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    108
    ได้รับคำขอบคุณ: 493
    Blog Entries
    2
    โดยมีการขู่ว่าหาก Megaupload ยังไม่สามารถใช้ได้ใน 72 ช.ม.

อัพโหลดเมื่อ วันที่ 19 มกราคม 2012

วันนี้วันที่ 24 มกราคม 2012

เรามาคิดกันแค่ วันที่ 20-21-22-23 ทั้งหมด 4 วัน รวมเป็น 96 ชั่วโมง ผ่านมาแล้วนี่

หรือผมคิดผิดพลาดยังไง ก็ขออภัยด้วย ณ ที่นี้
    ไม่มีครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

LIFE IS A GAME
    กล่าวขอบคุณ
    4,723
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,798
    ต้องถามครับที่คุณโหลดโหลดอะไรที่คนส่วนมากโหลด โหลดอะไร ???

เพลง หนัง เกม ของละเมิดลิขสิทธิ์ล้วนๆ มีหน้ามาเรียกสิทธิที่เราต้องการอยากได้ต้องการสู้อีกเหรอครับ ไปโขมยของเขามาแท้ๆ ปิดไปแหละดีแล้วครับ

คุณลองคิดดูนะเราไปโหลดสิ่งที่คนกลุ่มนึงทุ่มเทเงินแรงกายแรงใจและเงินมหาศาลมาใช้เล่นฟังกันฟรีๆ พวกเขาคงจะชอบมั้งนะครับ

แต่มันก็มีข้อเสียที่อัพไฟล์ข้อมูลดีๆไว้แต่ถูกปิดอันนั้นอีกประเด็น แต่ที่เขากำลังไล่ทำตอนนี้คือการกวาดล้างเว็บไซต์ผิดลิขสิทธิ์ ซึ่งมันสมควรแล้วครับ

Anonymous ทำในสิ่งที่สำควรนั่นก็จริงแต่มันเข้าข่ายผู้ก่อการร้ายชัดๆ แบบนี้เชื่อเหรอว่า FBI จะปล่อยไป Anonymous ตราบใดที่พวกเขายังอยู่บนโลกนี้

ไม่มีทางที่จะรอดเงื้อมมือ FBI ได้หรอกครับ ทำแบบนี้มันเกินไปจริงๆ ประท้วงแบบดีๆก็ได้ แบบนี้มันทุเรศ ส่วนคนที่ตามน้ำเป็นผู้ละเมิดลิขสิทธิ์ทั้งนั้นเลยครับ

ป.ล.ไม่ใช่ผู้บริโภคแล้วอย่ามาเรียกสิทธิปลอมๆกับของไม่มีลิขสิทธิ์ที่โหลดมาครับ

ป.ล.Anonymous เรื่องการถล่ม SOPA PIPA อันนี้ไม่เถียงครับเชียร์ด้วยกัน 2 กฏหมายนี้ควรจะไปปรับปรุงอย่างด่วนแบบนี้มันแรงเกินไป
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย AUSTIN : 24th January 2012 เมื่อ 21:49

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    ที่ผมคิดนะ ผมคิดว่าเขาไม่ได้จะโจมตี youtube facebook Twitter จริงๆหรอก แต่นำมาใช้กดดันรัฐบาลเท่านั้น(เอาจริงๆถ้าอัด เพนทากอน เละแค่ที่เดียว รัฐบาลเมกายอมแพ้แน่นอน เพราะถ้ากองทัพล้มทีนี้โดนสารพัดแน่)

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    412
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    Anonymous!!! จัด หนัก เลย พี่

Mokona^Modoki
    กล่าวขอบคุณ
    548
    ได้รับคำขอบคุณ: 658
    มันกำลังจะเกิด สงคราม

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,078
    ข่าวมั่วได้ใจมากครับ ใครเป็นคนแปลครับ เท่าที่ผมได้ทราบมานะครับ
    ปฎิบัติการณ์นี้มีชื่อว่า OpMegaupload โดยจะทำการถล่มเว็บไซต์ด้านล่างนี้
    Department of Justice (Justice.gov)
    Motion Picture Association of America (MPAA.org)
    Universal Music (UniversalMusic.com)
    Belgian Anti-Piracy Federation (Anti-piracy.be/nl/)
    Recording Industry Association of America (RIAA.org)
    Federal Bureau of Investigation (FBI.gov)
    HADOPI law site (HADOPI.fr)
    U.S. Copyright Office (Copyright.gov)
    Universal Music France (UniversalMusic.fr)
    Senator Christopher Dodd (ChrisDodd.com)
    Vivendi France (Vivendi.fr)
    The White House (Whitehouse.gov)
    BMI (BMI.com)
    Warner Music Group (WMG.com)

ซึ่งเรื่องนี้มันเริ่มขึ้นตั้งแต่วันที่ 19 มกราคม 2555 แล้วครับ ข่าวนี้เก่าแล้วนะครับและไม่ถูกต้องด้วย
    ตอนนี้มีความร่วมมือชนิดใหม่เกิดขึ้นก็คือ ACTA หรือ Anti-Counterfeiting Trade Agreement
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DragonB : 24th January 2012 เมื่อ 22:09

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    81
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    Anonymous เห็นทำได้แต่ขู่

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    822
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,946
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kannilo อ่านกระทู้
    Anonymous เห็นทำได้แต่ขู่
    Sony PSN ล่ะ

????????

กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,097
    THIS IS REAL 2012

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ปัญหาคือถ้ามันยุบเมก้าอัพโหลดได้ มันก็จะทำแบบนี้ไปทุกๆเว็ปไซต์ในอเมกา ซึ้งมันเยอะมากและส่วนใหญ่เราก็ใช้ด้วย และถ้ามันทำสำเร็จไปมากๆมันอาจจะชักชวนประเทศอื่นๆให้ทำเหมือนมันและสุดท้ายเว็ปอัพโหลดจะหายไปบนโลกอินเตอร์เน็ต

ยอมไม่มีเฟซบุคใช้ไม่กี่วันยังดีกว่าไม่มีเวปอัพโหลดใช้ตลอดไป??

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ขอ Facebook & Twitter & Youtube ไว้ก่อนได้ไหมท่านนนน พวกที่เหลือจัดการมันไปเลย 5555

กล่าวขอบคุณ
    160
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    สู้ๆอย่าไปยอมมัน

กล่าวขอบคุณ
    734
    ได้รับคำขอบคุณ: 77
    โซเชีลเน๊ตเวิคทำไรผิดวะท่าน

กล่าวขอบคุณ
    641
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    นี้สินะสงครามโลกครั้งที่ 3

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เอาให้หนักๆ เอาให้มันยกเลิก SOPA ไปเลย ถึงคราว hacker ต้องร่วมมือกันแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    598
    ได้รับคำขอบคุณ: 298
    เจ็บนี้ไม่ฟรีแน่ สำหรับ megaupload :')

กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 327
    ชอบพวกนี้วะ****Hackไรได้หมด เก่งโคตรสุดยอดเลย(ถ้าเจอพวกAnonymousสักคนในกลุ่มจะให้สอนการHackสักอย่าง2อย่างไว้เป็นประสบการณ์)

สะใจวะเล่น****เลย(เว้นYoutubeได้มั้ย)

Apple` Addict 
    กล่าวขอบคุณ
    1,073
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ AUSTIN อ่านกระทู้
    ต้องถามครับที่คุณโหลดโหลดอะไรที่คนส่วนมากโหลด โหลดอะไร ???

เพลง หนัง เกม ของละเมิดลิขสิทธิ์ล้วนๆ มีหน้ามาเรียกสิทธิที่เราต้องการอยากได้ต้องการสู้อีกเหรอครับ ไปโขมยของเขามาแท้ๆ ปิดไปแหละดีแล้วครับ

คุณลองคิดดูนะเราไปโหลดสิ่งที่คนกลุ่มนึงทุ่มเทเงินแรงกายแรงใจและเงินมหาศาลมาใช้เล่นฟังกันฟรีๆ พวกเขาคงจะชอบมั้งนะครับ

แต่มันก็มีข้อเสียที่อัพไฟล์ข้อมูลดีๆไว้แต่ถูกปิดอันนั้นอีกประเด็น แต่ที่เขากำลังไล่ทำตอนนี้คือการกวาดล้างเว็บไซต์ผิดลิขสิทธิ์ ซึ่งมันสมควรแล้วครับ

Anonymous ทำในสิ่งที่สำควรนั่นก็จริงแต่มันเข้าข่ายผู้ก่อการร้ายชัดๆ แบบนี้เชื่อเหรอว่า FBI จะปล่อยไป Anonymous ตราบใดที่พวกเขายังอยู่บนโลกนี้

ไม่มีทางที่จะรอดเงื้อมมือ FBI ได้หรอกครับ ทำแบบนี้มันเกินไปจริงๆ ประท้วงแบบดีๆก็ได้ แบบนี้มันทุเรศ ส่วนคนที่ตามน้ำเป็นผู้ละเมิดลิขสิทธิ์ทั้งนั้นเลยครับ

ป.ล.ไม่ใช่ผู้บริโภคแล้วอย่ามาเรียกสิทธิปลอมๆกับของไม่มีลิขสิทธิ์ที่โหลดมาครับ

ป.ล.Anonymous เรื่องการถล่ม SOPA PIPA อันนี้ไม่เถียงครับเชียร์ด้วยกัน 2 กฏหมายนี้ควรจะไปปรับปรุงอย่างด่วนแบบนี้มันแรงเกินไป
    อย่ามองแง่นั้นแง่เดียวสิครับ
    ยังมีด้านการข้อมูลที่เราได้รับรู้ด้วย มันจะโดนกันไปหมด
    Search Engine , Wiki นี้สิ โดนด้วยก็ต้องเข้าห้องสมุดกันทุกคนเลย lol
    เกม, หนัง มีตังซื้อได้
    แต่ข้อมูลนี้สิ ให้ตายเถอะ หาจนตาย

กล่าวขอบคุณ
    158
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    น่าสนุก............น่าสนุก

Enjoy
    กล่าวขอบคุณ
    1,280
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    anonymous สู้ๆครับ อย่างน้อยขอเว็ปโหลดคืนมา- -
    ผมเอาใจช่วยสุ้ๆ
    ปล.แม้รู้ว่าfacebook และ youtube จะไม่เกี่ยวก้เหอะ

กล่าวขอบคุณ
    362
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DragonB อ่านกระทู้
    ข่าวมั่วได้ใจมากครับ ใครเป็นคนแปลครับ เท่าที่ผมได้ทราบมานะครับ
    ปฎิบัติการณ์นี้มีชื่อว่า OpMegaupload โดยจะทำการถล่มเว็บไซต์ด้านล่างนี้
    Department of Justice (Justice.gov)
    Motion Picture Association of America (MPAA.org)
    Universal Music (UniversalMusic.com)
    Belgian Anti-Piracy Federation (Anti-piracy.be/nl/)
    Recording Industry Association of America (RIAA.org)
    Federal Bureau of Investigation (FBI.gov)
    HADOPI law site (HADOPI.fr)
    U.S. Copyright Office (Copyright.gov)
    Universal Music France (UniversalMusic.fr)
    Senator Christopher Dodd (ChrisDodd.com)
    Vivendi France (Vivendi.fr)
    The White House (Whitehouse.gov)
    BMI (BMI.com)
    Warner Music Group (WMG.com)

ซึ่งเรื่องนี้มันเริ่มขึ้นตั้งแต่วันที่ 19 มกราคม 2555 แล้วครับ ข่าวนี้เก่าแล้วนะครับและไม่ถูกต้องด้วย
    ตอนนี้มีความร่วมมือชนิดใหม่เกิดขึ้นก็คือ ACTA หรือ Anti-Counterfeiting Trade Agreement
    เอ่อ...พี่ได้ดูคลิปมั้ยครับ ที่หาว่าเค้าแปลมั่วอะได้ดูคลิปรึยัง คลิปเค้าก็บอกอยุ่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DOLLARS : 24th January 2012 เมื่อ 23:50

ใจร้ายชอบถากถาง
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,185
    Blog Entries
    1
    เว้น Facebook กะ YouTube หน่อยเถอะ

กล่าวขอบคุณ
    481
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    ยาวเลยเรื่องนี้
    Phenom II x6 1055T AsRock 880GMH/U3S3 Ram 8 GB Gigabyte GTX660 oc Zalman z11 plus XFX 650W

Mr.J@ack is Coming`
    KoRat`@ ThaiLand
    กล่าวขอบคุณ
    1,283
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    ฆ่ามัน สปาตัน 5555

EnGiNeEr!ng 'n GaMeR