มีคนเอาคอมมาให้ผมทำ อาการก็คือ ติดไวรัสแหละคับ ทำไรแทบไม่ได้ ก็เลยแบคอัพไว้ แล้วก็ลงวินโดวใหม่ ลงเสร็จก็ลงโปรแกรม ปัญหาก็คือ โปรแกรมบางโปรแกรมก็ลงไม่ได้ ทั้งที่ตัวโปรแกรมก็ไม่มีปัญหา ยิ่ง ตัว antivirus ผมลงเป็น10 ก็ลงไม่ได้สักตัว แล้วโปรแกรมบางโปรแกรมก็ลงไม่ได้ ไม่รู้ใครเคยเจออาการแบบนี้บ้าง สงสัยไวรัสมันยังอยู่ ทั้งที่ผมก็ใช้ทั้ง combofix แล้วก็ avast สแกนแบบก่อนจะเข้าวินโดวเพื่อป้องกันไวรัสมันทำงาน ก็ไม่เจอ ไม่รู้วว่าเป็นที่อะไร จะเป็นที่สเปคคอมหรือเปล่า
สเปคคร่าวๆนะคับ
CPU P4
M/B asrock
ram 256 เอง
HDD 80 GB

แต่สเปคนี้ก่อนจะมาถึงมือผมเขาก็ลงโปรแกรมที่ผมลงได้นะ แต่ผมกลับลงไม่ได้
แนะนำทีคับ