ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

JTAG เล่นเกมที่ล็อคโซนต้องทำอย่างไรบ้างครับ

ถ้าเราอยากเล่นเกมส์ที่ล็อคโซนต้องทำอย่างไรบ้างครับ

โหลดเกมส์ที่ล็อคโซนมาเล่นได้เลย โดยไม่ต้องทำอะไรเพิ่มเติมเลยรึเปล่าครับ

คือแบบแปลงเป็น GOD เสร็จใส่ HDD แล้วเล่นได้เลยใช่ไหมครับ

ความแตกต่างระหว่าง freeboot dashlunch กับ freestyle dashlunch อยากรู้ว่ามันเหมือนกันหรือต่างกันอย่างไรครับ

Administrator
    กล่าวขอบคุณ
    1,672
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,349
    Blog Entries
    1
    ถ้าเราอยากเล่นเกมส์ที่ล็อคโซนต้องทำอย่างไรบ้างครับ
    ก็ไม่มีอะไรครับ ใส่แผ่นเกมเข้าไปก็เล่นได้เลย เพราะเครื่อง JTAG สามารถเล่นเกมข้ามโซนได้โดยไม่ต้องทำอะไรเพิ่มครับ

โหลดเกมส์ที่ล็อคโซนมาเล่นได้เลย โดยไม่ต้องทำอะไรเพิ่มเติมเลยรึเปล่าครับ
    หาก Download มาก็แค่แตกไฟล์แล้วถ่ายเข้า HDD เล่นได้เลยครับ

คือแบบแปลงเป็น GOD เสร็จใส่ HDD แล้วเล่นได้เลยใช่ไหมครับ

ครับ

ความแตกต่างระหว่าง freeboot dashlunch กับ freestyle dashlunch อยากรู้ว่ามันเหมือนกันหรือต่างกันอย่างไรครับ
    ไม่แตกต่างกันครับ แค่ขื่อเรียกที่(บางคน) เรียกไม่เหมือนกันเท่านั้น
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    9

ถามเรื่อง JTAG ต่ออีกนิดนะครับ

ถามต่ออีกนิดนะครับ

เครื่อง Xbox360 Slim 4GB กับ 250GB แตกต่างกันอย่างไรเกี่ยวกับรายละเอียดภายในตัวเครื่องครับ

พวก DLC ถ้าเราโหลดมาไม่ตรงโซนกันกับเกมที่เล่นอยู่ เช่น เกมส์ของเราเป็นโซน Asia แต่ไปโหลด DLC ที่เป็นของ โซน US หรือ PAL แบบนี้

เราจะลงได้ไหม ต้องทำอะไรเพิ่มเติมรึเปล่าครับ

เราสามารถต่อ Internet จากเครื่อง JTAG โดย Wi-Fi แทนสาย Lan เพื่อ Download พวกปกเกมส์ Screenshot สำหรับลงในเครื่อง JTAG ได้ไหมครับ

ขอบคุณพี่ Joker มากๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,672
    1
    เครื่อง Xbox360 Slim 4GB กับ 250GB แตกต่างกันอย่างไรเกี่ยวกับรายละเอียดภายในตัวเครื่องครับ
    ต่างกันแค่ความจุของตัวเก็บข้อมูลภายในเครื่อง และสีดำด้าน-มันเงาเท่านั้นครับ
    - Slim4GB มี Memory Module ขนาด 4gb ติดอยู่ที่ Mainboard ของเครื่องโดยตรง ตัวเครื่องเป็นสีดำมันเงาครับ
    - Slim250Gb มี HDD (ของแท้) แต่ไม่มี Memory Module ให้ครับ ตัวเครื่องเป็นสีดำด้านครับ

พวก DLC ถ้าเราโหลดมาไม่ตรงโซนกันกับเกมที่เล่นอยู่ เช่น เกมส์ของเราเป็นโซน Asia แต่ไปโหลด DLC ที่เป็นของ โซน US หรือ PAL แบบนี้
    ใช้ได้ครับไม่มีปัญหา ยกเว้นเกมที่มี Tilte ID ไม่เหมือนกันในแต่ละโซนครับ

เราสามารถต่อ Internet จากเครื่อง JTAG โดย Wi-Fi แทนสาย Lan เพื่อ Download พวกปกเกมส์ Screenshot สำหรับลงในเครื่อง JTAG ได้ไหมครับ
    หากเป็นเครื่อง Slim เราสามารถต่อผ่าน WiFI หรือ Wireless LAN ที่มีมาให้อยู่ในเครื่องได้ทันทีครับ โดยไม่ต้องเสียบสายเพิ่มครับ
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    9

Question เกมพวกนี้มีเยอะไหมครับ ที่ Title ID ไม่เหมือนกันในแต่ละโซนเนี่ย ต้องทำอะไรเพิ่มเติมเพื่อให้ลง DLC นี้ได้ครับ

เกมพวกนี้มีเยอะไหมครับ ที่ Title ID ไม่เหมือนกันในแต่ละโซนเนี่ย ต้องทำอะไรเพิ่มเติมเพื่อให้ลง DLC นี้ได้ครับหรือว่าไม่มีวิธีเลย

แล้วเครื่อง 4 GB เป็นแบบดำมันเงาเหรอครับ กับ 250 GB เป็นแบบดำด้านเหรอครับงง

ปล. ต้องขออภัยด้วยนะครับถ้าถามเยอะไปหน่อยเพราะผมไม่ค่อยรู้เรื่อง Jtag เท่าไหร่ครับ แต่ตอนนี้สนใจมากๆครับ มือใหม่เรื่อง Xbox360 เลยก็ว่าได้

กล่าวขอบคุณ
    1,672
    1
    เกมพวกนี้มีเยอะไหมครับ ที่ Title ID ไม่เหมือนกันในแต่ละโซนเนี่ย ต้องทำอะไรเพิ่มเติมเพื่อให้ลง DLC นี้ได้ครับหรือว่าไม่มีวิธีเลย
    โดยส่วนตัวแล้วยังไม่เคยเจอเกมไหนที่มี DLC ที่ลงไม่ได้ครับ ลงได้เหมือนปกติ

แล้วเครื่อง 4 GB เป็นแบบดำมันเงาเหรอครับ
    ไม่มีครับ
    กับ 250 GB เป็นแบบดำด้านเหรอครับงง
    หมายถึงเครื่อง Spec 250GB ที่ผลิตมาจากโรงงานครับ ไม่ใช่เครื่อง 4Gb แล้วมาใส่ HDD เอาเอง (ปล. ในปัจจุบันเครื่อง XboxSlim 250GB ทีออกมาจากโรงงานก็ผลิตมาเป็นสีดำด้านแล้วครับ)

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    9

Question ต้องขออภัยด้วยนะครับถ้าถามเยอะไปหน่อยเพราะผมไม่ค่อยรู้เรื่อง Jtag เท่าไหร่ครับ แต่ตอนนี้สนใจมากๆครับ มือใหม่เรื่อง Xbox360 เลยก็ว่าได้

สรุป XBOX360 ทั้ง 2 แบบ (4 GB และ 250 GB) ก็เป็นแบบดำด้านทั้งคู่แล้วใช่ไหมครับ (ถ้าเป็นดำด้านทั้งคู่แล้ว ก็ดีเลยครับจะได้เป็นรอยยากกว่าแบบดำมันแบบเก่า)

อยากได้เว็บที่เช็ค Title ID เกมส์ต่างๆหน่อยนะครับ จะได้รู้ว่ามีเกมไหนบ้างที่มี Title ID ไม่เหมือนกันในแต่ละโซน

กล่าวขอบคุณ
    1,672
    1
    สรุป XBOX360 ทั้ง 2 แบบ (4 GB และ 250 GB) ก็เป็นแบบดำด้านทั้งคู่แล้วใช่ไหมครับ
    หากเป็น 250Gb รุ่นใหม่ ใช่ครับ

อยากได้เว็บที่เช็ค Title ID เกมส์ต่างๆหน่อยนะครับ จะได้รู้ว่ามีเกมไหนบ้างที่มี Title ID ไม่เหมือนกันในแต่ละโซน
    http://www.xbuc.net/?

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: