ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 119 จากทั้งหมด 167 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 1969109117118119120121129 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 2,951 ถึง 2,975 จากทั้งหมด 4163
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    การ forwardport ใช่ว่าเราแค่ใส่น่ะครับ เราต้องเช็คด้วยว่าเร้าเตอร์เรากับคอมยอมให้เชื่อมต่อหรือป่าว อย่าลืมปิดไฟวอล ในเร้าเตอร์ และ คอมด้วยครับ ส่วนคนที่ทำ DMZ มันเป็นการสุ่มพอร์ทที่เปิดในเครื่องมันไม่แน่นอนเท่ากับเราจับพอร์ดไว้เลยหรอกครับแนะนำให้ทำแบบ forward เองเลยเสร็จแล้วตามด้วย โปรแกรมเช้คพอร์ทว่าเปิดผ่านหรือไม่ http://portforward.com/help/portcheck.htm ถ้ายังไม่ผ่านให้เราดูที่พอร์ทไฟล์วอ ว่าเราได้ทำการปิดแล้วหรือยั้ข้อสำคัญเลยน่ะครับไฟล์วอลที่เร้าเตอร์ต้องปิดด้วย เพราะเกมนี้มีปัญหาเรื่องพอร์ทไม่ผ่านตั้งแต่ mw2 แล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Target อ่านกระทู้
    การ forwardport ใช่ว่าเราแค่ใส่น่ะครับ เราต้องเช็คด้วยว่าเร้าเตอร์เรากับคอมยอมให้เชื่อมต่อหรือป่าว อย่าลืมปิดไฟวอล ในเร้าเตอร์ และ คอมด้วยครับ ส่วนคนที่ทำ DMZ มันเป็นการสุ่มพอร์ทที่เปิดในเครื่องมันไม่แน่นอนเท่ากับเราจับพอร์ดไว้เลยหรอกครับแนะนำให้ทำแบบ forward เองเลยเสร็จแล้วตามด้วย โปรแกรมเช้คพอร์ทว่าเปิดผ่านหรือไม่ http://portforward.com/help/portcheck.htm ถ้ายังไม่ผ่านให้เราดูที่พอร์ทไฟล์วอ ว่าเราได้ทำการปิดแล้วหรือยั้ข้อสำคัญเลยน่ะครับไฟล์วอลที่เร้าเตอร์ต้องปิดด้วย เพราะเกมนี้มีปัญหาเรื่องพอร์ทไม่ผ่านตั้งแต่ mw2 แล้วครับ
    ไม่แน่นอนตรงไหนครับ dmz คือ forward ทุกพอร์ท เพราะพอร์ทเกมนี้ปัญหามันเยอะตั้งแต่ mw2 อย่างที่คุณว่า ความจริงมันตรงกันข้ามกับที่คุณพูด มันเป็นวิธีที่ง่ายที่สุดและชัวที่สุดในการ forward port

ข้อเสียคือมันไม่ปลอดภัยแค่นั้นเอง แล้วคุณบอก dmz คือสุ่มพอร์ทอะไรของคุณอะครับ เอาข้อมูลมาจากไหนว่าสุ่มพอร์ทขอผมอ่านทีสิคุณ ไม่งั้นก็ลองอ่านนี่ดูนะ

Port Forwarding vs DMZ
    A DMZ is far easier to set up than port forwarding but exposes your entire computer to the Internet. Sometimes TCP/IP applications require very specialized IP configurations that are difficult to set up or are not supported by your router. In this case, placing your computer in the DMZ is the only way to get the application working. Placing a computer in the DMZ should be considered ‘temporary’ because your firewall is no longer able to provide any security to it.
    http://www.homenethelp.com/web/expla...arding-dmz.asp
    ถ้าคุณจะแนะนำ การ forward port ก็บอกมาสิว่า พอร์ทเกมมันพอร์ทอะไร/พอร์ทที่เท่าไร(เอาแบบชัวๆนะ) ไม่ใช่บอกแต่ว่าให้ forward port แล้ว check แต่พอร์ทอะไรก็ไม่รู้ บอกแบบนี้ประโยชน์อะไรครับ??
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย metorika : 7th March 2012 เมื่อ 11:47

Aimboy

กล่าวขอบคุณ
    5
    ^
    ^ มันก็ไม่ได้ ทุกเร้าเตอร์นี้ครับบ้านผมมี 2 เร้าเตอร์ อีกตัวใช้ DMZ ได้ดี อีกตัวกลับไม่เห้นพอร์ท ผมก็เลยบอกให้ เซ็ตพอร์ทเอจะดีกว่า ดีกว่าไปเปิดพอร์ททุก พอร์ทในเครื่อ

กันดั้ม บึ้มม
    กล่าวขอบคุณ
    898
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Cpt.Price อ่านกระทู้

เอาแล้ว
    หลอกเด็ก โม้ ๆ
    ไม่ค่อยได้เล่น เจอกันใน Steam : G0ck7
    ไม่ก็ Origin : nakabbbbb (เล่น BF1 กัน) ครับ

กล่าวขอบคุณ
    13
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Target อ่านกระทู้
    ^
    ^ มันก็ไม่ได้ ทุกเร้าเตอร์นี้ครับบ้านผมมี 2 เร้าเตอร์ อีกตัวใช้ DMZ ได้ดี อีกตัวกลับไม่เห้นพอร์ท ผมก็เลยบอกให้ เซ็ตพอร์ทเอจะดีกว่า ดีกว่าไปเปิดพอร์ททุก พอร์ทในเครื่อ
    ไหนบอกสุ่มไงครับ ตอนนี้มาทุกพอร์ตแล้วหรอครับ อะไรของคุณครับ สับสนหรือปล่าว dmz = ทุกพอร์ท หรือ สุ่ม เอาไงแน่ หรือ ว่าคุณมั่ว
    - ถ้า rouster ไม่มีปัญหา ไม่พัง เซทถูกต้อง มันก็ต้องได้สิครับ ไม่งั้นเขาจำทำโหมด dmz มาไว้ทำกล้วยอะไรละครับ

หรือจะให้เซทพอร์ทเอง ก็บอกพอร์ทมาสิครับ ไหนละ

คุณทำแล้วไม่ได้เองมาบอก dmz ไม่ชัว มันใช่เรื่องไหมครับ บ้านผมก็มี 2 rouster แต่ dmz ได้ทุกตัว ไม่เห็นมีปัญหาอะไร ปัญหามันอยู่ที่คุณมากกว่าไม่ใช่ dmz ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย metorika : 7th March 2012 เมื่อ 12:00

Aimboy

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ metorika อ่านกระทู้
    ไหนบอกสุ่มไงครับ ตอนนี้มาทุกพอร์ตแล้วหรอครับ อะไรของคุณครับ สับสนหรือปล่าว dmz = ทุกพอร์ท หรือ สุ่ม เอาไงแน่ หรือ ว่าคุณมั่ว
    - ถ้า rouster ไม่มีปัญหา ไม่พัง เซทถูกต้อง มันก็ต้องได้สิครับ ไม่งั้นเขาจำทำโหมด dmz มาไว้ทำกล้วยอะไรละครับ

หรือจะให้เซทพอร์ทเอง ก็บอกพอร์ทมาสิครับ ไหนละ
    หรอครับแล้วที่ร้องกันว่าเปิด DMZ ไม่ได้ นี้หมายความว่าอย่างไง แค่ใส่ไอพีเครื่องก็ติดแล้วก็จริง แต่ทำไมบางคนยังไม่ได้ครับ แล้วจะพังจะผิดยังไงละ

DMZ สุ่มพอร์ที่เกิดจากโปรแกรมในเครื่องเราไงครับแค่นี้ไม่เข้าใจหรอจะเอาไรหนักหนา ???

พอร์ทที่ เซ้ตมี 28960 กับ 27017 แคนีี้เองครับลองมากลับตาจะให้ถ่ายคลิปด้วยมั้ย

ดู ซะ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Target : 7th March 2012 เมื่อ 12:05

กล่าวขอบคุณ
    13
    ผมจะร้องทำไมละครับในเมื่อผมเปิด port ได้ แล้วที่ไม่บอกแน่นอนมันก็ไม่แน่นอนจริงๆนิครับบางพอร์ทมันก็ผ่านน่ะ
    มันจะไม่แน่นอนยังไงวะครับ เปิด all port ไม่แน่นอนเท่าเปิดทีละพอร์ทหรอครับ ใช้ ตรรกะแบบไหนเนี่ย??
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย metorika : 7th March 2012 เมื่อ 12:15

Aimboy

กล่าวขอบคุณ
    5
    ผมจะร้องทำไมละครับในเมื่อผมเปิด port ได้ แล้วที่ไม่บอกแน่นอนมันก็ไม่แน่นอนจริงๆนิครับบางพอร์ทมันก็ผ่านน่ะ

กล่าวขอบคุณ
    13
    ดู ซะ

เอามาให้ดูทำไม ครับ ใครอยากรู้ และ มันแปลกตรงไหน??

ประเด็นมันอยู่ที่ dmz ไม่ชัวยังไงต่างหาก ผมก็ใช้ dmz ก็เปิดเซิฟได้ปกติเหมือนกัน
    แถมไม่ต้องไปนั่งเซทพอร์ทให้ปวดหัวด้วย ปล่อย defualt ให้หมดเลย
    ที่ผมขอคือข้อมูลที่ว่า dmz ไม่ชัว/ไม่แน่นอน อยู่ตรงไหนเอามาให้ดูสิครับ

Aimboy

กล่าวขอบคุณ
    5
    เอ้าก็ถามเองไม่ใช่หรอ หรือจะให้เซทพอร์ทเอง ก็บอกพอร์ทมาสิครับ ไหนละ พอเหอะ กระทุ้เสียหมดละถ้าจะหาเรื่องอะ

กล่าวขอบคุณ
    13
    เอ้าก็ถามเองไม่ใช่หรอ หรือจะให้เซทพอร์ทเอง ก็บอกพอร์ทมาสิครับ ไหนละ พอเหอะ กระทุ้เสียหมดละถ้าจะหาเรื่องอะ
    ไม่ได้จะหาเรื่องครับ แต่มันไม่จบจริงๆ เพราะผมไม่เข้าใจจริงๆ ว่า dmz มันไม่แน่นอนตรงไหน ข้อมูลคุณก็ไม่เอามายืนยัน ในขณะที่ของผมมีและบอกไว้ชัดเจนว่า dmz ง่ายกว่าเยอะ และยังสามารถ forward port ที่มัน very specialized IP configurations that are difficult to set up or are not supported by your router(ข้อมูลจาก link)
    แต่ที่ผมต้องการจากคุณจริงๆคือข้อมูลเรื่อง dmz ,ไม่ได้อยากรู้เลยว่าคุณเปิดเซิฟได้หรือปล่าว ใครๆมันก็เปิดได้
    แค่คุณทำ dmz ที่บ้านคุณไม่ได้ แล้วมาหาว่ามันไม่แน่นอนเนี่ยนะ เหอะๆ

แต่บอกพอร์ทมาไว้ก็ดีแล้ว คนอื่นเขาจะได้เซทตามได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย metorika : 7th March 2012 เมื่อ 12:33

Aimboy

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    822
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,946
    DMZ อย่างเดียว

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aspirineth : 7th March 2012 เมื่อ 12:57

กล่าวขอบคุณ
    159
    ได้รับคำขอบคุณ: 111
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ xlxjoexlx อ่านกระทู้
    ใน Menu ผมไม่มี หัวข้อ Servers อ่ะครับ แล้วจะเข้าเล่นยังไงเนี่ย (TeknoGod)
    ของผมกดเข้าเล่นของ alter ตอนแรกจะไม่มีเซิฟเวอร์พอกดตรง play รอซักพักมันก็โหลดมาลงให้เราเอง
    แล้วค่อยเอา Takno ลงเป็นอันเสร็จ

ปล.อย่าผึ้งลง taknogod ก่อนน่ะ ให้รันของ alter ก่อน
    พอเซิฟเวอร์ขึ้นแล้วค่อย Copy Taknogod เวอร์ชั่นล่าสุดมาลง

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย supachai : 7th March 2012 เมื่อ 13:21
    INTEL: 4770k MAXIMUS VI FORMULA ZOTAC GTX 980TI 6GB GDDR5 CORSAIR DOMINATOR 16GB (4X4) 1866 MHz CL 9 Dominator Platinum PSU CORSAIR AX860i CORSAIR 760T BLACK

กล่าวขอบคุณ
    159
    ใครมีเซิฟ sniper บ้างครับขอเล่นด้วยคนครับ
    INTEL: 4770k MAXIMUS VI FORMULA ZOTAC GTX 980TI 6GB GDDR5 CORSAIR DOMINATOR 16GB (4X4) 1866 MHz CL 9 Dominator Platinum PSU CORSAIR AX860i CORSAIR 760T BLACK

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    ยอมแพ้แล้วครับ

ทำไม่ได้ซักที

กล่าวขอบคุณ
    13
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ testmedia อ่านกระทู้
    ยอมแพ้แล้วครับ

ทำไม่ได้ซักที
    อย่ายอมแพ้ดิครับ ลองไปโพสถามในบอร์ด teknogodตรงๆเลย ดูไหม รูปก็มีอะไรก็มี น่าจะมีคนช่วยได้นะผมว่า ]

ปล. ผมเอาภาพของคุณไปโพสถามให้แล้วนะครับ เดี๋ยวรอคนมาตอบ -..- http://teknogods.com:8081/phpbb/view...php?f=8&t=6886
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย metorika : 7th March 2012 เมื่อ 15:03

Aimboy

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    โหลดไม่ได้อ่าครับ

ไอที่โหลด ตัวเดียว จบอะครับตัวเกมอะครับ

โหลดไม่ได้ช่วย ที่ครับบบบบบบบ

อยากเล่นมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

กล่าวขอบคุณ
    13
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hollokity อ่านกระทู้
    โหลดไม่ได้อ่าครับ

ไอที่โหลด ตัวเดียว จบอะครับตัวเกมอะครับ

โหลดไม่ได้ช่วย ที่ครับบบบบบบบ

อยากเล่นมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
    เอาตัว บิท mp rip ไปแทนได้ไหมครับ http://alteriw.net/download/file.php?id=8991

Aimboy

กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 128
    ผมโหลดทาง steam อะครับ มันขึ้นงี้

Release My Soul
    กล่าวขอบคุณ
    564
    ได้รับคำขอบคุณ: 542
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tempunde อ่านกระทู้
    เป็นแบบนี้ต้องทำยังไงอะครับ
    เป็นเหมือนกันครับใครรู้ช่วยบอกที แก้ไง

ชอบซื้อเกมเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 397
    FACEBOOK PAGE

ทำกลุ่มแล้วนะครับ ใครอยากเล่นเข้ามานัดกันในนี้ได้

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 128
    [QUOTE=aspirineth;748514]วิธีโหลดตัวเกมจาก Steam (โหลด ฟรี ครับ)

ตัวเกมจะไปอยู่ที่เราลง Steam ไว้

เช่น C:\Program Files\Steam\steamapps\common

โหลดจาก Steam ให้โหลดตอนดึกๆ เร็วมากๆ

[/QUOTE

ผมโหลดแล้วขึ้นอย่างนี้อะครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    อยากเล่น COOP หง่ะ

กล่าวขอบคุณ
    159
    [QUOTE=SilentZ;835686]
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aspirineth อ่านกระทู้
    วิธีโหลดตัวเกมจาก Steam (โหลด ฟรี ครับ)

ตัวเกมจะไปอยู่ที่เราลง Steam ไว้

เช่น C:\Program Files\Steam\steamapps\common

โหลดจาก Steam ให้โหลดตอนดึกๆ เร็วมากๆ

[/QUOTE

ผมโหลดแล้วขึ้นอย่างนี้อะครับ

ไปโหลดนี่ดิแจ่ม http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=35500

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 72
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sillyfools43 อ่านกระทู้
    ซีรีย์เกาหลี หนังเกาหลี

เจอแบบนี้เกิดอะไรขึ้นครับ 3วันแล้ว รบกวนที ผมเองก็อัพเดทแล้วหรือว่ามันปิด
    เหมือนกันเลยครับๆ
    ช่วยบอกวิธีแก้หน่อยครับ
    (เล่นออนไลน์กับเพื่อนทางHamachiได้แล้วครับ)