ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

อัพโหลดขั้นเทพ !!
    กล่าวขอบคุณ
    410
    ได้รับคำขอบคุณ: 13,836

[PC] BATMAN : ARKHAM ASYLUM GAME OF THE YEAR EDITION [REPACK/2011/ENG] [MF/WL/PL/JF] 6 GB

SS BY GAMESPOT

VIDEO BY YOUTUBE

รายละเอียด : ozonegame
    ประเภท: ACTION
    ผู้พัฒนา: ROCKSTEADY STUDIOS
    ผู้ผลิต: EIDOS
    ผู้จัดจำหน่าย: Eidos Interactive
    Engine : Unreal Engine 3
    เว็บไซต์: WWW.ROCKSTEADYLTD.COM
    กำหนดวางตลาด: 15 กันยายน

ความคิดที่ว่าถึงการสร้างเกม 'Batman' ที่ให้ผู้เล่นได้สวมบทบาทความเป็น 'Batman' จริงๆ นั้นออกจะฟังดูเป็นเรื่องธรรมดาๆ เมื่อมองย้อนกลับไปยังประวัติศาสตร์ที่ผ่านๆ มา มันไม่เคยมีใครทำแนวคิดดังกล่าวให้กลายมาเป็นจริงได้สักครั้ง โอเค คุณได้เกม Batman แบบต่อสู้ ได้เกม Batman แบบแพลตฟอร์มเมอร์ ได้เกม Batman แบบผจญภัยเซอเรียลจิตๆ แน่นอน ทั้งหมดพยายามอย่างยิ่งที่จะล้วงลึกเข้าไปยังแง่มุมใดแง่มุมหนึ่งของอัศวิน ใต้ปีกสีดำ แต่นั่นก็ยังไม่ใช่ภาพรวมทั้งหมดหรอกใน Arkham Asylum เกมจากทีมพัฒนา Rocksteady Studios แห่งกรุงลอนดอนนี้ อิงฉากหลังอยู่ที่สถานบำบัด Arkham ที่เจือกลิ่นอายแห่งภาพยนตร์ Dark Knight และอิงสไตล์แบบ BioShock เมื่อเจ้าวายร้ายตัวแสบ Joker และเหล่าลูกสมุนอีกเรือนร้อยลุกขึ้นมาก่อหวอดยึดสถานที่ดังกล่าว (ยังไม่นับรวมเหล่าสุดยอดวายร้ายที่ถูกขังลืมร่วมกันอีกต่างหาก) ก็เป็นหน้าที่ของ Batman อีกนั่นล่ะ ที่จะต้องใช้พลังกายและพลังใจเพื่อหยุดยั้งพวกมันให้จงได้ ซึ่งนั่นก็หมายถึงการต่อสู้แลกหมัดในระยะประชิดที่หมู่เราก็รู้ว่ามันง่าย เสียยิ่งกว่าง่าย ทั้งการสะบัดผ้าคลุมเพื่อหยุดให้พวกเหล่าร้ายชะงัก ก่อนจะผสานต่อด้วยคอมโบสุดเจ๋ง แต่ก็นั่นล่ะ ถ้าคุณจะเล่นเป็น Batman แล้ว การย่องเงียบในเงามืด ก็น่าจะเป็นสิ่งที่สามารถทำได้ไม่ต่างอะไรกับการตั๊นหน้าวายร้ายล่ะนะแน่นอนคุณสามารถย่องเงียบผ่านพื้นที่ต่างๆ ได้ แต่การหลบเลี่ยงการปะทะก็ไม่ใช่สาระหลักของเกม การ ใช้ความสามารถลอบเร้นเพื่อเก็บเหล่าวายร้ายเป็นรายตัวจนกระทั่งความหวาดกลัว เข้าครอบคลุมจิตใจไปไม่เป็นคือสิ่งที่ทาง Rocksteady ตั้งเป้าเอาไว้ (ซึ่ง ระบบพฤติกรรมก็เป็นส่วนประกอบหนึ่งของ AI ในเกม) เหล่าตัวร้ายจะรวมกลุ่มเพื่อปกป้องกันเอง หรือไม่ก็ตระหนกลนลานกราดกระสุนไปทั่ว และแทนที่เราจะได้ใช้แค่ใบมีดแบททาแร็ง (บูมเมอแรงรูปค้างคาว) หรือลูกเตะไซด์โค้ง ลูกเล่นเด็ดๆ อย่างการจับเจ้าตัวแสบที่พลัดหลงด้วยเส้นลวดก็เป็นอีกหนึ่งความสามารถของ Batman ที่คุณสามารถตัดเชือกและใช้มันล่อพวกที่เหลือให้มาติดกับได้ เป็นต้น แต่แน่นอน การสับเปลี่ยนจังหวะการเล่นระหว่างการลอบเร้นและการปะทะเข้าตรงๆ นั้นไม่ใช่ประสบการณ์เพียงหนึ่งเดียวของเกมนี้ ในฐานะนักสืบที่ยอดเยี่ยมที่สุดในโลก (ต้องขอโทษด้วยนะคุณโฮล์ม) โหมด สืบสวนที่มีนั้นช่วยให้ Batman สามารถใช้มุมมองแบบซีรีส์ CSI อันจะทำให้ลายนิ้วมือหรืออาวุธของศัตรูที่มีอยู่ทั่วไปในสถานบำบัด Arkham นั้นปรากฏแก่สายตา หลังจากได้ข้อมูลที่จำเป็นแล้ว คุณก็สามารถใช้เงื่อนงำเหล่านี้ติดตามไปยังต้นตอของมันได้อีกด้วย อนึ่งเหล่าสุดยอดวายร้ายที่น่าจะปรากฏตัวอย่างเป็นทางการในเกมนี้ก็มีทั้ง Killer Croc, มนุษย์เจ้าปัญหา The Riddler, จอมพลัง Bane, Mr. Zsasz และตัวตลกสาว Harley Quinn แต่อย่างที่ทราบกันดี วายร้ายตัวเอ้ของเกมก็คงหนีไม่พ้นเจ้าตัวตลกจากนรก Joker ที่ รับบทใกล้เคียงกับ Andrew Ryan (ใน BioShock) หรือ SHODAN (ใน System Shock) ที่จะคอยถากถางและล่อลวงในทุกย่างก้าวของคุณ ซึ่งถ้า Arkham Asylum สามารถผสานการเล่นแบบลอบเร้นเข้ากับการแก้ปริศนาด้วยระบบสืบสวนได้อย่างลง ตัวไม่ติดขัดแล้วนั้น ก็คาดว่าอนาคตอันสดใสของเกมแห่งซีรีส์ Batman ก็คงจะอยู่ไม่ไกลจนเกินไป แม้ว่ามันจะมาจากมุมที่มืดมิดที่สุดแห่งมหานคร Gotham อย่างสถานบำบัดอาชญากรก็ตาม

ระบบขั้นต่ำที่ต้องการ
    * OPERATING SYSTEM: Microsoft Windows XP or Vista
    * CPU: Intel Pentium 4 3GHz or AMD Athlon 64 3500 +
    * RAM: 1GB for Windows XP 2GB for Windows Vista
    * GRAPHICS: nVidia 6600 or ATI 1300
    * SOUND: Microsoft Windows XP / Vista compatible sound card (100% DirectX 9.0c-compatible)
    * DVD-ROM: Quad-speed (4x) DVD-ROM drive
    * HARD DRIVE: 9GB free disk space

ระบบที่แนะนำ
    * OPERATING SYSTEM: Microsoft Windows XP or Vista
    * CPU: Core 2 Duo E6600 (2.4Ghz) or Athlon 64 X2 4600 +
    * RAM: 2GB for Windows XP 3GB for Windows Vista
    * GRAPHICS: nVidia 9800GTX or ATI 3870
    * SOUND: Microsoft Windows XP / Vista compatible sound card (100% DirectX 9.0c-compatible)
    * DVD-ROM: Quad-speed (4x) DVD-ROM drive

วิธีติดตั้ง
    - โหลดไฟล์ครบทั้งหมด
    - แตกไฟล์โดยใช้โปรแกรม winrar หรือ winrar 2
    - ทำการ mount image โดยใช้โปรแกรม Deamontools หรือ Deamontools 2
    - รันไฟล์ setup.exe
    - ทำตามขั้นตอน
    - ไม่ต้องแครกเข้าเล่นเกมส์ที่หน้าจอได้เลย
    - อัพโหลดโดย GIGKOK

การเปลี่ยนภาษา
    เข้าไปใน C:\Users\ชื่อเครื่องคุณ\My Documents\Square Enix\Batman Arkham Asylum GOTY\BmGame\Config\BmEngine

จากนั้นหาบรรทัดที่เขียนว่า Language

แล้วจากนั้นให้เปลี่ยนจาก Language=rus >>>>>>Language=int
    ใส่ Record Recovery
    สามารถกด Alt+R เพื่อซ่อมไฟล์ได้ เพิ่มเติม

เป็นกำลังใจช่วยกันกด ด้วยน่ะครับ

PUTLOCKER 1 PART DOWNLOAD

WUPLOAD 1 PART DOWNLOAD

JUMBOFILE 199MB/PART SHARE URL

MEDIAFIRE DOWNLOAD
    ลิ้ง MediaFire ให้ดาวน์โหลดจากลิ้งข้างล่างนี้แล้วเปิดเข้าไปจะเจอลิ้งของ MediaFire อีกทีครับ

UPLOADING : PUTLOCKER
    หรือ

PASS DOWNLOAD
    หรือ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Blizt อ่านกระทู้
    มาแล้วถ่ายจากมือถือเลย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,697
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,389
    คนแรกจ้าเป็นกำลังใจให้ครับ
    รับจัดสเปค, ให้คำแนะนำ หรือ ปัญหาเกี่ยวกับ pc line : ballysosmile

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

มาวินมาแวะ มาวินมาแวะ ..
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 529
    คนสองจ้าเป็นกำลังใจให้ครับ
    ถถถถถถ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

WING41 Airforce Base
    กล่าวขอบคุณ
    612
    ได้รับคำขอบคุณ: 742
    โหลดเสร็จแล้วครับ ผมโหลดไฟล์เดียวของwupload
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Blizt : 6th November 2011 เมื่อ 05:17

กล่าวขอบคุณ
    612
    มันเป้นภาษรัสเซียนะครับ อันนี้คือวิธีเปลี่ยนให้มันเป็นEng

ไปที่
    C:\Users\ชื่อเครื่องคุณ\My Documents\Square Enix\Batman Arkham Asylum GOTY\BmGame\Config\BmEngine

จากนั้นหาบรรทัดที่เขียนว่า Language

แล้วจากนั้นให้เปลี่ยนจาก Language=rus >>>>>>Language=int

แล้วก้เซฟ จากนั้นเข้าเกมเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Blizt : 6th November 2011 เมื่อ 05:29

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    265
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    ว๊าวมาเจิม มาเจิม

Mr.?
    กล่าวขอบคุณ
    543
    ได้รับคำขอบคุณ: 282
    ขอบคุณมากครับ

Mr.?
    กล่าวขอบคุณ
    543
    ได้รับคำขอบคุณ: 282
    ผมโหลด pass ไม่ได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 973
    รับไปละนะครับ...

กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 973
    ภาคนี้ AI ฉลาดขึ้นเยอะ

.:: NetHack ::.
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 375
    เยี่ยมครับเกมนี่
    Steam : Blackwolf

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    พาสโหลดไม่ได้อ่ะครับ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    612
    ผมลงได้เล่นได้100เปอเซ็นครับ ผมโหลดตัว1partของwuploadมันไม่มีพาส
    แต่ว่าตัวเกมเป็นภาษารัซเซียครับ อันนี้คือวิธีเปลี่ยนภาษาเป็นEng

ไปที่
    C:\Users\ชื่อเครื่องคุณ\My Documents\Square Enix\Batman Arkham Asylum GOTY\BmGame\Config\BmEngine

แล้วก้เซฟ จากนั้นเข้าเกมเลย

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    410
    ไม่เชื่อครับว่าเล่นได้ จนกว่าจะได้ภาพยืนยัน !!!

กล่าวขอบคุณ
    612
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GIGKOK อ่านกระทู้
    ไม่เชื่อครับว่าเล่นได้ จนกว่าจะได้ภาพยืนยัน !!!
    กำ ตอนนี้อยู่ที่ทำงานด้วย แต่เมื่อคืนผมนั่งเล่นไปได้นิดนึงละ
    กลับบ้านเมื่อไหร่จะแคปมาให้ดูละกัน

กล่าวขอบคุณ
    410
    จะรอครับ !!!!

กล่าวขอบคุณ
    199
    ได้รับคำขอบคุณ: 158
    มีบั้กติดสลิงมั้ยครับ

ANGLES-FS
    กล่าวขอบคุณ
    191
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    Thank ครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    577
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    part 15 หายไปไหน ครับ คุณ gigkok

กล่าวขอบคุณ
    116
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    คุณ gigkok คับ ผมโหลดพาส ไม่ได้อะคับ ช่วยหน่อยนะคับ

กล่าวขอบคุณ
    410
    ดูอีกทีครับ

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    กำลังโหลดครับ ขอบคุณครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    577
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ขอบคุณครับมาแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    199
    ได้รับคำขอบคุณ: 158
    ใครเล่นผ่าน 30 % บอกผมหน่อยครับว่ามีบั๊กอะไรรึเปล่าเพราะว่ามันมีบั๊กตอนยิงสลิงที่ 20 %

My name by way is Dante!
    กล่าวขอบคุณ
    167
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,368
    มันต่างกับเวอร์ชั่นธรรมดายังไงเหรอครับ

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: