ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 409
    โห แจกเด็ก ผมว่า 2 วัน มันก็เผลอนั่งทับแตกละ แต่ยังไงก็ไม่ขัดศรัทธา รอดูกันต่อไป - -

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    ผมว่าเหมาะสำหรับ ม.ปลายขึ้นไปมากกว่า

แล้วคิดหรอครับว่าจะกันได้เรื่องพวกโปรแกรมผิด ๆ หรือเกม

ใช้ Android ซะด้วยไม่นานคงมีคน Root แล้วเอาไปยำจนกลายเป็น Media Tablet แทน - -"

ไม่ได้อิจฉาเด็กนะครับแต่มองว่ามันไม่เหมาะมากกว่า

แต่ก็ถือเป็นก้าวที่ดีในการพัฒนาระบบการศึกษา เพราะบางประเทศเขาใช้ Tablet หรือ Notebook เรียนแทนสมุดกันแล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SnookZX : 3rd February 2012 เมื่อ 20:17

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 560
    เด็กป.1 มันใช้เป็นหรอนี่ล่ะประเทศไทยจะอพยศหนีล่ะไร้สาระ

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 420
    ผมส่งเสริม ถือว่าเป็นจุดเริ่มต้นของการพัฒนา แรกๆ อาจจะยังไม่เห็นผล อีก10 ปีผมว่าคงมีประโยชน์ไม่น้อย

นี้หละครับนิสัยคนไทย เราควรจะเสียสละให่คนรุ่นใหม่

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ผมเห็นด้วยกับความคิดนี้นะครับ แต่คิดให้ดีก่อนะครับ ก่อนการลงมือทำ

1. APP ต่างๆที่ใช้ในการศึกษาก็ยังไม่ได้คิดขึ้นมาเลย แต่กำหนดสเปกเครื่องละ สงสัยจะต้องรีบเบิกงบ
    2. ราคากับประสิทธิภาพ คนละเรื่องเลย 2400 บาท กับสเปกเทพ
    3. ผลิตที่จีน ข้างนอกสดใส ข้างใน ............. ไม่อยากคิด จะจิ้มไปไหม
    4. ให้เด็ก ป.1 ถามเด็กหรือยังว่ารู้จัก Tablet หรือเปล่า
    5. ให้เพื่ออะไร ความเท่ หรือความรู้ (แม้แต่ Com ตั้งโต๊ะ บางโรงเรียนยังไม่มีเลยครับ) มี..แต่ พังแล้ว พังอีก บาง Web ต้องไปบริจาคให้
    6. ป.1 ที่ ญี่ปุ่นใช้แล้ว คนเขากับคนของเรา มันไม่เหมือนกันนะครับ คุณภาพ สังคม สิ่งแวดล้อม ความรู้ เราเทียบเขาได้แต่ไหน
    7. เงิน 2400 กับ Tab เพื่อการศึกษา ผมว่าข้างในคงมีแต่เครื่องคิดเลขให้เด็ก บวก ลบ คูณ หาร หรือเปล่าครับ สุดท้ายก็กลายเป็นเครื่องคิดเลขดีๆ นี้เอง
    8. อย่าลืมพัฒนาเรื่อง net ด้วยนะครับ เด็ก ป.1 สมัยนี้มันใจร้อน เดี๋ยวโหลดไม่ทัน มันจะฟาดลงพื้นเอา

ปล. ดีใจกับเด็กๆ นะครับ ที่จะได้ยกระดับการศึกษาของเด็กไทยไปอีกขั้น ของให้ใช้ในทางที่ดีนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Ja2527 : 3rd February 2012 เมื่อ 20:42

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Ryu&BaiFern
    กล่าวขอบคุณ
    897
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,998
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ja2527 อ่านกระทู้
    ผมเห็นด้วยกับความคิดนี้นะครับ แต่คิดให้ดีก่อนะครับ ก่อนการลงมือทำ

1. APP ต่างๆที่ใช้ในการศึกษาก็ยังไม่ได้คิดขึ้นมาเลย แต่กำหนดสเปกเครื่องละ สงสัยจะต้องรีบเบิกงบ
    2. ราคากับประสิทธิภาพ คนละเรื่องเลย 2400 บาท กับสเปกเทพ
    3. ผลิตที่จีน ข้างนอกสดใส ข้างใน ............. ไม่อยากคิด จะจิ้มไปไหม
    4. ให้เด็ก ป.1 ถามเด็กหรือยังว่ารู้จัก Tablet หรือเปล่า
    5. ให้เพื่ออะไร ความเท่ หรือความรู้ (แม้แต่ Com ตั้งโต๊ะ บางโรงเรียนยังไม่มีเลยครับ) มี..แต่ พังแล้ว พังอีก บาง Web ต้องไปบริจาคให้
    6. ป.1 ที่ ญี่ปุ่นใช้แล้ว คนเขากับคนของเรา มันไม่เหมือนกันนะครับ คุณภาพ สังคม สิ่งแวดล้อม ความรู้ เราเทียบเขาได้แต่ไหน
    7. เงิน 2400 กับ Tab เพื่อการศึกษา ผมว่าข้างในคงมีแต่เครื่องคิดเลขให้เด็ก บวก ลบ คูณ หาร หรือเปล่าครับ สุดท้ายก็กลายเป็นเครื่องคิดเลขดีๆ นี้เอง
    8. อย่าลืมพัฒนาเรื่อง net ด้วยนะครับ เด็ก ป.1 สมัยนี้มันใจร้อน เดี๋ยวโหลดไม่ทัน มันจะฟาดลงพื้นเอา

ปล. ดีใจกับเด็กๆ นะครับ ที่จะได้ยกระดับการศึกษาของเด็กไทยไปอีกขั้น ของให้ใช้ในทางที่ดีนะครับ
    สุดยอดเลยครับท่าน
    i3 3.10 GHz - RAM 4 GB - P8H77-M LE - HD7770

- CRMA -
    รั้วแดงกำแพงเหลือง
    กล่าวขอบคุณ
    322
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,714
    ระวัง?? เด็กป.1 เข้าเน็ตแล้วแอบดู ยาราไนก้า

แบ่งปันความสุข
    กล่าวขอบคุณ
    13,091
    ได้รับคำขอบคุณ: 30,860
    ปัญหาคือเด็กจะโง่ลงกว่าเดิมเพราะมัวแต่เล่น tablet เนี่ยสิ -*-
    ถึงกับทรุด

ヾ(@⌒ー⌒@)ノGhibli-Lover( ゚д
    กล่าวขอบคุณ
    9,171
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,214
    ผมว่าแท็บเล็ตไม่ต้องแจกหรอก สู้เอาเงินไปพัฒนาประเทศระยะยาวดีกว่า(แบบยั่งยืนอ่ะคับ)

Flying on Winds Love..
    In hearth all every body
    กล่าวขอบคุณ
    1,079
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,974
    Blog Entries
    1
    บอกตรงๆน่ะ แจกพวก ม.ปลาย ยังดีกว่าอีก

เรียน เยอะกว่ าเด็กอีก ต้องหาข้อมูล เคลคูลัส หาข้อมูลที่หายาก ไม่สามารถหาดตาม ห้องสมุดทั่วไปได้

แต่นี่ ป.1 จะหาอะไรครับ งง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ninwatza : 3rd February 2012 เมื่อ 20:54
    ADMIN @ ZEEDZAB.COM

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ควายมาก แล้วเด็ก จะอ่านจะเขียนเชี่ยไรเปนาง แจก เด็กที่อายุยังไม่ควรเกินไป

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 116
    เอาเงินส่วนนี้ ไปพัฒนาตามชนบทที่ไม่มีไฟฟ้าใช้ก่อนดีมั้ยยย

ปล. 3G ผมหละ??? (ที่ใช้อยู่เป็นคลื่นความถี่สำรอง)

Liverpool JKG
    กล่าวขอบคุณ
    3,544
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,545
    โครงการกินงบเองละสิไม่ว่า ไม่เห็นจะได้สาระตรงไหนเลยที่แจกให้เด็ก ป.1 ผมพูดตรงๆนะ แรงไป หยาบไป ขออภัยครับ

กล่าวขอบคุณ
    554
    ได้รับคำขอบคุณ: 343
    แล้วเด็กป.1 มันต้องหัดเขียนหัดลากเส้น แล้วนี่จะให้เด็กนั่งจิ้มอยู่เหรอ
    แล้วเงินที่แจกนะเอาไปพัฒนาโรงเรียนในชนบทดีกว่าเยอะ บางโรงเรียนยังไม่มีคอมด้วยซ้ำ หรือว่าถ้าเอาไปพัฒนาโรงเรียนชนบทแล้วมันไม่ได้ส่วนต่างเท่ากับเบิกงบมาแจก เหรอ

กล่าวขอบคุณ
    1,596
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    ยิ่งลักษณ์ เอา อยู่

กล่าวขอบคุณ
    5,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 399
    แจก ม.ต้น ม.ปลาย หรือมหาลัย ผมว่ามันคงบรรลัยเลยล่ะ เพราะมันคงมีแต่คนเล่นเกมส์อย่างเดียว(ใครมีไม่เคยเล่นเกมส์ในคาบเรียนมั่งถามหน่อย??)

ยิ่งทำให้คนที่เป็นอนาคตของชาติตกต่ำลงไปอีก ลงไปอีก ลงไปอีก !?!?! แล้วจะมีความหมายอะไรล่ะครับ ก็ไม่ต่างกับแจกของที่ทำร้ายประเทศชาติหรอกครับ

เพราะฉะนั้นจึงได้แจกให้กับ ป.1 อย่างเดียวไงล่ะ เพราะ ป.อื่นๆก็เริ่มโตกันหมดแล้ว(พูดจริงๆช่วงนี้เกรียนเยอะมาก) พอมา ม.ต้นก็เกรียนหนักเข้าไปอีก

แต่ ม.ปลายก็แบ่งเป็นสองฝ่าย คือพวกเรียนบ้างเล่นบ้าง กับพวกเล่นกับเล่น ==

ส่วนพวก ม.ต้นที่มาบอกๆกันว่าอยากได้นะ ผมก็รู้ว่าคุณจะเอาไปทำไร ทำงานเก็บเงินไม่ก็ตั้งใจเรียนรอขอของขวัญหลังสอบดีกว่ามั้ยครับ??
    DIRT 3 ตำนานความเก๋าของรถซิ่งถนนลาดยาง

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 457
    บ้าหรือเปล่า ให้ ป.1 แล้วเด็กจะใช้เป็นไหม ต่อให้ใช้เป็น

แล้วจะใช้ไปทำไม ให้คนโตๆมาหน่อยก็ดี อย่าง ม.1-ม.6 หรือ มหาลัย ปี1+ จะดีกว่าอะ

เป็นเด็กไม่ต้องใช้อะไรมากมายหรอก สอนให้เด็กใช้ของแบบนี้อีกหน่อยเด็ก ป.2-ป.6 มี ipad คนละเครื่อง

มีบีบีคนละเครื่องกันเลย ไม่ได้อิจฉานะแต่มันยังไม่มีความรับผิดชอบพอที่จะให้ใช้ของพวกเนี้ย

อีกหน่อยเด็กลบซื้อของพวกนี้ขึ้นว่าแล้วไม่มีตังเด็กคนนี้บอกคนอื่นมีกันหมดแล้วตัวเองจะเสียใจ

กล่าวขอบคุณ
    837
    ได้รับคำขอบคุณ: 156
    แจกป.1เรอะเหอะๆ ให้เวลา1อาทิตย์ พังชัว

ป.1ดินสอยังหาย+ลืมทิ้งไว้ป็นว่าเล่นเลย มาให้แทบเล็ต วู้วววคิดไรอยู่

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    ถามหน่อยเด็กๆๆจะใช่อ่ะคุณเอามาให้เด็กๆจะทำอะไรนอกจากเลยเกม แค่ใช้หนังสือยังไม่อยากเรียนเลยแล้วมีเทคโนโลยีขนาดนี้คงจะสนใจหรอกนะถ้าให้พวกมหาลัยเเบบที่แจกโน้ตบุ๊คระดับนั้นมันต้องใช้มากกว่าอีก.......ตั้งแต่บัตรประชาชนล่ะ

Performance
    กล่าวขอบคุณ
    117
    ได้รับคำขอบคุณ: 583
    คงต้องคอยดูกันต่อไปว่า จะเป็นยังไง

Fuuu' ..

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 483
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RES_PAUL อ่านกระทู้
    แค่ TABLET ก็ทำให้คนทั้งประเทศกัดกันได้ก็คิดดูเถอะ

[Thailand Only]
    เห็นเเต่คนออกความเห็นนะ
    ยังไม่ไม่เห็นคนด่ากันเลยนะ

แถวที่มีเน็ต =[]=
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    สิ่งหนึ่งที่ผมคิดว่ารัฐบาลคิดถูกที่ให้เด็กป.1ได้ใช้
    1.เด็กได้พัฒนาศักยภาพด้านความคิด ใช้อินเทอร์เน็ต (ตอนผมป.1ได้เล่นPlaystaytionก็หรูแล้ว ยังไม่รู้จักInternetเลย และจะบอกอีกหนึ่งอย่างคือ ตอนนี้เด็กไทยรุ่นใหม่ๆ ใช้Googleแทบไม่เป็นแล้ว)
    2.เด็กไม่เอาไปเล่นเกมไม่เป็นหรอกครับ ป.1นี่ อาจจะมีเกมฝึกทักษะสมองบ้า ก็ดีครับ
    3.เด็กป.1มันไม่อิจฉากันแน่นอน เด็กไม่รู้หรอก อะไรเป็นอะไร ไม่เหมือนคนที่โตๆกันแล้ว อิจฉาเด็กป.1 โทรศัพย์คุณยังแพงกว่าเลย ผมรู้!!!!
    4.ประเทศเราจะได้ก้าวไกลสู่อาเซียนแล้ว ปีหน้านะ
    5.อย่าคิดว่าแท็บเล็ตจะเหมือนiPadหรือGalaxy Tab อะไรหยั่งงั้น ผมว่า คงมีแค่ไม่กี่โปรแกรม ส่วนใหญ่ก็น่าจะอีเรินนิ่ง อีบุ๊ค

และสิ่งหนึ่งที่คิดว่า ทำไมไม่ควรเอาไปให้เด็กม.ต้น หรือ ม.ปลาย
    ม.ต้น เอาไปแล้ว ไม่รักษาของชัวว์ แค่งานยังส่งกันไม่ครบเลย จะเอาเวลาที่ไหนมาสนใจเจ้านี่
    ม.ปลาย ถ้าให้ม.ปลายไป 2-3อาทิตย์หลังจากนั้น จะมีการJail Breakเกิดขึ้น

(แต่อาจจะมีคนได้รับสิทธิพิเศษบางคน คือเด็กที่เรียนเกี่ยวกับสายวิชาคอมพิวเตอร์และคุณครูมั่นใจว่า คุณจะนำมันไปใช้ได้เกิดประโยชน์สูงสุด)
    เล่นเกมแท้แล้วสังคมรังเกียจ เห้อ~ สังคมชักจะอยู่ยากขึ้นทุกที

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

แถวที่มีเน็ต =[]=
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ steroids อ่านกระทู้
    ผมส่งเสริม ถือว่าเป็นจุดเริ่มต้นของการพัฒนา แรกๆ อาจจะยังไม่เห็นผล อีก10 ปีผมว่าคงมีประโยชน์ไม่น้อย

นี้หละครับนิสัยคนไทย เราควรจะเสียสละให่คนรุ่นใหม่
    ถึงรูป Display ของพี่จะไม่หล่อ แต่ใจพี่โคตรแมนเลย
    เล่นเกมแท้แล้วสังคมรังเกียจ เห้อ~ สังคมชักจะอยู่ยากขึ้นทุกที

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    อั๊ยย๊ะ คิดอะไรอยู่ แจก ผมดีกว่า หรือว่า มีอะไรฝังใจกับ ป.1 มาหรือเปล่า

I..AM...GROOT
    กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 455
    เอาเวล่ไปกันนํ้าท่สมดีกว่ามากมาาย