ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

I Love with "Dubstep"
    กล่าวขอบคุณ
    2,237
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,035
    Blog Entries
    2

Exclamation Anonymous - Message to the American People

------ Anonymous - Message to the American People ------
    ------ ฝากข้อความถึงคนอเมริกัน - ไม่ประสงค์ออกนาม ------

ในคลิปในกล่าวไว้ว่า

พี่น้องชายและน้องสาว ขณะนี้เป็นเวลาที่จะเปิดตาของคุณ! ในการย้ายที่สวยงามที่มีการพูดติดอ่าง libertarians พลเรือนที่มีการปฏิเสธศรัทธาของสหรัฐที่วุฒิสภาได้ผ่านเพียงแค่การเรียกเก็บเงินที่มีประสิทธิภาพสิ้นสุดบิลสิทธิในอเมริกาที่พระราชบัญญัติแห่งชาติกลาโหมอนุญาตจะถูกเรียกว่าขายชาติมากที่สุด ร่วมเป็นสักขีพยานการกระทำที่เคยในวุฒิสภาและภาษาของค่าที่ถูกออกแบบมาอย่างชาญฉลาดที่จะทำให้คุณคิดว่ามันไม่นำไปใช้กับชาวอเมริกัน แต่ยังส่วนท้ายของใบเรียกเก็บเงินนั้นมันเป็นหลักกล่าวว่ามันสามารถนำไปใช้กับชาวอเมริกัน"ถ้าเราต้องการให้ . สรุปเงินและสถานะ, 112th Congress (2011-2012) | S.1867 | หัวข้อล่าสุด : พระราชบัญญัติกลาโหมแห่งชาติอนุญาตให้เรียกเก็บเงินนี้ผ่านคืนสุดท้ายในช่วงปลาย 93-7 เสียงประกาศทั้งประเทศสหรัฐอเมริกาให้เป็น" สมรภูมิ"ตามที่กองกำลังทหารสหรัฐสามารถทำงานได้กับการได้รับการยกเว้นโทษ, เอาชนะ Comitatus Posse และการอนุญาตให้ทหารที่กำลังถูกตรวจสอบเพื่อจับกุมกักสอบปากคำและแม้กระทั่งการลอบสังหารพลเมืองของสหรัฐอเมริกาที่มีการยกเว้นโทษแม้นิตยสาร WIRED ถูกทำลายที่เรียกเก็บเงินนี้การรายงาน : วุฒิสภาต้องการ ทหารล็อคคุณขึ้นโดยการทดลอง... อาณัติคุมขังที่จะใช้การคุมขังทหารไม่แน่นอนในกรณีการก่อการร้ายจะไม่ถูก จำกัด ให้ชาวต่างชาติ. มันสับสนเพราะทั้งสองส่วนที่แตกต่างของค่าที่ดูเหมือนจะขัดแย้งกัน แต่ในการตัดสินของ จากมหาวิทยาลัยเท็กซัส'โรเบิร์ต Chesney -- ผู้มีอำนาจเกี่ยวกับการกักขัง nonpartisan ทหาร --". พลเมืองของสหรัฐอเมริกาจะรวมอยู่ในสิทธิของผู้มีอำนาจคุมขังที่" ทางของกฎหมายนี้คือไม่มีอะไรน้อยกว่าการประกาศทันทีจากการทำสงครามกับคนอเมริกันโดยทหารที่เชื่อมต่อ อำนาจของชนชั้นสูง. ถ้าเป็นลงนามในกฎหมายก็จะฉีกผู้เช่าที่เหลืออยู่ของบิลสิทธิและปล่อยเมื่ออเมริกาเผด็จการทหารทั้งหมดเสร็จสมบูรณ์ด้วยการจับกุมลับเรือนจำลับสอบสวนไม่ชอบด้วยกฎหมาย, detainment ไม่แน่นอนโดยไม่เคยถูกเรียกเก็บเงินกับอาชญากรรม การทรมานของชาวอเมริกันและแม้กระทั่ง
    "การลอบสังหารถูกต้องตามกฎหมาย"ของพลเมืองของสหรัฐอเมริกาที่นี่บนดินอเมริกัน! หากคุณยังไม่ตื่นยังขึ้นอยู่กับความเป็นจริงของรัฐตำรวจที่เราเคยเตือนคุณเกี่ยวกับฉันหวังว่าคุณตระหนักถึงเราได้อย่างรวดเร็ว หมดเวลาในครั้งนี้จะกลายเป็นกฎหมายที่คุณมีสิทธิใด ๆ ในอเมริกา --.. ไม่มีกระบวนการเนื่องจากไม่มีสิทธิพูดการแก้ไขขั้นแรกให้สิทธิที่จะยังคงเงียบไม่มีอะไรวุฒิสภาสหรัฐอเมริกาไม่ต้องการให้เราที่จะพูดฉันสงสัยแม้กระทั่ง. ขณะนี้คำสั่งจะถูกตะโกนเข้าไปในโทรศัพท์และผู้ชายที่มีปืนเร็ว ๆ นี้จะเกี่ยวกับวิธีการของพวกเขา. ทำไม? เพราะในขณะที่กระบองสั้นที่อาจจะใช้แทนการสนทนาของคำที่มักจะรักษาอำนาจของพวกเขา. คำเสนอหมายถึงการความหมายและสำหรับผู้ที่จะ ฟังการแถลงของความจริง. และความจริงก็คือมีบางสิ่งบางอย่างมากผิดปกติกับประเทศนี้ไม่ได้มี? ความโหดร้ายและความไม่เป็นธรรม ... การแพ้และการกดขี่. และที่เมื่อคุณมีอิสระในการวัตถุที่จะคิดและพูด ตามที่คุณเห็นพอดีขณะนี้คุณมีเซ็นเซอร์และระบบการเฝ้าระวัง, coercing สอดคล้องของคุณและชักชวนส่งของคุณ. วิธีการทำอย่างนี้เกิดขึ้น? ของที่จะตำหนิใครหรือไม่ดีอย่างแน่นอนมีผู้ที่มีความรับผิดชอบมากขึ้นกว่าคนอื่น ๆ และพวกเขาจะต้องรับผิดชอบ แต่อีกครั้งจริงจะบอกว่า ... ถ้าคุณกำลังมองหาผู้กระทำผิดที่คุณต้องการเพียงมองเข้าไปในกระจกฉันรู้ว่าทำไมคุณคิดว่ามัน. ฉันรู้ว่าคุณกลัว. ใครจะไม่? สงคราม. กลัว. โรค . มีปัญหามากมายที่สมคบกันเพื่อความเสียหายเหตุผลของคุณและปล้นคุณของสามัญสำนึกของคุณ. กลัวได้ที่ดีที่สุดของคุณและในความหวาดกลัวของคุณคุณจะหันไปเป็นประธานในขณะนี้ในคำสั่ง Barack Obama. พระองค์ทรงสัญญาที่จะสั่งซื้อ. พระองค์ทรงสัญญา ความสงบที่คุณ. และทั้งหมดที่เขาเรียกร้องในทางกลับกันเงียบของคุณได้รับความยินยอมเชื่อฟังกว่าสี่ร้อยปีที่ผ่านมาเป็นพลเมืองที่ดีปรารถนาที่จะฝังที่ห้าของเดือนพฤศจิกายนในหน่วยความจำตลอดกาลของเรา. หวังของเขาคือการเตือนให้โลกที่เป็นธรรม. ยุติธรรม, และเสรีภาพที่มีมากกว่าคำ --.. พวกเขาจะมีมุมมองดังนั้นถ้าคุณเคยเห็นอะไรถ้าการก่ออาชญากรรมของรัฐบาลนี้ยังคงไม่รู้จักกับคุณแล้วฉันอยากจะขอแนะนำให้คุณให้ที่ห้าของเดือนพฤศจิกายนที่จะผ่านการยกเลิกการทำเครื่องหมาย แต่ถ้าคุณเห็นสิ่งที่ ผมเห็นถ้าคุณรู้สึกว่าเป็นฉันรู้สึกและถ้าคุณจะขอเป็นฉันขอ ... แล้วฉันขอให้คุณไปยืนข้างหนึ่งอีกหนึ่งปีนับจาก 5 พฤศจิกายน 2011, ที่อยู่นอกประตูบ้านของทุกศาลของเมืองที่เรียกร้องทุก สิทธิ! ของเราที่เรายืนร่วมกันต่อต้านความอยุติธรรมของรัฐบาลของเราเอง
    เราเป็นผู้ไม่ประสงค์ออกนาม,
    เราเป็นกองทัพนักรบ,
    สหเป็นหนึ่ง,
    หารด้วยศูนย์,
    เราจะไม่ยกโทษให้,
    เราจะไม่ลืม,
    คาดหวังว่าเรา!

คุณจะเข้าฝั่งของใครระหว่าง SOPA / PIPA หรือ Anonymous

We are Anonymous,
    We are Legion,
    United as One,
    Divided by Zero,
    We do not Forgive,
    We do not Forget,
    Expect us!

ผมต้อง Anonymous ครับ

Credit : ผมแปลเอาจาก Youtube เองครับ

ใครอ่านไม่ออกเอาไปแปลเองนะครับ

Dear brothers and sisters. Now is the time to open your eyes!

In a stunning move that has civil libertarians stuttering with disbelief, the U.S. Senate has just passed a bill that effectively ends the Bill of Rights in America.

The National Defense Authorization Act is being called the most traitorous act ever witnessed in the Senate, and the language of the bill is cleverly designed to make you think it doesn't apply to Americans, but toward the end of the bill, it essentially says it can apply to Americans "if we want it to.

Bill Summary & Status, 112th Congress (2011 -- 2012) | S.1867 | Latest Title: National Defense Authorization Act for.

This bill, passed late last night in a 93-7 vote, declares the entire USA to be a "battleground" upon which U.S. military forces can operate with impunity, overriding Posse Comitatus and granting the military the unchecked power to arrest, detain, interrogate and even assassinate U.S. citizens with impunity.

Even WIRED magazine was outraged at this bill, reporting:

Senate Wants the Military to Lock You Up Without Trial

...the detention mandate to use indefinite military detention in terrorism cases isn't limited to foreigners. It's confusing, because two different sections of the bill seem to contradict each other, but in the judgment of the University of Texas' Robert Chesney — a nonpartisan authority on military detention — "U.S. citizens are included in the grant of detention authority."

The passage of this law is nothing less than an outright declaration of WAR against the American People by the military-connected power elite. If this is signed into law, it will shred the remaining tenants of the Bill of Rights and unleash upon America a total military dictatorship, complete with secret arrests, secret prisons, unlawful interrogations, indefinite detainment without ever being charged with a crime, the torture of Americans and even the "legitimate assassination" of U.S. citizens right here on American soil!

If you have not yet woken up to the reality of the police state we've been warning you about, I hope you realize we are fast running out of time. Once this becomes law, you have no rights whatsoever in America. — no due process, no First Amendment speech rights, no right to remain silent, nothing.

The US senate does not want us to speak. I suspect even now orders are being shouted into telephones and men with guns will soon be on their way. Why? Because while the truncheon may be used in lieu of conversation, words will always retain their power. Words offer the means to meaning and for those who will listen, the enunciation of truth. And the truth is, there is something terribly wrong with this country, isn't there?
    Cruelty and injustice...intolerance and oppression. And where once you had the freedom to object, to think and speak as you saw fit, you now have censors and systems of surveillance, coercing your conformity and soliciting your submission. How did this happen? Who's to blame? Well certainly there are those who are more responsible than others, and they will be held accountable. But again, truth be told...if you're looking for the guilty, you need only look into a mirror.

I know why you did it. I know you were afraid. Who wouldn't be? War. Terror. Disease. There were a myriad of problems which conspired to corrupt your reason and rob you of your common sense. Fear got the best of you and in your panic, you turned to the now President in command Barack Obama. He promised you order. He promised you peace. And all he demanded in return was your silent, obedient consent.

More than four hundred years ago, a great citizen wished to embed the fifth of November forever in our memory. His hope was to remind the world that fairness. Justice, and freedom are more than words - they are perspectives. So if you've seen nothing, if the crimes of this government remain unknown to you, then I would suggest that you allow the fifth of November to pass unmarked. But if you see what I see, if you feel as I feel, and if you would seek as I seek...then I ask you to stand beside one another, one year from November 5th, 2011, outside the gates of every court house of every city DEMANDING our rights!!

Together we stand against the injustice of our own Government.

We are anonymous.
    We are Legion.
    United as ONE.
    Divided by zero.
    We do not forgive Censorship.
    We do not forget Oppression.
    US SENATE...
    Expect us!!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Elizabeth : 25th January 2012 เมื่อ 17:39
    .:: คิดไปไหนกัน ::.

ฝันซะไกล ไปไม่ถึง
    กล่าวขอบคุณ
    350
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,272
    อ่านไม่ค่อยรู้เรื่อง ใครก็ได้ช่วยสรุปให้ผมที = ="

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เปลี่ยนลายเซ็นทุกวัน
    กล่าวขอบคุณ
    16,430
    ได้รับคำขอบคุณ: 100,438
    MW4 : Piracy warfare

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,117
    ได้รับคำขอบคุณ: 522
    ผม Anonymous เช่นกัน !

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ผมจะฝังใครดี (=_=!)

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 176
    นายเยี่ยมมาก Anonymous เราจะอยู่ข้างนาย
    AofZaKi KazaMa

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Avenged Svenfold
    กล่าวขอบคุณ
    597
    ได้รับคำขอบคุณ: 346
    Anonymous นายโคตรเท่อ่ะ
    AVENGED SEVENFOLD Album Fucking Nightmare

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบ....เป็นชีวิตจิตใจ
    my home or my office
    กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 385
    ถ้าไม่เอาภาษาอังกฤษ ก็ได้โปรดอย่าแปลด้วยกูเกิลเถอะ ขอร้อง
    I believe I can't fly. Because I not have anything to fly

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    247
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    ผมเลือก ชูวิทย์ . .

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    แปลมั่วไปไหน มากของมากครับ เนื้อหาใจความผิดไปหมด

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ความรักที่เธอเคยมีให้ฉันนั้นได้หมดลงไปแล้ว ไม่มีแม้คุณค่าที่จะเดินเคียงคู่เธออีกต่อไป
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,018
    1
    สมๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I Love with "Dubstep"
    กล่าวขอบคุณ
    2,237
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,035
    2

Exclamation

ผมแปลจาก Google Chrome = ="

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oniwaga อ่านกระทู้
    ถ้าไม่เอาภาษาอังกฤษ ก็ได้โปรดอย่าแปลด้วยกูเกิลเถอะ ขอร้อง
    แล้วคุณแปลด้วยอะไรครับ ....

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kaehaha อ่านกระทู้
    แปลมั่วไปไหน มากของมากครับ เนื้อหาใจความผิดไปหมด
    มันผิดยังไงหรอครับ ตอบมาให้ได้นะครับ ผมกำลังสงสัยบางอย่างอยู่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Elizabeth : 25th January 2012 เมื่อ 02:11
    .:: คิดไปไหนกัน ::.

เชียงใหม่ All Zone
    กล่าวขอบคุณ
    1,828
    ได้รับคำขอบคุณ: 766
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kaehaha อ่านกระทู้

ท้า ท่านรู้ ความ หมาย ท่านก็ เขียน ให้ ชัด ครับ จขกท ก็ จะได้ เปลี่ยน เนื้อหา ให้
    ท่าน จขกท ก็เขียนไว้นิ Credit : ผมแปลเอาจาก Youtube เองครับ

แต่ผม เลือก Anonymous อยู่เล้น...จ๊ากกก

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,798
    ได้รับคำขอบคุณ: 307
    We Are Anonymous

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

You know nothing
    กล่าวขอบคุณ
    603
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,715
    โอ่ว จขทก. แปลจาก Youtube ช่าง แป๊ะ Google มากครับ = =! 55 5

ปล. รูปเล็กไปหน่อย ขอโทษครับ กดดูรูปใหญ่ที่รูปได้เลย ^_^

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Super Moderator
    กล่าวขอบคุณ
    591
    ได้รับคำขอบคุณ: 324
    Anonymous = สำหรับกฏหมายถือว่าผิดแต่ประชาชนถือว่าดีครับ

Sopa = สำหรับกฏหมายถูกแต่ประชาชนถือว่าแย่ครับ
    - Link ดาวน์โหลด ไม่ให้เครดิตจากต้นฉบับ หรือดัดแปลง
    - สมาชิกตั้งกระทู้เกินเหตุ จนกระทู้ใหม่ Down ลง
    - กระทู้ที่ตั้งผิดหมวด หรือ โปรโมทเว็บไซต์ส่วนตัว
    - สงสัย และมีข้อสอบถามก่อนตั้งกระทู้ และระบบสมาชิก

สามารถแจ้งลบกระทู้ หรือรายงานปัญหาให้ ผู้ตรวจการ ผ่านข้อความได้ทันทีครับ

หากมีข้อสงสัยเพิ่มเติม สามารถส่ง "ข้อความ" หรือ "Visitor message" แก่ผู้ดูแลที่ออนไลน์ได้ทันที

30. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    786
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,502
    Anonymous !

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    2,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 954
    ตอนนี้ต้องรอดูหนังเรื่องยาวไปก่อน อย่างพึ่งกระโตกกระตากมากนัก

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ปราบเกรียนคุง
    ปราบเกรียนออฟฟิส
    กล่าวขอบคุณ
    452
    ได้รับคำขอบคุณ: 687
    ขออย่าให้ youtube โดนเป็นพอและ ที่เหลือจะยังไงก็ได้

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    304
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    Anonymous Anonymous Anonymous Anonymous v

38. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    v for vandeta มันเป็ํนสัญลักษณ์ ของการปฏิวัติไปแล้ววว

40. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pspsps อ่านกระทู้
    v for vandeta มันเป็ํนสัญลักษณ์ ของการปฏิวัติไปแล้ววว
    จริงๆเป็นหน้ากากGuy Fawkesครับ นักปฏิวัติที่มีตัวตน กบฏดินปืน (Gunpowder plot) นั้นเริ่มเกิดขึ้นครั้งแรกในปี 1604 ด้วยสมาชิกเริ่มแรกเพียง 5 คน ต่อมาเพิ่มขึ้นเป็น 13 คน เกิดมาจากกลุ่มคริสตชนนิกายโรมันคาทอลิก ที่มีความไม่พอใจต่อกษัตริย์ James ที่ 1 ซึ่งส่งเสริมนิกาย English Church และกวาดล้างพวกคาทอลิก Fawkes ได้รับหน้าที่เป็นผู้ดูแลเกี่ยวกับดินระเบิด จากประสบการณ์ทางทหารและ ความเชี่ยวชาญทางด้านวัตถุระเบิดของเขา โดยการวางแผนเช่าห้องใต้ถุนของรัฐสภาเพื่อเก็บดินปืนไว้ทั้งหมด 36 ถัง (820 kg) เพื่อจะระเบิดอาคารรัฐสภาของอังกฤษไปพร้อมกับ กษัตริย์ James I

Guy Fawkes ถูกจับกุมตัวในวันที่ 5 พฤศจิกายน ค.ศ.1605 และได้ถูกประหารชีวิตอย่างทารุณ โดยการใช้ม้าแยกร่าง ตัดหัวเสียบประจาน

ต่อมาภายหลังรัฐบาลอังกฤษได้กำหนดให้เป็นวันสำคัญที่มีการเฉลิมฉลอง ระลึกถึงความกล้าหาญ ต่อสู้เพื่อเสรีภาพและความยุติธรรม โดยมีการจัดงาน Guy Fawkes Night หรือเรียกอีกอย่างว่า Bonfire Night ตรงกับวันที่ 5 พฤศจิกายน ของทุกปี

ส่วน V for Vendetta เป็นตัวละครในเหตุการณ์สมมติ เขาเป็นผู้ยืนหยัดต่อสู้เพียงผู้เดียวกับรัฐบาลอังกฤษที่กลายเป็นเผด็จการ เบ็ดเสร็จของอังกฤษ

42. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    ตอนใช้โปรแกรมแปลไม่เอ๊ะใจเลยรึไงครับว่ามันแปล ทะ****ๆ

44. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    229
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    ผมขออยู่ข้าง Anonymous นายเจ๋งมาก ถล่มแม่มเลยย ๆ

46. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    734
    ได้รับคำขอบคุณ: 77
    Hala ใส่หน้ากากใครๆก็ใส่ได้ครับ

48. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: