ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Even younger...!
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 306
    Blog Entries
    1

Angry เล่นแผ่นแท้มันผิดมากเหรอ

ผมคุยกันกับน้องใน Facebook แล้วคุยเรื่อง AlterMW3 แล้วผมบอกไปว่าไม่เล่น เล่น BF3 แผ่นแท้อยู่

แค่เล่นแท้ก็กากเหรอ
    "มีปัญหาก็อยากช่วย แต่ถ้าช่วยแล้วโดนด่ากลับมาก็ไม่อยากช่วยนะ"

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    404
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    ใช่ แล้ว 555 (ตูเอง)

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    What's up Studio
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,327
    1
    เหอๆๆ เล่นก็อป = ไปขโมยของเค้ามาใช้

ถึงจะเเคร็กสมบูรณยังไง ก็ มีค่าเท่ากับ ไปโขมยของเขามาใชอยู่ดี

อยากจะบอกว่าถ้าสามารถซื้อเเท้ได้ก็ซื้อเเท้ ซื้อเท่าที่เราอยากเล่นจริงๆ

------------------------------------------
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ millomew อ่านกระทู้
    ตั้งกระทู้มาเพื่อสร้างความดราม่า + หาพวกในบอร์ดหรืออย่างไร

แค่นี้น่าจะตัดสินเองได้ว่า ผิดหรือถูก
    เอ็งเล่นก็อปสินะ?
    ----------------------------------------

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ big14531 อ่านกระทู้
    ทั้งตัวมีแท้อยู่เกมส์เดียวที่เหลือแผ่นผีหมดเลย ประมาณ 25-36 เกมส์ได้ครับ แบบนี้เกรียนมั้ยครับ
    อย่างน้อยนายก็เคยซื้อเเท้อะนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย clubzaxxx : 31st January 2012 เมื่อ 19:32

ฝันซะไกล ไปไม่ถึง
    กล่าวขอบคุณ
    350
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,272
    ความคิดเขาคงยังเด็กๆอยู่เลยแยกแยะไม่ได้ว่าของแท้กับของปลอมมันต่างกันยังไง ( แต่ถ้าโตแล้วคงโตแต่ตัว จิตสำนึกไม่โตตาม )

คนเล่นแท้ถือเป็นผู้เสียสละและเป็นผู้สนับสนุนให้คนทำเกมได้มีกำลังทรัพย์และกำลังใจในการทำต่อไปได้

ในฐานะที่เขาเล่นปลอม ผมว่าเขาไม่มีสิทธิว่ามาว่าคุณด้วยซ้ำ หวังว่าซักวันเขาคงคิดได้นะครับ

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 22 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    ต่าง.. ลองเล่น BF3 แท้ กับปลอมซิรู้เรื่อง!
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 683
    ผมภูมิใจนะท่าได้เล่นแผ่นแท้ครับ (ป.ลแต่เครื่องผมเล่นไม่ได้ไม่งั้นเสร็จแน่ๆ)
    MyCenter >>http://www.facebook.com/pages/MyCent...24463284339623<< กด Like ให้ด้วยนะครับ ถามเรื่องคอมพิวเตอร์ได้นะครับ ทุกอย่าง

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    ยังไงแผ่นแท้ ก็เหนือกว่าแผ่นปลอมครับ
    แค่แผ่นปลอมหาง่ายกว่า สะดวกกว่า โหลดได้

แต่แผ่นแท้ยังไงก็น่าสนับสนุนกว่า ถึงผมจะเป็นคนเล่นกอปก็เถอะ

คมเขี้ยวแห่งชีวิต !!!
    กล่าวขอบคุณ
    610
    ได้รับคำขอบคุณ: 443
    จากประสบการณ์ที่เล่นเถื่อนมานาน เมื่อได้สัมผัสอุ่นไอรักจากแผ่นแท้
    ข้าพเจ้าก็ได้ลบเกมเถื่อนออกจากเครื่องจนหมด ในบัดดล
    ปล. มันต่างกันจริงนะ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pcore2000 อ่านกระทู้
    ผมภูมิใจนะท่าได้เล่นแผ่นแท้ครับ (ป.ลแต่เครื่องผมเล่นไม่ได้ไม่งั้นเสร็จแน่ๆ)
    แหม ท่านเห็นหลายมู้แล้วนะ ฮ่า ฮ่า
    จัด GTX 460 สักตัวสิ เก่าแล้ว คงราคาตกแล้วหล่ะ

Deathcore
    กล่าวขอบคุณ
    1,887
    ได้รับคำขอบคุณ: 428
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kanoktuch2 อ่านกระทู้
    ความคิดเขาคงยังเด็กๆอยู่เลยแยกแยะไม่ได้ว่าของแท้กับของปลอมมันต่างกันยังไง ( แต่ถ้าโตแล้วคงโตแต่ตัว จิตสำนึกไม่โตตาม )

คนเล่นแท้ถือเป็นผู้เสียสละและเป็นผู้สนับสนุนให้คนทำเกมได้มีกำลังทรัพย์และกำลังใจในการทำต่อไปได้

ในฐานะที่เขาเล่นปลอม ผมว่าเขาไม่มีสิทธิว่ามาว่าคุณด้วยซ้ำ หวังว่าซักวันเขาคงคิดได้นะครับ
    ลึกซึ้ง ถูกใจมากครับ แต่ (ตูก็ปลอม พอดีไม่มีกระตัง - - )
    THE PUNISHER

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    คนเล่นเถื่อนก็เล่นไป อย่าพูดมาก และไม่ควรมาต่อว่าคนเล่นแท้ เพราะมีคนเล่นแท้คอยสนับสนุนเราถึงได้มีเกมส์ดีๆให้เล่นกันทุกวันนี้

ส่วนผมเล่นเถื่อนครับ แต่ก็ไม่ได้พูดอวดดีแบบในเฟซนั่น - -''
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 16 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    439
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,081
    คุณจะไปเเค่ทำไมกะเเค่เด็ก พวกนี้มันก็ไร้สาระไปวันๆๆ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    คนเล่นแท้กะเล่นก๊อบ ความคิดมันคนละขั้วกันอยู่แล้วเหมือน เหลืองกะแดง

คุณมีตังซื้อแผ่นแท้คุณก็ซื้อไปพอใจกับของของตัวเอง (ผมซื้อหูฟังอันละ 5500 มาฟัง แฟนผมบอกซื้อทำไมซื้อมาก็ฟังได้คนเดียว ผมไม่เห็นต้องแคร์เลย ก็ผมมีเงินผมก็ซื้อ)

ส่วนคนเล่นแผ่นก๊อปเขาก็พอใจกับทางของเขา เขาไม่มีเงิน เขาคิดว่าเขาทำแล้วมันคุ้มค่า อีกอย่าง ผม(และพวกคุณ)ก็เคยเป็นคนที่มีแผ่นก๊อบ เล่นก๊อบ แล้วจะไปด่าเขารึ? ผมว่าน่าอายกว่าอีก แต่ก็นะ เขาไม่มีสิทธิไปว่าคุณเหมือนกัน

ผิดไม่ใช่ที่คนเล่น แต่สาเหตุมันมาจากที่ คนซื้อไม่มีตังแต่อยากเล่น คนผลิตขาย ความมักง่ายจนเป็นนิสัย และวัุฒนธรรมที่เราๆ ท่านๆ สร้างไว้แต่อดีต
    There's nothing either good or bad, but thinking make it so - William Shakespear

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    626
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,759
    - -' โหโห สักกำป๋อ ?

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Queen Cydaron
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 816
    ผมเล่นของปลอมมาตลอด จะแท้ก็แค่ตอนเด็ก เกมตลับ

Forgive Your Enemies, But Never Forget Their Names.

13eegusso
    กล่าวขอบคุณ
    110
    ได้รับคำขอบคุณ: 332
    ไม่ชอบเล่นปลอมเลยมันไม่ภูมิใจไงไม่รู้ ประมาณว่าเล่นปลอมเบื่อก็ลบ ถ้าของแท้เล่นจนเคลียไปแล้วหลายรอบ

กันดั้ม บึ้มม
    กล่าวขอบคุณ
    898
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    :ของปลอมก็เล่นได้ อะช่ายย !! ..แล้วเอ็งอย่ามายืมไอดีข้าเล่นหละ
    ไม่ค่อยได้เล่น เจอกันใน Steam : G0ck7
    ไม่ก็ Origin : nakabbbbb (เล่น BF1 กัน) ครับ

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kanoktuch2 อ่านกระทู้

เห็นด้วยคับ คงจะยังเด็กอยู่

กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 243
    bf3 เถื่อน ออนไลน์ ไม่ได้ คนละเรื่องเลยครับ

อย่างบางเกม มีแต่ออฟไลน์ ผมก็เล่น เถื่อน ฮ่าๆ

Still alive
    http://facebook.com/ko555555
    กล่าวขอบคุณ
    5,611
    ได้รับคำขอบคุณ: 516
    เอ้า

เก้า

พึ่งรู้ว่าอยู่บอร์ดนี้ด้วย

How Are You?
    กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 487
    ผมเอา Mw 3 เถื่อนมาเล่นได้ไม่ถึงครึ่งเรื่องเกมผมลบทิ้งเลย คืออารมณ์มันอยากได้ของแท้มากเลยคิดว่า " กูจะไม่จับของก๊อปเด็ดขาด ของแท้เท่านั้น " เล่นกับเพื่อนได้ ออนไลน์ ได้อยู่สังคมของคนมีระดับหน่อย เซรีฟเถื่อนมันก็เถื่อนตามๆชื่อเลยเกรียนเยอะมาก

BF 3 ถึงเนื้อเรื่องจะงั้นๆ ผมยังรู้สึกได้ทันทีว่าถ้าได้ของแท้มานะเล่น****ทั้งวันทัี้งคืนแน่ ของเขาดีจริงๆ

สำหรับพวกที่ยังคิดว่าแผ่นก๊อปดีกว่า คุณควรจะพิจารณา ตนเองได้แล้วว่า ถ้าคุณสร้างเกมสักเกมแล้วเจอแบบนี้ก็รู้สึกแย่เหมือนกัน

อัพโหลดโปรแกรมแล้วใส่ลิงค์หาเงินนี้ผมเกลียดมากนะแต่ใครอัพอะไรโดยไม่หวังผลเงินหรือค่าตอบแทนก็ดีไปอย่าง เพราะยังไงคุณก็ขโมยผมก็ขโมย ค่าเท่ากัน ไม่ใช่ผม ก็ขโมย แต่คุณขโมยพร้อมกำไร เกลียดประโยคที่ว่า อัพเสียเวลา ขอแค่ผ่านลิงค์ 2 - 3 นาทียังไงไม่รู้ ผมขอยกย่องนะใครที่แจกอะไรโดยไม่ครอบลิงค์ ADF.LY Linkbuck Zpage บลาๆๆๆๆๆ พวกนี้ผมว่าเท่าเทียมกับผู้โหลดเช่นกัน

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 335
    เล่น bf3 เเท้อยู่
    ไม่เสียใจเลยที่ ซื้อ คุ้มมาก

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 560
    โดยส่วนตัวผมเกมไหนที่ ดังๆออนไลน์แล้วคนเล่นเยอะเหมือนBF3 นี่ผมก็ซื้อแท้ครับแต่ถ้าเกมทั่วไปไม่ค่อยดังเช่นcrysis 2 ผมก็ไม่เอาครับ โดยส่วนตัวผมน่ะเกมไหนดังเกมไหนเล่นมันติแล้วมันส์ จากความเห็นทุกๆคนผมก็เอาแท้ครับไว้เล่นมัตติมันดี

จ.ข.ก.ท ก็ลองถามมันดูดิ้ว่าถ้ามันอยากเล่นBF3 ออนไลน์ตัวเถื่อนของมันเข้าเล่นตรงไหนเล่นได้มั้ย มันก็ต้องจัดแท้ถึงเล่นได้สมองมันโตแต่ตัว

30. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,538
    2
    ผมไม่มีแผ่น มีแต่ Key แท้่ อย่างงี้เรียกว่าผมซื้อของแท้ได้มั๊ย = =
    Trying not to feel the same

กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    เออ เล่นแท้ทำไม กาก !!

แล้วเล่นปลอมนี่เรียกอะไรดี สถุล ได้ไม๊ ?

เล่นปลอมก็เล่นเงียบๆไป

ข้อร้องอย่าได้ฉุดวงการเกมให้ต่ำลงมากไปกว่านี้

สู้ต่อไป Real Gamers

33. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

How Are You?
    กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 487
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CrYzTeX อ่านกระทู้
    ผมไม่มีแผ่น มีแต่ Key แท้่ อย่างงี้เรียกว่าผมซื้อของแท้ได้มั๊ย = =
    เรียกว่าแผ่นแท้ก็ไม่ผิดนี่ครับ เพราะไงก็ถ้าได้แผ่นแท้มา KEY คงไม่ปลอมนะ

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: