ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ลูกจ้างคุณโฮล์มส์
    บ้านเลขที่ 221 บี ถนนเบเกอร์ กรุงลอนดอน ประเทศอังกฤษ
    กล่าวขอบคุณ
    1,067
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,112

Unhappy ถ้าSOPAปิดทุกเว็บที่เกี่ยวกับการละเมิดลิขสิทธิ์

จะเกิดอะไรเมื่อSOPAได้ทำการปิดเว็บอัพโหลดทุกเว็บปิดyoutubeปิดfacebookเนื่องจากการปัญหาการละเมิดลิขสิทธิ์ พวกท่านจะทำไงครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    772
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,984
    ทุกประเทศฟ้องกระจายครับรวมผมด้วย5555+สำหรับyoutube[มั้ง]

BATMAW
    กล่าวขอบคุณ
    2,019
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,263
    คนก่อตั้ง SOPA เก็บของหนีออกนอกโลกได้เลยครับ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 667
    ****เจอ ลูฟี่ ใช้เกียร์10แน่
    CPU Core i5 2400 3.10 GHz VGA Gigabyte GTX 460 OC 1 GB RAM Kingston 4GB PSU OCZ ZS series 750w

Shinzengumi Minor Boss
    Shinzengumi Office
    กล่าวขอบคุณ
    6,667
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,119
    ผมจะโคลนนิ่งอาเบะไปตุ๋ยตู_มันซะ เอาให้ตาตั้งไปเลย mediafire ก็ไปด้วย แล้วจะโหลดไรได้ง่ะ bit ช้าๆเร็วๆ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Fuck this shit
    กล่าวขอบคุณ
    1,809
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,255
    พูดกันไป มันทำไม่ได้ ร๊อกกกก

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    421
    ได้รับคำขอบคุณ: 520
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ToshirO อ่านกระทู้
    ผมจะโคลนนิ่งอาเบะไปตุ๋ยตู_มันซะ เอาให้ตาตั้งไปเลย mediafire ก็ไปด้วย แล้วจะโหลดไรได้ง่ะ bit ช้าๆเร็วๆ
    เอาตัวจริงไปดีกว่า 555+

Flying on Winds Love..
    In hearth all every body
    กล่าวขอบคุณ
    1,079
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,974
    Blog Entries
    1
    เหอะๆ ถ้าจะปิดน่ะ แนะนำ ปิดGoogle เลย เอาเด่ะ เอาเด่ะ

สมองควาย บ้าป่าว
    ADMIN @ ZEEDZAB.COM

Y U NO...
    กล่าวขอบคุณ
    881
    ได้รับคำขอบคุณ: 747
    นอนอยู่บ้านจบ...
    แต่ผมไม่เข้าใจ ตรรกะพวกแบบ 'เมื่อก่อนพ่อแม่ก็อยู่กันได้แบบไม่มีอินเตอร์เน็ตจะเดือดร้อนกันทำไม'

ขอโทษเหอะครับ โลกมันเปลี่ยนไปแล้วหว่ะ
    ถ้าอยากจะอยู่หลังเขา ไม่รับการพัฒนา ไม่สนต่อการเปลี่ยนแปลงก็อย่าออกมาพิมพ์ ตรรกะแปลก ๆ แบบนี้เลย...

ไม่ได้เคืองคนในนี้นะครับ แต่มีเรื่องกับเพื่อน
    ****ทุเรศดีเหอ ๆ

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

LEFT BEHIND
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 159
    คนทั้งโลกฆ่ามันนนน !!!

Stony Cat
    กล่าวขอบคุณ
    1,372
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,137
    1
    อย่ามีเน๊ต เลย จบ มีขาวก็ต้องมีดำปะปนกันไป ไม่งั้นมันจะขาดสมดุล
    COMPONENTS : FX-8350 X ASUS R9 390x STRIX 20GB of RAM

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    2,192
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,144
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aM00DIEswedee อ่านกระทู้
    นอนอยู่บ้านจบ...
    แต่ผมไม่เข้าใจ ตรรกะพวกแบบ 'เมื่อก่อนพ่อแม่ก็อยู่กันได้แบบไม่มีอินเตอร์เน็ตจะเดือดร้อนกันทำไม'

ขอโทษเหอะครับ โลกมันเปลี่ยนไปแล้วหว่ะ
    ถ้าอยากจะอยู่หลังเขา ไม่รับการพัฒนา ไม่สนต่อการเปลี่ยนแปลงก็อย่าออกมาพิมพ์ ตรรกะแปลก ๆ แบบนี้เลย...

ไม่ได้เคืองคนในนี้นะครับ แต่มีเรื่องกับเพื่อน
    ****ทุเรศดีเหอ ๆ
    ตรรกะ อะไรครับ = =มันใช้ที่ไหนละ

ไม่มีอินเตอร์เน็ตแล้วอยู่ไม่ได้หรอ ????
    เพื่อนผมบ้างคนไม่เล่นไม่เห็นเป็นอะไรเลย ยังมาเรียนได้ ยังกินข้าวได้ ยังนอนได้ ยังพูดได้ ยังปกติ

ไม่มีอินเตอร์เน็ตไม่ได้รับการพัฒนา??
    ทีวี กับ หนังสือพิมพ์มีไว้ทำอะไรครับ

โลกมันไม่ได้เปลี่ยนหรอก คนต่างหากทีเปลี่ยน

????

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

╰☆╮╰☆╮╰☆╮╰☆╮╰☆╮
    สิงอยู่ในเมะฮาเร็มทั่วๆไป =w=b
    กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 303
    เอาง่ายๆถ้าทำ ***ตายยยยยยยยยยยยยยยยยยยย!!!

อนุรักษ์สาวแว่น
    กล่าวขอบคุณ
    481
    ได้รับคำขอบคุณ: 666
    รับไม่ได้กับ SOPA -*- คิดจะปิด Google เลยเหรอ กะจะให้เด็กไปหาข้อมูลในห้องสมุดชัดๆ

ปิด Youtube รับไม่ได้เข้าไปใหญ่ แล้วจะมีเพลงให้ฟังไหมห่ะ

ปิด 4แชร์ ปิดไปทำเพื่อ? แล้วโหลดเพลงที่ไหน

Y U NO...
    กล่าวขอบคุณ
    881
    ได้รับคำขอบคุณ: 747
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SinSu อ่านกระทู้
    ตรรกะ อะไรครับ = =มันใช้ที่ไหนละ

ไม่มีอินเตอร์เน็ตแล้วอยู่ไม่ได้หรอ ????
    เพื่อนผมบ้างคนไม่เล่นไม่เห็นเป็นอะไรเลย ยังมาเรียนได้ ยังกินข้าวได้ ยังนอนได้ ยังพูดได้ ยังปกติ

ไม่มีอินเตอร์เน็ตไม่ได้รับการพัฒนา??
    ทีวี กับ หนังสือพิมพ์มีไว้ทำอะไรครับ

โลกมันไม่ได้เปลี่ยนหรอก คนต่างหากทีเปลี่ยน

????
    แล้วที่ท่านพิมพ์นี้ เล่นอะไรล่ะครับ ? กระดานไม้ก็ไม่ใช่
    แต่สื่อทุกวันนี้ เชื่อถือได้แน่นอนหรอครับ ? อินเตอร์เน็ตผมว่าหลายแหล่งกว่านะ อย่างน้อยข้อมูลมีให้เราดูมากขึ้น

google เงี้ย wiki เงี้ย
    อินเตอร์เน็ตมันก็ได้อะไรมากกว่า ที่จะได้จากทีวีไม่ใช่หรอครับ ?
    ยิ่งเรื่องเทคโนโลยีอะไรแบบนี้ เขาก็คงไม่ได้ไปเขียนเองซะทุกอย่างไปนี่ครับ ?
    ไม่ผิดครับทีวีก็ทำให้คนพัฒนาได้ แต่อินเตอร์ก็ไปได้ไกลกว่าพอสมควร

ทุกสิ่งอย่างมันก็มีการเปลี่ยนแปลง จากไฟเป็นนก นกเป็นกระดาษ กระดาษเป็นจดหมาย จดหมายเป็นโทรศัพท์ โทรศัพท์เป็นอินเตอร์เน็ต
    ที่จริงผมว่า ถ้าเกิดอยู่ได้ก็ไม่น่าจะมีลิสต์เว็บ โจ๊กเกอร์ เฟซบุ๊ค กูเกิ้ล วิกิ ไว้ในหัวนะครับ ลืม ๆ มันไปเหอะ

SOPA มา โจ๊กเกอร์นี้หมดสิทธิ์เลย ผมว่าก็ดีออกนะครับ ครั้งที่มีคนเคยไปทำหญิงท้อง เขาไม่รู้จะปรึกษาใคร
    เขาก็เลือกที่จะมาที่โจ๊กเกอร์ จนสุดท้ายพี่โจ๊กเกอร์เอง เขาก็ออกมาให้คำแนะนำ แล้วเรื่องราวก็จบลงด้วยดี แต่ทางนู่นเป็นอย่างไรผมก็ไม่แน่ใจ
    วันนี้ก็น่าจะคลอดแล้วกระมังครับ คุณก็คอยช่วยเหลือให้คนใน IT ก็เยอะนะครับ ผมว่าคุณก็น่าจะรู้ในเรื่องของผู้ให้ ผู้ให้ความช่วยเหลือ
    ไม่มีเน็ตคุณก็ทำแบบนี้ไม่ได้.. ผมรู้คุณก็ไม่น่าจะอยู่ได้นะ ถ้าไม่มีเน็ต เพราะไม่ได้ทำเหมือนสิ่งที่เคยเป็นอยู่ ไม่ได้ช่วยเหลือผู้อื่นเหมือนก่อน ผมก็คนนึงล่ะ มันรู้สึกขัด ๆ ตะหงิด ๆ

แต่คุณบอกเพื่อนคุณอยู่ได้ คุณก็น่าจะลองอยู่แบบเพื่อนคุณนะครับ... แล้วก็น่าจะรู้มันจะเป็นยังไง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aM00DIEswedee : 25th January 2012 เมื่อ 22:26

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    What's up Studio
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,327
    1
    อย่าเถียงว่า ไม่ได้ใช้ Google ช่วยสะกดคำ
    (ผมละคนนึง)

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    837
    ได้รับคำขอบคุณ: 156
    ไม่เข้าใจตรงปิด wiki youtube google เนี่ยแหละ หมดเลยนะแหล่งทำรายงาน

จะมีเพียงเธอ~
    กล่าวขอบคุณ
    2,783
    ได้รับคำขอบคุณ: 786
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SinSu อ่านกระทู้

????
    ทั้งโลกทั้งคนเปลี่ยนไปตามกาลเวลา ตราบใดที่เวลายังเดิน โลกก็ยังเปลี่ยน คนก็ก้าวไปข้างหน้า

แต่SOPAจะทำให้คนก้าวถอยหลัง

คุณยังก้าวไปข้างหน้าเลย หรือว่าคุณก้าวถอยหลัง? เวลาคุณหาข้อมูล คุณไปหาในห้องสมุดหรอไง? ตอนนี้คุณก็ยังเล่นเน็ตอยู่เลย

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 325
    จะเกิดอะไรขึ้น เมื่อ FBI ปิดกูเกิ้ล...

ครู:เอาละนักเรียน วันนี้ครูจะให้พวกเธอไปพิมพ์รายงานเรื่อง บลา บลา บลา มาส่งครูนะ แล้วก็กำหนดส่งวัน บลา บลา บลา
    นักเรียน:ครูครับ แล้วเราจะไปหาข้อมูลจากไหน ?
    ครู:นี้เธอใช้กูเกิ้ลเป็นไหม ?
    นักเรียน:กูเกิ้ลโดน Fbi ปิดแล้วครับ ครูไม่ได้ดูข่าวหรอ ?

ครู
    .
    .
    .

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    ปิด Google แล้วจะ ก๊อป เอ้ย หาข้อมูลทำรายงานหรืองานอื่นๆอย่างไรกันนี่ ผมว่าถ้าปิด Google และแหล่งข้อมูลอื่นๆ สั่งห้ามใช้เน็ตเลยดีกว่า

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    ผมคิดว่าาาาา
    เรายังมี ทีม ที่พร้อม จะให้ การช่วยเหลือ ชาวเน็ต ยุแล้ว

Thx For . . . . . .
    >>> Hack Anonymous <<<

จะมีเพียงเธอ~
    กล่าวขอบคุณ
    2,783
    ได้รับคำขอบคุณ: 786
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ armsupergame อ่านกระทู้
    ไม่พอใจก็เก็บไว้ใจเถอะครับ ถ้าเป็นปัญญาชนเขาจะไม่ว่าตรรกะของคนอื่น ถ้าตรรกะของคนอื่นไม่ได้เจาะจงทำร้ายทำลายใคร
    ความคิดของคนแตกต่างกันครับ

ถ้าทั้งประเทศมีคนคิดแบบคุณ สะหมด ประเทศก็ไม่พัฒนาในเชิงตรรกะหรอกครับ

เห็นด้วยครับ โลกไม่เปลื่ยน มนุษย์เปลื่ยนตัวเองและบังคับให้โลกเปลื่ยน และทำให้แย่ลง
    ส่วนตัวผมส่วนหนึ่งเข้าห้องสมุด หาข้อมูลในห้องสมุด
    ไม่มีเน็ต ผมยังกินได้ เรียนรู้ได้ นอนได้ มีเพื่อน มีความรักได้

มนุษย์นับวันก้าวเดินในทางลงเหวในทางสังคม SOPA ทำสิ่งที่ถูกต้อง แต่กลับมีคนต่อต้าน เพราะกูจะโหลดเกม โง่กว่าครับ
    แต่ว่าก็มีอีกหลายๆประเทศที่ต่อต้านSOPAด้วยเหตุผลอีกที่ไม่ใช่ว่า กูจะโหลดเกม นะครับ

ผมก็1คนนะ ที่ไม่มีเน็ตก็ได้ แต่ตอนนี้เน็ตมันกลายเป็นปัจจัย5ไปแล้ว ตอนนี้ผม ม.3 รายงานเยอะแยะ ที่ต้องหาจากเน็ต

อย่างของผมให้ไปหาว่าอาจารย์ รร.สตรีวิทย์มีกี่คน ในห้องสมุดมันมีด้วยหรอ? ก็ต้องเน็ต

หาโคลงสี่สุภาพ+รูป ให้ผมไปตัดรูปจากไหนหนังสือที่ห้องสมุดเรอะ?

ทำรายงานส่วนใหญ่ก็ใช้เน็ต เพราะมันสบายกว่า

ไม่ต้องไปเสียเวลาเข้าห้องสมุดที่ รร(แถวบ้านผมก็มีแต่ห้องสมุด รร นี่แหละ)อย่างน้อยก็ทำที่บ้าน ปริ้นที่บ้านเลย

นี่คือความคิดในแบบของผมนะครับ ผมเข้าใจว่าคนคิดไม่เหมือนกัน

แล้วก็ตอนนี้ คุณกำลังใช้เน็ตอยู่นะครับ อย่าลืม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bonusz : 26th January 2012 เมื่อ 01:29

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Silence, My Brother
    Brixton,London,UK
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 489
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ armsupergame อ่านกระทู้
    ไม่พอใจก็เก็บไว้ใจเถอะครับ ถ้าเป็นปัญญาชนเขาจะไม่ว่าตรรกะของคนอื่น ถ้าตรรกะของคนอื่นไม่ได้เจาะจงทำร้ายทำลายใคร
    ความคิดของคนแตกต่างกันครับ

ถ้าทั้งประเทศมีคนคิดแบบคุณ สะหมด ประเทศก็ไม่พัฒนาในเชิงตรรกะหรอกครับ
    ถ้าคิดในเชิงตรรกะ เหตุผลที่ Google Youtube จะปิดไป มันเป็นไปไม่ได้เลย

เห็นด้วยครับ โลกไม่เปลื่ยน มนุษย์เปลื่ยนตัวเองและบังคับให้โลกเปลื่ยน และทำให้แย่ลง
    ส่วนตัวผมส่วนหนึ่งเข้าห้องสมุด หาข้อมูลในห้องสมุด
    ไม่มีเน็ต ผมยังกินได้ เรียนรู้ได้ นอนได้ มีเพื่อน มีความรักได้

มนุษย์นับวันก้าวเดินในทางลงเหวในทางสังคม SOPA ทำสิ่งที่ถูกต้อง แต่กลับมีคนต่อต้าน เพราะกูจะโหลดเกม โง่กว่าครับ

ที่ว่าไม่มีเน็ตเนี่ย คุณน้องออนไลน์ผ่านเครื่องคิดเลขอยู่หรอครับ -*-
    แล้วอินเทอร์เน็ตมันไปเกี่ยวอะไรกับการกินข้าวของคุณน้องหรอครับ (นอนด้วย) ... เอ้อ คนเรา --"
    ขอโทษนะ ..ผมก็กินข้าวได้ นอนได้(แต่ยังไม่นอน) --

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Elizabeth อ่านกระทู้
    เชื่อใจ Anonymous ครับ สำหรับผมนะ
    ^^

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ saimtogo อ่านกระทู้
    ท่านทั้งหลายเชิญเสพ มาม่า!!
    เหรอ

*ขอทำความเข้าใจหน่อยนะครับ SOPA และ PIPA เป็นร่างกฏหมายที่ร่างขึ้นมาครับ ไม่ใช่องค์กร (อย่าที่คุณๆทั้งหลายเข้าใจ) เว็บในลิสต์ที่แชร์ๆกันมาน่ะก็มั่วทั้งนั้น ยังไม่ได้โดนอะไรเกี่ยวกับกฏหมาย SOPA เลย ,megaupload ที่โดนปิด เพราะถูกฟ้องร้อง เนื่องจากมีไฟล์ลิขสิทธิ์บนเซิฟเวอร์อยู่ (ก็รู้ๆกันอยู่) ซึ่งทางเจ้าของลิขสิทธิ์ก็ขอให้ลบไฟล์แล้ว แต่ทาง megaupload ไม่ได้ดำเนินการอะไรให้ เลยโดนปิดไปครับ (โดนจับด้วย) ก็เอาเป็นว่า เราทำเรื่องให้มันซาๆลงซะเถอะ ==
    -ร่างกฏหมาย SOPA ถูกยกเลิกเพราะว่าไม่ผ่าน เลยเลื่อนๆออกไปครับ (รอให้เรื่องซาลงหน่อย เพราะเรื่องนี้ในอินเทอร์เน็ตกำลังตื่นตูมกัน แล้วก็จะกลับมาใหม่ ??? ...ฮา)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Dark_Area : 26th January 2012 เมื่อ 18:15

34. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

I Love with "Dubstep"
    กล่าวขอบคุณ
    2,237
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,035
    2
    เชื่อใจ Anonymous ครับ สำหรับผมนะ
    .:: คิดไปไหนกัน ::.

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ปิดขนาดนี้ ฝากปิดคอมฯผมด้วยนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lovekvkvkv : 26th January 2012 เมื่อ 00:17