ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 19

แนะนำกีต้าร์ไฟฟ้าหน่อยครับ งบประมาณ7000

แนะนำกีต้าร์ไฟฟ้าหน่อยครับ ชอบเล่นแนว Pop-Rock อะครับ งบ7-8000 ครับ ปล.กีต้าร์ไฟฟ้าตัวแรกครับ

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    เลือกยากพอๆกะเลือกแฟน อยากได้เสียงแนวไหน ดุเข้ม ใสๆคลีนๆ องค์ประกอบหลายอย่างจริงๆ ไปลองเองที่ร้านบ่อยๆจะดีกว่า เพราะเกิดบางตัวบอกไป แต่ร้านแถวบ้านไม่มีก็อดนะ ละบางตัวบอกไป ไปลองจริงๆเสียงอาจไม่ถูกใจก็ได้ หรือบางตัวเหลือในร้านตัวเดียว เข้าสเป็คมาก แต่กลับมีตำหนิ ก็จ๋อยไป แถมอีกอย่าง กีตาร์ รุ่นเดียวกัน ล็อตเดียวกัน เสียงไม่เหมือนกันครับ ต้องลองไปหาเอาที่ถูกใจจริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    7
    http://www.ctmusicshop.com/store/pro...837941-th.html อะกลัวเสียใจตามลิงค์นี้ไปเลย ร้านนี้สั่งออนไลน์ ยี่ห้อนี้คนไทยทำในจีน เจ้าของไม่ใช่ใคร
    เจ้าของเว็บนั้นแหละ แนะนำได้ของมาให้เช็คสภาพตำหนิ สายดีดแล้วบอดโน๊ตไหนมั้ย บัซเฟรตไหนมั้ย ถ้าเจอก็ติดต่อขอเปลี่ยนได้ใน7วัน

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    หาข้อมูลด้วยตัวเองดีที่สุด เพราะอะไร

เพราะผมไม่ได้เล่นด้วยกับคุณนี่หว่า!!!

เพราะฉะนั้น "ไปลองซะ"

กล่าวขอบคุณ
    55
    คืออยากผมไม่ค่อยมีความรู้เรื่องยี่ห้อนี้ ยี่ห้อนั้น เล่นแนวไหนอะครับ อยากถามเป็นแนวทาง อีกอย่างเป็นกีต้าร์ไฟฟ้าตัวแรกที่จะซื้อครับ - -*

ขอคำแนะนำเวลาเช็คสภาพกีต้าร์ในร้านหน่อยครับ ว่าต้องเช็คอะไรบ้าง

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 208
    Squier ทรง Strat จัดไป ...

กล่าวขอบคุณ
    126
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ unsignmer อ่านกระทู้
    Squier ทรง Strat จัดไป ...
    ผมเห็นด้วยกับอันนี้นะ...

กล่าวขอบคุณ
    55
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ exodus อ่านกระทู้
    หาข้อมูลด้วยตัวเองดีที่สุด เพราะอะไร

เพราะผมไม่ได้เล่นด้วยกับคุณนี่หว่า!!!

เพราะฉะนั้น "ไปลองซะ"
    เห็นด้วยครับ เพราะกีต้าร์แต่ละตัวใช่ว่าจะเข้ากับเราทั้งหมด บางตัวคนอื่นเล่นถนัดแต่เรากลับเล่นไม่ถนัด หรือบางตัวคนอื่นบอกเสียงดีแต่เราบอกเสียงไม่ดี = = ฉนั้นไปลองเองที่ร้านดีกว่าครับหาพวกยี่ห้อที่ดังๆหน่อย พวกYamaha อะไรประมาณนั้น

กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    ลอง Fender หน่อยไหม เล่นได้ทุกแนว
    Tt'esport Gview Rocket Razer Cm Strom

<Don't barks at the moon>
    กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 383
    Squier telecaster ซาวด์จะtwangกว่า เล่นป๊อบร๊อคได้ภาพมากกว่าด้วยครับ
    [IMG][/IMG]