ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    IceFrog เป็นคนสร้าง Mod DotA ผมว่า Valve น่าจะได้ใช้นะ

เพราะ Blizzard ไม่ได้เป็นคนคิด คำว่า DotA ตัวเองน่าจะไปใช้ชื่ออื่นมากกว่า
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    2013จะได้เล่นป่าว2012 น้ำท่วมโลกเเล้ว 55+

BLACKROSE
    IN THIS WORLD...
    กล่าวขอบคุณ
    1,161
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,085
    เบื่อ Blizzard อย่างนึงคือ เลื่อนๆอยู่ได้
    ผมว่าศึกนี้มันก็เหมือน
    ไก่ กับ ไข่ อะไรเกิดก่อนกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zeebaloon : 11th February 2012 เมื่อ 17:16

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

KillerJoE
    กล่าวขอบคุณ
    320
    ได้รับคำขอบคุณ: 193
    โอ้ย

ปวดหัวจริงๆ - -*

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    112
    ได้รับคำขอบคุณ: 487
    ไม่มี Wc3 ก็ไม่มี dot a hon

แต่ lol ยังมีอยู่
    Intel Core I5 2500k+ RAM KingstonHyberX 4gb 2*2 GTX 560 TI Top

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    จริงถ้าใช้ชื่อ DOTA 2 ก็นึกว่าเป็นของ blizzard แล้วถ้าใช้ชื่อซ้ำกันก็เกิดความเสียหายแน่ๆ เหมือนเอาโลโก้เซเว่นไแปะหน้าร้านสะดวกซื้อนั่นแหละ
    คนส่วนใหญ่ก็จะรู้จักเพราะชื่อนี้ทีนี้พวก WR3 โดนแย่งไป Sv.ของ Dota2 และ blizzard ก็มี DOTA มาแข่งแล้วด้วย ผมคิดว่า blizzard จะได้เปรียบ
    ทางกฎหมายอย่างมากในเรื่องลิขสิทธิ์เพราะทำมาก่อนนั่นเอง แต่เป็นที่ไม่เข้าใจว่าทำไมเพิ่งจะมาเรียกร้งสิทธิ์ตอนนี้ในเมื่อข่าวเรื่อง DOTA2 มันนานแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    ทั้ง Eul ทั้ง Guinsoo ทิ้ง Dota ของ Blizzard ไปนานแล้วครับ

ตอนนี้ IceFrog สานงานต่อในชื่อ Dota แทน เพราะหลังๆแมพ Dota ของ IceFrog ดังที่สุด

Eul เลิกเล่น Dota เพราะไปติด WoW งอมแงมแทน

Guinsoo ทิ้ง Dota ไปทำ LoL... IceFrog ก้ไปช่วยด้วยนิดหน่อยแต่ IceFrog ก็ยังคงพัฒนาแมพ Dota ต่อไป

สุดท้าย IceFrog ก็แยกไปทำ DOTA2 กับ Valve จนได้

สรุปแล้ว Blizzard ไม่เหลือตัวทำ Original ซักคน... เกม Blizzard Dota ก็เลย...แตกต่างอย่างที่เห็น..

จริงๆท่า Blizzard สนับสนุนคนพวกนี้ตั้งแต่แรก ก็คงไม่มีใครต้องไปหรอกครับ

พอเค้าแยกไปแล้วจะมาร้องงอแง และพูดทวงบุญคุณ มันก็สายเกินไปแล้ว !
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Eryx : 11th February 2012 เมื่อ 18:41

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    530
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,170
    เพราะ blizzard เคยเชิญแล้ว Icefrog อาจโดนปฏิเสธ หรือ Icefrog ไม่คิดสอบถามจะให้ blizzard มาทช่วยทำ dota ไหม มีอยู่หลายเหตุผลบลาๆ เรื่องแบบนี้ธุรกิจบางอย่างเขาไม่เชิญคุณ แต่คุณต้องไปเข้าหาเขาเอง แต่สิ่งหนึ่งที่ต้องรู้เรื่องธุรกิจมันไม่เข้าใครออกใคร แม้แต่ธุรกิจเกมส์
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gatling tank : 11th February 2012 เมื่อ 18:42

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    เป็นงั้นไปอ่านแล้วพอเข้าใจมั้งแต่ไม่มากเท่าไหร่ครับ

ฝันซะไกล ไปไม่ถึง
    กล่าวขอบคุณ
    350
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,272
    ไม่เข้าใจ Blizzard ว่าทำไมไม่ดึงตัว Eul , Guinsoo กับ Icefrog มาตั้งแต่ช่วงแรกๆที่ map dota เริ่มดัง

( ถึงจะดึงตัว Eul กับ Guinsoo ไม่ทัน อย่างน้อยก็ยังเหลือ Icefrog อยู่ ) จนสุดท้ายแต่ละคนเริ่มแยกย้ายไปทำเกมของตัวเอง

แล้วมาดึงชื่อ DotA ที่ตัวเองไม่ได้เป็นคนคิดขึ้นมาไปแบบนี้ อันที่จริงถ้า Blizzard ยอมให้เกียรติคนสร้าง map ซักหน่อยโดยยอมใช้ชื่ออื่นแทนผมว่าก็ไม่น่าเสียหายนะ

ดูอย่าง LOL กับ HON สิ ไม่ได้ใช้ชื่อ DotA แต่มีรูปแบบการเล่นคล้ายกันก็ยังดังได้เลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    เอาสองค่ายนี้มาแข่ง dota กัน ใครชนะได้ชื่อ dota ไป

เก็บเงินครับ
    กล่าวขอบคุณ
    341
    ได้รับคำขอบคุณ: 288
    *** เหอะ ไรเนี่ย ตั้งตารอมานานมาก นึกว่าจะได้เล่นปีนี้ blizzard ทำไมหาเรื่องอย่างนี้ละ โอ้โห ไม่นึกถึงคนที่เค้าอยากเล่นบ้างเลย แล้วมาฟ้องอะไรกันตอนนี้เนี่ย ไมาเข้าใจ

ไปๆๆ กลับไปเล่น leauge of legend ดีกว่า tryndamare กำลังมัน

กล่าวขอบคุณ
    25
    อย่างงี้ถ้าผมสร้างแมพ ห่วยๆกากๆ แล้วอ้างว่า มันเปนความห่วย+ความกาก ของ blizzard ไม่ใช่ของผม อะสิ ^^"

ผมคิดว่า เปนเพราะ blizzard จะทำ dota เปนของตัวเอง(เหมือนเคยมีคนมาโพสนะ เปนคลิปเลย) แต่ กลัวสู้ ของ icefrog ไม่ได้หรือป่าว ^^"

กล่าวขอบคุณ
    530
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kanoktuch2 อ่านกระทู้
    ไม่เข้าใจ Blizzard ว่าทำไมไม่ดึงตัว Eul , Guinsoo กับ Icefrog มาตั้งแต่ช่วงแรกๆที่ map dota เริ่มดัง

( ถึงจะดึงตัว Eul กับ Guinsoo ไม่ทัน อย่างน้อยก็ยังเหลือ Icefrog อยู่ ) จนสุดท้ายแต่ละคนเริ่มแยกย้ายไปทำเกมของตัวเอง

แล้วมาดึงชื่อ DotA ที่ตัวเองไม่ได้เป็นคนคิดขึ้นมาไปแบบนี้ อันที่จริงถ้า Blizzard ยอมให้เกียรติคนสร้าง map ซักหน่อยโดยยอมใช้ชื่ออื่นแทนผมว่าก็ไม่น่าเสียหายนะ

ดูอย่าง LOL กับ HON สิ ไม่ได้ใช้ชื่อ DotA แต่มีรูปแบบการเล่นคล้ายกันก็ยังดังได้เลยครับ
    การให้เกียรติเห็นด้วย แต่อย่าลืมว่า ใน warcraft 3 ไม่ได้มีคนทำ map dota ยังคนทำ map อย่างอื่นๆเป็นร้อย เช่น Btank,Bleach vs One piece,Element Tower Defense ๆลๆ จะให้ Blizzard เวลาอัพ patch Warcraft3 ให้ suppot map dota อย่างเดียวก็ไม่ได้เช่นเดียวกัน

IMAGINE DRAGON + TAYLOR
    กล่าวขอบคุณ
    2,597
    ได้รับคำขอบคุณ: 475
    Valve เปลี่ยนชื่อ DotA 2 เป็น .A2 ก็จบเรื่อง ...

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    307
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,832
    Blog Entries
    1
    ถ้าบริสแสส ได้ชื่อไป งานนี้คนเกมเมอร์ต้องมานั่งซื้อเกมแพงๆล่ะทีนี้ เห็นวาวล์จะเปิดDOTAฟรี(หรือเปล่า)

กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    Dota มี community เป้นของตัวเองเกือบทั่วโลก Map อื่นๆเทียบไม่ได้เลย

อย่าง Blizzard เองก็คงจะรู้ตัวแล้วว่า Dota ต้องดัง และทำให้คนนิยมได้แน่ๆ

ดูจากที่ Blizzard ยังคงหวง และยังใช้คำว่า "Dota" อยู่.. Blizzard ยังคงเสียดายมากๆที่ไม่ได้มันมาครอบครอง

เรื่องนี้ผมว่าที่ Guinsoo และ IceFrog ต้องจากไปก็เพราะตัว Blizzard เองล้วนๆ..

Blizzard อาจจะยื่นสัญญาให้ไม่ดีพอ หรือ ให้อิสระในการทำเกมน้อยเกินไป หรือ เงินค่าจ้างที่ต่ำเกินไป...

ตัวแปรมันเยอะ แต่ไม่ว่ายังไง Blizzard ก็ไม่ดีพอสำหรับ 2 คนนั้น..

ท่าจะยกเอาแมพอื่นมาพูด แล้วบอกว่า Blizzard ไม่สามารถสนับสนุนแมพ Dota เพียงแมพเดียวได้..

แล้ว Blizzard Dota คืออะไร ?
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Eryx : 11th February 2012 เมื่อ 22:27

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    201
    ได้รับคำขอบคุณ: 144
    อยากรู้ทำไม blizzard ถึงมาเอาเรื่องเอาป่านนี้
    แทนที่จะร้องเรียนตั้งกะตอนเริ่ม แต่นี่เขาสร้างกันมาจนจะให้คนได้เล่นกันและ
    ทำไมมันถึง มีปัญหาตอนเกมสืใกล้ออก หว่า ความซวยตกที่คนรอทั้งนั้น

นักตกเหวตายมืออาชีพ
    กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    Blizzard เอาอีกแล้ว ไม่เคยแพ้ใครเลยเรื่องฟ้องร้องเอาลิขสิทธิ์เนี่ย...
    อันที่จริงแล้ว Icafrog ไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้องกับ Blizzard โดยสิ้นเชิง แล้วยังจะมาเอา DotA มาเป็นของตัวเองทั้งอย่างนั้นอีก
    หน้าด้านจริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    530
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Eryx อ่านกระทู้
    Dota มี community เป้นของตัวเองเกือบทั่วโลก Map อื่นๆเทียบไม่ได้เลย

อย่าง Blizzard เองก็คงจะรู้ตัวแล้วว่า Dota ต้องดัง และทำให้คนนิยมได้แน่ๆ

ดูจากที่ Blizzard ยังคงหวง และยังใช้คำว่า "Dota" อยู่.. Blizzard ยังคงเสียดายมากๆที่ไม่ได้มันมาครอบครอง

เรื่องนี้ผมว่าที่ Guinsoo และ IceFrog ต้องจากไปก็เพราะตัว Blizzard เองล้วนๆ..

Blizzard อาจจะยื่นสัญญาให้ไม่ดีพอ หรือ ให้อิสระในการทำเกมน้อยเกินไป หรือ เงินค่าจ้างที่ต่ำเกินไป...

ตัวแปรมันเยอะ แต่ไม่ว่ายังไง Blizzard ก็ไม่ดีพอสำหรับ 2 คนนั้น..

จะยกเอาแมพอื่นมา แล้วบอกว่า Blizzard ไม่สามารถสนับสนุนแมพเดียวได้..

แล้ว Blizzard Dota คืออะไร ?
    ไปถาม Blizzard เถอะครับเพื่อจะได้คำตอบ

ฝันซะไกล ไปไม่ถึง
    กล่าวขอบคุณ
    350
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,272
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gatling tank อ่านกระทู้
    การให้เกียรติเห็นด้วย แต่อย่าลืมว่า ใน warcraft 3 ไม่ได้มีคนทำ map dota ยังคนทำ map อย่างอื่นๆเป็นร้อย เช่น Btank,Bleach vs One piece,Element Tower Defense ๆลๆ จะให้ Blizzard เวลาอัพ patch Warcraft3 ให้ suppot map dota อย่างเดียวก็ไม่ได้เช่นเดียวกัน
    อ่านแล้วแอบงง ผมไปพูดถึงว่าจะให้ Blizzard อัพเดท patch เฉพาะ DotA ตอนไหน = =a?

ที่ผมต้องการจะสื่อคือ Blizzard น่าจะใช้ชื่ออื่น เพื่อเป็นการให้เกียรติคนทำ map ที่ได้สร้างเกมของตัวเองออกมาเป็นชิ้นเป็นอันแล้ว

อีกอย่างตั้งแต่แรกชื่อ DotA Blizzard เองก็ไม่ได้เป็นคนคิดมาตั้งแต่ ไม่ได้เป็นวางโปรเจคมาตั้งแต่เริ่ม ไม่ได้ไปยุ่งเกี่ยวอะไรคนทำ map มีสิทธิเป็นเพียงว่าเป็นเจ้าโปรแกรมทำ map

เพราะฉะนั้นในเมื่อผู้ทำ map ดังกล่าวได้ผันตัวเองมาเป็นนักสร้างเกมอย่างเต็มตัว โดยเกมของเขาจะใช้ชื่อเดียวกับ map ที่เขาทำ ผมว่ามันก็น่าจะเหมาะสมแล้วนิครับ

เพราะคำว่า DotA ทำให้ใครๆหลายคนรู้จัก Icefrog , Eul และ Guinsoo เพราะฉะนั้นผมคิดว่าสิ่งที่ Blizzard ควรทำชื่อใช้อื่น เพื่อเป็นการให้เกียรติผู้ทำ map ครับ

ผมเชื่อว่าแค่ชื่อเสียง Blizzard ก็น่าจะเป็นแรงกระตุ้นให้นักเล่นเกมมาสนใจแล้วล่ะครับ เพราะฉะนั้นการที่ผมจึงคิดว่า Blizzard ควรจะใช้ชื่ออื่นไงล่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    7
    กฎหมาย : Blizzard ได้เปรียบหากไม่มี WR3 แล้วคงไม่มี DotA และไม่ดังขนาดนี้
    คนเล่น : เป็นที่ไม่รู้กันว่าทำไมเพิ่งจะมาฟ้องป่านนี้ในเมื่อข่าวโปรเจค DOTA 2 มันนานแล้ว?
    คนเริ่ม : Icefrog เป็นแค่ทีมพัฒนา Dota เท่านั้นเหมือนพนักงานกินเงินเดือนนั่นแหละ
    คนขาย : สงสัยต้องเปลี่ยนชื่อหรือจะสู้ที่ศาล ลองดูสิว่าใช้ชื่ออื่นคนจะมีเล่นอีกมั้ย
    ส่วนตัว : ทำไมต้องชื่อซ้ำ อยากให้คนมาเล่นไม่มีปัญญาทำให้ดังโดยตัวเองเลยหรือครับ?
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย xinter20 : 11th February 2012 เมื่อ 20:54

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CanDiiZ อ่านกระทู้

ว่าแต่ในเงานั่นมัน Kerrigan ใช่มั๊ยน่ะ - -a
    ใช่ครับ ยังเป็นร่าง Queen of Blades อยู่เลย
    เรียงจากซ้ายไปขวา
    Sylvanas / Raynor / Blademaster(จำชื่อไม่ได้)(อันที่จริงควรถือดาบเดียว) / Kerrigan
    1 3 จาก wc
    2 4 จาก sc
    ส่วนรูปข้างบน เท่าที่เห็นก็
    ตัวที่ถูกเลือกอยู่คือ Mountain King จาก wc
    และทางซ้ายเท่าที่มองออกก็คือแถว 2 มี Nova Terra / Kerrigan / Zeratul
    แถว 3 มองออกแต่ Tassadar / Thrall(wc)
    แถว 4 General Horace Warfield
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tuptammi : 11th February 2012 เมื่อ 20:47

กล่าวขอบคุณ
    109
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ผู้เล่นใหม่มักจะชินกับ ice frog เป็นคนสร้างแต่ไม่ใช่น่ะ อ่านทุกหน้าก็รู้แล้วมั้ง

สุดท้ายก็เลื่อนไปไกลเลย จะไหวไหมเนี่ย dota2

กล่าวขอบคุณ
    748
    ได้รับคำขอบคุณ: 67
    ความคิดผมนะครับ

Icefrog ก็เหมือน คนงานทำเหมือง(?) Blizzard เหมือนคนให้ยืมเครื่องขุดเจาะ

ทีนี้ตากบน้ำแข็งขุดเหมืองเจอเพชร ที่มีมูลค่าสูงขึ้นมา

ตาคนที่ให้ยืมเครื่องขุดเจาะก็อ้างว่า เขาก็มีส่วนเป็นเจ้าของเพชรเหมือนกันเพราะให้ยืมเครื่องมือ(map) ถ้าไม่มีเขา ตากบน้ำแข็งคงไม่มีผลงาน(dota) ออกมา

ส่วนตัว ผมคิดว่าตากบน้ำแข็งเป็นเจ้าของ dota นะครับเพราะเขาเป็นคนสร้างมันขึ้นมา

ถ้าเขาใช้ mod นี้กับเกมอื่นเขาก็เป็นคนสร้างมันอยู่ดี

ทีนี้ valve ก็เหมือนคนให้ยืมเครื่องมือคนใหม่ เครื่องเจาะที่ทรงพลังกว่า ทำให้งานของตากบน้ำแข็งบรรเจิดกว่าเดิม

คุณคิดว่างานนี้ ใครเป็นคนผิด ??

ปล.จากความเข้าใจอันน้อยนิดของผม ผิดพลา่ดขออภัยครับ ไม่รู้ลึก :3