ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

♥ MUSIC
    กล่าวขอบคุณ
    2,944
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    ผมอยู่มาตั้งแต่ 2008 หายไปไม่มีใครตามแบบนี้เลย ... เฮ้ออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออ น่าปลื้มแทนพี่เขาจริงๆ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ราชันชุดขาว~!!
    กล่าวขอบคุณ
    4,122
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,498
    ผมไม่รู้ว่าอะไรหายไปนะ แต่ที่ผมรู้คือความเสื่อมกำลังเข้ามาแทน

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 326
    2006 เข้ามาครั้งแรก ตอนนั้นกับตอนนี้มันช่างต่างกันเหลือเกิน

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    522
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,571
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boysakoa อ่านกระทู้
    คนมีน้ำใจจริงๆหายไปแล้วครับ ตอนนี้เห็นแต่คนหาตัง

Adf.ly เพียบ ทั้งๆที่ตัวเองก็โหลดมา ฟรีๆ เหมือนขโมยเขามาขายต่อเล้ย

ปล. ช่วงนี้เลิกโหลดเกมส์เถื่อนนานละ แค่อยากระบายๆให้ฟังว่า ที่ทำไปเพื่อความสุขน่ะ มันไม่จริงหรอก ถ้าจริงจะติด Adf.ly ทำไม

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Manman02 อ่านกระทู้
    Pirate เกมเขามา แล้วเอามาแจกต่อโดยครอบลิงค์หาตังค์....lol
    พูดแบบนี้ก็ไม่ถูกนะครับเห็นใจ Uploader เขาบ้าง ที่เขานั่งสละเวลาส่วนตัวมาอัพเกมให้พวกท่านเล่นอยู่...

ก็เพราะว่าอยากให้พวกเรามีเกมเล่นอย่างพวกคนมีตังที่ซื้อแผ่นแท้กัน...

..แล้วพวกเราเป็น Loader ไปโหลดเกมหรือโปรแกรมที่เขาอัพแล้ว มาว่าด่า ลับหลังแบบนี้มันไม่เยอะไปหน่อยหรอครับ..

เกมที่พวกคุณได้เล่นๆกันอยู่ก็ไปโหลดของเขามาทั้งนั้น ถ้าคิดว่าไม่อยากโหลด โดยไม่มีครอบลิ้ง..

ก็ไปหาจาก TPB มาโหลดเองก็ได้นิครับ มันใช่เรื่องซะที่ไหน ไปว่าคนอัพเขาแบบนี้..
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย redfoottttt : 22nd April 2012 เมื่อ 21:57

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.::[ GG = Good Gamer ]::.
    ที่ไหนก็ได้ที่มีเธอ xD
    กล่าวขอบคุณ
    868
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,023
    เทพดริฟท์หายไป !!!!
    SUCK JKG !!!!

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 503
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ redfoottttt อ่านกระทู้
    พูดแบบนี้ก็ไม่ถูกนะครับเห็นใจ Uploader เขาบ้าง ที่เขานั่งสละเวลาส่วนตัวมาอัพเกมให้พวกท่านเล่นอยู่...

ก็เพราะว่าอยากให้พวกเรามีเกมเล่นอย่างพวกคนมีตังที่ซื้อแผ่นแท้กัน...

..แล้วพวกเราเป็น Loader ไปโหลดเกมหรือโปรแกรมที่เขาอัพแล้ว มาว่าด่า ลับหลังแบบนี้มันไม่เยอะไปหน่อยหรอครับ..

เกมที่พวกคุณได้เล่นๆกันอยู่ก็ไปโหลดของเขามาทั้งนั้น ถ้าคิดว่าไม่อยากโหลด โดยไม่มีครอบลิ้ง..

ก็ไปหาจาก TPB มาโหลดเองก็ได้นิครับ มันใช่เรื่องซะที่ไหน ไปว่าคนอัพเขาแบบนี้..
    เยอะตรงไหนครับ ผมโหลดก็โหลดแต่ Origins กับ Steam ผมเดือดร้อนตรงไหนหรอ

ก็แค่บางคนบอกว่าทำด้วยความสบายใจ พอใจที่จะทำ แต่ใส่ลิ้งหาตัง ลึกๆแล้วก็แปลว่าอยากได้ตังไม่ใช่หรอครับ หรือผมเข้าใจอะไรผิดไป

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 569
    เกส์ของพี่spymanผมยังโหลดได้ ณ ครับ ของท่านอื่นๆก็ยังหาโหลดได้อยู่

คิดถึงบอร์ดเก่ายังไงไม่รู้
    i5-2500 3.30GHz,DDR3 4GB/1333 kingston,GTS 450 GDDR5 1GB,Asus P8H61-MLX,Neolution Phonix 500W

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    707
    ได้รับคำขอบคุณ: 755
    Totam i miss u 5555+

พี่ Gikgok ด้วย

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Uploader
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    ใครยังจำผมได้มั่ง ?

Uploader 2010

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    253
    ได้รับคำขอบคุณ: 204
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boysakoa อ่านกระทู้
    คนมีน้ำใจจริงๆหายไปแล้วครับ ตอนนี้เห็นแต่คนหาตัง

Adf.ly เพียบ ทั้งๆที่ตัวเองก็โหลดมา ฟรีๆ เหมือนขโมยเขามาขายต่อเล้ย

ปล. ช่วงนี้เลิกโหลดเกมส์เถื่อนนานละ แค่อยากระบายๆให้ฟังว่า ที่ทำไปเพื่อความสุขน่ะ มันไม่จริงหรอก ถ้าจริงจะติด Adf.ly ทำไม
    ผมก็อัพด้วยใจน้ะ ไม่เคยใส่ลิงค์หาตังเลย ตั้งแต่ 2010 นู่นนเจ๊งกะบ๊งไปกับUserเก่าละ :'D

แต่ที่ผมต้องการคือ Thank หรือ กล่าวขอบคุณ นั่นแหละไม่รู้ทำไมไม่ค่อยกดให้สักเท่าไหร่

หรือว่าพวกโหลดเดอร์เค้าอยากกดพวกลิงค์หาตังค์กันแน่ แค่กด กล่าวขอบคุณ มันยากมากเลยหรอพวกเธอว์

ก็เลยไม่ค่อยมีกำลังใจสักเท่าไหร่ แหะๆ =m=

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- I am Robinkik -
    ..:: - \ NEWS / - ::.. ..:: - l * " หมวดนี้หล่ะ รักที่สุดเลย เมี๊ยว!! " * l - ::..
    กล่าวขอบคุณ
    355
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,728
    จริงอยู่ที่เราไม่เห็นชื่อเเต่ ก็ใช่ว่า พวกเขาเหล่านี้จะไม่อยู่ที่เว็บนี้
    เขายังคงป้วนเปี้ยนอยู่เเน่นอนครับ อาจจะดูเเลบ้างเป็นบางครั้ง โดยที่เขาไม่ต้องการเปิดเผยตัวตน
    ก็เหมือนการปิดทองหลังพระนั่นเองเเหละครับ จะยังไงก็ดี เราก็ต้องทำความดี ช่วยดูสิ่งผิดปรกติ สมาชิกใหม่ทำผิด ควรตักเตือน ไม่ใช่ซ้ำเติม

อย่างเช่น ตั้งกระทู้ผิดหมวด
    ก็ควรบอกว่า ผิดหมวดนะครับ ต้องไปตั้ง ณ หมวด.....
    ไม่ใช่ เตรียมโดนอุ้มเเน่ / MOD อยู่ใหน มาอุ้มเลย เเบบนี้
    เเละ การโพสต์บอกให้ย้ายหมวด โพสต์เเค่ 1-2 ก็พอเเล้ว โพสต์เยอะไป ก็ใช่ว่า จะมีอะไรดีขึ้นมาเลย

ส่วนเรื่องการครอบลิงค์ เพื่อหาเงิน อย่างเว็บ adf มันก็เป็นสิทธิ์ของคนอัพ เขาจะทำอย่างไรก็ได้เพราะเขาอัพ
    เขาก็เสียค่าไฟบ้างอะไรบ้าง เราก็ว่าเขาไม่ได้เช่นกัน
    ส่วนผม อัพ ไม่ครอบลิงค์ ซื้อเเผ่นมาอัพด้วยนะ เมี๊ยว!!

ยังไงซะ ก็อยากให้มีคนมีน้ำใจมากกว่า ณ ปัจจุบันนี้ เมี๊ยว!!
    i5-6400 2.7GHz / Gigabyte H170 -HD3 DDR3 -CF / ASUS STRIX GTX970 DC2OC 4GB / 8 GB ( 4x2 ) Kingston Hyper -X Fury

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เดินช้า แต่ไม่หยุดเดิน
    กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 894
    พี่GIGGOG ก็หายไปแล้ว เหลือนแต่ผลงานบางอันเอาไว้
    S.T.A.R.S Team กระบี่อยู่ที่ใจ แค่ไม้ไผ่ก็ไร้เทียมทาน

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    626
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,759
    เยอะตรงไหนครับ ผมโหลดก็โหลดแต่ Origins กับ Steam ผมเดือดร้อนตรงไหนหรอ

ก็แค่บางคนบอกว่าทำด้วยความสบายใจ พอใจที่จะทำ แต่ใส่ลิ้งหาตัง ลึกๆแล้วก็แปลว่าอยากได้ตังไม่ใช่หรอครับ หรือผมเข้าใจอะไรผิดไป
    ****ดดดดดดดดมาอย่างโหด LIKE!!!!!!!!!!!!!!!!! ว่าได้ถูกต้องๆ

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I'M THE RED ARMY !
    กล่าวขอบคุณ
    1,603
    ได้รับคำขอบคุณ: 976
    เออ ว่ะ โครตคิดถึงพี่ Spyman เลยเขาอัพแต่เกมเก่าๆ นิ !!

.:: DAVID DE GEA ::.

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เวลาช่างยาวนาน.......
    กล่าวขอบคุณ
    324
    ได้รับคำขอบคุณ: 284
    ผมก็ไม่อยากโหลดเกมส์แล้วล่ะเว็บนี้ มาComment อย่างเดียวพอ จบ

แผ่นแท้ดีกว่าเยอะ

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,262
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,610
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aom อ่านกระทู้
    ใครยังจำผมได้มั่ง ?
    เหมือนจะเคยโหลดเกมท่านนี้อยู่ ;D
    - XENON -

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เปลี่ยนลายเซ็นทุกวัน
    กล่าวขอบคุณ
    16,430
    ได้รับคำขอบคุณ: 100,438
    ผมเห็นแต่ 18+ และก็ adf.ly

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    เค้าอาจจะโดนจับแล้วอยู่ในคุกก็ได้ครับ

ปล.โทษจ้าโทษ

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Uploader
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Plusz อ่านกระทู้
    เหมือนจะเคยโหลดเกมท่านนี้อยู่ ;D
    ฮ่าๆ ลิ้งหายหมดเลยครับ ตอนเป็นบอร์ดเก่าผลงานพอสมควรเหมือนกัน .. ตอนนี้คงไม่มีจำผมได้แล้วๆ ^^

Uploader 2010

38. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Damn
    Bangkok Rock Tower
    กล่าวขอบคุณ
    2,581
    ได้รับคำขอบคุณ: 154
    หายไปเยอะนะ ฮะ (มีใครู้จักผมมั้ย = =)

40. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Apple` Addict 
    กล่าวขอบคุณ
    1,073
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    น้องฝันหายไปไหน !
    T^T

5555

42. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

The Division
    ..::--ฉะเชิงเทรา-::..
    กล่าวขอบคุณ
    3,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,263
    ทุกอย่างย่ิอมผ่านไปตามกาลเวลาครับ บางคนเล่นตั้งแต่เด็กยันวัยรุ่น บางคนเล่นตั้งแต่วัยรุ่นยันโตจนเป็นผู้ใหญ่ มีงานมีการมีครอบครัวจะให้เค้ามาอยู่กับเราตลอดไปมันคงเป็นไป

ไม่ได้หรอก เค้าก็ทิ้งภาระของเว็บบอร์ดนี้จากรุ่นสู่รุ่นกันไป ตอนนี้เมื่ิอเค้าไม่อยู่กันแล้ว พวกเราทุกคนก็มีหน้าที่ดูแลเว็บบอร์ดนี้แทนพวกเค้า (ผมจังจำท่าน aom ได้นะโหลดเกมท่านอยู่)

จริงๆมียเยอะมากนะที่เคยเล่นบอร์ดนี้ และเลิกไปหลายท่านแล้ว และความทรงจำทุกอย่างมันอยู่ใน "JKG ฮาหลังฉาก"

MY RIG ASUS STRIX GTX 970 I5 4460 8 GB of Ram GALAX SSD GAMER 120 GB

44. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

อยากเงิ้บก็เงิ้บไป... ไม่บอก!!
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,843
    เกย์เพิ่มขึ้นครับ

ป่วนบอร์ด รุ่นที่ 2 ,,P1
    กล่าวขอบคุณ
    1,227
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,413
    Blog Entries
    1
    ใครจำผมได้มั้ง (ส่วนเกิน)
    One Piece !!

กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 276
    คนเก่าๆไม่หายไปหรอกครับ ผมว่าเข้ามากันไม่ค่อยบ่อยเพราะเด็กใหม่เกรียนๆมันเยอะ = = (เอามาจากสิ่งที่ตัวเองกำลังประสบอยู่ 555)
    Don't let 'em say you ain't beautiful , they can all get fucked just stay true to you.