ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    แถวๆเอเวอรี่โค๊ด
    กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 348
    add ไฟล์ผมหาไม่เจออ่ะ แต่ไปเจอวิธีปิดมัน 555+
    1.เข้าที่ setting ตรงข้างๆ events อ่ะ
    2.กดเข้าไปที่ antivirus (แถบซ้าย)
    3. เปลี่ยน on เป็น off ทั้ง 2 อัน
    4.แค่นี้ก็ปิดมันได้ละ 55555
    We Love
    BeatBox

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 849
    Blog Entries
    10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zeedalone อ่านกระทู้
    งงครับ แก้ยัีงไงเนี้ย
    โหลดใหม่ไงครับ ไฟล์เสียหาย หรือไม่สมบูรณ์ ถ้าโหลดใหม่แล้วยังไม่ได้บอกนะครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Super Member Lv.5
    กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,567
    ขอบคุนนะ
    ใช้ดีมาก

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    71
    10

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ propinter อ่านกระทู้
    add ไฟล์ผมหาไม่เจออ่ะ แต่ไปเจอวิธีปิดมัน 555+
    1.เข้าที่ setting ตรงข้างๆ events อ่ะ
    2.กดเข้าไปที่ antivirus (แถบซ้าย)
    3. เปลี่ยน on เป็น off ทั้ง 2 อัน
    4.แค่นี้ก็ปิดมันได้ละ 55555
    อันที่จริงคลิกปิด Auto ก็ได้แล้วนิ จะิปิดอันไหนก็เลือกซะ

โปรแกรมนี้ดีจริงหล่ะๆ มันตรวจจับลิ้งค์เว็บด้วยว่า เว็บมีไวรัสหรือป่าว
    (ตอน ค้นหาใน Google อ่ะ) เชื่อละว่ามันอันดับ 1 จริงๆ
    ดูได้จากเว็บนี้ >> http://anti-virus-software-review.toptenreviews.com/
    ใครสนใจไปใช้อันดับ 2 อย่าง Kaspersky ก้อคลิกที่ MY CENTER ผมด้านล่างนะ มีให้ 3 เวอร์ชั่น พร้อม KEY และ Crack 5000 วัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย s4muraiz : 29th February 2012 เมื่อ 23:42

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 789
    Bitdefender Antivirus Plus 2012 กับ Bitdefender Total Security 2012 อย่างไหนดีกว่าและต่างกันยังไง

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    2.เลือกเข้า Safe mode เเล้วทำยังไงต่อหรอครับ งง ที่อธิบาย

กล่าวขอบคุณ
    71
    10

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ newvisions อ่านกระทู้
    Bitdefender Antivirus Plus 2012 กับ Bitdefender Total Security 2012 อย่างไหนดีกว่าและต่างกันยังไง
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ s4muraiz อ่านกระทู้
    ความแตกต่างแต่ละตัวของโปรแกรม Bitdefender
    ให้ไปดูที่ตารางเปรียบเทียบครับ >> : http://www.bitdefender.com/solutions...omparison.html

BitDefender Total Security เป็นตัวที่นำสองตัวนี้ (Anti-Virus + Internet Security) มายำกัน คงต้องดีกว่าทุกตัวอยู่แล้ว

แต่ก็ต้องลองด้วยนะครับ บางทีคอมคุณ spec ต่ำไป ก็เลยทำให้เครื่องช้า ก็อาจจะใช้ตัวอื่นที่ทำงานเบากว่า ลองเอาเองนะครับ
    ถ้าลงแล้วรู้สึกคอมอืดๆ ก็ใช้โปรแกรมลบโปรแกรมแบบไม่เหลือซาก ลบเอาซะ ที่ MY CENTER ลายเซ็นต์ด้านล่างของผม

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 12345678901 อ่านกระทู้
    2.เลือกเข้า Safe mode เเล้วทำยังไงต่อหรอครับ งง ที่อธิบาย
    ก็เปิดโปรแกรม Crack ไงครับ (ใน Safe mode นะ) แล้วกด Year 2045 ก็ได้แล้วครับ ตามรูป
    เสร็จแล้วเข้าโหมด Windows Normal ปกติตามเดิม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย s4muraiz : 25th February 2012 เมื่อ 20:13

กล่าวขอบคุณ
    28
    คือ เข้า Safe mode เเล้วกด Year 2045 (เข้าไปเเล้วเห็นเลย) เเล้วรันปกติ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 12345678901 : 25th February 2012 เมื่อ 20:19

กล่าวขอบคุณ
    71
    10

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 12345678901 อ่านกระทู้
    คือ เข้า Safe mode เเล้วกด Year 2045 (เข้าไปเเล้วเห็นเลย) เเล้วรันปกติ
    ก็ใช่ครับ อย่างที่บอก คือเปิด Crack ใน Safe mode แล้วก็กด Year 2045 ซะ จบๆ ง่ายๆ ไม่ยากหรอก

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    28
    กดเเล้วมันรัน windown ให้เลยใช่ไมครับ

กล่าวขอบคุณ
    71
    10

กดเเล้วมันรัน windown ให้เลยใช่ไมครับ
    กดคือทำการ Crack Crack เสร็็จเราก็เลือกเข้า Start Windows Normal ไง (เข้าโหมดปกติของคอมคุณ)

กล่าวขอบคุณ
    28
    วิธีการลง Crack
    1.ลงเเล้วรีเครื่อง
    2.เข้าsofe mood
    3.เเล้วกด Year 2045
    4.เ้ข้าโหมด Start Windows Normal เเล้วกด Enter
    ทั้งหมดนี้ใช่ไมครับ

กล่าวขอบคุณ
    71
    10
    4.เ้ข้าโหมด Start Windows Normal เเล้วกด Enter
    ใช่ครับเข้าใจอะไรอยากนิ 1.ลงเเล้วรีเครื่อง(ลงโปรแกรม Bitdefender) แล้ว Restart เครื่อง
    กด F8 อย่างที่บอกไว้ ก่อนหน้า Loading Windows ที่มีหลอดๆวิ่งอ่ะ

เลือกเข้า Safe mode
    เปิดไฟล์ Crack กด Year 2045
    (จบ)
    แล้ว Restart เครื่องอีกรอบเข้าโหมดปกติ โอเคนะ ...

เข้าใจอะไรยากแบบนี้ ก็ดีเหมือนกัน กระทู้ผมไม่หล่นซะที 55555+ ถ้าไปดันของที่ผมแจก ใน MY CENTER ยิ่งดีเข้าไปใหญ่อิอิ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    28
    กดตรงปุ่มเปิดเครื่องเลยใช่ไมครับ

.:: Benzkub[TH] ::.
    กล่าวขอบคุณ
    184
    ได้รับคำขอบคุณ: 445
    ผมใช้แล้ว แต่ผมไม่ถูกกับมัน อิอิ เพราะมันบล็อกไฟล์เกมส์ กับ trainer ผมซะเกือบหมดเลย ยิ่งกว่าตอนที่ผมใช้ nod32 ซะอีก อิอิ ขนาดใช้ Exclusions File ยังกดไม่ทันเลย 555+

แต่เรื่อง scan virus ดีจริงครับ
    - รณรงค์การใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง -

กล่าวขอบคุณ
    71
    10
    กดตรงปุ่มเปิดเครื่องเลยใช่ไมครับ
    น้องอายุเท่าไหร่ครับเนี่ย ถามอะไรติงต๊องๆ ปุ่มเปิดเครื่อง ? ทำไมต้องถามครับ ไม่เข้าใจ ?

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    71
    10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tatooman007 อ่านกระทู้
    ผมใช้แล้ว แต่ผมไม่ถูกกับมัน อิอิ เพราะมันบล็อกไฟล์เกมส์ กับ trainer ผมซะเกือบหมดเลย ยิ่งกว่าตอนที่ผมใช้ nod32 ซะอีก อิอิ ขนาดใช้ Exclusions File ยังกดไม่ทันเลย 555+

แต่เรื่อง scan virus ดีจริงครับ
    มันมี Add ไฟล์ หรือ Folder ที่ป้องกันไม่ให้สแกนไหมครับช่วยบอกทีครับ เพราะผมยังไม่ได้จริงๆจรัง กับโปรแกรมนี้เลย
    สนใจ อันดับ 2 อย่าง Kaspersky ไหมครับ มีให้ 3 เวอร์ชั่น ที่ MY CNTER ด้านล่าง อย่าลืมไปแวะชมบ่อยๆนะ

กล่าวขอบคุณ
    28
    ผมอายุน้อยกว่าพี่ก็เเล้วกันขอรับ คือมันลง crack เ้เบบเหมือนเดิมผมจะไม่ถามเลยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 12345678901 : 27th February 2012 เมื่อ 19:21

กล่าวขอบคุณ
    28
    ผมกลัวว่าจะทำผิดไงครับ เเล้วตกลงกดเข้า window มันกดตรงไหนหรอครับ ผมไม่รู็้้้จริงจริงครับ

.:: Benzkub[TH] ::.
    กล่าวขอบคุณ
    184
    ได้รับคำขอบคุณ: 445
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ s4muraiz อ่านกระทู้
    มันมี Add ไฟล์ หรือ Folder ที่ป้องกันไม่ให้สแกนไหมครับช่วยบอกทีครับ เพราะผมยังไม่ได้จริงๆจรัง กับโปรแกรมนี้เลย
    สนใจ อันดับ 2 อย่าง Kaspersky ไหมครับ มีให้ 3 เวอร์ชั่น ที่ MY CNTER ด้านล่าง อย่าลืมไปแวะชมบ่อยๆนะ
    เข้าไป Settings > Antivirus > Exclusions ตรง Files and Folders เลือก on เลยครับ > Excluded files and folders ครับ ตอนเลือกเสร็จจะถาม 3 อย่าง อะไรนี้แหละ แต่เลือก Both ครับ ^^

ผมทำแล้วอ่าแต่มันก็ยัง บล็อกไม่ให้ผมเข้าซะงั้น -*- งง มากครับ เพราะตอนใช้ nod32 ตรง Fuction Exclusions file นี้มันได้ปกติ

ตอนนี้กำลังจะลง Kaspersky ของท่านอยู่นั้นแหละครับ อิอิ

4.จากนั้นให้กด F8 เ้ข้าโหมด Start Windows Normal
    ok ท่านเดี๋ยวผมจะบอกให้ครับ ดูตาม youtube : http://www.youtube.com/watch?v=MS_L_...eature=related ตามนี้น่ะครับ ^^

ง่ายๆ คือ

1.ลงเสร็จแล้ว ปิดการทำงานของ antivirus ก่อน (ตามพี่หรั่งใน youtube เค้าบอกกันอ่าน่ะ) แต่ถ้าลืม หรือ ไม่ได้ปิดก็ไม่เป็นไรครับ

2.ปิดเครื่อง หรือ Restart แล้วกด F8 รัวๆๆๆๆ เดี๋ยวมันก็จะเข้า safe mode เอง หรือ มันจะมีให้เลือกมั้ง ผมก็จำไม่ได้แต่ถ้าให้เลือก ท่านก็กด safe mode อันแรก

3.หน้า Windows กด เข้าที่ตัว Crack แล้วกด Year 2045 จากนั้น กด Exit หรือ กด X ออก

4.Restart and enjoy !!

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ AdminMaster001 อ่านกระทู้
    ถ้าหน่อยนะ พอCrackแล้วแต่Updateไม่ได้อะครับแก้ไงครับ
    จากที่ผมใช้มาก่อนน่ะครับ เรื่อง update ของเจ้าตัวนี้ น่าจะเป็นการ Update เรื่องกันไวรัสใหม่ๆ ถ้าให้ดีผมว่า อย่าไปตั้ง Auto Update ดีกว่าครับ เพราะมันจะ ขึ้น Fail ตัวแดงบ่อย ถ้าจะอัพก็อาทิตย์ล่ะครั้งพอ

ดูจาก Version รุ่นที่อยู่เผื่อไปด้วย เช่น ปัจจุบัน Ver.15.0.36.1530 ท่านก็ดูตามเว็บที่ จขกท. บอกครับ >>> http://forum.bitdefender.com/index.php?showtopic=28172 <<<

Credit : s4muraiz
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tatooman007 : 28th February 2012 เมื่อ 13:08
    - รณรงค์การใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง -

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    71
    10

Cool

ผมกลัวว่าจะทำผิดไงครับ เเล้วตกลงกดเข้า window มันกดตรงไหนหรอครับ ผมไม่รู็้้้จริงจริงครับ
    ก็กด F8 เหมือนเดิมนั่นแหล่ะ เลือกหา Start windows Normmal (หลังจาก Crack ใน Safe Mode แล้ว)

กล่าวขอบคุณ
    28
    4.จากนั้นให้กด F8 เ้ข้าโหมด Start Windows Normal

กล่าวขอบคุณ
    71
    10

Lightbulb

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tatooman007 อ่านกระทู้
    เข้าไป Settings > Antivirus > Exclusions ตรง Files and Folders เลือก on เลยครับ > Excluded files and folders ครับ ตอนเลือกเสร็จจะถาม 3 อย่าง อะไรนี้แหละ แต่เลือก Both ครับ ^^

ผมทำแล้วอ่าแต่มันก็ยัง บล็อกไม่ให้ผมเข้าซะงั้น -*- งง มากครับ เพราะตอนใช้ nod32 ตรง Fuction Exclusions file นี้มันได้ปกติ

ตอนนี้กำลังจะลง Kaspersky ของท่านอยู่นั้นแหละครับ อิอิ

ok ท่านเดี๋ยวผมจะบอกให้ครับ ดูตาม youtube : http://www.youtube.com/watch?v=MS_L_...eature=related ตามนี้น่ะครับ ^^

ง่ายๆ คือ

1.ลงเสร็จแล้ว ปิดการทำงานของ antivirus ก่อน (ตามพี่หรั่งใน youtube เค้าบอกกันอ่าน่ะ) แต่ถ้าลืม หรือ ไม่ได้ปิดก็ไม่เป็นไรครับ

2.ปิดเครื่อง หรือ Restart แล้วกด F8 รัวๆๆๆๆ เดี๋ยวมันก็จะเข้า safe mode เอง หรือ มันจะมีให้เลือกมั้ง ผมก็จำไม่ได้แต่ถ้าให้เลือก ท่านก็กด safe mode อันแรก

3.หน้า Windows กด เข้าที่ตัว Crack แล้วกด Year 2045 จากนั้น กด Exit หรือ กด X ออก

4.Restart and enjoy !!
    ขอบคุณมากครับ เด๊วผมจะลงวีดีโอเพิ่มเติมอีกที กันคนเข้าใจยาก -*-

ใช่ครับ F8 คือกดเปลี่ยนโหมด และปรับการเข้าโหมดต่างๆ

Super Member Lv.5
    กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,567
    ถามหน่อยนะ พอCrackแล้วแต่Updateไม่ได้อะครับแก้ไงครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย AdminMaster001 : 29th February 2012 เมื่อ 08:37

กล่าวขอบคุณ
    28
    ผมจะเข้าที่ windows ธรรมดาก็เข้าที่โหมด Start Windows Normal นั้นเอง กว่าจะเข้าใจ