ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    82
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    AVA
    สนุกดีครับ

กล่าวขอบคุณ
    314
    ได้รับคำขอบคุณ: 528
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aehrocker อ่านกระทู้
    ผมเป็นคน 1 ที่ชอบเล่นเกมOnlineเกรดAมากๆ จะแนะนำเกมของรัสเซีย2เกมแรก ให้แล้วกัน

1.Allods Online 3D MMORPG Fantasy ถ้าชอบเก็บเวลเรื่อยๆ อันนี้ยังไม่เคยเจอกลุมคนไทย ถ้าเล่นแล้วจะติดใจเพราะมีให้เล่นหลากหลายมากๆ
    2.World of Tanks 3D MMO Shooter ชอบเล่นไวๆ ยิงๆ รถถัง อันนี้มี 2 กลุ่มใหญ่ๆ Thaigaming,Overclockzone
    3.Eden Eternal 3D MMORPG Fantasy สังคมเกมนี้อยู่ใน Online station เป็นส่วนใหญ่
    น่าเสียดายหรือคิดว่าดีกว่าที่จะเล่นเซิฟนอก ก็เชิญตามสะบายเลยครับเพราะสังคมในไทยกับต่างชาติต่างกัน

2เกมแรกนี้ถือว่าเป็นกมที่สมจริงและระบบเกมดีมากๆถ้าได้เข้าไปเล่นแล้ว

และเกมสุดท้าย Eden Eternal เกมน้องใหม่แต่ไม่ถึงกับใหม่มาก ออกแนวภาพสดใส่น่ารัก ทั้งหมดนี้แนะนำให้เล่นเซิฟเวอร์นอก North USA เก่งภาษาในระดับ 1 ถึงจะสนุกอย่างน้อยในระดับ C

ปล.ถ้าเจอกลุมคนไทยเล่น Allods Online กันนี้สนุกแน่ๆเพราะเกมนี้ค่า xp rate ต่ำมากๆเล่นได้นาน
    อยากลองเล่น Allods Online กับ Eden Eternal ดูครับ น่าสนุกนะเนี่ย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aehrocker อ่านกระทู้
    ถ้าชอบเกม MMORPG
    1.Requiem นี้ผมยังไม่เคยเล่นแต่เห็นฝรั่งบอกมาว่าเกมนี้สนุกเป็นแนว 3D MMORPG Fantasy
    2.The Lord of the Rings Online อันนี้ก็น่าสนใจแต่เกือบครึ่งของไอเทมเกมนี้ต้องเสียเงินจริงซื้อ
    3.Runes of Magic เกมนี้คนต่างชาตินิยมกันสนุกมากๆ

ต่อไปเป็นเกมแบบเติมค่าชั่วโมง FREE TRIALS
    1.RIFT
    2.Age of Conan: Hyborian Adventures
    3.Guild Wars II
    4.Vindictus
    ขอแย้งนะครับ Vindictus ไม่เติมเงินครับ ฟรีตลอดชาติเลย(แถม มันส์ อีกด้วย) แนว Action ครับ
    ส่วน Requiem นั้น ถ้าชอบแนวเลือดสาด จิ๊นปุด(เนื้อขาด)กระจาย บรรยากาศสุด Dark แนะนำครับ
    ส่วน Runes of Magic ระบบดี สังคมดี ถ้ารู้จัก World of Warcraft จะรู้ว่าคล้ายกันขนาดไหน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 284
    drogonnica มันนะ
    ran

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    น่าเล่นทั้งนั้นเลย ติดอยู่ที่ว่า พี่ไทยไม่นำเข้านี้ดิ ^^

เล่นเซฟนอกก็ไม่เก่งภาษาอีกอย่าง เน็ตเราไปเล่นเกมส์นอก ก็ช้าอีก ^^
    อย่าสร้างทางเลือก..เพราะมันจะทำลายความพยายาม

! ~ • < a:aๅe CLUB> • ~ !
    กล่าวขอบคุณ
    1,081
    ได้รับคำขอบคุณ: 258
    ผมเป็นคน 1 ที่ชอบเล่นเกมOnlineเกรดAมากๆ จะแนะนำเกมของรัสเซีย2เกมแรก ให้แล้วกัน

1.Allods Online 3D MMORPG Fantasy ถ้าชอบเก็บเวลเรื่อยๆ อันนี้ยังไม่เคยเจอกลุมคนไทย ถ้าเล่นแล้วจะติดใจเพราะมีให้เล่นหลากหลายมากๆ
    2.World of Tanks 3D MMO Shooter ชอบเล่นไวๆ ยิงๆ รถถัง อันนี้มี 2 กลุ่มใหญ่ๆ Thaigaming,Overclockzone
    3.Eden Eternal 3D MMORPG Fantasy สังคมเกมนี้อยู่ใน Online station เป็นส่วนใหญ่
    น่าเสียดายหรือคิดว่าดีกว่าที่จะเล่นเซิฟนอก ก็เชิญตามสะบายเลยครับเพราะสังคมในไทยกับต่างชาติต่างกัน

2เกมแรกนี้ถือว่าเป็นกมที่สมจริงและระบบเกมดีมากๆถ้าได้เข้าไปเล่นแล้ว

และเกมสุดท้าย Eden Eternal เกมน้องใหม่แต่ไม่ถึงกับใหม่มาก ออกแนวภาพสดใส่น่ารัก ทั้งหมดนี้แนะนำให้เล่นเซิฟเวอร์นอก North USA เก่งภาษาในระดับ 1 ถึงจะสนุกอย่างน้อยในระดับ C

ปล.ถ้าเจอกลุมคนไทยเล่น Allods Online กันนี้สนุกแน่ๆเพราะเกมนี้ค่า xp rate ต่ำมากๆเล่นได้นาน
    ผมเล่นด้วยได้ป่าวอ่ะเกม Allods Online กำลังโหลดอยู่

Stay In The Dream....
    Find me in the Dream
    กล่าวขอบคุณ
    1,000
    ได้รับคำขอบคุณ: 697
    Blog Entries
    2
    Granado Espada ครับ เกมส์ดีๆที่คนไทยลืม

ปล.ผมเลิกเล่นแล้วครับ เนื่องจากช่วงนี้ไม่ค่อยว่าง แต่ถ้าว่างก็จะแวะไปเล่น ^^

---------------------------------------------------------------

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    Bandmaster Online หุหุ
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

กล่าวขอบคุณ
    0
    ไม่ได้มาดูซะนานเลย (ขอโทดน่าไม่ได้ตั้งใจขุด)

ที่หายไปก็ไม่ได้ไปไหนหรอกก็ไปลองเล่น Granado Espada ปรากฏว่า มันเงียบมากมายเลย ไม่รุคนหายไปไหนกันหมดอ่า

ขอเกมส์ออนไล์แบบเกบเวลที่มีคนเยอะๆหน่อยน่าคร้าฟเวลคนเดียวเหงาเวอร์ เก่าไหม่ไม่ว่ากัน ^^
    อย่าสร้างทางเลือก..เพราะมันจะทำลายความพยายาม

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 561
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ reggaeso อ่านกระทู้
    ไม่ได้มาดูซะนานเลย (ขอโทดน่าไม่ได้ตั้งใจขุด)

ที่หายไปก็ไม่ได้ไปไหนหรอกก็ไปลองเล่น Granado Espada ปรากฏว่า มันเงียบมากมายเลย ไม่รุคนหายไปไหนกันหมดอ่า

ขอเกมส์ออนไล์แบบเกบเวลที่มีคนเยอะๆหน่อยน่าคร้าฟเวลคนเดียวเหงาเวอร์ เก่าไหม่ไม่ว่ากัน ^^
    อ่อ ที่เงียบเพราะผู้บริหารไม่ดีเกมอัพแพทช้าของแพงเว่อๆๆๆๆๆๆอยากเล่นแบบคนเยอะนี่เลย
    GE เซิฟอินเตอร์ ของฟรีเกือบทุกอย่างประเภทที่ว่าไม่เติมเงินก็เทพได้ 100%
    เอาลิงท์ไปเผื่อสนใจเชื่อได้คนเยอะแน่100% คนไทยในเซิฟเยอะมาก สนก็แอด facebook ผมมาน่ะพาเข้ากิลคนไทย สนุกสนานตามภาษาหมู่เฮา พร้อมทีมพาเวลชั้นเลิศประเภทเช้าชนเช้าเลยทีเดียว

เว็บ เซิฟอินเตอร์ http://ge.iahgames.com/site/default.aspx

ส่วนนี่เฟสผม http://www.facebook.com/profile.php?id=100000754247856
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย damkapee : 1st August 2011 เมื่อ 23:27

กรุงเทพ คลองสามวา นิมิตใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    7,279
    ได้รับคำขอบคุณ: 655
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BPz-Secret อ่านกระทู้
    อยากเล่น Blade & Soul ที่สุดๆในสามโลกแล้ว (เว่อไปมั้ยเนี่ย ^^")

ไม่รุ้ว่ามีใครรอเหมือนผมมั้ย แต่ถ้า Open Beta เมื่อไหร่เจอกันนะคับ

http://www.online-station.net/news/game/22200
    ถึงมันจะOBTผมก็ไม่มีปัญญาเสียตังเล่นอยุดีอะคับเลยต้องพึ่งเซิฟprivateตอนนี้เจออยู่เซิฟนึงและคับ
    GU-UN-\m/

กล่าวขอบคุณ
    262
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    ขอด้วยคนครับ กำลังหาเกมส์ ออนไลน์ MMO RPG SV ไทยมันๆ ที่คนเล่นเยอะหน่อยน่ะครับ ช่วยเนะนำหน่อยนะครับ ในใจก็ รอ RO2 แต่อยากเล่นเกมส์อื่นไปก่อน

เลิกเกรียนแล้วไปเรียนซะ!
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,776
    1
    รักแผ่นดินไทยก็ต้อง

Kno

ตำนานสมเด็จพระนเรศวรเลยครับ!
    "[อย่ารักพ่อเฉพาะวันที่ 5] [อย่ารักแม่เฉพาะวันที่ 12]"

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 25

ซะใจใหมเกมส์นี้เลย

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Wolrd Class Gaming PC!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,894
    ได้รับคำขอบคุณ: 526
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ reggaeso อ่านกระทู้
    นี่ ๆ เกมส์นี้เห็นนานแล้วน่ายังมีคนเล่นยุอีกหรอ คนเยอะอ่ะป่าว ?
    ไม่แนะนำครับ
    เกมส์ออนไลน์ในไทยสมัยนี้ไม่ว่าค่ายไหนกินตังมาก[ถ้าคุณภาพ]
    แนะนำไปหาเกมส์ออนไลน์แบบเสียทีเดียวจบดีกว่า
    พวกTeamfortress2 Battlefield Callofduty
    พวกนี้เล่นในSteamหาห้องไม่ยากเลย

กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    ผมแนะนำ Rune of Magic ครับ เกมนี้ดี ระบบสนุกอะ คล้ายๆ World Of Warcraft เลยอะ

แต่คนมันน้อยๆอะ เกมดีๆ แต่คนเล่นน้อยอะ แล้วก็เกม Avatar(Asura อะแหละ แต่ไม่มี item mall) บางคนอาจคิดว่า เกมAvatar(Asura) เ้ป็นเกมเก่าๆกราฟฟิคพื้นๆ แต่ขอบอกว่าสนุกและสังคมดีมาก
    METAL CORE & ALL METAL ,METAL ZONE @ JKG , 01 NUMBER ONE FOREVER

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thunyaboon อ่านกระทู้
    ผมแนะนำ Rune of Magic ครับ เกมนี้ดี ระบบสนุกอะ คล้ายๆ World Of Warcraft เลยอะ

แต่คนมันน้อยๆอะ เกมดีๆ แต่คนเล่นน้อยอะ แล้วก็เกม Avatar(Asura อะแหละ แต่ไม่มี item mall) บางคนอาจคิดว่า เกมAvatar(Asura) เ้ป็นเกมเก่าๆกราฟฟิคพื้นๆ แต่ขอบอกว่าสนุกและสังคมดีมาก

ลองแล้วอ่าม่ายค่อยมีคนทะไหร่

.::[ GG = Good Gamer ]::.
    ที่ไหนก็ได้ที่มีเธอ xD
    กล่าวขอบคุณ
    868
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,023
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เหม่อมึuเอ๋อ อ่านกระทู้

ก็สมัคร พาสปอรท์ก่อน แล้วค่อย สมัคร id ที่หลัง id มันจะเข้าไปอยู๋ใน พาสปอร์ทที่สมัคร พอสมัครเกมในค่าย AS ในครั้งต่อไปก็ใช้พาสปอร์ท
    อันเดิมนั้นหล๊ะ มันจะสดวกในการจัดการข้อมูล ID ใน 1พาสปอร์ท จะมี ID ของเกมแต่ละ เกมได้ 3id หมายถึงเกมละ 3 id ทุกเกมใน ค่าย AS
    อะครับ

ไม่เคยเล่นเกมของค่าย AS เลยหร๋อเนีย
    เหรอครับ ผมลองใช้ AP Passport เเล้ว กดเพิ่มไอดีเกมใน GE อ่ะครับมันบอก ไม่มีไอดีนี้ - - เเต่เข้าเล่นได้ใช่ไหมครับ