ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 8

Post มีเรื่องชกต่อยกันมาครับปรึกษาหน่อย

คือ วันที่ 12 ผมโดนรุ่นพี่ ม.6 คนนึง ศอกใส่หน้าผมครับ คือผมไม่ได้เป็นอะไรมาก(เเต่ผมมีเเผลฝกช้ำก่อนหน้านี้มาก่อน) พอหลังโดนศอกผมมีอาการเเย่ลง คือ เเผลฝกช้ำเริ่มเขียวกว่าเดิมเเละปวดๆมากๆ จนต้องลาโรงเรียนถึงวันที่ 20 จนอาการหายดี (ย้ำอีกทีครับปวดเเละชามากๆ) เเล้วผมฟ้องผู้ปกครอง จนเรื่องถึงตำรวจ (ตำรวจก็พึ่งเรียกมาไกลเกลี่ยกันวันนี้เเหละครับ) คือผมอยากทราบว่า ผมจะเรียกเอาสินไหมได้ไหมครับ คือพ่อผมเรียกฝ่ายนู้นไป 3 หมื่น (วันนี้วันที่ 26 เเผลหายดีเเล้วเเต่ช่วงวันที่ 13-20 มันทรมานมากๆครับเเต่ไม่ได้ไปหาหมอ) !! คือผมเเค้นมากๆ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 365
    ถ้าคิดว่าเรียกแล้ว อะไรมันดีขึ้น ก็เรียกไปเลยครับ ดีกว่ามานั่งแค้นอย่างนี้ ^^
    Jizz In My Pants

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    เอางี้ดีกว่าครับผมขอแนะนำว่า ลองคิดดูดีๆก่อนว่า ถ้าเราเรียกสินไหมเค้าไปแล้วเค้ามีกำลังจะจ่ายหรือไม่ ถ้ามีก็ไม่เป็นไร ถ้าไม่มีก็ลดลงมาหน่อยเพราะมันจะทำให้เขาแค้นเราเหมือนกันมันจะเกิดเรื่องไม่รู้จบคงไม่ดีแน่

แต่ก่อนอื่นต้องขอถามก่อนว่า เรื่องมันเป็นมายังไงครับทำไมถึงโดน"ศอก" ใครเป็นคนเริ่มฝ่ายไหนผิดถูก(อย่าคิดเข้าข้างตัวเองนะครับเอาความจริง) เพราะถ้าเราเป็นฝ่ายผิดมันก็เท่ากับว่าเป็นการสร้างศัตรูเพิ่ม(ถึงแม้ว่าเราจะเจ็บมากกว่า) ถ้าเขาผิดก็เอาไปตามสมควรก็พอ ส่วนเรื่อง"ความแค้น"นั้น ขอแนะนำว่า ให้มันแล้วๆไป ทำใจเย็นๆ ความแค้นมันไม่ได้ช่วยให้อะไรดีขึ้นเลยนะครับ เราต้องรู้จักให้อภัยก่อน ลด ฑิฐฐิ ของตัวเองลงมากๆ และเป็นคนใจเย็นรู้จักให้อภัยคนอื่นก่อน ไม่โมโหฉุนเฉียวง่าย เชื่อเถอะครับว่า อะไรๆมันจะดีขึ้นอย่างไม่น่าเชื่อ แต่ ขอให้รู้ไว้อย่างหนึ่งนะครับ "ทำความดีมันทำยาก มีอุปสรรคเยอะแยะมากมายเข้ามาทดสอบ แต่ ทำความชั่วนั้นมันทำง่ายเพียงแค่คิดจิตก็เป็นอกุศลแล้ว เมื่อเราคิดแล้วสิ่งที่ตามมาคือลงมือทำ แล้วสิ่งที่ตามมาหล่ะ ? สิ่งที่เกิดขึ้นมันไม่ได้ทำให้คนอื่นเดือดร้อนตลอดไปนะครับ แต่คนที่เดือดร้อนคือเราเอง ลองคิดดูให้ดี ว่าน้องแค้นเค้าแล้วน้องมีความสุขจริงหรือเปล่า เพราะฉนั้นเลือกที่จะเป็นผู้ให้อภัยดีกว่าจะมากแค้นเคืองกันนะครับ อภัยใจเป็นสุข " ลองเอาไปคิดดูดีๆนะครับ ขอให้โชคดี

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 345
    จัดหนักๆครับ

พวกเวรๆ ยังงี้ต้องจัดไปเลย อย่ายอมครับ ให้พ่อกับเเม่มันรู้ ว่าลูกมันเลวเเค่ไหน (หวังว่า จขท ไม่ได้ไปหาเรื่องเค้าก่อนนะ)

รุ่นพี่ที่เกรียนเเกล้งรุ่นน้องนี่ รับไม่ได้เลยนะครับ ตุ๊ดมากๆ

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

★★★★★
    jokergame[12448123742]
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 644
    เเค้นต้องชำระ
    เอามันให้ร้องไปเลย

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    403
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,325
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ผู้ตรวจสอบ อ่านกระทู้
    เเค้นต้องชำระ
    เอามันให้ร้องไปเลย
    ใช่้เลย แค้นต้องชำระ ถ้ามันโดนบ้างจะรู้สึกยังไง

กล่าวขอบคุณ
    19
    ผมไม่ได้หาเรื่องก่อนเเน่นอนครับ อยู่ดีๆก็โดน T.T

The life and soul
    กล่าวขอบคุณ
    183
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    เอา เป็น ว่า พูด ตรง ๆ เลย นะ คับ แก้ แค้น 10 ปี ก็ ไม่สาย ไม่ต้องไป อะไรมากหรอก คับ เวลาแก้แค้นมี เยอแยะ คับ
    เชื่อ ผม เถอะ ถึง แจ้ง ตำรวจไป เรื่องก็ จบ แค่ ว่า จ่าย ค่าสินไหม แต่ ใจคุณ นะ หายแค้นหรอ ถ้าเป็ฯผมไม่นะ
    ผม เป็นพวก ชอบรอเวลา ให้ คนที่ผมแค้นตายใจแล้ว ค่อย เอา คือ มากกว่า

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    คือ การ ไป เอา คืน เดียว มัน ก็ มา เอา คืน อีก ครับ
    แจ้งความ ให้ มัน มี คดี ติด ตัว น่ะ ดี แล้ว เรา ไม่ พิ การ แต่ ถ้า พิการ ก็ จัด หนัก ให้ มัน เลยครับ
    คือ ผมเข้าใจครับช่วงเวลาเด็กมันมีพวกเกเรเยอะแยะ ชอบรังแกคนอื่น พ่อแม่มันเลวยิ่งกว่ามันอีกครับ ชอบยุยงส่งเสริมลูกให้เอาเปรียบคนอื่น มองคนอื่นไม่เป็นคน แจ้งความไปเลยครับ จะให้เจ็บแสบก็ทำข่าวแรงแรงหน่อย ให้ครอบครัวมันอับอาย ประมาณว่าที่ทำงานพ่อแม่มันรู้ มันก็จะเลิกมายุ่งกับเราเอง
    ถ้ายังรังควานอีกก็อย่าเริ่มก่อนครับ หลีกเลี่ยงอาวุธของมีคมหรือปืน ไปศาล เรา จะได้อ้างได้ว่าป้องกันตัว ในระหว่างนี้เข้าค่ายมวยแถวบ้านฟิตร่างกายให้พร้อมก็ดีครับ เลิกเล่นเกมสักพัก ค่ายมวยนี้ช่วยได้เยอะครับ ร่างกายแข็งแรงแต่ใจไม่สู้ ก็ไร้ค่าครับ

อีกนิดระวังนะครับ บางท่านมีนิสัยชอบรังแกคนอื่น อาจจะได้กินAK47ยิงกราดห้อง ตายยกชั้น โดยเฉพาะพวกติ๋ม ติ๋ม ที่ คุณไปว่า เค้าตุ๊ดอ่ะ พวกนี้เขาเก็บกด ระเบิดออกตายซ่ำหมา แมน แมนครับ มีให้เห็นกันบ่อย บ่อย หัดเอาใจเขา ใส่ใจเราบ้าง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cicimaru : 26th January 2012 เมื่อ 13:08

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Smoking™
    กล่าวขอบคุณ
    420
    ได้รับคำขอบคุณ: 390
    เดี่ยวไปเลย !
    Please wait .......

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    218
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    เป็นผมจะปล่อยไปนะ ผมเคยโดน เพื่อน 2 คน มันเดินมาหน้าห้อง และชกหน้าผมเต็มแรง เลือดนองเลย แบบไปรร.หน้าดูไม่ได้อ่ะ บวม แต่ผมไม่ตอบโต้กลับซักคำนึง กลับไปห้องพยาบาลหน้าตาเฉยให้มันช็อต มันคงงงมาก ถึงแม้ผมจะอาย หน้าบวมแต่ผมก็ยังรร.ตามปกติ

ผมปล่อยไว้แหละไม่ทำอะไร ใจผมก็แค้นนะตอนนั้น แต่ก็อดทน และเวลามันก็ผ่านไป ไอ้คนที่ชกผมคนนึง สุดท้ายมันก็เรียนไม่จบ ไปเรียนกศน. และเรียนราม ไปด้วย เพราะพ่อมันบังคับ ความรู้ก็ไม่มีไม่รู้จะสอบได้ไหม ถ้าป่านนี้ไม่มีพ่อแม่มันฉุดรั้ง มันคงทะเลาะวิวาทใครต่อใคร ผมสงสารมันซะมากกว่า ที่มันคอยแต่อิจฉาใครต่อใคร พออิจฉาก็ไปทำร้ายเค้า ตกหัวเค้า ด่าเค้า เพราะอย่างงั้น ก็เลยมาชกผม แต่สุดท้ายชีวิตมันก็ต้อง เดินบนเส้นทางแห่งความทุกข์ที่มันค้นหาด้วยตัวมันเอง ส่วนอีกคนผมไม่รู้เป็นยังไง อีกคนแค่จะแหย่ผมเฉยๆ แต่ก็ทำตามไอ้คนที่ชก

รู้สึกภูมิใจด้วยซ้ำไป ที่ผมมีความอดทนและให้อภัยมันได้ขนาดนี้ (หลังจากเหตุการณ์โดนต่อยก็ยังมีอีกนะ)
    CPU:Intel(R) Core(TM)2 Quad CPU Q8200 @ 2.33GHz RAM:2GB Video Card:GeForce 9600 GT Case:SilverStone Raven RV01 Monitor TV:100-Inch Projector 720P ESP300HD

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ใจเย็นๆครับการแก้เค้นไม่ได้มีอะไรดีขึ้นหรอก

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

★★★★★
    กล่าวขอบคุณ
    342
    เรียกเอาเงินมากเเต่งคอม

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    19
    ตอนนี้มันกำลังจะโดนเด้งออก ม.6 ล่ะครับ (สรุปคือมันไม่จบ ม.6 เพราะมาสัพศอกใส่ผม โง่ไหมคับ - -*) ได้เงินมาเเล้วด้วย 3 หมื่น ฮ่าๆ สะใจครับผม !

ว่าใครตุ๊ดคับ T-T ผมเเค่ไม่อยากใช้กำลัง ใช้สมองสู้เอา สะใจกว่าคับ

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

The life and soul
    กล่าวขอบคุณ
    183
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    ไม่ ตุ๊ด หรอกคับ คน เรา มี ทางออก ในแบบ ของ ตัวเอง คับ

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.::HollyWood Undead::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,038
    ได้รับคำขอบคุณ: 424
    ดัก ๆๆๆ เรย ครับบ เอา คืนน
    Hoolywood Undead

.- COOL_OR_HOT-.
    กล่าวขอบคุณ
    2,678
    ได้รับคำขอบคุณ: 547
    ผมว่าปล่อยผ่านไปเหอะครับ มาแค้นแล้วไปชกกันอีก มันจะดีหรอ เดี๋ยวก็มานั่งแค้นอีก เป็นแบบนี้ไปเรื่อยๆ จะดีหรอ

★★★★★
    กล่าวขอบคุณ
    342
    อัพคอมสบายเลย

32. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Taylor Swift
    กล่าวขอบคุณ
    1,637
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,332
    Blog Entries
    2
    ถ้าไปต่อยกันอีกรอบก็มีแต่เสียกับเสีย ผมไม่เคยเห็นใครที่ทะเลาะกันแล้วได้ดีเลยนะครับ
    คิดดีๆเหอะ แก้แค้นไปก็เท่านั้น การแก้แค้นผมคิดว่ามันเป็นเพียงความรู้สึกดีจอมปลอม ซึ่งเกิดขึ้นแค่ชั่วขณะเท่านั้นเอง
    ถ้าอยากเอาคืนจริงๆให้คุยกันดีๆน่าจะดีกว่า หรือไม่ก็แจ้งตำรวจให้เค้าจัดการ ดำเนิดคดีตามกฏหมายครับ
    เรื่องชกต่อยผมไม่เห็นด้วยอย่างยิ่งเลย
    เวรมันย่อมระงับได้ด้วยการไม่จองเวรนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    3,833
    ได้รับคำขอบคุณ: 383
    เราเป็นฝ่ายโดนทำแล้วก็ไม่ได้ต่อสู้เค้าด้วยนิ เพราะฉะนั้นก็เรียกไปเลย มันเรียกได้อยู่แล้วถึงแม้จะเคยมีเรื่องกันมาก่อนก็ตามแต่ แต่ถ้า เราไปต่อสู้กับเค้าด้วย คดีก็จะเปลี่ยนไปอีกนะ ^^

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 196
    เอาพวกไป 5- 20 คน รุมกระทืบเลย รร ผม มีเรื่องกับ ม.6 มาแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 315
    คือจู่ๆเขาอัดคุณเลยหรือว่าเคยมีเรื่องกันมาก่อนครับ กรณีนี้สามารถเรียกค่ารักษาได้ครับแต่เอาตามระดับความเจ็บจะดีกว่าเพราะมากกว่านั้นเด๋วจะโดนอีกรอบ
    เพื่อนผมก็เคยโดน รร.อื่นไปดักตีหน้าร้านหมูกระทะ หัวแตก เรียกแค่ 3000 มันยังจะดักหน้าบ้านอีก แล้วอย่างคุณก็เรียกอย่างระวังๆหน่อยละกันครับ มากกว่านั้นเกรงจะโดนอีกรอบ *-*
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thong323 : 26th January 2012 เมื่อ 17:32
    เค้ารักแพรวามากกเลยน๊าาาาาาาา

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    What's up Studio
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,327
    Blog Entries
    1
    30000 กรอบเลยสิคุณ***

5555555+

38. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    150
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    อย่างงี้ต้องไปทำหน้ากวนติง พี่ม.6 ให้เขาศอกใส่ แล้วแกล้งร้องไห้ เอาเงินๆ 555

Arsenal
    emirates stadium
    กล่าวขอบคุณ
    1,527
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    ระวังนะนายมันมีพวกป่าว เดียวมันเเค้นมันจะมาเอาคืนเเน่ เชื่อผม