คือว่าที่ บ.มหพันธ์ไฟเบอร์ซีเมนต์ จำกัด (มหาชน) นี่โทรเรียกผมไปสัมภาษณ์งาน ที่ลพบุรี น่ะครับ แต่ผมไม่รู้จักบริษัทนี่เลย และไม่เคยไปลพบุรีด้วย

จะไปก็ไปได้แต่ต้องขับรถไกลมาก เพราะผมอยู่นนทบุรี ลองค้นหาข้อมูลของบริษัทนี้ก็ไม่เจอข้อมูลมากนัก รู้แต่ว่าเป็นบริษัททำกระเบื้อง = =

ไม่แน่ใจว่าเงินเดือนดีมั๊ย?? ถ้าเงินดีผมก็ไป ถ้าเงินน้อยผมก็ไม่ไป ครั้นจะถามฝ่ายบุคคลว่าขอเงินเดือนได้เท่าไหร่ก็ดูน่าเกลียดเกิน

ใครที่พอรู้จักหรือมีญาติเคยทำงานที่นี่ ช่วยบอกผมทีว่ามันเป็นยังไง เงินเดือน สวัสดีการดีมั๊ย??

ผมไม่อยากเสี่ยงไปถ้าไม่รู้ข้อมูลเพียงพอ กลัวไปแล้วขับรถเหนื่อยเปล่า

ถามคนที่อยู่ลพบุรีก็ได้ รู้จักบริษัทนี่มั๊ย??