ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 408

เมื่อรักเเล้วทุกเราจะมีรักกันไปเพื่ออะไร มาแชร์กันหน่อยตอนนี้ทุกข์ใจอย่างมากมายครับ

เมื่อรักเเล้วทุกเราจะมีรักกันไปเพื่ออะไร มาแชร์กันหน่อยตอนนี้ทุกข์ใจอย่างมากมายครับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,538
    Blog Entries
    2
    คนพิเศษอ่ะ พิเศษอ๊ะ คนที่รักแล้วทุกข์คือคนที่เข้าใจคำว่ารักแล้ว หรือจะไปแค้นจนโดดตึกประชดอันนั้นมันบ้าแล้ว

ทุกข์....เรื่องอะไร ไม่มีต้นนํ้าปลายนํ้าเลย จู่ๆก็ขุดเรื่องมาหาเรื่อง อันนั้นสมควรเลิกโดยพลัน
    ทุกข์....เรื่องเงินๆทองๆ เขาเห็นเงินดีกว่าเรา...ปล่อยเขาไปหาผัวหรั่งเองเถอะ - -"
    ทุกข์....เรื่องโดนเพื่อนของแฟนขู่ หรือ แฟนเก่าขู่ทำร้าย อันนี้ควรจะไป 1-1 กับ*****ให้รู้ๆไปเลย
    ทุกข์....อะไรอีกหละ เยอะแยะ ขอแค่ 1นาที ทบทวนสิ่งที่เกิด คิดก่อนพูด เวลาพูดในใจไปแล้วขอให้นึกอนาคตที่พูดออกไปด้วยหละว่ามันจะเกิดอะไร
    Trying not to feel the same

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    ผมเคยคิดเหมือนกัน ตอนผม อกหักจากผู้หญิง แต่เราจะรู้ ได้ยังไงว่า วันหนี่งเราจะไม่รักใครอีก เราเป็นแค่ มนุษย์ เราเกิดมาจากพื้น ฐานของธรรมชาติ พื้นฐานของความจริง ถ้าเลือกได้ผมก็ไม่อยากที่จะรักใคร
    อีก เพื่อที่จะได้ไม่เจ็บอีก แต่เราไม่สามารถ บังคับใจเราได้ถ้าวันหนึ่งเราเจอผู้หญิง ที่ไม่มีอะไรดี ไปกว่าคนที่เราเคยรัก ถึงจะเรียกไม่ได้ว่ารูปงามแต่เราก็สามารถรักได้ ผมเองก็ไม่รู้ ความจริง เราเข้าใจมันน้อยมาก ถึงเราทุกคนจะ รู้สึกว่ามีความรักอยู่ในใจ แต่กฎอะไรที่ทำให้เรารัก เราถึงต้องรัก ผมหรือคนที่เคยเจ็บ สักวันต้องเจ็บอีก ไม่มีทางออก

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบ....เป็นชีวิตจิตใจ
    my home or my office
    กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 385
    รักน่ะ ไม่ได้มีแต่ทุกข์หรอก เพียงแค่ เราแค่คิดเอาแต่ได้ฝ่ายเดียว รึไม่ก็ ตึงไปมั่ง หย่อนไปมั่ง มันถึงทุกข์

ถ้าเราพบความรักที่ดี ความสุขน่ะ มากล้น จนไร้คำบรรยายเลยแหละ
    I believe I can't fly. Because I not have anything to fly

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    Blog Entries
    1
    เพื่อความสวยงามในชีวิต

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5,746
    ได้รับคำขอบคุณ: 572
    เพื่อความเร้าใจ !'
    ♥ Las Vegas
    ♥ ตัวเอง พ่อแม่ และสังคม

M-751 Original Flower !!
    กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 343
    เค้าเรียกว่า "กุหลาบซาตาน" มันสวยงามเเล้วยังแอบแฝ้งอะไรที่เจ็บปวดไว ยอมรับเเละทำใจครับมันเป็นเรื่องปกติครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 110
    ทุกข์เกิดขึ้นจากตัวเราเอง ดังนั้นหนทางดับทุกข์ก็ต้องอยู่ที่ตัวของเราเอง ปล่อยวางแล้วชีวิตจะสบายขึ้นเยอะ เรื่องเล็กๆน้อยๆก็ปล่อยไปแฟนก็ happy ไม่ต้องมาทะเลาะกันให้ปวดใจบ่อยๆ

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 433
    ถ้าไม่เคยจนก็ไม่รู้จักคำว่ารวย
    ถ้าเคยไม่มีก็จะรู้จักคำว่ามี
    ถ้าเคยทุกข์ก็จะรู้จักคำว่าสุข

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    1,102
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,439
    คนเบื่อคนที่ยังมองโลกนี้ว่าสวยงาม หรือ พวกปรัชญาความรัก ทำเป็นพูดดี พูดสร้างภาพ ว่ารักดีอย่างโน้นรักดีอย่างนี้ ความรักมันไม่ต่างกับยาบ้าหรอกครับ ร้ายแรงกว่าด้วยซ้ำ
    บางคนบอกรักได้โดยไม่ทุกข์ รักเป็น พวกที่พูดแบบนี้ คือพวกที่เข้าใจความรักน้อยที่สุด

รักโดยปราศจากทุกข์เป็นสิ่งที่เป็นไปไม่ได้ จะมีคนที่บอกว่า รักโดยปราศจากทุกข์ได้ เขาผู้นั้นก็คือคนที่ไม่รู้อะไรเกี่ยวกับความรักเลย

ความรักเป็นต้นเหตุแห่งการเกิดทุกข์ก็ว่าได้ไม่ผิดนัก หากพูดกันในทางโลกๆ
    ความรักมี ฉันทะ ( ความพอใจ ) เป็นเหตุ เมื่อมีความพอใจ ย่อมมี ราคะจึงเกิดความกำหนันยินดี เกิดการปลงใจรักเห็นว่าน่ารักน่าพึงใจ เท่านั้น ตัณหาก็เกิด
    เมื่อตัณหาเกิด อุปาทานเกิด, เมื่ออุปาทานเกิดภพย่อมเกิด, เมื่อภพเกิดชาติย่อมเกิด เท่านี้น สุขทุกข์อภิฌชาและโทมนัสก็เกิดขึ้นอย่างครบถ้วน นี่คือต้นเหตุแห่งทุกข์ [ อ้างจากสาย ปฏิจสมุปบาท ส่วน ตัณหา ถึง ชาติ ]

ความรักมีอยู่ทุกที่ แม้ผู้อยู่โดดเดี่ยวกลางป่าเขาลำเนาไพร เรือนว่าง ปราศจากผู้คน, สถานที่ปราศจากผิวลมคน , เป็นที่กระทำการลับของมนุษย์ แต่ผู้นั่นยังไม่สามารถอาลัยในความรักได้ เขานั้นย่อมเรียกว่า ผู้อยู่อย่างเพื่อนสอง เพื่อนสองคือตัณหา
    เช่นกัน, แม้ผู้อยู่กลางใจเมือง เกลื่อนกล่นไปด้วย อุบาสก อุบาสิกา ภิกษุ ภิกษุณ๊ เสนา อำมาตย์ หรือ ปริพาชก มากมายก็ตาม แต่เขาละตัณหาได้ เขานั้นย่อมได้ชื่อว่า เป็นผู้อยู่อย่างโดดเดี่ยวโดยแท้

พระพุทธเจ้าได้กล่าวถึงความรักไว้ว่า

ความรักเป็นความร้าย ความรักเป็นความทารุณ
    จะเป็นเครื่องทำลายความสุขของปวงชน
    ทุกคนต้องการความสมหวังในชีวิตรัก แต่ความรักไม่เคยให้
    ความสมหวังแก่ใครถึงครึ่งหนึ่งแห่งความต้องการ
    ยิ่งความรักที่ฉาบทาด้วยความเสน่หาด้วยแล้ว
    ก็เป็นพิษแก่จิตใจ ทำให้ทุรนทุรายเป็นทุกข์ไม่รู้จักจบสิ้น
    ความสุขที่เกิดขึ้นจากความรักนั้น
    เหมือนความสบายของผู้ป่วยที่ได้กินของแสลง
    เธอทั้งหลายอย่าได้พอใจในความรักเลย
    เมื่อหัวใจยึดถือไว้ด้วยความรัก
    หัวใจนั้นจะสร้างความหวังขึ้นอย่างเจิดจ้า
    แต่ทุกครั้งที่เราหวัง
    ความผิดหวังก็จะรอเราอยู่

บทความสั้นๆที่ผมเขียนเองนี่ จะเป็นประโยชน์มากน้อยกับท่านก็อยู่ที่ปัญญา

// ขอบคุณครับ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 150
    รักเพื่อที่จะมีชีวิตอยู่ต่อในวันพรุ่งนี้