ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ลองมองไปบนท้องฟ้าดูซิ
    กล่าวขอบคุณ
    1,723
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,717

เอามาเตือนเพื่อนๆที่ชอบนอนดึก

.::เอามาเตือนเพื่อนๆที่ชอบนอนดึก::.

นอนดึกตื่นสาย สาเหตุ..โง่ เตี้ย สมาธิสั้น (Woman's Story)

ใครที่ชอบนอนดึก แล้วก็ตื่นสาย ๆ ฟังทางนี้ครับ เพราะพฤติกรรมดังกล่าวนั้น เป็นสาเหตุที่จะทำให้โง่ เตี้ย แถมสมาธิยังสั้นอีก เฮ้ย...ไม่มีอะไรดีเลยนะครับ

จากผลการศึกษาเบื้องต้นพบว่า การเข้านอนดึกและตื่นสายช่วงวันหยุด ทำให้นาฬิกาในร่างกายถูกปรับให้สายขึ้น ส่งผลให้รู้สึกงัวเงียในช่วงเช้าวันจันทร์ ซึ่งทำให้ภาวการณ์เรียนรู้บกพร่องและขาดสมาธิ อีกทั้ง การที่เด็กหรือวัยรุ่นอดนอน นอนน้อย นอนดึก หรือนอนไม่เพียงพอ ยังมีผลกระทบต่อการเจริญเติบโตของร่างกายด้วย เช่น รูปร่างเตี้ย ไม่แข็งแรง และความสามารถในการเรียนรู้น้อย

ทั้งนี้ การหลับสนิทอย่างเพียงพอจะทำให้โกรทฮอร์โมนหลั่งออกมา ส่งผลให้ร่างกายสูง แข็งแรง และ จะช่วยให้ร่างกายสดชื่น กระปรี้กระเปร่า แจ่มใสร่าเริง ซึ่งในแต่ละวันคนเราควรนอนเฉลี่ยวันละ 8 ชั่วโมง

ใครที่นอนดึกควรปรับเปลี่ยนพฤติกรรมในการนอน (นอนดึกของชาย ทำอะไรป่าวว่ะ) (*0*)

Credit : http://www.postjung.com/ , Happy Virus
    ปรึกษา พูดคุยได้ที่ Facebook Tanonamnaj หรือ Hi5 Tanonamnaj
    ขอเวลา 1 นาที ยืนตรงนี้เงียบ ๆ แล้วมองไปบนฟ้า ลองคิดดูสิว่า ชีวิตมันวิเศษแค่ไหน

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 198
    นอนดึกตื่นสายก็เพื่อนอนให้ได้วันละ 8 ชั่วโมงไงครับ

ถ้านอนดึกตื่นเช้ามันก็ไม่ได้ 8 ชั่วโมงอ่ะดิ

กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 128
    ผมนอนประมาณ 5 ทุ่มอะครับ ตื่นตี 5.30 น. ทุกวันเลย (โดนตึก แต่ไม่ตื่นสาย เกี่ยวด้วยปะเนี่ย - -)

~ImMorTaL~นะจ๊ะ
    กล่าวขอบคุณ
    233
    ได้รับคำขอบคุณ: 158
    ความรู้..แต่ผมก็ไม่เตี้ยนะ นอนดึกทุกเสาร์ ปิดเทอมไม่ต้องพูดถึงนอนเช้าทุกวัน

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 111
    ผมเป็นพวกนอนดึกแต่ตื่นเร็วนะครับ ถ้าวันปกติ ก็ยังไงๆก็ตื่น 5.40 ส่วนวันหยุดไปเกิน 8.00 ก็ตื่นมาตลอด.....

กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,568
    ผมจะนอนดึกอยู่ ประมาณ 3 วัน คือ ศ.ส.อ ส่วนวัน จ.อ.พ.พ. นอน 4 ทุ่ม ผมไม่เตี้ยนะแต่ ออกจะ โง่ เยอะเลย สมาธิสันจริงๆ ตอนนี้กำลังจะปรับนิสัย ตัวเองอยู่

Experts
    กล่าวขอบคุณ
    370
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,691
    ผมนอนดึกประจำต้องเปลี่ยนตัวใหม่่่แล้ว
    WE WANT TO HEAR FROM YOU

จงศรัทธาในPS3
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,385
    ที่แน่ๆนอนดึกๆหรือนอนเช้าจะเจอแบบนี้ ผมคนนึงล่ะ
    1.อ้วน เพราะนอนดึก****หิวต้องหาไรกินไป7-11หมดไป100-200ประจำ - -
    2.โรคกระเพาะ เพราะกินอาหารไม่ตรงเวลา
    3.เวลาในร่างกายมีการปรับเปลี่ยนตามเวลานอน เวลานอนของผมคือช่วงสายๆ แล้วตื่นเย็นๆแล้วโต้รุ่งสายๆ ไปเรียนมันทั้งอย่้างนั้นหละกินกาแฟเอา
    4.สายตาเสีย เฉพาะคนที่ปิดไฟแล้วเล่นนะ
    มันไม่ใช้เรื่องที่ดีเด็กๆไม่ควรทำเพราะมันจะส่งผลเสียในระยะยาว ตอนนี้ันอาจไม่เห็นผลหรอกรอแก่ๆนู้น
    JKG คือเว็บที่ไร้สาระ งี่เง่าที่สุดตั้งแต่เล่นบอร์ดมา เหตุผลที่ยังอยู่คือยังอยากหาเรื่องTroll เด็กๆ มีปัญหา? PM มา

กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 457
    นอนดึกเที่ยงคืนเลยอะ แต่ตื่น 10-11 โมงอะ มากกว่า 8 ชั่วโมงอีก 555+[วันหยุดอะนะ]

แต่วันปกติที่ต้องไปเรียนจะนอน 4 ทุ่มอะ ตื่น 6โมงบ้างเกือบจะ 6 โมงบ้างอะ

กล่าวขอบคุณ
    5,107
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    หลับเที่ยงคืนทุกวัน จันทร์-อาทิตย์ ตื่น 7 โมงเช้าเป็นประจำ ไม่โง่ครับแต่หลงๆลืมๆบ่อยครั้ง เลยชอบฟังเพลงและร้องเพลงเพื่อผ่อนคลายสมองแก้หลงๆลืมๆ ก็ช่วยได้นิดหน่อย

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    เด็กไทยทุกคนรู้ว่าไม่ดี แต่ก็ยัง "ทำ" 555+
    (ทำเหมือนกัน สาเหตุหลักคือ ติดเกม & face -.,-)

กล่าวขอบคุณ
    2,055
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,973
    ผมนอนดึก บางวันเกือบเช้า สูง 190 แนะ
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SilentZ อ่านกระทู้
    ผมนอนประมาณ 5 ทุ่มอะครับ ตื่นตี 5.30 น. ทุกวันเลย (โดนตึก แต่ไม่ตื่นสาย เกี่ยวด้วยปะเนี่ย - -)
    เห็นผลทันตา สมองคุณสั่งการไม่ทันแล้วครับ 55+ โดนตึก(ไปโดนส้นตึกสาวๆฟาดหน้ามาปล่าวเลยงัวเงีย55+) ตื่นสาย

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349
    ผมนอน ตี1-4 ตื่น 6.30 ไปเรียน ไม่ง่วงนะครับแต่เรียนไม่รู้เรื่องแต่ ช่วงน้ำท่วม นอนดึกตื่น เที่ยง บ่าย เย็น มาเป็นเดือนๆ ตอนนี้ ตื่น6.30 กลับรู้สึกเหมือนง่วงมากๆๆ แต่พอประมาณ10โมงก็ กระปี้กระเป่า พิมพ์ผิดขอ อภัยครับ
    นาฬิกาชีวิตเพี้ยนไปจริงๆ รับรอง เคยดู Intime กันไหม 55+

เชียงใหม่ All Zone
    กล่าวขอบคุณ
    1,828
    ได้รับคำขอบคุณ: 766
    - -. ไม่รู้ สิ ครับ ผม ไม่เห็น เป็น ไร เลย

กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    ผมนอน ดึก นะ นอน ตี 1-2 ทุกวันเลย แต่ผม ไม่เตี้ยนะ แต่ผมรู้ สึกว่า เวลาคิดเลขนะ คิดช้าคิดไม่ค่อยออก หรือบางทีตอบปัญหา ชอบคิดไม่ทันเขา หรือคิดไม่ออกไปเลย มันจะเป็นเพราะนอน

กล่าวขอบคุณ
    1,373
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    เหมือนจะจริง !!

❤V-O-C-A-L-O-I-D❤
    กล่าวขอบคุณ
    2,600
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    จริง เหรอ !!! เรานอนตี 2 - 3 ส่วนสูง 190 แถม เวลาเรานั่งวาดรูป วาดได้เป็น 4 - 5 ชั่วโมง พฤติกรรม แบบนี้เรียกว่าสมาธิสั้นเหรอ?

กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    ผมว่านะ วาดรูปได้นานขนาดนั้น เป็นเพราะว่า สนุก กับมันแน่ แต่ถ้าเป็นอะไรที่ไม่ช่อบทำนะ สมาธิแตกแน่ เช่น นั่งสมาธิ 4-5 ชั่วโมงไม่ไหวแน่ 4-5 นาที พอทน

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ผมทำงานกลางคืนครับ แต่นอนกลางวัน 10 ชม. แต่มันก็ดึกอ่ะ จนเช้าเลยมันก็ซวยอะดิ 555

กล่าวขอบคุณ
    759
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Cero-Minds อ่านกระทู้
    เด็กไทยทุกคนรู้ว่าไม่ดี แต่ก็ยัง "ทำ" 555+
    (ทำเหมือนกัน สาเหตุหลักคือ ติดเกม & face -.,-)
    การบ้านด้วยครับ

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    ผมนอน ตี 1 ครึ่งทุกวัน ตื่นตอน 10 โมงเช้า เป็นหยั่งงี้ประจำ

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 789
    สรุปควร พักผ่อนให้เพียงพอ สาเหตุ..โง่ เตี้ย สมาธิสั้น มาจากการพักผ่อนไม่เพียงพอ ไม่ใช่การนอนดึก เพราะเด็กตอนเช้าต้องไปเรียนเลยทำให้โง่ เตี้ย สมาธิสั้น
    แต่ถ้านอนดึกๆๆ ต้องตื่นสายๆๆ จะได้นอนพักผ่อนเพียงพอ ส่วนคนที่นอนแต่หัวค่ำก็ต้องตื่นเช้า อยู่แล้ว

กล่าวขอบคุณ
    159
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    โง่ สมาธิสั้น แต่ไม่เตี้ย
    R.I.P Mitch Lucker

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    ผมปั่นงานจน ดึกแม้แต่ตอนนี้ก็ยังทำอยู่ (จะสอบo-net แต่ครูก็ขยันสั่งแล้วบอกให้ไปอ่านไหนสือด้วยนะอีก)