ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349

Cool เพื่อนๆพี่ๆน้องๆแม่ยกพ่อยกทั้งหลาย มาทนดูและคอมเม้นการตีกระป๋องเคาะกระแป๋งวงผมทีครับ!!

/v\ETR0N0EMe โดย มาร์ค guitar solo นัท guitar cord บิ๊ก Drum บีม Bass+vocal จำเป็น (นักร้องนั่งโซฟา ฉากสุดท้าย)

มาจากหัวข้อ ดนตรี คนเข้าดูน้อย ผมไม่รู้จะโพสไว้ไหน ให้มีคนมาคอมเม้น คอมเม้นและแนะ นำ ความห่วยของ พวกผมด้วยครับ กดไลค์ ดีสไลค์ ให้ผม ใน วิดีโอด้วย ขอบคุณครับ
    joker123

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.::HollyWood Undead::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,038
    ได้รับคำขอบคุณ: 424
    ใช่ๆๆ ได้ครับบบ ๆๆ เล่นเข้ากันดีแต่มีบ่างช่วงกลองจะเพี้ยนๆๆ นะ
    Hoolywood Undead

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    Blog Entries
    1
    กลองเร้งจังหวะเร็วขึ้น กีตาร์กับนักร้องตามไม่ทัน จ้า เป็นเสียงกีตาร์ที่แสบดากกันไปเลยทีเดียว

ปล.ใช้ได้จ้าสู้ต่อไป

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ใช้ได้แล้วละครับ เบสจังหวะดี กีตาร์ ช่วงโซโล กับช่วงใส่ Effect นั้น แรงเกินไปมั้ย แสบหูกันเลยทีเดียว กลองมีเร่งจังหวะอย่างเรปบนบอกด้วย ^^ ใส่อารมณือีกหน่อยก็ดีแล้วจ้าา

สู้ๆครับ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

<Don't barks at the moon>
    กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 383
    ดูแล้วนึกถีง suck seed

1.กลอง ความหมายคือเสาหลักของวง ถ้าเป็นเรือก็เหมือนเครื่องยนตร์จะข้าจะเร็วอยู่ที่กลอง ให้ความสำคัญกับไทม์มิ่งให้มาก ฝึกกับเมโทรนอมเยอะๆ อีกอย่างลองแกะให้เนียนกว่านี้ก็จะดีเพลงนี้มีมากกว่านั้น
    2.เบส ความหมายคือผู้เฃื่อมระหว่างกลองและกีตาร์จากจังหวะ ไปสู่คอร์ด ถ้าเป็นเรือก็เหมือนหางเสือ จะไปซ้ายไปขวาอยู่ที่เบส ต้องเหนียวกับกลอง จับกระเดื่องให้ได้ฟังกลองตลอดเวลา ฝึกเรื่องสั้นยาวหนักเบาเยอะๆครับ อย่าไปดีดเร่งถ้ากลองเราไม่เก่ง เด๋วจะพากันเป๋
    3.กีต้าร์ ความหมายคือผู้สร้างสีสันให้กับเพลงเพราะทำอะไรได้มากกว่าคนอื่นสุด เอฟเฟกต์ ซาวด์ ต่างๆนาๆ กีต้าร์สองตัวพยายามอย่าเล่นไลน์เดียวกัน มันไม่มีมิติ คนนึงเล่นคอร์ด คนนึงเล่นเป็นลิคดีกว่า ส่วนในคลิปเรื่องซาวด์โหดได้มากกว่านี้อีกนะ
    จริงๆแล้วเพลงนี้ซาวด์โหดมากนะ ฟังดีๆ แต่อย่าลืมเรื่องบาลานซ์ของวงด้วย
    4.นักร้อง ผู้ชิงธงของวง หล่อสุดในวง หญิงเยอะสุดในวง เพลงนี้ร้องไม่ง่ายครับ ช่วงต่ำก็ต่ำสุด สูงก็ต้องพาวเวอร์ใช้ได้เหมือนกัน ตอนนี้แกว่งอยู่เยอะลองหาวิธีฝึกจากยูทูบเอาครับ

โดยรวมแล้วคลิปนี้เต็มสิบผมให้ห้า ข้อผิดพลาดยังเยอะอยู่ ฝึกกันเยอะๆเรื่องแบบนี้แนะนำกันลำบากเพราะคนที่รู้ปัญหามากที่สุดคือคนเล่นเอง หาข้อด้อยให้เจอพยายามลบจุดด้อยให้ได้
    ฟังเพลงให้เยอะ ซ้อมให้เยอะ หาแนวตัวเองให้เจอ ที่สำคัญอย่าท้อแล้วกันครับ
    [IMG][/IMG]

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,039
    pao_fulfill ท่านมาได้ ละเอียดสุดๆ เปรียบเทียบได้แจ๋วมากเอาใจผมไปเลย ^^

ก็เพราะว่าหนังเรื่องซั๊กซี๊ดนี่สิครับ ผมจึงอยากจะรวมวงขึ้นมา ฮาๆ ไม่ใช่เพราะหม้อหญิงนะครับ แต่คนในวงนี้ สิทธิ์มีครูคนเดียวกัน เล่นแล้วใจเบิกบาน สนุกครับ

ถ้ามีให้เลือกเล่น ดนตรีฟรี กับ เล่นเกมฟรี ขอเลือกเล่นดนตรีดีกว่าครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bararasza : 10th February 2012 เมื่อ 10:26

<Don't barks at the moon>
    กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 383
    ถ้ามีให้เลือกเล่น ดนตรีฟรี กับ เล่นเกมฟรี ขอเลือกเล่นดนตรีดีกว่าครับ
    ผมเอาสองอย่าง
    [IMG][/IMG]

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Haters = Shit
    กล่าวขอบคุณ
    254
    ได้รับคำขอบคุณ: 722
    โอ้วเจ๋งมาก !! มือเบสเดินเบสพร้อมกับร้องเพลงได้ ผมชื่นชมเลยครับ

ปล.ไม่รู้ว่าผมเป็นมือเบสคนเดียวในโลกหรือเปล่าที่ไม่สามารถเดินเบสพร้อมกับร้องเพลงได้ = ="

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bararasza อ่านกระทู้
    เอ๊ะ งง ครับ
    ถ้างงก็ไม่เป็นไรครับ ช่างมันเหอะ แหะๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Earth's Bassist : 10th February 2012 เมื่อ 14:34

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,039
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Earth's Bassist อ่านกระทู้
    โอ้วเจ๋งมาก !! มือเบสเดินเบสพร้อมกับร้องเพลงได้ ผมชื่นชมเลยครับ

ปล.ไม่รู้ว่าผมเป็นมือเบสคนเดียวในโลกหรือเปล่าที่ไม่สามารถเดินเบสพร้อมกับร้องเพลงได้ = ="
    เอ๊ะ งง ครับ

กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ช่วยดูให้อีกครับ

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    เล่นดีแล้วครับ จังหวะโอเค
    แต่เหมือนผมรู้สึก สายเพี้ยนนิดนึงน่ะ -*-

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,039
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SoNy009 อ่านกระทู้
    เล่นดีแล้วครับ จังหวะโอเค
    แต่เหมือนผมรู้สึก สายเพี้ยนนิดนึงน่ะ -*-
    มีนิดนึงด้วยหรอครับ โหะๆๆ -..-

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 100
    ซาวด์กีต้าร์โหดไปหน่อย แล้วยิ่งเป็น LTD อยู่แล้วมันก็ย่อมของตายอยู่แล้ว แต่ก็พยายามปรับให้มันเบากว่านี้หน่อย
    ก็เข้าใจอยู่ว่าการปรับซาวด์กีต้าร์มันเป็นเอกลักษณ์ของมือกีต้าร์แต่ละคน แต่บางทีก็ต้องฟังอารมณ์เพลงหน่อยนะ
    ตามความเหมาะสม

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ดุ๊กดิ๊ก
    กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,283
    2
    นึกว่าพี่นับคอร์ดแท็บ-..-เล่นดีละครับ

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,039
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ inmyhate01 อ่านกระทู้
    ซาวด์กีต้าร์โหดไปหน่อย แล้วยิ่งเป็น LTD อยู่แล้วมันก็ย่อมของตายอยู่แล้ว แต่ก็พยายามปรับให้มันเบากว่านี้หน่อย
    ก็เข้าใจอยู่ว่าการปรับซาวด์กีต้าร์มันเป็นเอกลักษณ์ของมือกีต้าร์แต่ละคน แต่บางทีก็ต้องฟังอารมณ์เพลงหน่อยนะ
    ตามความเหมาะสม
    ผมปรับให้มันเองผมชอบเสียงแบนี้ก็เลยปรับแบบนี้มือกีต้าร์ผมเล่นแต่กับโปร่งกีตาร์ไฟได้เล่นเฉพาะห้องเท่านั้น -..- ตอนอยู่ในห้องมันก็พอดีแต่อัดออกมากลายเป็นดัง กล้องอยู่ใกล้ แอมป์ด้วยมั้งครับ

(มันเป็นสไตล์ครับ เพลงนี้ไม่มีตีคอร์ด ผมก็ให้มันมี คือเล่นให้เหมือนเป๊ะๆไม่ได้ก็เอาตามที่ตัวเองว่าใช่แหละครับ สไตล์ใหม่ 555+ อ้างไปเรื่อย)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bararasza : 13th February 2012 เมื่อ 20:24

กล่าวขอบคุณ
    3,039
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nongtee852 อ่านกระทู้
    นึกว่าพี่นับคอร์ดแท็บ-..-เล่นดีละครับ
    อันนี้ งงครับ ขอให้แตกฉานหน่อยครับ งง ผมเข้าใจว่า อ่านหัวข้อแล้วนึคกว่านับคอร์ดแทป ไม่คิดว่าเป็นรวมวงใช่ไหมครับ หรือยังไง?

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 435
    ขอเป็นกำลังใจให้อีก 1 คนละกันค่ะ ปล.แค่สาวๆเห็นหนุ่มๆเล่นดนตรีก็กรี๊ดแตกแล้วแหละ อย่าไปซีเรียส

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ดุ๊กดิ๊ก
    กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,283
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bararasza อ่านกระทู้
    อันนี้ งงครับ ขอให้แตกฉานหน่อยครับ งง ผมเข้าใจว่า อ่านหัวข้อแล้วนึคกว่านับคอร์ดแทป ไม่คิดว่าเป็นรวมวงใช่ไหมครับ หรือยังไง?
    พิมพ์ผิดครับ นับเป็น นัทครับ นัทเว็บคอร์ดแท็บครับ(Nut Chordtabs)

กล่าวขอบคุณ
    3,039
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nongtee852 อ่านกระทู้
    พิมพ์ผิดครับ นับเป็น นัทครับ นัทเว็บคอร์ดแท็บครับ(Nut Chordtabs)
    อ้อ ผมไม่รู้หน้าตาเค้านะครับ แต่ชื่อคุ้นหูอยู่ 555+

กล่าวขอบคุณ
    3,039
    เล่นแบบนี้พอ ออกงานโรงเรียนได้บ้างยังครับ ไม่เคยออกงานเลย มันตื่นมือ

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    เล่นแบบนี้พอ ออกงานโรงเรียนได้บ้างยังครับ ไม่เคยออกงานเลย มันตื่นมือ
    ออกได้ครับ แต่ออกงานเน้นการแสดงให้เยอะกว่านี้
    พวกการเอนเตอร์เทรนอะครับ

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,039
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SoNy009 อ่านกระทู้
    ออกได้ครับ แต่ออกงานเน้นการแสดงให้เยอะกว่านี้
    พวกการเอนเตอร์เทรนอะครับ
    คือต้องหน้าด้านและ สตอเบอรี่ เก่งๆใช่ไหมครับ -..- 555+