ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

BF series
    กล่าวขอบคุณ
    411
    ได้รับคำขอบคุณ: 606
    ถ้ามีสงครามโลกครั้งที่ 3 คิดภาพไม่ออกเลยทั้ง นิวเคลีย HAARP อาวุธลับของแต่ละประเทศ ถ้าเกิดขึ้นจริงไม่รู้ว่าโลกเราจะรอดเปล่า

Aviation/Sci-fi/Astronomy
    Observable Universe.
    กล่าวขอบคุณ
    1,920
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,338
    ลองดูแบบพากย์ไทยครับ มี 4 Part

" Fortune favors the bold.."

R.I.P 2PAC (1971-1996)
    กล่าวขอบคุณ
    496
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆครับ

Forever...
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,560
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ newvisions อ่านกระทู้
    ไอกัน อีกแล้ว เมื่อไหร่จะมี ประเทศอื่น มาจัดการ ซะที

รัสเซีย นี่ คงเอาไม่อยู่ เห็นเทคโนโลยี เมกันแล้ว แบบว่า เหนือ อะ หรือ เราไม่ค่อยรู้ว่าเทคโนโลยี รัสเซียมี อะไร บ้าง เห็นแต่ของ เมกัน
    สหรัฐ = ตลาดโลก,เศรษฐกิจโลก = โลกจะพบกับเศรษฐกิจตกต่ำสุดขีดแบบหลังสงครามโลก เคยมีเรื่องเล่าว่าธนาคารกว่า 3000 แห่งในสหรัฐเจ๊งระเนระนาดในปี 1946 - 1947 ถ้าสหรัฐเข้าร่วมรบก็อาจมีจีน,รัสเซีย ตลาดสำคัญทั้งนั้น ปราบสหรัฐยากมากนะครับดูทหารเขาสิ มีปิโตรเลียมสำรองอีก รัสเซียไม่ค่อยพัฒนาซักเท่าไรครับ เศรษฐกิจไม่ค่อยดี
    ถ้าคุณยังไม่รู้จักกับคำว่า "ความล้มเหลว" ก็ไม่มีทางที่คุณจะรู้จักกับคำว่า "ความสำเร็จ"

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    2,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 954
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ heavenamp อ่านกระทู้
    เหตุผลของมัน คือ ที่ประเทศอื่นๆเขามีเงินค่าวิจัยให้นักวิทยาศาสตร์ มีสถานที่ที่ทำวิจัยเฉพาะ มีเงินเดือนที่สูงเทียบเท่าหมอ

แต่ลองมาดูที่ประเทศไทย คนที่สอบได้โอลิมปิกต่างๆแทบจะไม่มีใครเรียนวิทยา ไม่มีงบสนับสนุน
    คนส่วนใหญ่ที่เรียนวิทยาศาสตร์ จะออกไปทำงานโรงงาน เป็นครูตามโรงเรียนมากกว่าเป็นนักวิจัย
    เพราะที่ไทยไม่มีสถานที่ที่มีงานรองรับ เงินเดือนน้อยมากๆ
    อีกอย่างครับคือ ถ้าเป็นนักวิจับ ต้องมีเงินทุนที่สูงมากๆ แถมถ้าทำวิจัยไม่เสร็จ ก็ห้ามไปทำโครงการอื่น ทำีเป็น 10ๆ ปีครับ เรื่องงแบบนี้

The man fastest alive
    กล่าวขอบคุณ
    4,044
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,291
    โอ้วววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววว

บากะ บาก้าาา~
    กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    ยาวแบบนี้รอมีอารมณ์เดี๋ยวกลับมาอ่าน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    ยังรู้สึกว่าอะไรๆก็อยู่ในกำมือไอกันหมด

ลองดูโปรไฟล์ผมสิแล้วจะรู้
    กล่าวขอบคุณ
    1,542
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,268
    ความรู้ดีมากๆครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 116
    เยอะมากๆครับ แต่ผมชอบกระทู้ของ จขกท ทุกกระทู้เลยน่ะ
    ===
    Pop Punk Rock Metal
    ===