ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

=''=:Taylor Swift:=''=
    =.เจียงใหม่เจ้า.=
    กล่าวขอบคุณ
    1,506
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,241
    เล่นเพื่ออะไร ตลอดชีวิตทุกสิ่งทุกอย่างเป็นเกมหมด เช่นเกมกีฬา เกมคอม เกมเพื่อทักษะ เกมครอบครัว เกมนั้นเกมนี้ บลาๆ ๆ ๆ แล้วลองถามตัวเองดูว่าเกมคืออะไร

L o V e You

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    314
    ได้รับคำขอบคุณ: 528
    ฝึกทักษะหลายด้าน
    เสพย์เนื้อเรื่อง
    เสพย์กราฟฟิค
    ช่วยให้อายุยืน

กล่าวขอบคุณ
    433
    ได้รับคำขอบคุณ: 64
    เมื่อก่อนเล่นเอาเป็นเอาตายครับ

ตอนนี้เล่นครายเครียดครับ

จะมีเพียงเธอ~
    กล่าวขอบคุณ
    2,783
    ได้รับคำขอบคุณ: 786
    ผมก็ว่ามันไร้สาระนะ แต่มันก็ทำให้ผมกับเพื่อนได้เกรด4อังกฤษ ทุกเทอมเลย

แต่พอเล่นมากๆก็เบื่อ บางทีอยากจะทำอย่างอื่น แต่มันก็ไม่ไปอ่ะ เพราะนั่งเล่นเกมอยู่

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    เล่นเพื่อคลายเครียดน่ะครับ
    เรียนมาเหนื่อย ต้องผ่อนคลายอะไรกันบ้าง
    บางทีก็ว่างไม่มีอะไรทำ

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    เพื่อความบันเทิงรูปแบบหนึ่ง ซึ่งอาจจะทำเพื่อความชอบ ฆ่าเวลา หรือไว้เป็นข้อมูล.......

การเล่นเกมมันก็ทำให้เราได้ความรู้เพิ่มขึ้นในหลายๆอย่าง แต่ท้ายที่สุดแล้วมันอยู่ที่ตัวเราเอง ว่าเรากำลังเล่นหรือให้เกมมันเล่นเรา.......

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Flere210
    God's right seat
    กล่าวขอบคุณ
    682
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,217
    เพื่อปลดปล่อยตัวเองออกจากโลกที่ น่าเบื่อ น่ารำคาญ
    และเรื่องเครียดที่ได้เจอมาในแต่ละวัน แม้จะเป็นเวลาแค่เพียงชั่วคราวก็เถอะ
    God's Right Seat

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

BLUE LION
    กล่าวขอบคุณ
    4,630
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,455
    เล่นให้ จขกท. ถาม

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    เพราะ GU Rock

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349
    บางคนเล่นเพื่อ เคลีย บางคนเล่นเพื่อจะเหนือกว่าคนอื่น บางคนเล่นเพื่อ แก้เครียด เมื่อก่อนผม เล่น ออนไลน์ อยากให้ตัวเองเทพกว่าคนอื่น มีนภูมิใจ แต่พอเลิกเล่นมาเล่น ออฟไลน์ ก็ อยากจะเล่น ให้จบๆไป อยากรุเนื้อเรื่องเป็นไงบ้าง แต่เดี๊ยวนี้เล่นแบบ เอาชีวิตเราเข้าไปเกี่ยวประมาณว่า เราเป็นตัวเอกตัวนี้ เราเจอเหตุการณ์แบบนี้ควรจะทำไงไม่ใช่ เล่นให้ ผ่านๆไป คือเสพเนื้อเรื่องเสพความรู้สึก ที่เกม มอบให้ จบช้าจบเร็วไม่เป็นไร ค่อยๆว่ากันไป เกมละ 15นาที เกมละ Mission เกมละครึ่งชั่วโมงเกมละ จบสะที 55+ หากเกมเพลินๆ ตอนนี้ก็เล่น LA noire ยังไม่จบเลย 55

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    ของผมง่ายๆเลย......สนองNeed

กล่าวขอบคุณ
    218
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    ผมคิดว่า ทุกๆสิ่งมันก็คือเกมส์ นะ

การเรียน มันก็คือเกมส์ๆหนึ่งเหมือนกันด้วย นั่นแหละ

คำว่าเกมส์มันก็เป็นเพียงคำแยกแยะแบ่งกลุ่ม ผมเชื่อแบบนั้น ผมว่าเกมส์น่ะ อาจจะมีประโยชน์ไม่แพ้การเรียนด้วยซ้ำนะ
    CPU:Intel(R) Core(TM)2 Quad CPU Q8200 @ 2.33GHz RAM:2GB Video Card:GeForce 9600 GT Case:SilverStone Raven RV01 Monitor TV:100-Inch Projector 720P ESP300HD

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 346
    เอ้า ก้อเค้าสร้างมา แล้วเสนอ เราก้อเลยสนอง แล้วมันส์ป่ะล่ะ

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    ไม่มีอะไรจะทำ ว่างมาก 555
    -| " _ Y o u ' l l _ N e v e r _ W a l k _ A l o n e _ " |-

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    พิมพ์อังกฤษ เก่งขึ่น เร็วขึ้น เพราะ Ragnarok Inter -0-

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    ขออะไรครับ ไม่ให้
    http://www.goodtogifts.com ร้านกิ๊ฟช็อป ของขวัญให้เพื่อน ของขวัญแปลกๆ

กล่าวขอบคุณ
    3,883
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,394
    ผมไม่รู้ มารู้อีกที มือก็ถือจอย คลิกเม้าส์แล้วอ่ะ

ผมไม่รู้จริงๆ ผมขอโทษT-T

[̲̅L][̲̅i̲̅][̲̅k̲̅][̲̅e̲̅
    กล่าวขอบคุณ
    926
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    ทำไมถึงเล่นเกม เล่นเพื่ออะไร? ผมว่ามันเหมือนกันการ อึ้หนะครับ ถ้าไม่ได้ไปปลดปล่อยมัน มันก็จะอัดอั้นอึดอัด ระบายแล้วก็สบาย

การเล่นเกมปลดปล่อยยังไง ลองดูตามร้านเกมที่เขาเล่น DotA กันเป็นกลุ่มๆจะเสียงดังมากโดยไม่รู้ตัว[พวกนี้มันไม่รู้ตัวจริงๆนะ แถมยังใส่หูฟังกันอีก ตะโกนกันเพื่อนจะได้ยินไหม -..-]นั้นคือการปลดปล่อย ชนะมันก็โฮกันเสียงดัง แพ้ก็โวยกันสนั่น ไม่ว่าจะชนะหรือแพ้มันก็เป็นการปลดปล่อยอารมณ์ทางหนึ่งจากความเครียด
    ไม่ว่าจะเครียดจากการเรียน หรือการทำงาน หรือปัญหาต่างๆ หรืออาจจะเพราะมันเกรียนอันนี้ก็ไม่อาจรู้ได้

ผมว่าดีกว่าการไปกินสุรานะ ฮ่ะๆๆๆๆ

สรุป เกมส์ออกแบบมาให้เราเล่นเพื่อผ่อนคลาย[ต้องเลือกเกมส์ให้เหมาะกันตัวเราเองด้วยนะ ถ้าเลือกไม่ถูกกับตัวเราเล่นแล้วอาจจะเครียดแทนได้ ก็เหมือนจะอึ๊แล้วไปเข้าห้องน้ำไม่ถูกห้องแล้ว ได้เจองูเกงกองอยู่ใน ชักโครก/คอห่าน นั้นแหละครับ เครียดขึ้นมาทันที]

ขอถาม จขกท กลับบ้าง อย่าทราบว่าคุณขออะไรเหรอครับ งง 5555+ แซวเล่น
    คือคุณได้มาติดตาม กระทู้ที่ตัวเองตั้งบ้างไหมนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Icescorpio : 30th January 2012 เมื่อ 12:10

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    Blog Entries
    4
    ก็มันมันส์เลยเล่น ชอบภาพสวยๆ อยากแก้แค้นเกมที่เล่นละ*****กระตุก(แต่ก่อนไม่รู้เรื่อง) ซื้อการ์ดจอยัดเข้าไป สะใจเลยบ้าคอมไปด้วย

กล่าวขอบคุณ
    496
    ได้รับคำขอบคุณ: 188
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SOMANGO อ่านกระทู้
    เล่นเพื่อลืมเรื่องที่ปวดหัว เรื่องที่วุ่นวาย ลืมทุกสิ่งที่หนักใจ หนีชีวิตจริงมาสู่เกม(ผมอยู่กับมัน มันแทนทุกๆอย่าง)
    ใช่เล่นเพื่อหนีปัญหา วิธีนี้สุดยวดมากๆเลย

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    จริงการเล่นเกมก็มีประโยชน์ ในหลายๆด้านรวมถึงทักษะต่างๆ ทั้งฝึกความจำ การฝึกคิดวางแผน รวมถึงภาษาบ้างเบื้องต้น เพราะส่วนใหญ่ถ้าเป็นเกมออฟไลน์ก็เป็นภาษาอังกฤษ แต่ส่วนตัวผมก็ชอบเล่นเกมมาตั้งแต่เด็กๆ ไม่เคยมีวันไหนที่ไม่ได้เล่น อยู่ที่ว่าเล่นมากหรือว่าน้อย พอโตมาติดผู้หญิงมากกว่าเล่นเกมน้อยลง ใช้เวลากับแฟนมากขึ้น พอโดนแฟนทิ้ง เสียใจไม่รู้ทำไรดี ก็เล่นเกมเพลินๆ คลายเคลียได้ดีมาก เหมือนความรู้สึกไปอยู่กับในโลกของเกม ดีกว่ามานั่งเหงาคิดถึงไอคนที่มันทิ้งเราไป

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    เล่นเพื่อออกจากโลกแห่งความเป็นจริงที่น่าเบื่อครับ ถึงจะชั่วคราวก็ยังดี

ทุกวันนี้เป็นไง เราก็รู้ๆกันอยู่ มีแต่ความเครียดทั้งนั้น ไหนจะเรื่องเรียน เรื่องทำงาน เรื่องเงิน เรื่องครอบครัว รถติด ของแพง น้ำท่วม บลาๆๆๆ

การเล่นเกมส์เหมือนเราได้ออกมาอีกโลกนึง แต่เป็นโลกที่เราควบคุมได้ทั้งหมด ถ้าเกมส์ over ก็เริ่มใหม่ได้

ยิ่งเกมส์ไหนที่ภาพสวยสมจริง เราก็ยิ่งชอบเล่นกัน เพราะเหมือนเราได้อยากทำในสิ่งที่อยากทำในสภาพแวดล้อมที่เสมือนจริง ซึ่งในโลกความเป็นจริงไม่สามารถทำได้

อย่างเช่น GTA 4 เราอยากทำอะไรก็ได้ อยากวิ่งไปอัดใครก็ได้ อยากขโมยรถใครก็ได้ อยากยิงตำรวจก็ได้ บลาๆๆ

แต่บางคนก็ติดอยู่กับโลกเสมือนจริงเกินไป จนลืมโลกแห่งความเป็นจริง ติดเกมส์จนเสียคนไปเลยก็มี

ดังนั้นเราควรอยู่ทางสายกลางครับ เล่นเกมส์บ้างแต่ไม่หมกมุ่น
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

29. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,100
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,585
    เล่นเพื่อลืมทุกอย่าง
    โดยเฉพาะเรื่องเครียด ๆ

กล่าวขอบคุณ
    464
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    ผมเล่นเกมส์ออนไลน์ ทำให้ผมมีเพื่อนมากขึ้นในสังคมออนไลน์ และมันจะบ่งบอกความเป็นตัวเราออกมาเวลาเล่น จริงนะ
    ผมเล่นเกมส์ออฟไลน์ ทำให้ผมได้ปลดปล่อยจากสังคมออนไลน์เวลาเบื่อ ๆ (บู๊ ยิง ฟันแหลก มันคือการระบายอารมณ์อย่างหนึ่ง อิอิ)
    สรุปเล่นเพื่อความสนุก และคลายเครียดครับ และผมก็เชื่อว่าทุกคนเป็นแบบนี้เหมือนกัน
    เสมอต้น.....เสมอปลาย......แต่อาจ......ไม่เสมอไป......!!!

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    412
    ได้รับคำขอบคุณ: 176
    เกรียนคับ
    ง่ายดี