ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Threaded View

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560

คนวัยทำงานมาพูดคุยกันหน่อยครับ

คนทำงานแล้วมาคุยกันหน่อยครับ

คือผมเรียนจบและทำงานมาหลายปีแล้วนะครับ แต่ยังไม่ได้แต่งงานและไม่คิดจะแต่งด้วย

ผมยังรู้สึกสนุกกับชีวิตแบบนี้อยู่ แต่พอหันไปดูเพื่อนรุ่นเดียวกับผม ก็แต่งงานกันหมดแล้ว และดูมีความเป็นผู้ใหญ่กว่าผมมาก

บางคนลูกโตจนเข้าเรียนอนุบาลแล้ว = = แต่ผมยังไม่ไปไหนเลย วันๆก็ทำงาน เลิกงานมาก็เอาเวลาว่างไปเล่นเกมส์

ส่วนใหญ่ผมจะใช้เวลากับเกมส์ซะเยอะครับ ผมจะชวนเพื่อนๆมาเล่น มันก็บอกโตแล้ว ยังจะเล่นอะไรแบบเด็กๆอยู่ได้ = ='

บางทีมันก็ว่าเราไม่รู้จักโต บ้างก็ว่าไร้สาระบ้าง รู้สึกแย่เหมือนกัน - -''

ผมเคยมีแฟนนะ แต่คงเป็นเพราะผมติดเกมส์มากไป ก็เลยแยกทางกัน ผู้หญิงเค้ามองว่าคนเล่นเกมส์เป็นเด็กล่ะมั้ง

เพื่อนๆถามว่า ทำไมไม่แต่งงานซักที ผมก็บอกว่ายังไม่พร้อม ใจจริงไม่อยากแต่งเลย กลัวมีภาระเยอะ ต้องรับผิดชอบคนทั้งชีวิต

เงินที่เคยใช้แบบสบายๆ ก็ต้องประหยัดมากกว่าเดิมและเหนื่อยมากกว่าเดิมแน่นอน แล้วถ้าเลี้ยงดูลูกไม่ดี ก็เป็นภาระสังคมอีก = =

แต่อีกใจก็กลัวว่าเวลาแก่เฒ่าใครจะดูแลเรา ใจมันลังเลครับ รู้สึกไม่ค่อยดีเลย

ผมยอมรับนะว่า ผมไม่ค่อยเป็นผู้ใหญ่ เล่นแต่เกมส์ แต่ผมก็รับผิดชอบชีวิตตัวเองได้

แต่เพื่อนๆผมพอโตแล้วมันก็เปลี่ยนกันไปหมด มีครอบครัวก็ออกมาเที่ยวสนุกสนานกับเพื่อนๆไม่ได้เหมือนก่อน

ด้วยหน้าที่การงานและครอบครัว ทำให้พวกเราเฮฮาแบบเมื่อก่อนไม่ได้แล้ว มีผมอยู่คนเดียวที่ยังรักสนุกอยู่เหมือนเดิมไม่เคยเปลี่ยน ^ ^''

เพื่อนๆวัยทำงานใครเป็นแบบผมบ้างครับ มาคุยกันหน่อย
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ: