ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    601
    ได้รับคำขอบคุณ: 122

เครียดมากครับ[เรื่องพี่สาว]

ผมมีเรื่องอยากปรึกษาครับ คือว่าขอท้าวความหน่อยนะครับ ครอบครัวของผมมีกันอยู่สี่คนคือ ผม พ่อแม่ และพี่สาวของผม พ่อแม่ของผมประสบอุบัติเหตุและเสียชีวิตไปตั่งแต่ผมยังเด็กๆ เหลือแค่ผมและพี่สาวของผมทำให้ผมและพี่สาวต้องย้ายไปอยู่กับป้า ทำให้ผมกับพี่สาวสนิทกันมากๆไปไหนมาไหนด้วยกันตลอดตั่งแต่เล็กจนโต จนทำให้คนรอบข้างคิดว่าเราเป็นแฟนกัน ผมนั้นเป็นคนหน้าตาดีพอสมควรทำให้มีคนเข้ามาจีบมาก แต่ว่าพี่สาวของผมเค้าหึง(เห้ย)คิดอะไรกับกูป่าวเนี่ย ถ้าพี่สาวเห็นผมคุยกับใครไปเกาะแกะกับใครก็จะงอนผม ไม่คุยกับผมเป็นอาทิตย์ๆซึ่งผมทนไม่ได้มันอึดอัดมากจึงต้องเลิกคุยทำให้ผมไม่มีใครมาจนถึงทุกวันนี้ และเมื่อไม่กี่ปีนี้ผมและพี่สาวได้ย้ายออกจากบ้านป้าและกลับมาอยู่บ้านของตัวเอง ซึ่งแน่นอนอยู่กันสองคนและตอนนี้ผมเริ่มรู้สึกว่าผมในตอนนี้คิดกับ พี่สาวของผมมากเกินกว่าพี่น้องแล้ว และผมก็รู้สึก(ไม่แน่ใจ)ได้ว่าพี่สาวของผมก็คิดกับผมมากกว่าพี่น้องเหมือนกัน แต่ผมไม่เคยบอกพี่สาวผมเลยได้แต่เก็บความรู้สึกเอาไว้ จนตอนนี้ก็ล่วงเลยมาสองปีแล้ว ผมอายุ 20 พี่ผม 26 และตอนนี้ผมก็เห็นมีคนเริ่มเข้ามาเกาะแกะพี่แล้ว ครั้นจะบอกไปก็กลัวแป็กแล้วก็มองหน้าไม่ติด ถ้าไม่บอกก็กลับจะเสียพี่สาวไป แล้วอีกหลายเหตุปัจจัยมากมายจากผู้คนรอบข้างว่าเขาจะมองว่าไง ผมไม่เป็นไรหรอกแต่ไม่อยากให้ใครมาว่าพี่ รู้นะว่ามันผิดแต่ห้ามใจไม่ได้อ่ะครับ ผมควรทำไงดี บอก รึไม่บอกดี ถ้าบอกแล้วแป็กทำไง ถ้าไม่แป็กผมกับพี่ของผมจะอยู่ในฐานะอะไร แค่คิดก็ปวดหัวแล้ว รบกวนผู้เชี่ยวชาญให้คำปรึกษาหน่อยคับ ตอนนี้เครียดมากๆ

ปล.ขอบคุณที่อ่านและให้คำปรึกษานะครับอาจจะยาวไปหน่อยขอโทษด้วยนะครับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    โหหห คุณ คิดหนักมากเคยครับ เครียดแทน

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ความรักที่เธอเคยมีให้ฉันนั้นได้หมดลงไปแล้ว ไม่มีแม้คุณค่าที่จะเดินเคียงคู่เธออีกต่อไป
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,018
    Blog Entries
    1
    เครียด ตอบไม่ถูกเลย
    พี่สาวกับคุณอยู่ด้วยกันตั้งแต่เด็กๆแล้ว มันก็เลยออกอาการหึงห่วงแบบนั้น ลองคบกับผู่หญิงคนอื่นดู ครับ แล้วก้อเวลาที่มีคนมาจีบพี่สาวคุณก็เก็บๆอาการหน่อย อย่าไปหึงมาก
    ตอบยากแหะ เครียดแทน-0-

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ในมุมมองผมน่ะครับ ถ้าหวงพี่สาวได้ครับแต่อย่าเกินเลยครับ

ปล.ถ้าผมกล่าวอะไรผิดก็ขออภัยด้วยครับเป็นเพียงแค่แสดงความคิดเห็นครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอโทษนะครับที่ให้คำปรึกษาไม่ได้

แต่มาแสดงความคิดเห็นว่า "เคลียดแทนเลยนะนี่นะ"

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    มันเป็นไปไม่ได้นะครับ บนโลกแห่งความจริง ใช่ครับความรู้สึกมันห้ามกันไม่ได้และผมก้อเข้าใจว่าคุณมีกันแค่ 2 คนมาตั้งแต่เด็ก แต่เราต้องท่องไว้ครับ ว่าเราคือพี่น้องสายเลือดเดียวกัน ต้องพยายามตัดใจครับ นี่เป็นความรักครั้งแรกของคุณหรือเปล่า ถ้าใช่มันก้ออาจจะยากสักหน่อยในการทำใจ คุณ 2 คนต้องคุยกันครับ ต่างคนต่างหาแฟนแล้วต่างคนต่างคัดกรองให้กันและกัน ต้องเข้ากันได้ด้วยกันทั้ง 2 ฝ่าย หมายถึงไปไหนมาไหนด้วยกันได้ทั้ง 4 คน และช่วงแรกๆอย่าเอาเวลาไปให้แฟนของตัวเองมาก ต่างฝ่ายต่างแคร์ความรู้สึกของกันและกันบ้าง ค่อยเป็นค่อยไป คุยกันในทุกๆเรื่อง แล้วทุกอย่างน่าจะมีทางออกและดีขึ้นเอง คุณอายุยังน้อย ยังต้องเจอเรื่องราวต่างๆอีกเยอะ ขอให้โชคดีครับ
    ป.ล ผมไม่มีพี่สาวนะครับ พี่น้อง 4 คนผมเป็นผู้ชายทั้งหมดเลยไม่รู้ว่าความรู้สึกว่าการมีพี่สาวหรือน้องสาวมันเป็นยังงัย คุณโชคดีนะครับที่พี่น้องรักกัน ผมทะเลาะกันแทบทุกวันพ่อแม่ปวดหัว

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    ^^^^^^^
    โพสข้างบนผมก็เป็นแบบนั้นครับ พี่น้องทะเลาะกันทุกวันจนเป็นเรื่องธรรมดา ตอนนี้ก็ จะเเข็งๆใส่กันเพราะ เรียนกันก็ไม่ได้อยู่บ้านทั้งคู่

เจอกันนานๆที หลังๆมาไม่ทะเลาะกันเท่าไหร่คุยกัน แต่ส่วนมากจะ ออกเขินๆมากกว่า แบบว่าไม่รู้ซิ แต่สำหรับผม ไม่ค่อยจะมีเรือ่งคุยกับมันน่ะ

ถามว่าเกลียดไหม ไม่น่ะครับ เพียงเพราะตอนเด็กๆมันทะเลาะกันบ่อย พอโตมา เหมือนจะผู้ใหญ่ขึ้น ส่วนมากจะคุยกัน แต่ก็คุยกันไม่มากเท่าไหร่

เข้าเรื่อง จ.ข.ก.ท.

เอ่อ ขอโทษน่ะครับ ถ้าผมโพสแล้วมันไม่เข้าตาของใคร

คือว่า เป็นพี่น้องกันตั้งแต่ เล็กจนโต ว่าแต่ พี่น้องกันจริงๆเลยเหรอครับ

ว่าแต่ มีความรู้สึกชอบชู้สาวแบบนั้นด้วยเหรอครับ กับพี่สาวแท้ๆเนี้ย

ถ้าแค่หึงหวงแบบไม่อยากให้ใครมา จีบพี่สาวนี้พอเข้าใจ

แต่ถึงขั้นเราไปชอบพี่สาวเอง แบบนั้นนี่ เอ่อ....

ป.ล. ความคิดเห็นส่วนตัว ไม่เข้าตาใคร โปรดอภัย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย double6 : 26th January 2012 เมื่อ 01:35

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 420
    ผมขอ ออกความคิดแบบนี้ ยังสะนะ คุณก็จะแต่งงานกับพี่สาวของคุณไม่ได้หรอกคับ สังคมไม่ยอมรับ

แต่ถ้าคุณจะแหวกแนว เตรียมตัวเลยคับไปในที่ๆ ญาติพี่น้องคุณไม่รุ้จักไปให้ไกลที่สุดและคุณก็เรื่มต้นชีวิต แต่หากคุณทำแบบนี้หละก็ นั้นคือคุณกำลังหนี และมั้งต้องมีสักวันที่คุณต้องยอมรับความจริง

แต่จำไว้ว่าสิ่งที่คุณทำมันเป็นสิ่งที่ผิดธรรมชาติ ฉะนั้นกรุณาคิดถึงเรื่องบุตรของคุณด้วย

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ถ้าเป็นประเทศไทยก้อยากหน่อย ถ้าต่างประเทศ อยากทำไรก้อทำ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

BF4 > "Cpt-IIIusioN_TH"
    กล่าวขอบคุณ
    1,502
    ได้รับคำขอบคุณ: 222
    บอก รึ ไม่บอก ??? ลองหาตัวละครอื่นมาหลอก เพื่อให้บอกความจริง ^.- เราจะได้ปลอดภัยด้วย
    ตัวละครหลอกคือ ประมาณว่า หาคนมาแกล้งจีบ แล้วดูอาการ แล้วลองถามความจริง (แค่การถามความจริง มันคนละอย่างกีบการบอกนะ แล้วจะไม่ทำให้เสียพี่สาวด้วย ^.-)
    ที่พิมพ์ๆไป ไม่รู้ว่าอ่านรู้เรื่องกันรึเปล่า พอดีผมใช้ภาษาพูด เยอะไปหน่อย แหะๆๆๆ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    394
    ได้รับคำขอบคุณ: 173
    ""ผมพูดไปถึงอนาคตเลยละกัน""พี่น้องเป็นแฟนกันและมีลูกด้วยกัน เขาว่าลูกจะออกมาไม่ดี พิการบ้างอะไรบ้าง (ผมได้ยินหลายคนบอกมานะ)
    เหมือนเป็นข้อห้ามไว้ แต่ก็นะ ถ้าเป็นผม ผมจะเปิดใจพูดกันตรงๆเลย ยังไงก็พี่น้องกัน ไม่มีการเสียพี่เสียน้องหรอกครับ
    ผม พูดได้แค่เนี้ยอะ เพราะมันเป็นเรื่องส่วนตัวของพวกคุณ
    ปล. ทำอะไรคิดถึง อนาคตจะดีที่สุดครับ
    ID=Assassin's Creed Revelations300฿ เพิ่งเล่นไปไม่เท่าไหร่

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    มันก็เกือบจะเป็นเรื่องง่ายมากๆนะครับ เเต่มันก็เกือบจะเป็นเรื่องยากมากๆเหมือนกัน - -

ส่วนตัวมีหลายข้อเเนะนำครับ
    ผมไม่คิดว่าพี่เค้าอาจจะรักคุณแบบชู้สาว แต่เพราะคุณกับพี่มีกันอยู่เเค่สองคนเเล้วคุณยิ่งหน้าตาดีด้วย คือผมก็ออกเเนวแบบนี้เเหละครับมีน้องสาวหน้าตาดีเลยขี้หวงเป็นธรรมดาอยู่เเล้วครับ

ถ้าคุณไม่มั่นใจว่าพี่คุณชอบคุณหรือเปล่าลองเเกล้งถามๆเอาขำก่อนหยั่งเชิงก็ได้ครับ

อีกวิธีคือหาใครสักคนมาเป็นเเฟนหรือให้เพื่อนมาช่วยแกล้งเป็นเเฟน พอพี่คุณโมโหหรืองอน ลองถามไปตรงๆเลยครับว่า 'โกรธอะไร? หึงเหรอ? แอบชอบน้องตัวเองเปล่าเนี่ย ฮะๆ' ประมาณนี้ก็ได้ครับ

ส่วนตัวไม่ค่อยจะเเนะนำสักเท่าไหร่ว่าให้รักกับพี่ตัวเอง พยายามเปิดใจให้กว้างอีกสักหน่อยคบหาคนอื่นดูเผื่อตัวเองจะเปลี่ยนใจครับ เพราะวิธีนี้อาจจะได้ผลเหมือนกัน แต่ถ้าไม่ได้ผลเเล้วยังไม่เลิกชอบพี่
    ผมเเนะนำให้อยู่กินกันไปเลยครับ เเล้วหนี!!!ไปไกลๆ เเต่ระวังเรื่องบุตรนะครับถ้าอยากมีลูกควรจะหาลูกบุญธรรมจะดีกว่าครับ

หรือถ้าทุกข้อที่กล่าวมามันไม่ได้เรื่องจนปัญญาจริงๆ เเนะนำจิตเเพทย์ครับเพราะทางนั้นเค้าเป็นผู้เชี่ยวชาญ

ปล. ถ้ากล่าวอะไรล้ำเส้นใครหรือไม่สุภาพก็ขอโทษไว้ด้วยนะครับ

ปล2. การหนีอาจจะเป็นทางที่ดีที่สุดเพราะถ้ารู้ว่าอยู่สู้ต่อไปจะเเพ้ก็ควรที่จะหนีนะครับ (หล่อเลยทีเดียว ^^)

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

The Grand Magus
    กล่าวขอบคุณ
    2,942
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,458
    ใช่ๆ เปิดใจคุยเลย มันไม่ถึงขั้นเสียพี่เสียน้องหรอก

แต่ผมว่านะ แป๊กอะดี ถ้าไม่แป๊กจะทำไง คิดไม่ออก

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,007
    ได้รับคำขอบคุณ: 543
    ความรัก ! ไม่มีอะไรมาขั้นได้ง่ายๆหรอก ! บอกไปเลย ผมรักพี่ !!

Even younger...!
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 306
    Blog Entries
    1
    กระทู้ค้ำคอร์มาก
    ผมขอสรุปตามที่ผมเข้าใจนะ
    -พี่น้องแต่งงานกันไม่ได้ตามกฏหมาย ถ้าผมจำไม่ผิด
    -ลองคุยกับพี่ดูก่อนครับ ตกลงพี่คิดยังไงกับเรา และคิดด้วยว่าคุณคิดยังไงกับพี่
    -ถ้าหากชอบกันทั้งสองคนจริงๆ ก็ต้องตัดสินใจว่า จะทำยังไง
    -ที่จริงคบกันไม่จำเป็นต้องแต่งงานก็ได้ (ยังไงก็นามสกุลเดียวกัน)

ปล.ถ้าเผื่อคบกันอาจมีปัญหาทางสังคมตามมา แต่อย่าไปสนใจครับ "คนรักกัน" สมัยก่อนราชวงศ์เค้ายังแต่ในเครื่อญาติเลย
    "มีปัญหาก็อยากช่วย แต่ถ้าช่วยแล้วโดนด่ากลับมาก็ไม่อยากช่วยนะ"

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,238
    พี่สาวนะครับพี่สาว !! คิดให้ดีครับ ผมก็มีน้องสาว หน้าตาดีมากอยู่หนึ่งหน่อ เห็น กันมาตั้งแต่เล้กไม่เห็นรู้สึกแบบนั้นเลย ผมอยู่กัน สองคนพี่น้องเหมือนกัน แม่นอนหอที่มหาลัย[อาจารย์] พ่อทำงานที่แท่นกลางอ่ีาวไทย พี่อยุ่กรุงเทพ คิดให้ดีเน้ออ

และห้ามมีอะไรกันเด็ดขาด ถ้าพลาดขึ้นมาพี่คุณมีลูก ลูกจะออกมาพิการไม่ก็ออทิสติก หวังว่าจะรู้กันดีข้อนี้ ^^ คิดให้ดีนะครับ

Arsenal
    emirates stadium
    กล่าวขอบคุณ
    1,527
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    อ่านเเล้วเครียดเเทน เอาเป็นว่าถามไปตรง ๆ เลย ว่าคิดไรกับเรา คนหนุ่มสาวอยู่ด้วยกัน 2 คนก็คิดกันเกินเลยได้

The life and soul
    กล่าวขอบคุณ
    183
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    โห เรื่อง ยังกะ โดจิน เลย ^ ^ แต่ ใจเย็น ๆ นะ คับ อย่าเพิง โกรด ผม นะ
    มัน อาจจะ เป็น แค่ ความ คิด เพราะ ความผูกพันกัน มาตั้งแต่เด็ก ผม คิด ว่า มันก็ไม่ผิด แต่มันก็ไม่ถูก
    เพราะ ตาม ศิลธรรม อะ นะ แต่ ผม อยาก ให้ ลอง คุยกันแบบเปิดใจอะนะ หา เวลา ที่พอ จะั พูด เรื่อง แบบ กับ พี่เขาดู นะ เชื่อ ผม จิ
    มัน จะ ทำ ให้ สบายใจ เพราะ โต ไป เราก็ ต้อง ใช้ชีวิตในแบบของเรา

กล่าวขอบคุณ
    603
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    อยู่ด้วยกัน ผ่านอะไรมาด้วยกันมาเยอะ ความสัมพันธ์เหนียวแน่นเป็นธรรมดา ผมว่าควรจะเป็นความรักแบบห่วงใยกันมากกว่านะครับ ไม่ควรเป็นทางชู้สาว อาจจะขัดกับความรู้สึกของคุณนิดหน่อย มันจะเป็นทางที่ดีสำหรับอนาคตที่สดใสของทั้งคู่นะครับ และควรหากิจกรรมอย่างอื่นทำเพื่อไม่ให้หมกมุ่นอยู่กับเรื่องนี้นะครับ เป็นกำลังใจให้นะครับ อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    ผม เข้า ใจ คน เรา มัน คิด กัน ได้ หลาย มุม มอง ไม่ งั้น จะ เกย์ มี ตุ๊ด มี ทอม เหรอ ผม ว่า คุณ อยู่ ห่าง พี่ จะ ดี กว่า นะ ทาง ออก ของ ปัญ หา คบ คน อื่น บ้าง ระ ลึก ไว้ เสมอ ว่า พี่ สาย เลือด เดียว กัน อย่า สับ สน
    ถ้า คบ กัน จะ เกิด ผล เสีย
    1.สังคมประนาม
    2.พ่อแม่เสียใจแน่ถ้าท่านรับรู้ได้
    3.ตัวคุณกับพี่ไม่มีความสุขหรอกครับสังคมสิ่งแวดล้อม และสำนึกของตัวเองว่าพี่น้องมันจะหลอนคุณตลอดเวลา
    4.สงสารลูกครับพิการแน่ ไม่ก็หลานพิการชัวร์

กล่าวขอบคุณ
    453
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    ผมต่อยอดจากคอมเม้นที่ผ่านๆมา
    คือถ้าชอบกันจริงๆ แล้วอยากจะอยู่ด้วยกันนะครับ
    ทางออกคือ 1.ไม่ต้องแต่งงาน เพราะเค้าไม่ยอมรับอยู่แล้ว
    2.ไม่ต้องมีบุตร จะได้ไม่ต้องกังวลเรื่องบุตรจะพิกลพิการ

กล่าวขอบคุณ
    2,302
    ได้รับคำขอบคุณ: 168
    แต่ล่ะความเห็นที่อ่านมา คงช่วยคุณได้ ไม่มากก็น้อยนะครับ ผมขอเป็นกำลังใจให้คุณล่ะกันครับ
    No Comment

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    อ่านแล้วนึกว่า บอร์ดเล่าเรื่องเสียว - -" "รักพี่สาว" "ได้พี่สาวเป็น..."

ไม่ได้นะครับ ห้ามเด็ดขาด สายเลือดเดียวกัน ห้ามเกินเลย ห้ามมีอะไรกันมากกว่าพี่และน้อง

มันบาปมากแท้ แถมเกิดมีลูกจะออกมาไม่สมประกอบเพราะ โครโมโซม ทำให้เกิดยีนด้อย

ที่ต้องพูดแรงพิมพ์แรงเพราะว่า อันตรายมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Defense Of The Ancients
    กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    No Comment !!!! เพราะอ่านละอึ่ง
    ย๊าก ก ก ก ! ! ?

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    ผมว่าไม่ใช่เรื่องน่าอายที่จะลองคุยกันครับ คุณมีกันสองคนมาตั้งแต่เด็กย่อมผูกพันกันเป็นธรรมดา ผมว่าที่ทั้งสองคนคิดอาจยิ่งกว่าพี่น้องหรืออาจยิ่งกว่าจะคบกันหรืออะไรทั้งสิ้น
    แต่ก็..มันผูกพันนี่ครับ ผมว่าดูแลกันไว้ให้ดี คุยกันให้ได้ทุกเรื่องดีกว่าครับ

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: