ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: เดินอยู่ดี...

RISE
    อยู่ในใจพวกเธอหลายคนไปแล้ว
    กล่าวขอบคุณ
    940
    ได้รับคำขอบคุณ: 298

Question เดินอยู่ดี...

มีคน2สองเดินมาทักผม การแต่งตัวเป็นแบบพวกที่เกี่ยวข้องกับพระพุทธศาสนา เป็นผู้หญิงหนึ่งน่ะครับ
    มาบอกผมให้นึกถึงสีเขียว แล้วให้ผมนึกถึงพระพุทธเจ้า

ฝ่ายผู้ชายบอก(รู้)ผมว่าชาติก่อนผมเป็นผู็้้้หญิง แล้วก็พูดอะไรเยอะแยะมากมาย

สุดท้ายก็ชวนให้ผมไปบวชที่ วัดพระธรรมมะกายตอนปิดเทอม

ผมว่าเค้าเพ้อเจ้อน่ะครับ คิดว่าไง

JKG '2008' Generation..
    กล่าวขอบคุณ
    1,676
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,125
    Blog Entries
    2
    ไปบวช ก็ดีนะครับ...ถ้าเขาเพ้อเจ้อ แต่เขาก็ชี้ทางสิ่งดีๆให้

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบ"เธอ"เป็นชีวิตจิตใจ ^^
    Galaxy CI-0017+24
    กล่าวขอบคุณ
    3,724
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    ไม่ลองถามหละครับ บวชทำไม เผื่อเค้ารู้ว่าอะไรไม่ดีจะเกิดกับคุณ หรือเสริมโชคอะไรก็ว่ากันไป

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,507
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    วัดนี้แทบไม่เหลือแล้วครับ

ครูผมเจอมา พระสงฆ์โทรมาหาสีกาตอน 4-5 ทุ่ม บอกให้ไปทำบุญที่วัด

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,701
    ได้รับคำขอบคุณ: 141
    ผมก็ได้ยินเรื่องไม่ค่อยดี เกี่ยวกับ วัดนี่เยอะพอสมควร ลอง หา ใน Google ดูครับ

Ⅎns ᴚo ◖ɐɥ
    ChiangMai,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    613
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    มีคนแนะนำให้ไปวัดพระธรรมกายเยอะมาก แต่ละคนที่บอกผมมา เหมือนเพ้อเจ้อกันทุกคน ซึ่งเหมือนคนจิตตกกังวลนี่แหล่ะ

ผมก้ไม่ไปหรอก วัดนี้ผมเคยไปมาแล้วครั้งนึง ตอนมีกิจกรรมน่ะครับ
    ..........................................................................................................................................................

กล่าวขอบคุณ
    186
    ได้รับคำขอบคุณ: 111
    บุคคลทำนองนี้เดี๋ยวนี้ออกจะเยอะครับ ถ้าเข้ามาอย่างนี้ก็น่าจะดูออกแล้วนะครับว่ามันไม่ปกติ ศาสนาไม่จำเป็นต้องขอร้อง อ้อนวอนหรือเชิญชวนให้คนหันมานับถือตัวมันหรอกครับ มีแต่คนเรานี่ละปรุงแต่งอะไรขึ้นมามากมาย

จนผมรู้สึกว่าปัจจุบันผมเริ่มจะตีตัวออกห่างจากศาสนาละ แต่ถึงจะเป็นคนไม่มีศาสนาแต่ก็ใช่ว่าจะไม่มีความดี

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    เงินเท่านั้นที่เขาหวังจากคุณ
    http://www.goodtogifts.com ร้านกิ๊ฟช็อป ของขวัญให้เพื่อน ของขวัญแปลกๆ