ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Queen Cydaron
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 816
    ช่างดีๆก็มีเยอะ แต่เพราะโชคไม่ดีเจอช่างหัวขวด

Forgive Your Enemies, But Never Forget Their Names.

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,032
    Blog Entries
    2
    JEDI ใจดี TK COM ช้อบชอบ J.I.P จิ๊บๆเรื่องราคา แค่นี้ล่ะที่ยอมทิ้งเครื่องไว้ให้เลย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    ส่วนใหญ่แล้ว พวกนี้มันมักจะหากินกับคนที่ไม่ค่อยรู้เรื่องคอม โดยเฉพาะถ้ามันถามแล้วเราตอบไม่รู้ ไม่เคยซ่อม หรือไม่มีความรู้ด้านคอม จะโดนพวกนี้หลอกฟันเยอะเป็นพิเศษ........

กว่าผมจะมีความรู้ด้านนี้ก็เสียค่าโง่ไปหลายครั้งเหมือนกัน แต่หลังจากรู้แล้วไปทำคอมให้เพื่อนก็ไม่เคยคิดเงินใครเลยซักที เพราะคิดว่ามันก็ไม่ใช่เรื่องใหญ่อะไรที่เราจะต้องไปรีดไถเขา (แต่ส่วนใหญ่ต้องนัดเวลาเราว่างจริงๆถึงจะไปดูให้ได้).......

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ก็แล้วแต่นะครับ ผมทำงานบริษัท หลังเลิกงานก็ซ่อมอยู่กับบ้านครับ windows 200 เท่านะ้น โปรแกรมตามสั่งครับ
    ผมประกอบคอมให้ลูกค้า เป็นหัวหน้าในบริษัท 3 ปีแล้วยังไม่มีปัญหาเลยครับ ช่างต้องคิดว่าทำใช้เองครับ งานจะได้ออกมาดี
    และต้องเอาใจใส่ลูกค้าด้วยครับ อาศัยอยู่นานดีกว่าครับ จะได้มีคนวางใจ และทำธุรกิจได้ดี
    ผมว่าอาศัยปากลูกค้าดีกว่าครับ เราทำดี เขาก้อแนะนำต่อเองแหละครับ

[ ค ว า ย พ ย า ย า ม ]
    กล่าวขอบคุณ
    183
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,003
    ผมเป็นคนหนึ่งที่ทำงานเกี่ยวกับด้านนี้ ผมขอแนะนำว่า ถ้าเรามั่นใจว่าอุปกรณ์ชิ้นไหนของเราเสีย แนะนำให้ไปส่งเคลมด้วยตัวเองเลยดีกว่าครับ[ถ้าของยังอยู่ในประกัน] ดูได้จากตัวอุปกรณ์มันจะมีัสติ๊กเกอร์ของประกันแปะอยู่ว่าของบริษัทไหน จากนั้นเราก็ทำการหาเบอร์หรือหาที่ตั้งของร้านแล้วนำส่งเคลมจะชัวกว่าและไม่เสียค่าบริการใดๆ เนื่องจากอยู่ในประกัน แต่ถ้าหมดประกันแล้ว ผมแนะนำว่าซื้อใหม่ดีกว่าซ่อมจะดีที่สุดครับ ของที่เสียไปแล้ว ถึงเอากลับมาใช้ใหม่ ยังไงก็ใช้ได้ไม่ 100% หลอกครับ ความรู้เกี่ยวกับ Hardware และ Software มีเยอะครับตาม google หรือ เวปต่างๆ ลองศึกษาดูครับ ช่างดีๆมีเยอะแยะครับ ไม่ใช่มีแต่ช่างไม่ดี เราต้องมองโลกอย่างเป็นธรรม ถ้ามันไม่ดีก็ไม่ต้องไปทำร้านมันอีกแล้วก็บอกต่อ อีกหน่อยก็เจ๊งครับ การประกอบอาชีพทุกอาชีพผมว่าต้องยึดหลักคำนี้ครับ

ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน ทำสันดาน อีกไม่นานก็เจ๊ง

กล่าวขอบคุณ
    218
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    อ่านแต่ล่ะโพส และเศร้าใจ มันไม่ได้มีทุกร้านหรอก แต่ก็ใช่ว่าจะไม่มี

เค้าเรียกเอาเปรียบ ขูดเลือดขูดเนื้อ - -* ถ้าเกิดว่าทุกๆคน ช่วยเหลือกันด้วยใจ ตั้งราคาให้สมราคา โลกใบนี้คงมีความสุขมากกว่านี้
    CPU:Intel(R) Core(TM)2 Quad CPU Q8200 @ 2.33GHz RAM:2GB Video Card:GeForce 9600 GT Case:SilverStone Raven RV01 Monitor TV:100-Inch Projector 720P ESP300HD

IT Hardware
    [ L O P B U R I ]
    กล่าวขอบคุณ
    1,542
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,175
    ไม่ต้องดูอะไรมากครับเเค่เครื่องเปิดหน้าจอไม่ติด เอาไปซ่อมร้านมันเเค่ถอดเเรมมาถูๆก็ฟันไปเเล้ว300บอกไอ้นู่นช็อตต้องตั้งระบบใหม่ มันอยู่ที่ว่าเราเอาไปซ่อมที่ไหน ไว้ใจได้หรือไม่ ก่อนเอาไปซ่อมถ้าไม่รู่เรื่องคอมให้จดชื่ออุปกรณ์ในคอมของเราให้ครบเลยครับมีอะไรบ้างถ่ายรูปได้ยิ่งดี เวลาได้คอมมาก็ถอดเครื่องเช็คด้วยนะ บางทีมีเเรมไป4Gกลับมาเหลือ2Gก็มี - -* บางร้านก็สลับCPUบ้างRAMบ้างPSUบ้าง เเต่ร้านดีดีก็มีนะครับ เเค่เราอย่าดวงตกยกไปให้ร้านขาดคุณธรรมซ่อมเท่านั้นเอง
    I5 4670K XSPC COOLING MAXIMUS VI EXTREME corsair vengeance 8G MSI GTX 780 (Ref) PSU Tt 1500w Cooler Master Cosmos SE

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349
    อัปปรีแมนครับ

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    นี่แหละสิ่งที่ผมเกลียดมาก

ช่างคอมแถวๆบ้านผมมันชอบหลอกคนอื่นแบบเนี่ยแหละ

จนถ้าคอมมผมเสียที่ผมจะนั่งเช็คเองทั้งวันก่อนว่ามันเป็นอะไรอย่างไง แล้วค่อยยกไปหาร้านซ่อม กันมันหลอก
    -| " _ Y o u ' l l _ N e v e r _ W a l k _ A l o n e _ " |-