ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 231
    ใคร บอก i5 กับ i7 ไม่ต่างกัน ไม่เชื่อลอง Emu Wii +Game Donkey Kong Remake ซิ แล้วจะรู้ว่า i5 กากมาก FPS อยู่ ที่ 25 เอง ต่ำมาก AMD Turon X64 2X 2.4 ยังแรงกว่าเลย

i7 อยู่ที่ 70-80 FPS สูงมาก ถ้าสูงขนาดนี้ แล้วเกมแรงๆ ละจะขนาดใหน

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 243
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
    เป็นผมจะรอดู Ivy Bridge นะ หรือไม่ก็รอต่อไปเรื่อยๆ ยังใช้ของเก่าได้อยู่ก็ใช้ไปก่อน

ช่วงนี้ Intel กับ AMD กำลังขับเคี่ยวกันอย่างหนัก ของดีเดี๋ยวมันก็โผล่มาเรื่อยๆ ไม่ต้องรีบร้อน

คนซื้อทีหลังมักได้เปรียบเสมอ อิอิ

ผมยังคงเชื่อว่า Intel ยังคงความเป็นที่หนึ่งทาง CPU ได้อยู่นะ ถึง AMD จะออก FX 8150 มาได้ แต่เดี๋ยว Intel ก็เข็น Ivy Bridge ออกมาขายอีก

สำหรับ AMD ผมว่าเป็นหนึ่งเรื่องการ์ดจอนะ แต่ถ้า CPU ผมว่า Intel อ่ะ
    ivy ที่มีผลเทสเปรยๆ ออกมาบ้างแล้ว แรงกว่า gen เก่า ไม่เท่าไหร่เลยครับ 8.9% แต่น่าจะ oc ไปได้ไกลกว่า + ร้อนน้อกว่า

ส่วนเรื่อง cpu ใจผมก็ยกให้ intel นะ ส่วนตัวว่ามันแรงดี

แต่การ์ดจอ เชีย AMD

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ merisa อ่านกระทู้
    ใคร บอก i5 กับ i7 ไม่ต่างกัน ไม่เชื่อลอง Emu Wii +Game Donkey Kong Remake ซิ แล้วจะรู้ว่า i5 กากมาก FPS อยู่ ที่ 25 เอง ต่ำมาก AMD Turon X64 2X 2.4 ยังแรงกว่าเลย

i7 อยู่ที่ 70-80 FPS สูงมาก ถ้าสูงขนาดนี้ แล้วเกมแรงๆ ละจะขนาดใหน
    emu ไม่สมบูรณ์มากกว่า เหอะๆ คุณไปดูผลเทส เกมสามัญทั่วๆ ไปดูละกัน fps ต่างกันแค่ที่ 3-5 fps สำหรับการเล่นเกม

http://www.anandtech.com/bench/Product/288?vs=287

แต่ถ้าเรื่องทำงาน นี่ i7 แรงกว่า i5 แน่นอน

และแน่นอนถ้าเน้นเล่น เกม เชีย i5+ ส่วนต่างลงการ์ดจอ เล่นเกมได้ดีกว่าแน่นอน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kittinzaa : 7th February 2012 เมื่อ 09:00

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- Jedi Knight -
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 716
    i5 ก็เหลือๆละครับ ที่เหลือไปลงเกมแผ่นแท้หรือกาดจอก็ดีนะ เรื่องOC ถ้าเราไม่บ้าไรมาก ผมว่าก็ไม่ต้องขนาดนั้นหรอกครับ เท่าที่มีก็พอแล้วครับ

ปล.แนะนำ intel+amd ครับ บอรดนี้จริงๆแล้วท่านไม่น่าถามหรอก เพราะส่วนใหญ่เขาเชียร์amd
    ---------------------- THE POWER ----------------------

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ohmcronosre อ่านกระทู้
    I7 แรงกว่าครับ

fx 8150 เร็วกว่านะครับ นี้่คนับหลักฐาน http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=64053

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- Jedi Knight -
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 716
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gamesrang อ่านกระทู้
    fx 8150 เร็วกว่านะครับ นี้่คนับหลักฐาน http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=64053
    มันก็จริง แต่คะแนน ที่คนโหวตอะ มันเว่อไป ต่างกันเยอะเกิน เร็วกว่ากันไม่เท่าไหร่ ผมเลิกดูตั้งแต่ คะแนนโหวตชุดแรกละ 5 ต่อ 136 i3 กับ A8 คุณว่ามันเว่อไม๊หล่ะครับ
    ---------------------- THE POWER ----------------------

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    ราคาถูกว่า i7 ด้วย นะครั บ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- [ The Gang No.99 ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,889
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,804
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ merisa อ่านกระทู้

เค้าหมายถึงในเรื่องการทำงานนะครับพ่อคุณ คงไม่มีใครบ้าซื้อ i5 หรือ i7 มานั่งเล่นอีมูอะไรนั่นหรอกเด้อพี่น้อง

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ผมว่า emu พวก PS2 กับ Wii นี่ไม่ค่อยน่าเล่นนะ ดูเหมือนมันยังไม่สมบูรณ์ยังไงไม่รู้

ที่ห้องผมมี PS2 อยู่เครื่องนึง เปิดเล่น gow และเปรียบเทียบระหว่าง emu กับ PS2

emu มันก็เล่นได้นะ แต่มันแปลกๆไงไม่รู้ เล่นจากเครื่อง PS2 จริงๆ ดูจะพริ้วเป็นธรรมชาติกว่าเยอะ

ถ้าเป็น emu ผมว่าเล่นพวกเกมส์เก่าๆ famicom , magadrive , Neo-Geo , อะไรพวกนี้ดีกว่า เกมส์มันนานแล้ว emu มันไม่ซับซ้อนมาก

ตอนนี้อยากได้เครื่อง Wii มาก แต่ยังไม่มีเงิน เดี๋ยวรออีกหน่อยจะสอย Wii มาเล่นอีกเครื่อง
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

กล่าวขอบคุณ
    1,889
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rukmakmind อ่านกระทู้
    ท่าน paripari ไม่ค่อยจะตอบกระทู้ผมเล้ย ผมติดต่ามกระทู็ท่านอยู่กับท่าน sattawat1979
    ตอบหน่อยนะ จะเป็นพระคุณอย่างสูงสุดเลยทีเดียวเชียว
    คือผมมองว่าสำหรับ CPU 2 ตัวนี้นะครับมันมีความแรงกันทั้งคู่ ไม่ต้องเอมาเปรียบเทียบกันหรอกครับ
    จะทะเลาะกันไปเปล่าๆ คนเราชอบไม่เหมือนกัน คิดไม่เหมือนกันได้ แต่อย่าแตกแยกครับ 555+(มาไงว่ะ)
    CPU ทั้ง2ตัวนี้นะครับมันแรงจนต่อให้ใช้ให้ตายยังไงก็ใช้ไม่หมดความแรงมันอ่ะ อย่าตามกระแสครับ
    ตามใจตัวเองดีกว่า ว่าเราต้องการที่จะเอาของพวกนี้มาทำอะไร
    เอามาเล่นเกมเพื่อความสนุกของตัวเอง
    หรือเอามาเพื่อโชว์คนอื่นว่ากุก็มีนะโว้ย มันไม่ได้ประโยชน์ครับ

ถึงไม่แรงเท่าใครแต่ใจกุพอครับพี่น้อง

ตอนนี้ผมใช้ FX-6100 อยู่ถึงมันจะไม่ใช่ตัวท็อปหรือโคตรเทพแต่ผมก็ใช้งานมันอย่างสนุกเลยครับ
    ก็เลยเอาผลการลากเจ้ารถไถน้อยของผมมาให้ดูกันจากเดิมๆ 3.3G.ผมพามันไปเดินเล่นที่ 4.5G. สบายๆครับ

OC. เมื่อ 4 กพ.ครับ

วันนี้ตื่นมาก็ไม่ทำไรหรอก จะพาเจ้ารถไถน้อยไป 4.5 อย่างเดียวเลย หลังจากก๊อกๆแก๊กๆน๊อกๆแน๊กๆ
    กับไบออสอยู่แป๊บๆแง๊บๆแจ๊บๆแต๊บๆ(เอ้ย!!!เควี่ยอันหลังไม่ใช่ แหะๆ)ก็ได้ความเร็วที่ 4.5 มาครอบครอง
    แต่ผมยอมรับอย่างนึงเลยนะว่า CPU FX อาจจะได้คะแนนไม่ดีในเรื่องของการเทสต์ต่างๆ แต่ถ้าวัดเรื่อง
    ความแรงมันก็ไม่ได้น้อยหน้าใครเลย เรื่องการกินไฟก็ใช้ไฟต่ำดีแค่ 1.44V. เอง(ถ้าเป็น Phenom II 965
    ตัวเก่าความเร็วที่ 4.5 มันซัดไปประมาณ 1.54V. นี่แหละ) และที่สำคัญคือเรื่องอุณหภูมิระหว่างการใช้งานเนี่ย
    ไม่รู้ว่ามันจะเกี่ยวกับตัวซิลลิโคนที่เราใช้ด้วยหรือเป็นที่ทาง AMD ได้แก้ปัญหาเรื่องนี้มาดีรึเปล่าเพราะตั้งแต่
    ผมเทสต์ตั้งแต่ 3.5G. , 4.0G. วันนี้ก็ 4.5G. สิ่งหนึ่งที่ผมคอยสังเกตุอยู่เรื่อยๆก็คืออุณหภูมิของ CPU
    มันจะมีความร้อนตอนใช้งานที่ไม่เคยเกิน 30'C.เลย(หรือว่ามันยังใหม่อยู่และก็พวก CPU Cooler ช่วยไว้
    ด้วยก็คงจะมีส่วน)เรื่องการเทสต์ด้วยโปรแกรมต่างๆผมไม่ขอเทสต์แล้วกันเพราะผมใช้เวลาเทสต์การใช้งาน
    CPU ที่ 4.5 ไปแล้วก็ปกติดี ผมว่าผมชอบเจ้ารถไถน้อยคันนี้นะ มันอาจจะไม่ได้รับคะแนนจากการเทสต์ต่างๆ
    มากมายนักแต่สำหรับผม ผมคงไม่ได้ใช้โปรแกรมอะไรหนักหนาถึงกับขนาดที่ว่าจะต้องไปลากอะไรกันซะโหด
    ร้ายเพื่อเอาความเร็วและความแรงมากๆมาใช้เพียงแค่เล่นเฟสบุคหรือเล่นเกมนกขี้โมโหยิงหมูหรอก กับความเร็ว
    เดิมๆที่ 3.3G. แกนประมวลผลที่ 6 คอร์ มันก็เกินพอแล้วสำหรับผม "กรูรัก****หว่ะเจ้ารถไถน้อย" 555+

CPU-Z กับ HWMonitor(วันนี้ก็ยังเพี้ยนที่คอร์0และชื่อ CPU ก็ยังเป็น FX6110 อยู่ดี -*-)

โปรแกรมแสดงค่าต่างๆที่ดูผ่านจากเมนบอร์ดจะเห็นว่าไฟเลี้ยงนั้นต่ำดี

บักสาส - พี่ๆบ้าเปล่ารถไถมันต้อง 8 แกนดิอันนี้แค่ 6 แกนเอง ถ้าจะซื้อ 6 แกนทำไมไม่เล่น Phenom II หล่ะ?!?

paripari - ถึงไม่แรงเท่าใครแต่ใจกรูพอเว้ยยย ไอ้บักสาสสสสสสสส!!! - ...........

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบChorongเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    470
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,342
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boomth อ่านกระทู้
    มันก็จริง แต่คะแนน ที่คนโหวตอะ มันเว่อไป ต่างกันเยอะเกิน เร็วกว่ากันไม่เท่าไหร่ ผมเลิกดูตั้งแต่ คะแนนโหวตชุดแรกละ 5 ต่อ 136 i3 กับ A8 คุณว่ามันเว่อไม๊หล่ะครับ
    รับไปไม่ได้ล่ะสิ เคยเทสชนะ AMD ตลอด เจอเเบบนี้เข้าให้เงิบกันไปตามๆกัน

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ^
    ^
    เห็นด้วยกับท่าน paripari ครับ พอใจกับสิ่งที่ตัวเองมี ดีที่สุดครับ ถ้าตามกระแส มันจะไม่รู้จักจบสิ้น

ถ้าพอเป็น ก็เย็นใจ ที่เหลือก็แค่หาเกมส์มาเล่นซะให้สะใจครับ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,889
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Jung Hye Wook อ่านกระทู้
    รับไปไม่ได้ล่ะสิ เคยเทสชนะ AMD ตลอด เจอเเบบนี้เข้าให้เงิบกันไปตามๆกัน
    ผมว่าถ้าเกิด Intel เจ๊งขึ้นมา สงสัยเค้าคงจะเลิกเล่นคอมไปเลยม๊ยเนี้ยเพราะเหลือแต่ของ AMD แล้ว

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    318
    ได้รับคำขอบคุณ: 107
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boomth อ่านกระทู้
    i5 ก็เหลือๆละครับ ที่เหลือไปลงเกมแผ่นแท้หรือกาดจอก็ดีนะ เรื่องOC ถ้าเราไม่บ้าไรมาก ผมว่าก็ไม่ต้องขนาดนั้นหรอกครับ เท่าที่มีก็พอแล้วครับ

ปล.แนะนำ intel+amd ครับ บอรดนี้จริงๆแล้วท่านไม่น่าถามหรอก เพราะส่วนใหญ่เขาเชียร์amd
    กำ...ผมก็แค่อยากรู้ครับว่าจะเล่นตัวไหนคุ้มกว่ากัน จะให้ไปดูผลเทสผมว่ามันไม่ค่อยชัวร์เพราะส่วนใหญ่จะเอาไป OC ผมว่าไม่เท่าคนที่เค้าใช้อยู่หรอกครับ
    อีกอย่างไม่อยากซื้อมาแล้วมานั่งเสียดายทีหลัง จะมาร้องรู้งี้เอาตัวนั้น ตัวนี้ซะก็ดีแล้ว ถ้ารู้ ก็คงไม่ซื้อ ก็เลยต้องมาทำให้รู้ครับ จะได้ไม่พลาด
    อีกอย่างท่านคิดมากไปรึเปล่าครับเรื่องบอร์ดนี้ ส่วนใหญ่จะเชียร์ AMD ก็จริง แต่การให้คำปรึกษาหรือคำแนะนำก็ไม่ได้อยู่ในวงของ AMD นี่ครับเท่าที่ผมอ่านๆมาหลายๆกระทู้

ไม่เอาน่าอย่าคิดมาก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rukmakmind : 7th February 2012 เมื่อ 10:43

กล่าวขอบคุณ
    318
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
    ^
    ^
    เห็นด้วยกับท่าน paripari ครับ พอใจกับสิ่งที่ตัวเองมี ดีที่สุดครับ ถ้าตามกระแส มันจะไม่รู้จักจบสิ้น

ถ้าพอเป็น ก็เย็นใจ ที่เหลือก็แค่หาเกมส์มาเล่นซะให้สะใจครับ
    ^
    ^
    คำนี้เหมือนโฆษณาในโรงหนังเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    318
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ paripari อ่านกระทู้
    ผมว่าถ้าเกิด Intel เจ๊งขึ้นมา สงสัยเค้าคงจะเลิกเล่นคอมไปเลยม๊ยเนี้ยเพราะเหลือแต่ของ AMD แล้ว
    ผมว่าไม่หรอกครับ ก็คงหันมาเล่น AMD แหละ แล้วก็จะมาบอกว่าโหย AMD สุดยอดใบอ่อนเลยทีเดียว(ถ้า Intel เจ๊งขึ้มมาจริง)

ชอบกวนTeen.เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,310
    Blog Entries
    1
    เอามาทำไม?

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

자신에 대한 믿음
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,173
    ลองไปใช้เทียบเอง ดูสิ เด็วก็รู้เอง เวอร์หรือไม่เวอร์ ^^

* A8 มันได้โหวตเยอะกว่าไม่เห็นต้องน่าแปลกใจเลย GPU ON มันแรงกว่าเห็นๆ

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    213
    ได้รับคำขอบคุณ: 376
    ถ้าเอาไปทำงานพวกแปลงไฟล์ ผมว่า i7 เป็นตัวเลือกที่ดีกว่าครับผม แต่ถ้าเล่นเกมส์ก็แล้วแต่เลยครับตัวไหนก็ได้ แต่ถ้าเป็นงานที่ต้องใช้ Multi Core ก็จัด FX ไป.... ผมว่าไม่ห่างกันมากนะ 2 ตัวนี้ ยิ่งถ้าไม่คิดมากเรื่องปั่นคะแนนนี่ ผมว่า FX เป็นตัวเลือกที่ดีนะ

เธอจ๋า VGA On ของ i3 กับ A8 มันมวยคนละรุ่นกันเลยนะจ๊ะ VGA On ของ i3 สู้ APU ไม่ได้เลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PhyzX : 7th February 2012 เมื่อ 19:27
    i5 4670K@4.7Ghz/MSi Z97 Mpower/Avexir Blitz G1.Sniper 8GBx2/EVGA GTX760 SLI

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ฝันให้ไกล ไปให้ถึง
    ในใจของใครซักคน
    กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 182
    เล่นเกมส์ 8120 เหลือๆครับพี่น้อง.....
    AMD FX6100 @ 4.00 / Gigabyte GA-970A-D3 / G.Skill Sniper 8GB 4*2 /1600 @ 2000 CL 10-11-10-33 / SAPPHIRE 7770 OC 1GB GDDR5 @ 1150/1400 / Thermaltake TR2 600W

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ป่วนไปวันๆ
    กล่าวขอบคุณ
    281
    ได้รับคำขอบคุณ: 398
    Blog Entries
    1
    รอเหมือนกัน Ivy Bridge มาเดี๋ยวจะจัดมาให้ชม
    AMD FX-8320 3.5 Ghz - G.SKILL DDR3 8GB SR 1866(4GBx2) - ASRock 990FX Extreme3 - ASUS STRIX-GTX 970 - Tt Toughpower Grand 850W 80 Plue Gold

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I LoVe AMD
    กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,127
    FX............... ถูก คุ้มค่าราคาต่อประสิทธิภาพ มีเงินเหลือๆ เอาเงินไปทำอย่างอื่นได้อีก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย filmlovegame007 : 7th February 2012 เมื่อ 23:26
    [FX 8350 / RAM Team xtreem 2133 4*2/ GTX 680 /ASUS Crosshair V Formula ]

38. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    951
    ได้รับคำขอบคุณ: 723
    FX-8120 ราคาแค่ 6,730 เองครับ ทำไมถูกจัง อยู่ร้าน advice ราคาน่าจัดจริงๆ แถมได้ตั้ง 8 หัวอีกต่างหาก
    "งดแจกลายเซ็นครับ อิอิ"

40. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: